ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ผู้เยี่ยมชม
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 10 Nov 2018
ตอบ: 392
โพสเมื่อ: Wed Jan 09, 2019 11:52
ถูกแบนแล้ว
[RE: เมิงไปซื้อเฮนเดอร์สันมาเล่นก็ได้นะ]
vit_bank พิมพ์ว่า:
Blue Dog พิมพ์ว่า:
แฟนหงส์คงไม่เข้าใจที่ จขกท. อยากจะสื่อ ผมว่าเค้าคงจะสื่อแค่ว่า เห็นแฟนหงส์ด่าว่ากัปตันหัวเจลเป็นอาแปะ แต่จอแปะกว่า แต่เหมือนเค้าใช้คำผิดนิดนึงตรงที่ เสียเงินซื้อแพงๆทำไม ซื้อหัวเจลก็ได้ ซึ่งอันนั้นมันกัปตันทีมเค้า มันอาจจะแพงกว่าจอก็ได้  

"ถ้าจะทำได้แค่นี้ ไม่ต้องซื้อแพงๆหรอก เอาเฮนเดอสันอะไรพวกนี้มายืนแทนก็ได้ แปะไปแปะมา รอโดนแย่งบอลไปวันๆ"

ผมว่าผิดไม่นิดอะ แปะไปแปะมา รอโดนแย่งบอลไปวันๆ อันนี้เกี่ยวกับราคาตรงไหน ถ้าแฟนทีมตัวเองจะหัวร้อนอาการหนักขนาดนี้อย่าเซฟให้ดูดีเลย มา Bully นักเตะทีมอื่นทั้งๆที่ไม่เกี่ยวไรกันเลยจะปกป้องเพื่อ โลกสวยไปนะ  

แค่ไม่อยากให้มีประเด็นทะเลาะกัน ไม่อยากให้มีเรื่องกัน ผมกับ จขกท. กับผมก็เคยมีปัญหากัน ก็ไม่รู้จะไปออกตัวให้ทำไม

เอาจริง ไม่ได้โลกสวย แต่เรื่องแบบนี้มันคุยกันได้ เมื่อวานมีแฟนหงส์คนนึงตั้งกระทู้เหยียดผิว บอกคนดำเล่นบอลไม่ใช้สมอง ผมไม่เห็นมีใครกดเรื้อนเค้าซักคน แฟนทีมเดียวกันก็ไม่ตักเตือน ผมก็แค่ไปเตือนเฉยๆไม่ถึงกับชวนทะเลาะ ไม่แจ้ง wm. แต่ถ้าท่านจะเอาอย่างนั้นก็ได้เลย เดี๋ยวผมจัดเคสเหยียดผิวก่อนเลยละกัน

ตื่นเช้ามาอ่านก็พยายามจะไม่คิดอะไร แต่พอดีอ่านมันอารมณ์ขึ้นอะครับ ลองมีใครไปเทียบกับนักเตะทีมท่านแบบระบุชื่อดูบ้างอยากรู้ว่าจะเป็นไงเหมือนกัน เคสแฟนหงส์คนนึงตั้งกระทู้เหยียดผิว บอกคนดำเล่นบอลไม่ใช้สมอง แล้วผมต้องเกี่ยวด้วยใช่มั้ย เห็นผมเข้าไปปกป้องเหรอ ผมต้องรู้เหรอว่าเค้าไปพิมพ์อะไรในทุกกระทู้ ผมอ่านแล้วไร้สาระก็ไม่ได้อ่านต่อ ต้องเรื้อนหรือเตือนใช่มั้ยถึงจะโอเค

"แต่ถ้าท่านจะเอาอย่างนั้นก็ได้เลย เดี๋ยวผมจัดเคสเหยียดผิวก่อนเลยละกัน" ประโยคนี้ผมอย่างงงเลยเอาอย่างนั้นคืออะไร? จะจัดเคสไรแล้วผมเกี่ยวอะไร เคสนี้มาดจมตีเฮนเดอร์สันนักเตะหงส์โดยตรงแบบนี้ทั้งที่ไม่เกี่ยวไรเลยคุณควรดูเป็นเคสๆไป ไม่ใช่มาพูดนักเลงแบบนี้นะครับ จะจัดเคสเหยียดผิวหรืออะไรเชิญเลยครับ อยากจัดๆเลย กระทู้นั้นผมไม่ได้รู้เรื่องอะไรอยากเดือดร้อนก็อย่าเอาผมไปเกี่ยว อย่าโยงไปทุกเรื่องสิ  

ไม่ ๆ ไม่ต้องงง ผมแค่โลกสวยจะบอกว่าไม่ต้องทะเลาะกันก็ได้ ก็เลยยกตัวอย่างเคสนั้น ว่าขนาดนั้นยังไม่ต้องทะเลาะกันเลย ตักเตือนว่ากล่าวกันไป แค่นั้นแหละ

เมื่อกี้ผมก็หงุดหงิดนิดนึงตรงที่โดนว่าว่าโลกสวย จริงๆแค่ไม่อยากให้มีปัญหาเฉยๆ เข้าใจนะ  

ถ้าไม่มีประโยคแปะไปแปะมา รอโดนแย่งบอลไปวันๆ คงไม่มีใครร้อนกันขนาดนี้ และถ้าร้อนก็ต้องบอกว่าไม่ใช่ส่วนน้อย ถ้าน้อยจริงคงไม่ถึงกับเข้าคุกหรอก เคสนี้ระบุเฉพาะเจาะจงทั้งหงส์ทั้งเอนเดอร์สัน จะมาให้เบากันผมบอกเลยยากนอกจากจะพิมพ์แก้ตัวขอโทษ เวลาให้หายร้อนก็มีก็ไม่เห็นทำ ฉะนั้นก็บอกเลยว่ายากที่จะมองอะไรให้มันแง่ดี  

เป็นเอามากนะ
แก้ไขล่าสุดโดย RaJEEp เมื่อ Wed Jan 09, 2019 11:53, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 9277
โพสเมื่อ: Wed Jan 09, 2019 11:52
ถูกแบนแล้ว
[RE: เมิงไปซื้อเฮนเดอร์สันมาเล่นก็ได้นะ]
RaJEEp พิมพ์ว่า:
อเฟรดไวฟ์ซ พิมพ์ว่า:
ยังจำเกม debut ได้เลย

หน้าแรกมีแต่จอของโคตรดี  

ขนาดผมยังขำเลย ผมก็เคยด่ามันนะไอ้จอร์เเต่ไม่ถึงขนาดดูถูก เพราะมันเพิ่งมาเล่นในลีคปีเเรกเอง  

ใช่ครับ ต้องให้เวลากันหน่อย แต่อย่าคาดหวังเยอะ จากอิตาลีมาอังกฤษปังก็มี ปิ๋วก็เยอะ

เช่น ซาล่าพระเจ้าแห่งอิยิปต์และเจ้าชายแห่งโรม..อควิลานี่....
1
0
นักบอลถ้วย ก.
Status: ติ่งเฮียเจิด
เข้าร่วม: 27 Feb 2010
ตอบ: 7665
โพสเมื่อ: Wed Jan 09, 2019 12:06
อาแปะมันมีแค่เด็กหงส์เฟ้ยที่ด่าได้ แถมอีกอย่างในสายตาผมกัปตันไม่ได้กากนะเอออ
0
0
คนรักน้องแมว
Status: you'll never อุ๋ง alone
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 21825
โพสเมื่อ: Wed Jan 09, 2019 12:21
น้ำตาจะไหล มีคนปกป้องกัปตันเราขนาดนี้
ถึงก่อนนั้นจะด่ามาตลอด

0
0

แขวนสตั๊ด
Status: รักพ่อครับ
เข้าร่วม: 22 Oct 2013
ตอบ: 44390
ที่อยู่: ปีนต้นงิ้วอยู่กับคนแก่ที่กำลังแหงนหน้าเฝ้ามองคนที่เค้ารัก
โพสเมื่อ: Wed Jan 09, 2019 12:24
slim_shady พิมพ์ว่า:
ถ้าจะทำได้แค่นี้ ไม่ต้องซื้อแพงๆหรอก เอาเฮนเดอสันอะไรพวกนี้มายืนแทนก็ได้ แปะไปแปะมา รอโดนแย่งบอลไปวันๆ  

แยกออกมาเป็นประโยค

"ถ้าจะทำได้แค่นี้ ไม่ต้องซื้อแพงๆหรอก" (หมายถึงจอ)

"เอาเฮนโด้หรืออะไรพวกนี้มายืนแทนก็ได้" (เค้าน่าจะหมายถึงเอานักเตะแบบสไตล์นี้มาซึ่งไม่น่าจะราคาแพง ดีกว่าไปซื้อจอที่ราคาแพงมา)

"แปะไปแปะมา" (โอเคเป็นสไตล์เพลเซฟของพวกสายแปะ)​ "รอโดนแย่งบอลไปวันๆ" (หมายถึงจอ)

ตามความเข้าใจผม คือ จขกท จะบอกว่า ราคาระดับจอ มันน่าจะทำได้ดีกว่าระดับกัปตันแปะ ที่ไม่ได้ยกระดับให้ทีมมากนัก ก็ถึงเค้าจะเนิฟเฮนโด้ แต่เค้าก็เนิฟจอไปพร้อมๆกันด้วย สรุปคือ จขกท ก็แค่ไม่ชอบนักเตะสไตลํแปะแค่นั้นเอง นึกว่าซื้อมาแพงจะได้แบบ แบนาโด้ ซิลวาอะไรแบบนี้รึเปล่า

0
0

ดาวเตะลา ลีกา
Status: เชียร์หลายทีม ชอบหลายคน ไม่น่าจะหนักหัวใครเนอะ
เข้าร่วม: 12 Feb 2011
ตอบ: 18422
โพสเมื่อ: Wed Jan 09, 2019 12:52
แม่ยกจะไม่ยอมมมมมมมาหมิ่นอิเฮน ช้านนนน
1
0
Liverpool , Barcelona , Juventus , Hannover 96 , DFB

CJr
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 11510
โพสเมื่อ: Wed Jan 09, 2019 13:06
เมิงไปซื้อเฮนเดอร์สันมาเล่นก็ได้นะ
ถามเขารึยังว่าจะขายรึเปล่า ไม่สิ ถามเฮนโด้ก่อนว่าอยากไปรึเปล่า
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status: อบอุ่นจากรักที่ไม่เคยได้สัมผัส
เข้าร่วม: 22 Nov 2013
ตอบ: 5100
โพสเมื่อ: Wed Jan 09, 2019 13:10
จขกท.ลืมหรือป่าวแฟนหงส์พิทักษ์กัปตันเค้าเยอะ
0
0
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 1341
โพสเมื่อ: Wed Jan 09, 2019 13:13
ทุเรศอ่ะ เฮนเดอสันก็ไม่ได้กากอะไรขนาดนั้น
0
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 13 Feb 2010
ตอบ: 16953
โพสเมื่อ: Wed Jan 09, 2019 14:35
มีมู้นึงถามว่าใครเป็นสตาร์คนต่อไปในทีมชาติ อิตาลี

มีคนตอบ จอ ผมแม่งโครตฮา

เฮนโด้ เล่นดีกว่า จอ เยอะสำหรับผมเหมือนพวกปิดทองหลังพระ บางเกมเล่นดีมากๆๆ ผมยังชอบเลย
0
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 20 Apr 2007
ตอบ: 6260
โพสเมื่อ: Wed Jan 09, 2019 14:36
เมิงไปซื้อเฮนเดอร์สันมาเล่นก็ได้นะ
เห้ยๆปีนี้เฮนโด้เล่นดีเฟ้ย ไม่แปะ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 18 Jun 2015
ตอบ: 3171
โพสเมื่อ: Wed Jan 09, 2019 15:03
[RE]เมิงไปซื้อเฮนเดอร์สันมาเล่นก็ได้นะ
เอาจอ มาเทียบ เฮนโด้เนี่ยนะ ชั่วโมงนี้.
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
Thank you Jurken Kloop

นักบอลถ้วย ข.
Status:
เข้าร่วม: 30 Jan 2011
ตอบ: 7594
โพสเมื่อ: Wed Jan 09, 2019 15:25
[RE]เมิงไปซื้อเฮนเดอร์สันมาเล่นก็ได้นะ
ก็ลองยื่นมาซิ ตลาดยังไม่ปิด
ปล เฮนโด้ชั่วโมงนี้เขาไม่ใช่อาแป่ะแล้วครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
แก้ไขล่าสุดโดย demo3339 เมื่อ Wed Jan 09, 2019 15:28, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
i mania
ซุปตาร์ยูโร
Status: เด็กหงส์
เข้าร่วม: 16 Oct 2013
ตอบ: 20655
โพสเมื่อ: Wed Jan 09, 2019 15:37
วันก่อนพี่เจิดโดน วันนี้ลากอาแปะกูไปโดนอีกแล้ว
0
0

นักเตะเทศบาล
Status: Peace is a lie
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 8406
โพสเมื่อ: Wed Jan 09, 2019 17:09
เค้าจะไปเหรอครับ
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel