ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอลถ้วย ง.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 5648
โพสเมื่อ: Thu Jan 10, 2019 13:07
[RE]ปรึกษาครับ เรื่องชีวิตคู่
ผมว่ามันชัดเจนในสิ่งที่เค้าทำแล้วนะ การที่ไปส่ง ไปหา หรือ วีดีโอคอลไม่ได้ขณะอยู่บ้าน มันก็คือ มีสิ่งที่ไม่อยากให้คุณเห็น หรือรับรู้ เพราะถ้าคุณรู้ความสัมพันธ์ระหว่างคุณกับเค้าคงสิ้นสุดลง เค้าถึงเป็นฝ่ายมาหาคุณเอง ส่วนเรื่องท้องแล้วแท้ง คุณแน่ใจแค่ไหนว่าเด็กในท้องคือลูกคุณ เพราะเดือนนึงคุณเจอกันน้อยมาก ตั้งสติทบทวนให้ดี อย่าให้รักบังตา รักกับหลงมันมีเส้นบางๆกันอยู่
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักบอลลีกภูมิภาค
Status: กาก้าวไกล ประเทศไทยไม่เหมือนเดิม
เข้าร่วม: 17 Jun 2010
ตอบ: 6064
โพสเมื่อ: Thu Jan 10, 2019 13:13
[RE: ปรึกษาครับ เรื่องชีวิตคู่]
gazebosky พิมพ์ว่า:
แบบนี้คือคบกัน ทดลองอยู่ด้วยกัน แต่ฝ่ายหญิงมาหา? ถ้าใช่ มันแปลกนะ คงมีประเด็นสักอย่าง แนะนำได้แค่ว่า เรื่องนี้ต้องเคลียร์นะ มันสำคัญ  

ผมพยายามเคลียร์แล้วครับ แต่คุยเรื่องนี้กันทีไร จบลงที่การทะเลาะกันทุกครั้ง
แล้วประเด็นคือ มันไม่ใช่แค่ยอมให้ไปหาที่บ้าน แม้แต่จะไปรับไปกินข้าว ไปดูหนังตามประสาแฟนยังทำไม่ได้เลย ผมต้องเป็นฝ่ายรอให้เทอเป็นคนมาหาผมตลอด เทอให้เหตุผลว่าไม่อยากให้ขับรถไกล ขี้เกียจไม่อยากออกไปบ้างแหละ คือบางทีมันก็อึดอัดอ่ะครับ อยากทำหน้าที่แฟนที่ดีนะ แต่มันรู้สึกเราทำอะไรไม่ได้เลย เหมือนเราเป็นฝ่ายที่จริงจังอยู่คนเดียว กับเทอเหมือนจะมีความสุขที่ได้อยู่กับการอยู่ไกลๆกันได้แค่แชทไลน์ คุยโทสัพ วีดีโอคอลกัน อะไรแบบเนี้ย
2
0
นักบอลไทยพรีเมียร์ลีก
Status: สถานะ
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 7748
โพสเมื่อ: Thu Jan 10, 2019 13:18
[RE: ปรึกษาครับ เรื่องชีวิตคู่]
แปลกอ่ะ คบตั้ง 3 ปีแล้ว ถ้าเพิ่งเริ่มคบนี่ไม่แปลกเลย แต่นี่ 3 ปี หวังว่าคงจะไม่มีอะไรนะครับ

เมียผมนี่คบกัน 3-4 เดือนก็บังคับให้ผมมาบ้านแล้ว แม่แฟนอยากเจอ
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 246
โพสเมื่อ: Thu Jan 10, 2019 13:35
oreocheez พิมพ์ว่า:
แบบนี้คือคบกัน ทดลองอยู่ด้วยกัน แต่ฝ่ายหญิงมาหา? ถ้าใช่ มันแปลกนะ คงมีประเด็นสักอย่าง แนะนำได้แค่ว่า เรื่องนี้ต้องเคลียร์นะ มันสำคัญ  

ผมพยายามเคลียร์แล้วครับ แต่คุยเรื่องนี้กันทีไร จบลงที่การทะเลาะกันทุกครั้ง
แล้วประเด็นคือ มันไม่ใช่แค่ยอมให้ไปหาที่บ้าน แม้แต่จะไปรับไปกินข้าว ไปดูหนังตามประสาแฟนยังทำไม่ได้เลย ผมต้องเป็นฝ่ายรอให้เทอเป็นคนมาหาผมตลอด เทอให้เหตุผลว่าไม่อยากให้ขับรถไกล ขี้เกียจไม่อยากออกไปบ้างแหละ คือบางทีมันก็อึดอัดอ่ะครับ อยากทำหน้าที่แฟนที่ดีนะ แต่มันรู้สึกเราทำอะไรไม่ได้เลย เหมือนเราเป็นฝ่ายที่จริงจังอยู่คนเดียว กับเทอเหมือนจะมีความสุขที่ได้อยู่กับการอยู่ไกลๆกันได้แค่แชทไลน์ คุยโทสัพ วีดีโอคอลกัน อะไรแบบเนี้ย  

ส่วนตัวผม ผมคิดว่ามันแปลกๆนะครับ ยังไงจขกท.สู้ๆนะครับ
0
0

นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 2502
โพสเมื่อ: Thu Jan 10, 2019 13:35
ปรึกษาครับ เรื่องชีวิตคู่
ถ้ามีตัง จ้างนักสืบเลยครับ รับรองได้รู้ความจริง

อย่าสะกดรอยเอง เดี๋ยวเค้ารู้มาจะซวย
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
นักบอลถ้วย ง.
Status: พรี่ๆจะเอาอะไรมากค่า board variety ก็ต้องมีสีสันหน
ตอบ: 2556
โพสเมื่อ: Thu Jan 10, 2019 13:57
อาการเหมือนคนที่แอบคบ แอบซุกกิ๊ก ไว้เลยครับ

มีเพื่อน ญาติพี่น้องฝ่ายหญิงบ้างไหม ที่รับรู้ว่ากำลังคบหาจริงใจ จริงจังถึงขั้นจะแต่งงานกัน

อารมณ์เหมือนมีผัวแก่เลี้ยงอยู่ดี กินดีที่บ้าน มีความสุขทางกาย แต่ก็ยังโหยหาความสุขทางใจเลยแอบซุกกิ๊ก จึงได้แค่เพียงเจอกันบ้างบางครั้ง คุยแชทไลน์เป็นส่วนใหญ่ให้พอได้กระชุ่มกระชวย

พูดตามความคิดเห็นนะครับ พูดตรงเกินไปขออภัยด้วยครับ
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 05 Apr 2007
ตอบ: 11065
โพสเมื่อ: Thu Jan 10, 2019 14:09
ปรึกษาครับ เรื่องชีวิตคู่
oreocheez พิมพ์ว่า:

คือคิดในแง่ดี คือเขามีปัญหาที่บ้าน ไม่อยากให้ จขม.รับรู้ กลัวจะเครียด รับไม่ได้ กลัวจะต้องเลิกกัน

คิดในแง่ร้าย (มันมีจริงๆ) จขม.เป็นผัวน้อย..

ลูกผู้ชายแบบเราๆ ไม่น่าจะต้องกลัวเรื่องแบบนี้ ผมว่าเราพร้อมที่จะปกป้อง ผญ. ที่เรารักนะ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 13 Sep 2010
ตอบ: 2495
โพสเมื่อ: Thu Jan 10, 2019 14:11
ถ้ารู้ที่อยู่เขา ลองตามไปดูก็ได้นะครับ แต่อยากให้ทำใจไว้นิดนึง เพราะเราไม่รู้ว่าจะเจอกับสถานการณ์และอารมณ์แบบไหนในตอนนั้น
0
0
นักบอลถ้วย ค.
Status:
เข้าร่วม: 08 Oct 2008
ตอบ: 4244
โพสเมื่อ: Thu Jan 10, 2019 14:14
ยอมเสียเวลาตามดูสัก 1-2 วัน แล้วท่านก็จะรู้เอง

เผื่อๆใจไว้บ้างนะครับ

0
0
หนุ่มเมืองกาญจน์
แข้งบุนเดสลีกา
Status:
เข้าร่วม: 19 Sep 2008
ตอบ: 13918
โพสเมื่อ: Thu Jan 10, 2019 14:39
ก็ไม่ได้อยากให้คิดมากนะ...แต่ยิ่งอ่านแล้วยิ่งผิดปกติ

ลองคิดดูนะว่าคุณจะแอบตาม หรือถามตรงๆ หรือจะยอมทนให้มันเป็นแบบนี้ต่อไป

คือรอให้ผญ.เป็นฝ่ายมาหาไปเรื่อยๆ ผมมองว่าสุดท้ายวิธีไหนมันก็ต้องเลือกอยู่ดีว่า

จะคบต่อหรือจะเลิก ซึ่ง%เลิกกันมันสูงกว่าทนคบนะผมว่า ตราบใดที่คุณยังไม่รู้สาเหตุ

อยากรู้สาเหตุก็ต้องทำใจยอมรับว่าอาจจะถึงขั้นเลิกราเมื่อได้รู้ความจริง..ผมก็ไม่รู้นะ

ว่าแบบไหนจะดี แต่ถามใจดูว่าจะทนเป็นแบบนี้ไปได้อีกนานแค่ไหนก็แล้วกันครับ
0
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 18 May 2011
ตอบ: 1923
โพสเมื่อ: Thu Jan 10, 2019 15:00
ขอโทดที่ต้องพูดตรงๆ

ผมก็เคยเป็นเคสแบบท่านนี่ละ ปีกว่าๆ ปรากฎว่าจับได้่ว่ามีครอบครัว มีลูก แล้วครับ

ตอนนี้เลิกกันแล้ว รับไม่ได้จริงๆ กลายเป็นชู้แบบไม่รู้ตัวเนี่ย

นับเป็นความผิดพลาด ที่เป็นรอยด่างพร้อยที่สุดในชีวิตผมเลยครับ โคตรเผิดหวังตัวเองเลยคับ
แก้ไขล่าสุดโดย TheRedz เมื่อ Thu Jan 10, 2019 15:03, ทั้งหมด 2 ครั้ง
4
0
นักเตะอบจ.
Status: YNWA
เข้าร่วม: 01 Feb 2011
ตอบ: 1840
โพสเมื่อ: Thu Jan 10, 2019 15:14
อย่าเพิ่งคิดในแง่ร้ายครับ มันมีสาเหตุความเป็นไปได้หลายอย่าง เช่น

- บ้านไม่เรียบร้อย ไม่สวย อายบ้าน
- อยู่กับญาติ
- พ่อแม่ดุ

ลองเปิดอกคุยไปเลยครับ เรื่องนี้คุยกันไม่ยากหรอก
2
0

นักบอล ดิวิชั่น 1
Status: I'm also just a boy..^^
เข้าร่วม: 10 Feb 2009
ตอบ: 1750
โพสเมื่อ: Thu Jan 10, 2019 15:23
ขอแชร์เรื่องพี่สาวแฟนให้ฟังแล้วกันครับ น่าจะคล้ายๆกัน แต่ไม่ได้หมายความว่าจะจบเหมือนกันนะ คือพี่สาวแฟนผมเค้าคบกับรุ่นพี่ที่ทำงานครับคบมา 3-4 ปีก็เหมือน จขกท เลย ไม่ยอมให้ไปบ้าน ไม่ยอมให้เจอครอบครัว บอกแค่บ้านอยู่ซอยอะไรสักอย่าง จำไม่ได้ละ เวลาเจอกันก็มาหาพี่สาวแฟนผมตลอด มาเจอที่คอนโด ไปเที่ยวด้วยกันกับที่บ้านแฟนผมคือพี่เค้าเป็นคนดีมากครับดูแลพ่อกับแม่แฟนผมดีเลย บางทีดูแลผมด้วย แต่บ้านไม่เคยให้ไปเลย จนพี่สาวแฟนผมขอให้เพื่อนร่วมงาน ผช อีกคนสะกดรอยตามให้ครับ แล้วก็โปีะแตกครับ อยู่กับเมีย พร้อมลูกอีก 2 คน พี่สาวแฟนผมช็อคแบบเศร้าไปหลายเดือน ถึงขั้นต้องย้ายที่ทำงานหนีกันเลย

ถ้าข้องใจด็ลุยเลยครับ อย่าเสียเวลาชีวิตเราเลย
1
0
รับชั้นเป็นพวกอีกคนนะ...
กำเนิดดาวรุ่ง
Status: If you hate me. You can always kill me. #COYG
ตอบ: 925
โพสเมื่อ: Thu Jan 10, 2019 15:36
สู้ๆครับ
จาก ปสก. ตรงเลยมีได้ไม่กี่อย่าง แบบหลายๆคนว่าแหละครับ
เลวร้ายที่สุดก็ เค้ามีครอบครัวแล้ว
รองลงมาก็ พ่อแม่เค้าหัวโบราณ ไม่เปิดรับใครทั้งนั้น (อันนี้ผมเคยเจอ หลังจากครอบครัวเค้ารู้ เค้าก็บีบให้เลิกกัน)

เพราะเรื่องอื่นๆก็ไม่มีอะไรใช่มั้ยครับ ฐานะ หรืออะไร
ผมก็อึดอัดนะ ไปไหนด้วยกันไม่ได้ ทำอะไรไม่ได้เลย (ผมเคยเป็น)

เป็นผมผมเลือกที่จะตามไปดูครับ จ้างก็ได้ ไม่เท่าไหร่
ถ้ารู้แล้วเราจะเลือกทางที่จะเดินต่อได้ครับ

เอาใจช่วยครับ
1
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status: กาก้าวไกล ประเทศไทยไม่เหมือนเดิม
เข้าร่วม: 17 Jun 2010
ตอบ: 6064
โพสเมื่อ: Thu Jan 10, 2019 16:10
TheRedz พิมพ์ว่า:
ขอโทดที่ต้องพูดตรงๆ

ผมก็เคยเป็นเคสแบบท่านนี่ละ ปีกว่าๆ ปรากฎว่าจับได้่ว่ามีครอบครัว มีลูก แล้วครับ

ตอนนี้เลิกกันแล้ว รับไม่ได้จริงๆ กลายเป็นชู้แบบไม่รู้ตัวเนี่ย

นับเป็นความผิดพลาด ที่เป็นรอยด่างพร้อยที่สุดในชีวิตผมเลยครับ โคตรเผิดหวังตัวเองเลยคับ

โห พูดซะผมคิดเลย เฮ้อออ แต่ดีแล้วที่ท่านผ่านมาได้ ถือว่าโชคดี
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel