ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
10 January 2019 08:11 by MEGITSAMA
"โซลารี่"ไม่กังวลเบร์นาเบวคนหายกว่าครึ่ง-บอกแฟนราชันมีเป็นร้อยๆล้าน

ซานติอาโก้ โซลารี่ กุนซือเรอัล มาดริด ไม่กังวลกับการที่แฟนบอลเข้าชมเกมที่ซานติอาโก้ เบร์นาเบวบางตา โดยบอกว่ามีคนรอดูพวกเขาหลายร้อยล้านทั่วโลก

เมื่อคืนวันพุธที่ผ่านมา "ราชันชุดขาว" เปิดบ้านรับมือเลกาเนส ในศึกโกปา เดล เรย์ รอบ 16 ทีมสุดท้าย ก่อนเอาชนะไป 3-0

โดยได้ประตูเบิกร่องในครึ่งแรกจากจุดโทษของ เซร์กิโอ รามอส ก่อนที่ครึ่งหลัง วินิซิอุส จูเนียร์ จะยิง 1 จ่าย 1 กุมความได้เปรียบก่อนไปเล่นเลกสองกลางสัปดาห์หน้า

ย้อนไปเกมสุดสัปดาห์ที่ผ่านมาที่มาดริดเปิดบ้านแพ้เรอัล โซเซียดัด 2-0 เกมนั้นแฟนบอลเข้าชมในสนามบางตาเพียง 53,412 ที่นั่งจากความจุสนามที่มากกว่า 81,000 ที่นั่ง

ล่าสุดเกมเมื่อคืนที่ผ่านมามีผู้เข้าชมเพียง 44, 231 ที่นั่ง เท่ากับว่าเป็นเกมที่ผู้ชมเข้าสนามน้อยที่สุดในฤดูกาลนี้เลยทีเดียว

พูดถึงเรื่องดังกล่าว โซลารี่บอกว่า "เรอัล มาดริดมีแฟนบอลเป็นร้อยๆล้านในทุกประเทศทั่วโลก ไม่ว่าคุณจะไปที่ไหนก็ต้องเจอสักคน"

"ไม่ใช่ว่าทุกคนจะสามารถมาดูเกมที่เบร์นาเบวได้ เรอัล มาดริดเป็นแบรนด์ฟุตบอลระดับโลก จะมีคนดูเกมอยูเสมอ เรารู้สึกได้รับกำลังใจเสมอ"

"ผมขอย้ำนะว่ามีแฟนบอลเรอัล มาดริดอยู่เป็นร้อยๆล้านทั่วโลก เรารู้สึกเป็นหนึ่งเดียวกันเสมอ" เขากล่าว
แก้ไขล่าสุดโดย MEGITSAMA เมื่อ Thu Jan 10, 2019 08:30, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
โหวตเป็นกระทู้แนะนำ

=================================
ติดตาม SoccerSuck ใน Facebook ที่: https://www.facebook.com/soccersuck01
นักเตะอบจ.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 1468
โพสเมื่อ: Thu Jan 10, 2019 08:52
Top Comment [RE: "โซลารี่"ไม่กังวลเบร์นาเบวคนหายกว่าครึ่ง-บอกแฟนราชันมีเป็นร้อยๆล้าน]
แฟนๆมีเป็นร้อยๆล้าน จริงคับ ไม่ใช่เรื่องโกหก แต่แฟนบอลที่เป็นพันธ์แท้หรือมีความ loyalty สูง คือแฟนบอลที่เข้าชมในสนามจริงๆนะครับ แฟนบอลหลักร้อยล้านคือแฟนทาง onlineหรือนอกประเทศ เปรียบเทียบง่ายๆครับ คุณคิดว่าพฤติกรรมผู้บริโภคสินค้า online มีความภักดีแค่ไหนครับ? (อย่าหลอกตัวเองนะ) กลุ่มแฟนๆพวกนี้แหละเป็นพวกที่เปลี่ยนแปลงได้ง่ายที่สุดและไม่ใยดีกับการเปลี่ยนความชอบตามกระแสครับ
#ถ้าผลงานยังคงเส้นคงวาแบบนี้และมีพฤติกรรมตลาดแบบที่เห็นๆ ไม่ต้องกังวลครับ ตัวเลขแฟนๆร้อยล้าน ได้กลายเป็นสถิติที่ไว้อ้างอิงแน่นอนครับ (Nokia เคยมีผู้ใช้ทั่วโลกหลายพันล้านไหมละ?)
10
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 10 Nov 2018
ตอบ: 392
โพสเมื่อ: Thu Jan 10, 2019 08:22
ถูกแบนแล้ว
[RE: "โซลารี่"ไม่กังวลเบร์นาเบวคนหายกว่าครึ่ง-บอกแฟนราชันมีเป็นร้อยๆล้าน]
ล่าสุดเเพ้โซเซียดาสนะครับ 0-2
ไม่ใช่เออิบาร์
3
0
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 13 Jul 2008
ตอบ: 10618
โพสเมื่อ: Thu Jan 10, 2019 08:27
[RE: "โซลารี่"ไม่กังวลเบร์นาเบวคนหายกว่าครึ่ง-บอกแฟนราชันมีเป็นร้อยๆล้าน]
ชนะบ่อย เล่นสวยๆ จัดตัวดีๆ เดี๋ยวคนก็กลับมา คนเค้าไม่ชอบดูอะไรที่น่าเบื่อหรอกครับ
0
0
Status:
เข้าร่วม: 21 Oct 2007
ตอบ: 7896
โพสเมื่อ: Thu Jan 10, 2019 08:41
นาบาส เล่นได้นิ่งมาก ชัวร์ทุกลูก

กูตัวร์ เจ็บ2อาทิตกลับมาเผลอๆจะนั่งสำรองนะ (หวังว่าแบบนั้น)
1
0
Status:
เข้าร่วม: 08 Jan 2011
ตอบ: 5382
โพสเมื่อ: Thu Jan 10, 2019 08:43
ให้สัมพากษ์ไม่ฉลาดเอาซะเลย
แทนที่จะง้อๆแฟนบอลหน่อย นี่บอกแฟนเยอะ ไม่สนแค่ในสนามซะงั้น

8
0
นักบอลถ้วย ค.
Status:
เข้าร่วม: 14 Jun 2010
ตอบ: 5263
โพสเมื่อ: Thu Jan 10, 2019 08:44
กล้าๆดรอปพวกกากๆบ้างนะ
0
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 28 Feb 2011
ตอบ: 3786
โพสเมื่อ: Thu Jan 10, 2019 08:46
มันก็บอกอะไรได้หลายๆอย่างนะ
แฟนบอลขาประจำหายไปแบบนี้ พวกทางบ้านจะไม่ดูก็คงมี
แก้ไขล่าสุดโดย DiaryDoll เมื่อ Thu Jan 10, 2019 08:48, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0

กำเนิดดาวรุ่ง
Status: หน้าจอคอม
เข้าร่วม: 13 Nov 2009
ตอบ: 266
โพสเมื่อ: Thu Jan 10, 2019 08:48
สัมภาษณ์เหมือนธาตุไฟแตก ซัมเมอร์นี้ถ้าไม่เสียตังส์จัดซุปตาร์เข้าทีมนะ หรือหาผู้จัดการทีมดังๆ แฟนบอลน่าจะน้อยลงกว่านี้

ความเป็นซุปตาร์มันเป็นสัญลักษณ์ของทีมไปแล้ว และ แฟนบอลจำนวนไม่น้อยที่เข้ามาดูเพราะซุปตาร์
0
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 1468
โพสเมื่อ: Thu Jan 10, 2019 08:52
แฟนๆมีเป็นร้อยๆล้าน จริงคับ ไม่ใช่เรื่องโกหก แต่แฟนบอลที่เป็นพันธ์แท้หรือมีความ loyalty สูง คือแฟนบอลที่เข้าชมในสนามจริงๆนะครับ แฟนบอลหลักร้อยล้านคือแฟนทาง onlineหรือนอกประเทศ เปรียบเทียบง่ายๆครับ คุณคิดว่าพฤติกรรมผู้บริโภคสินค้า online มีความภักดีแค่ไหนครับ? (อย่าหลอกตัวเองนะ) กลุ่มแฟนๆพวกนี้แหละเป็นพวกที่เปลี่ยนแปลงได้ง่ายที่สุดและไม่ใยดีกับการเปลี่ยนความชอบตามกระแสครับ
#ถ้าผลงานยังคงเส้นคงวาแบบนี้และมีพฤติกรรมตลาดแบบที่เห็นๆ ไม่ต้องกังวลครับ ตัวเลขแฟนๆร้อยล้าน ได้กลายเป็นสถิติที่ไว้อ้างอิงแน่นอนครับ (Nokia เคยมีผู้ใช้ทั่วโลกหลายพันล้านไหมละ?)
10
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 07 Oct 2013
ตอบ: 2876
โพสเมื่อ: Thu Jan 10, 2019 09:00
ทีมใหญ่ๆ อื่นๆ ผลงานตกต่ำ แต่ดูไม่น่าใจหายเท่ามาดริดนะ
ผีว่าแย่หนักหลายปี บอลลีกยังเต็มแทบทุกนัด
0
0
อวาตาร์&ลายเซ็นต์ผิดกฏ
Status:
เข้าร่วม: 10 Apr 2010
ตอบ: 1261
โพสเมื่อ: Thu Jan 10, 2019 09:01
[RE]"โซลารี่"ไม่กังวลเบร์นาเบวคนหายกว่าครึ่ง-บอกแฟนราชันมีเป็นร้อยๆล้าน
แถวๆนี้ แฟน เลือดผสมหายไปเยอะ ไปเกาะ ยูเว่แทน
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
1
0
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 03 Sep 2018
ตอบ: 2217
โพสเมื่อ: Thu Jan 10, 2019 09:18
"โซลารี่"ไม่กังวลเบร์นาเบวคนหายกว่าครึ่ง-บอกแฟนราชันมีเป็นร้อยๆล้าน
ให้สัมเหมือนคนประเทศผมเลยที่ไม่ยอมรับจุดบกพร่อง มันเลยไม่ถูกแก้ไขสักทีไงวุ้ว
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status: ตอบมาได้ไงฟร่ะ ขำแฟ่บ
เข้าร่วม: 04 Jul 2010
ตอบ: 9004
โพสเมื่อ: Thu Jan 10, 2019 09:20
หายไปตามพี่โด้กับน้ามูกลับมา
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 641
โพสเมื่อ: Thu Jan 10, 2019 09:22
[RE]"โซลารี่"ไม่กังวลเบร์นาเบวคนหายกว่าครึ่ง-บอกแฟนราชันมีเป็นร้อยๆล้าน
D.BeckHam07 พิมพ์ว่า:

เอาแผล่บจากผมไปครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0

GUNNERS IS COMING

นักเตะอบจ.
Status: ปีกพ่อมด
เข้าร่วม: 15 Oct 2008
ตอบ: 1213
โพสเมื่อ: Thu Jan 10, 2019 09:34
ความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ

ผมว่าทางสมาคมฟุตบอลหรือลีกของอิตาลี ควรจะขอบคุณมาดริคนะครับ
0
0

ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel