ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ซุปตาร์ยูโร
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 05 Apr 2007
ตอบ: 11034
โพสเมื่อ: Sun Jan 06, 2019 16:03
[RE: 'แมท' ควง 'สงกรานต์' ทำบุญ]
2 คนนี้เขาคุยกันตอนยังมีใลทะเบียนสมรสไม่ใช่เหรอ? หรือผมตามข่าวผิด? กรณีนี้แค่ฝ่ายเมียเก่าใจแข็งยอมเลิก เมียใหม่เลยได้สิทธิไป (แย่งได้) ถามว่าแล้วแต่ก่อนละ?

อ่อ พวกหญิงร้ายชายเลว (ไม่ได้ว่าแมท-สง)ผมถือว่าเป็นกรรมของเขาแล้วกัน ผมชื่นชมนะ ใจนิ่งไม่ได้ขนาดนี้
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ดาวเตะกัลโช่
Status: อนิเมะ
เข้าร่วม: 13 Mar 2008
ตอบ: 18137
โพสเมื่อ: Sun Jan 06, 2019 17:51
[RE]'แมท' ควง 'สงกรานต์' ทำบุญ
ที่ว่าแอบคบมากว่า2ปี

จริงไหม หรือข่าวเต้า
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
https://writer.dek-d.com/narasixtenbunshe/story/view.php?id=1391214 >>ตำนานเพชรอำพัน [ไทป์มูน]
นักเตะเทศบาล
Status: แค่มองเผินๆ ไม่ได้ลงมาสัมผัสเอง แล้วทำเป็นรู้ดี บอ
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 1805
โพสเมื่อ: Sun Jan 06, 2019 18:02
[RE: 'แมท' ควง 'สงกรานต์' ทำบุญ]
มองแบบโลกสวยคือ เรื่องของเค้านะ จะยังไงก็ควรเผือกอย่างพองาม

มองสาย dark คือ มันต้องมีเงี่ยนงำ

ซึ่งส่วนตัวผมออกไปแนว dark นะ 555+
0
0
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 07 Feb 2006
ตอบ: 20165
โพสเมื่อ: Sun Jan 06, 2019 18:40
ทำไมเค้าจะด่าไม่ได้ละ ก็เป็นบุคคลสาธารณะมั้ย (ดาราหรือศิลปิน)

นั่นเท่ากับว่าคุณยอมทิ้งความเป็นส่วนตัวในชีวิตเพื่อแลกกับรายได้และชื่อเสียงแล้วไง

ดังนั้น คนก็สามารถไปวิจารณ์เค้าได้นะ บางทีคนวิจารณ์ไม่ได้อยากรู้หรอก แต่สื่อก็นำเสนอมาเองไม่ใช่เหรอ??

ส่วนตัวมองว่าที่ แมทโดนเยอะไม่แปลก เพราะโกหกเองแถมโนสนโนแคร์อีกต่างหาก จะโดนคนหมั่นไส้จองเวรก็ไม่แปลกใจเลย
1
0
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 13 Jun 2007
ตอบ: 39355
โพสเมื่อ: Sun Jan 06, 2019 18:59
ยังไงสังคมก็ตัดสินเรื่องนี้ไปแล้วล่ะนะ ละครที่ออกอากาศตอนนี้ก็เรตติ้งต่ำสุดในประวัติศาสตร์เลยทีเดียว แถมโดนตัดจบแค่ 9 ตอนอีก สงสารผู้จัดกับทีมงานรวมถึงนักแสดงคนอื่นโดนหางเลขเรื่องนี้ไปด้วย ช่อง 3 ก็เกินไปข่าวแบบนี้คิดว่ากระแสมันจะ + ขึ้นมารึไงถึงเอาละครมาลงตอนนี้อ่านะ เฮ้อ

ส่วนเรื่องเค้าจะคบกันก่อนหรือหลัง ผมว่ามีแค่เค้า 3 คนนั่นแระที่รู้กันจริงๆ ถ้าไม่มีมูลล่ะก็ทำไมแอพถึงไม่คิดจะคุยกับแมทแบบปกติล่ะ แล้วทำไม มิ้น ชาลิดาต้องลำบากใจเป็นคนกลางระหว่าง 2 คนนี้ ถ้าไม่มีปัญหาอะไรจริงๆ แต่เราคนนอกได้แต่สงสัยนั่นแระ ส่วนตัวไม่ได้อะไรเรื่องนี้นะแต่ผิดหวังตรงพฤติกรรมแมทนี่แระ ตอบคำถามสื่อและการโต้ตอบกับเรื่องนี้แบบภาพที่สร้างมาจบกัน รุ้เลยว่าตัวตนจริงๆเธอเป็นแบบนี้ใช่ไหม
0
0

ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 03 Sep 2018
ตอบ: 1767
โพสเมื่อ: Sun Jan 06, 2019 19:27
ถูกแบนแล้ว
Heaven_K พิมพ์ว่า:
ดีใจจังขนมปังขึ้นรา พิมพ์ว่า:
รู้ได้ไงว่า 2 คนนี้ไม่ได้คุยกันก่อนหย่า แต่เป็นฉนวนเร่งให้เกิดการหย่าหรือเปล่า  

ถ้ายังไม่รู้ก็ไม่ควรไปว่าเค้าครับ  

ใช่ครับ บางคนก็ยังไม่รู้เลยว่าเขาคุยกันมาก่อนหรือเปล่า แต่ตัดสินไปแล้วว่าหย่าแล้วถึงมาคุย
1
0
นักบอลถ้วย ค.
Status: Bet on your risk
เข้าร่วม: 13 Aug 2006
ตอบ: 3669
โพสเมื่อ: Sun Jan 06, 2019 19:32
รู้ได้ไงว่า 2 คนนี้ไม่ได้คุยกันก่อนหย่า แต่เป็นฉนวนเร่งให้เกิดการหย่าหรือเปล่า  

ถ้ายังไม่รู้ก็ไม่ควรไปว่าเค้าครับ  

ใช่ครับ บางคนก็ยังไม่รู้เลยว่าเขาคุยกันมาก่อนหรือเปล่า แต่ตัดสินไปแล้วว่าหย่าแล้วถึงมาคุย  

ใช่ครับ มันผิดทั้งสองกรณีเราจึงไม่ควรพูดอะไรที่อ้างถึง2กรณีนี้ทั้งนั้นครับ

พูดง่ายๆคืออย่าไปตัดสินผิดถูกจน fact ออกมาครบนั่นเอง
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 03 Sep 2018
ตอบ: 1767
โพสเมื่อ: Sun Jan 06, 2019 19:54
ถูกแบนแล้ว

ใช่ครับ มันผิดทั้งสองกรณีเราจึงไม่ควรพูดอะไรที่อ้างถึง2กรณีนี้ทั้งนั้นครับ

พูดง่ายๆคืออย่าไปตัดสินผิดถูกจน fact ออกมาครบนั่นเอง  

ผมเห็น topเม้น เขาพูดเหมือนรู้ว่าเป็นแบบที่เขาพิมพ์ ผมเลยพิพม์อีกมุมเท่านั้นครับ ไม่ได้หมายถึงว่าฟันโฉะไปที่มุมไหนแล้ว
3
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 20 Nov 2006
ตอบ: 2458
โพสเมื่อ: Mon Jan 07, 2019 01:43
การลงโทษทางสังคม เป็นเรื่องดี ทำให้เกิดความเกรงกลัว
เขามีลูกเมียแล้ว เขารวยหน่อยนี่ไม่สนใจเลยนะ
แต่ถ้าจน ดันเอาลูกเมียมาอ้าง ชั้นสนแต่คนไม่มีพันธะ
0
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 08 Oct 2010
ตอบ: 9430
โพสเมื่อ: Mon Jan 07, 2019 02:12
สงสัยอย่างนึงว่า คนทั่วๆไปจะไปอะไรกะชีวิตเค้านักนะ
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel