ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status: เซ็ง
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 11 Jan 2006
ตอบ: 23440
โพสเมื่อ: Mon Dec 17, 2018 22:53
[RE: รถปิคอัพพุ่งชนรถบรรทุกจอดเสียที่ไหล่ทางบนทางด่วนบางพลี-สุขสวัสดิ์ คนขับเสียชีวิต รถติดขัดยาวกว่า 10 กม.]
ผมเองไปทำงานระหว่างสุขสวัสดิ์กับพระรามสองบ่อยๆ
บอกได้เลยว่า วิ่งไหล่ทางกันตลอด ผมไม่เข้าใจนะ...สามช่องปกติมันอาจจะช้าก็จริง แต่มันก็ไม่น่าจะช้าาาาาาาาาาาาา ขนาดต้องไปวิ่งไหล่ทาง

ลองคิดดูนะ ถ้าเราจอดเสียไหล่ทาง ต่อให้อยู่ในรถ ผมก็ว่าผมไม่น่ารอดอ่ะ

เส้นนี้ไหล่ทางขับโคตรเร็วเลยขอกบอก

ปล. ใน face จส.100 บางคนโทษรถช้าวิ่งขวา เลยทำให้ต้องวิ่งไหล่ทาง เอิ่ม
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะอบต.
Status: AZZURRI
เข้าร่วม: 15 Mar 2010
ตอบ: 1881
โพสเมื่อ: Mon Dec 17, 2018 23:41
[RE: รถปิคอัพพุ่งชนรถบรรทุกจอดเสียที่ไหล่ทางบนทางด่วนบางพลี-สุขสวัสดิ์ คนขับเสียชีวิต รถติดขัดยาวกว่า 10 กม.]
ประมาทเลยครับแบบนี้ อันตรายมากผมเจอแบบนี้ขับห่างๆไว้ก่อนเลย
0
0
แข้งลีกเอิง
Status: Life is suck
เข้าร่วม: 27 Sep 2006
ตอบ: 11202
โพสเมื่อ: Tue Dec 18, 2018 01:47
ผมจะบอกว่า เส้นทางด่วนพวกนี้ มันวิ่งไหล่ทางกันประจำครับ

ไม่เฉพาะรถขนส่งของหรอกครับ รถหรูๆก็วิ่งแซงซ้ายไหล่ทางกันประจำ

อย่างเคสป้านั้นแหละ แต่แถวเส้นไปพระรามสอง ไปชลบุรีพวกนี้

แซงไหล่ทางกันทั้งนั้น แล้วขับกัน 140 งี้ ก็อย่างที่เห็นอะครับ

มักง่ายทั้งนั้น ผมเห็นประจำ มีทุกวัน ทุกเวลาเลยแหละ พวกแซงไหล่ทาง
0
0
Manchester United Fans
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 13 Apr 2016
ตอบ: 2059
โพสเมื่อ: Tue Dec 18, 2018 12:35
Secret P. พิมพ์ว่า:
ผมจะบอกว่า เส้นทางด่วนพวกนี้ มันวิ่งไหล่ทางกันประจำครับ

ไม่เฉพาะรถขนส่งของหรอกครับ รถหรูๆก็วิ่งแซงซ้ายไหล่ทางกันประจำ

อย่างเคสป้านั้นแหละ แต่แถวเส้นไปพระรามสอง ไปชลบุรีพวกนี้

แซงไหล่ทางกันทั้งนั้น แล้วขับกัน 140 งี้ ก็อย่างที่เห็นอะครับ

มักง่ายทั้งนั้น ผมเห็นประจำ มีทุกวัน ทุกเวลาเลยแหละ พวกแซงไหล่ทาง  

เคสป้านั่น ไม่ได้วิ่งไหล่ทาง เหมือนจะออกซ้ายไปหาเฉยๆ

ไม่ได้เกี่ยวกับรถหรู สันดานคนนี่แหละ

ไม่ใช่แค่ทางด่วน เกือบทุกเส้น ถ้าอันไหนไปไว คนก็ไปกันไม่สน4สน8 แล้วก็ทำให้รถที่ติดอยู่แล้วติดหนักกว่าเดิมเพราะพวกนี้ไปเบียดเข้าข้างหน้า
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel