ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะเทศบาล
Status: Frank Lampard The Legend of CHELSEANumber 8
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 727
โพสเมื่อ: Mon Jan 07, 2019 13:06
[RE: 10 เหตุผลที่ “บิ๊กอ๊อด” ไม่ควรถูกไล่เมื่อบอลไทยแพ้]
ขอข้ามเรื่องตรรกะของคนที่บอลแพ้จะไล่นายกละกัน
ผมว่ามันไม่เกี่ยวกันอยู่แล้ว
ไม่ควรจะเดือดร้อนเดือดดาลกับคำพูดแบบนั้น

ผมเคารพสิ่งที่พวกเค้าพูด อาจจะมาจากอารมณ์โมโห หมั่นไส้คำท่านก็ว่าต่างๆนานาๆ
แต่สุดท้ายแล้ว นายกก็ปิดทองหลังพระไว้เยอะ

อาจจะไม่ดีที่สุด แต่ก็ปรับปรุงให้สมาคมดูเป็นสมาคมฟุตบอลจริงๆ ไม่ใช่แหล่งหากินทางการเงิน มีระบบแบบแผนชัดเจน ซึ่งมั่นใจว่าจะเป็นรูปเป็นร่างในอีก สามถึงห้าปีข้างหน้า ขึ้นอยู่กับคนที่จะมาบริหารต่อ ในกรณีที่ท่านไม่ได้ดำรงตำแหน่งต่อ

อย่าลืมว่าท่านไม่มีความรู้ฟุตบอลมากนัก เราเองก็เช่นกันที่เอาเข้าจริงเรารู้โครงสร้างการทำทีมฟุตบอล แบบแผนฟุตบอลกันจริงหรอ เพราะฉะนั้นเคารพเขาเคารพเรากันครับ
5
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 1684
โพสเมื่อ: Mon Jan 07, 2019 13:13
[RE]10 เหตุผลที่ “บิ๊กอ๊อด” ไม่ควรถูกไล่เมื่อบอลไทยแพ้
คำพูดว่า”ใครไม่อาย แต่ผมอาย” น่าจะทำให้ใครหบายคนมองแกในแง่ลบพอสมควร

คือจะปลดโค้ชซิโก้หนะไม่มีใครว่าหรอก แต่ควรจากลากันด้วยดีกว่านี้หน่อย

ปล.ผมไม่ใช่ติ่งโค้ชซิโก้ หรือติ่งลุงรา หรือติ่งสมยศนะครับ ผมติ่งทีมชาติไทย อย่าด่าผมเด้อ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
1
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status: เม้นแรก
เข้าร่วม: 06 Apr 2017
ตอบ: 349
โพสเมื่อ: Mon Jan 07, 2019 13:22
[RE: 10 เหตุผลที่ “บิ๊กอ๊อด” ไม่ควรถูกไล่เมื่อบอลไทยแพ้]
ฟุตบอลไทยวัดผลความก้าวหน้าที่การบริหารสมาคมหรืออย่างไร
งานการเมืองของสมาคม ก็วัดกันไปเรื่องของ สมาคม
พวกที่นั่งทำงานกินเงินเดือนกินภาษี
10 ข้อที่ว่ามาก็หน้าที่ ไม่ใช่หรือ

แต่ผลงานในสนามการเลือกโค้ช การตัดสินใจจ้าง
นี่คือสิ่งที่คนในประเทศคาดหวัง

สมาคมทำดีแล้วหรือ
หรือยังเต็มไปด้วย อคติ จ้างเฉพาะคนที่เป็นคนของพวกตัวเองอยู่
หรือเอาเฉพาะคนที่พวกข้าคุมได้สั่งได้

มันจะต่างจากยุคบังยี ตรงไหน
1
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 16 Sep 2005
ตอบ: 837
โพสเมื่อ: Mon Jan 07, 2019 13:26
มองกลางๆ ผมว่าแกบริหารสมาคมดีนะ มีความชัดเจนดี อย่างน้อยก็ดีกว่ายุคก่อนเยอะ
เรื่องโค้ชห่วยนี่ก็อีกเรื่อง แต่แกก็ทำงานบอกว่าให้โอกาส พอแพ้ 4-1 ปลดเลย ก็ถือวาสทำงานไวตรงจุด
คราวนี้ก็มาดูต่อว่าจะเอาใครมา ถ้าเอาห่วยๆมาอีกก็ต้องยอมโดนด่าต่อไป

0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 03 Sep 2018
ตอบ: 1822
โพสเมื่อ: Mon Jan 07, 2019 13:32
ถูกแบนแล้ว
นอกเรื่องนิสนึงชอบข้อ 7 อะ ขอยกตัวอย่างไม่ไกลตัวมาก

ถ้าประเทศบริหารแบบนี้ได้ก็ดีสิ คงเจริญแซงสิงคโปร์ได้ไม่ยาก
1
0
นักบอลถ้วย ข.
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 2867
โพสเมื่อ: Mon Jan 07, 2019 13:34
sb7j พิมพ์ว่า:
ฟุตบอลไทยวัดผลความก้าวหน้าที่การบริหารสมาคมหรืออย่างไร
งานการเมืองของสมาคม ก็วัดกันไปเรื่องของ สมาคม
พวกที่นั่งทำงานกินเงินเดือนกินภาษี
10 ข้อที่ว่ามาก็หน้าที่ ไม่ใช่หรือ

แต่ผลงานในสนามการเลือกโค้ช การตัดสินใจจ้าง
นี่คือสิ่งที่คนในประเทศคาดหวัง

สมาคมทำดีแล้วหรือ
หรือยังเต็มไปด้วย อคติ จ้างเฉพาะคนที่เป็นคนของพวกตัวเองอยู่
หรือเอาเฉพาะคนที่พวกข้าคุมได้สั่งได้

มันจะต่างจากยุคบังยี ตรงไหน  

มันก็ต้องวัดทุกด้านล่ะครับ จะมาเน้นแต่ผลงาน แต่สมาคมเม้มเงินอุดหนุนช่วยเหลือทุกอย่างมันก็ไม่ถูกต้อง

ข้างบนก็บอกไปแล้ว ข่าวเก่า ๆ ก็มี เงินถึงนักเตะไม่เต็มเม็ดเต็มหน่วย
นักบอลไทยไม่มีวีซ่า ตกเครื่องบิน สนามซ้อมไม่มี สนามซ้อมสภาพแย่ ไม่มีทีมมาอุดเครื่องตามฟีฟ่าเดย์

นั่นคือสิ่งที่เกิดขึ้นในยุคบังยี แล้วตอนซิโก้คุมก็เล่นเอาบ.ตัวเองเข้ามาพ่วงด้วยโดยไม่ผ่านการประมูล นี่ไม่ใช่การเล่นพรรคเล่นพวกหรือ
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 13 Jul 2008
ตอบ: 10598
โพสเมื่อ: Mon Jan 07, 2019 13:35
ยังไงก็ได้แต่ขอคนแค่รับผิดชอบกับคำพูดของตัวเองก็พอ ตำแหน่งใหญ่มีผลงานดี แต่ก็ต้องคิดก่อนพูดนะ ส่วนการบริหารดีจริงมั้ยไม่รู้เพราะมันต้องสะท้อนกับมาที่ผลงานด้วย เพราะจริงๆแกก็ไม่ได้ดูแค่บอลชายไทย มันยังมีอีกหลายส่วน แต่คนไทยเอาจริงก็ชอบส่วนนี้สุดแล้ว ถ้ามันแย่ลง แสดงว่าทั้งหมดมันก็มาผิดทาง นี่ตอนนี้เริ่มจะไปสูสีกับทีมที่เรามองข้ามไปตลอดทุกที

บางทีแกอาจจะเหมาะกับตำแหน่งอื่น ถ้าแกรับได้นะ เช่นเรื่องที่ทำให้ทุกอย่างดูโปร่งใส หรือเรื่องอื่นที่ถนัดกว่านี้
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 16 Mar 2007
ตอบ: 7359
โพสเมื่อ: Mon Jan 07, 2019 13:35
หิวน้ำ พิมพ์ว่า:
คำพูดว่า”ใครไม่อาย แต่ผมอาย” น่าจะทำให้ใครหบายคนมองแกในแง่ลบพอสมควร

คือจะปลดโค้ชซิโก้หนะไม่มีใครว่าหรอก แต่ควรจากลากันด้วยดีกว่านี้หน่อย

ปล.ผมไม่ใช่ติ่งโค้ชซิโก้ หรือติ่งลุงรา หรือติ่งสมยศนะครับ ผมติ่งทีมชาติไทย อย่าด่าผมเด้อ  

ก็ซิโก้เองไม่ใช่เหรอที่ปั่นทำให้สถานการณ์มันเลวร้ายอะ งานแถลงข่าวก็ทิ้งลิโมสมาคมไปขึ้นแท๊กซี่ฉีกหน้า ทั้งยื้อเดดไลน์ต่อสัญญา
1
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 856
โพสเมื่อ: Mon Jan 07, 2019 13:46
ถูกแบนแล้ว
แล้วอายไหมอะ ไม่เห็นเคยตอบเลย
0
0
นักบอลถ้วย ง.
Status: ใครจะมาเทียบกัปตันได้ฟะ
เข้าร่วม: 24 Nov 2014
ตอบ: 6486
โพสเมื่อ: Mon Jan 07, 2019 13:52
ผิดที่เล่นงานซุปไก่อันเป็นที่รักแค่นั้นแหละ ที่เหลือทำงานมืออาชีพมาก แต่นักเตะยุคนี้ไม่มีความเข้าใจแทกติคเลย เละครับเละฟุตบอลไทย
1
0
แข้งเจลีก
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 6630
โพสเมื่อ: Mon Jan 07, 2019 13:55
คนมันจะด่าอะนะ ต่อให้ยกข้อดีมาเป็นร้อยข้อ พวกอยากจะไล่ก็ไม่สนหรอก สักแต่จะด่า
ตัดสินคนด้วยคำพูดแค่คำเดียว ผมก็อายเหมือนกันที่ต้องมาเถียงกับแฟนบอลประเภทนี้
6
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 12 Oct 2010
ตอบ: 16350
โพสเมื่อ: Mon Jan 07, 2019 13:56
ถูกแบนแล้ว
ระยะทาง พิสูจน์ม้า กาลเวลาพิสูจน์คน ยังใช้ได้เสมอ .........

ถ้าแกบริหารดีจริง บริสุทธิ์ โปร่งใส่ บริหารเป็นระบบ ไม่เล่นพรรคเล่นพวก..... สุดท้ายผลมันก็ต้องส่งไปที่วงการฟุตบอลไทยนั่นแหละว่าดีขึ้นหรือแย่ลง...........ตอนนี้ยังตอบไม่ได้หรอก บางทีสร้างภาพลักษณ์ให้ตัวเองดูดีก็ได้ใครจะไปรู้ บ้านเรามันชอบเป็นแบบนี้แหละ ตอนมีอำนาจอะไรก็ดูดี เพราะมีอำนาจไงใครจะกล้าว่าร้าย แต่พอหมดอำนาจแค่นั้นแหละ น้ำลดตอพุดเลย..........

ปัจจุบัน การบริหาร ก็ทะเลาะกันเองบ้างแล้วนิ เพื่อนกันยังแฉ เรื่องคนในสมาคมอมเงินนะ เห็นบอกมาปิดกันใหญ่ว่าไม่มี จะว่าโปร่งใส่ร้อยเปอร์เซ็นต์ก็คงไม่ใช่แล้วมั้ง สุภาษิต ที่บอกไม่มีมูลหมาไม่ขี้อันนี้ไม่รู้จะใช้ได้ไหม ก็หวังว่าจะไม่สอยกันเอง จนสมาคมพังไปอีก

ส่วนผลงานของทีมชาติ และกระแสแฟนบอลในลีก ผมว่าแกสอบตกนะ วงการบอลตอนนี้ซบเซามาก ค่าลิขสิทธิ์ต่อไปผมว่า ไม่ได้เยอะเท่าปัจจุบันแล้วละ เพราะแต่ละสนามคนน้อยลงเรื่อยๆ.........คนประมูลก็ไม่กล้าจ่ายแพงหรอก........

ส่วน ซิโก้ ผมว่าผลงานก่อนออกไปนะ มันก็มั่วๆนะ บอลไม่เป็นทรง ไม่เหมือนตอนแรกที่แกคุม จนได้ฉายาบาซ่า เอามาก็ใช่ว่าจะดี ไม่มีใครรับประกันได้ ตอนที่ไล่ๆกัน ก็เพราะบอลมันไม่เป็นทรงนี่แหละ

เราเป็นแค่คนดู ก็ทำอะไรไม่ได้อยู่แล้ว ก็ดูกันต่อไป เพราะไม่มีสิทธิ์ไปเลือก ตัวนายก ได้เลย.................
แก้ไขล่าสุดโดย ลินฟิว เมื่อ Mon Jan 07, 2019 13:58, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 1574
โพสเมื่อ: Mon Jan 07, 2019 13:56
krajongss พิมพ์ว่า:
Domตูด พิมพ์ว่า:
เงินแค่300บาท ยังต้องใช้เวลาตั้ง2ปีกว่าจะใช้หนีหมดเนี่ยนะ
555555555  

300ล้านป่ะครับ  

แซวเฉยๆครับ
0
0
นักบอลถ้วย ก.
Status:
เข้าร่วม: 08 Jun 2009
ตอบ: 2643
โพสเมื่อ: Mon Jan 07, 2019 14:05
10 เหตุผลที่ “บิ๊กอ๊อด” ไม่ควรถูกไล่เมื่อบอลไทยแพ้
timematoom พิมพ์ว่า:
หิวน้ำ พิมพ์ว่า:

ก็ซิโก้เองไม่ใช่เหรอที่ปั่นทำให้สถานการณ์มันเลวร้ายอะ งานแถลงข่าวก็ทิ้งลิโมสมาคมไปขึ้นแท๊กซี่ฉีกหน้า ทั้งยื้อเดดไลน์ต่อสัญญา  

บิ๊กอ๊อดให้ทุกอย่างที่โก้อยากได้เลยครับตอนนั้น

จากที่ไม่มีสัญญาเป็นทางการกับสมาคม บิ๊กอ๊อดก็จัดให้ อำนวยให้ทุกอย่าง ขนาดขอให้เก็บตัวนานๆเลื่อนลีกแกทำให้แล้ว สุดท้ายไงล่ะ

ผมว่าโก้ไม่มีความเป็นมืออาชีพและเริ่มลำพองตัว ผลงานทีมชาติแรกๆดีก็จริง แต่ผมงานอื่นๆนี่สอบตกนะครับ เรื่องนอกสนามยามว่างแทนที่จะทำการบ้านเดินสายดูนักเตะ ก็เปล่า แถมตั้งบริษัทเสร็จสรรพรับผลประโยชน์เน้นๆจากการติดธงทีมชาติ บอกเลยว่าหมดศรัทธามากๆ

ราเยวัชถามว่าเขาเก่งไหม เก่งครับ ในงบประมาณที่เราสามารถจัดให้ได้ เขามีประสบการณ์พาทีมชาติที่เขาคุมไปเล่นบอลโลกได้ เขาทำงานในระดับที่เป็นมืออาชีพ เพียงแต่ทุกอย่างนี้ใช้ไม่ได้กับทีมไทย

ผมขอให้เขาโชคดีกับงานต่อไปนะ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
4
0
Onion Member
Status: Ola..
เข้าร่วม: 15 Sep 2005
ตอบ: 10905
โพสเมื่อ: Mon Jan 07, 2019 14:17
ผม ไล่ ลุงเย
0
0
แผล่บๆ เรื้อนๆ ปั้มเรป วู้ !!!
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel