ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 24 Jun 2008
ตอบ: 684
โพสเมื่อ: Mon Dec 17, 2018 20:20
[RE: 11 วิธีเบื้องต้น “รักษาโรคกรดไหลย้อนด้วยตัวเอง”]
เมื่อก่อนผมเป็นหนักมาก ปวดทรมาณ เอาไปเอามากลายเป็นว่าเป็นนิ่วในถุงน้ำดี

ก็ได้ไปผ่าถุงน้ำดีออก ตอนนี้ก็ไม่ค่อยเป็นละ
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักบอลไทยพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2014
ตอบ: 2332
โพสเมื่อ: Mon Dec 17, 2018 20:41
[RE: 11 วิธีเบื้องต้น “รักษาโรคกรดไหลย้อนด้วยตัวเอง”]
mangkheemoa พิมพ์ว่า:
แต่ก่อนผมเป็นหนักมากครับแทบหายใจไม่ออก
ลองมาหลายวิธีไม่หายขาด สุดท้ายมาหายเพราะดื่ม
น้ำกระชายครับ หายขาดเลยครับ  

ื่ดื่มยังไงครับ ทุกวัน หรือเวลาไหนบ้าง ขอบคุณครับ
0
0
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2015
ตอบ: 460
โพสเมื่อ: Mon Dec 17, 2018 20:44
กินกระเจี๊ยบเขียวเยอะๆครับ จะต้มจะย่างอะไรก็ว่าไป กินทุกวัน + กล้วยน้ำว้า แล้วก็พยายามทำตามที่ จขกท โพส เดี๊ยวก็ดีขึ้นครับ
0
0
แข้งดัทช์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 13 Jun 2006
ตอบ: 4216
โพสเมื่อ: Mon Dec 17, 2018 20:46
[RE]11 วิธีเบื้องต้น “รักษาโรคกรดไหลย้อนด้วยตัวเอง”
ผมเป็นแค่แสบลิ้นปี่ กินยาน้ำขาว งดทานกาแฟทั้งทั้งที่เป็นคอกาแฟเข้มข้น
สองสัปดาห์กรดไหลย้อนหาย แต่เป็นไมเกรนเพราะขาดคาเฟอีนแทน

เกือบตายเพราะไมเกรน ไม่ได้เกือบตายเพราะกรดไหลย้อน
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
Status:
เข้าร่วม: 10 Nov 2018
ตอบ: 117
โพสเมื่อ: Tue Dec 18, 2018 10:40
กรดไหลย้อนต้องแก้ที่ตัวเราเองครับ ปรับพฤติกรรมการกิน การนอนใหม่หมดถึงจะรักษาได้ ผมเคยเป็นมาก่อนครับ คนที่เคยเป็นจะเข้าใจดี หายใจเข้าได้ไม่เต็มปอด แน่นหน้าอก
มีลมดันขึ้นมาจากกระเพาะตลอดเวลา บางครั้งอยากอาเจียรแต่ก็ไม่ออก ผมนี่เป็นหนักมีน้ำมูกไหลคลายคนเป็นภูมิแพ้ ทรมานมาก ไปตรวจหมอหู คอ จมูก ถึงเจอว่าเราเป็นกรดไหลย้อนเป็นอะไรที่ไม่คิดว่าตัวเองจะเป็นเลย ยาลองมาเยอะ กาวิสค่อนช่วยได้แค่เล็กน้อยลดอาการแสบคอ ยาขับลมก็ไม่มีลมออก ยาลดกรดก็ช่วยให้ดีขึ้นได้บ้าง ช่วงแรกผมทำตามหมอบอกอย่างเคร่งครัด งดน้ำอัดลม ชา กาแฟ อาหารรสจัด หลังกินข้าว 3 ชั่วโมงห้ามนอน ทำอยู่ 3 เดือน ยังพอมีอาการบ้างอึดอัดแน่นท้องเป็นบางครั้ง อาการดีขึันครับแต่ไม่หายขาด หลังจากนั้นเริ่มหาวิธีที่จะรักษาให้หายขาด จากการศึกษาและทดลองกับตัวเองผมเจอวิธีของตัวเองครั้บ เราต้องแก้ที่ต้นเหตุ กินอาหารแค่พออิ่ม 3 มื้อ ไม่ต้อวอัดจนแน่นท้องครับ เพิ่มอาหารว่างระหว่างมื้อเช้า-เที่ยง และเที่ยง-เย็น เพื่อไม่ให้ท้องว่างแต่ต้องเว้นช่วงกินห่างอย่างน้อย 2 ชั่วโมง เช้่นกินเช้า 8:00น., กินของว่างช่วง 10:00น. กินเที่ยง, กินของว่าง 14:00น. กินอาหารเย็น กินขมินชันหลังอาหาร 3 เวลา กินกล้วยน้ำว้ากึ่งเขียวกึ่งเหลือง วันละ 2 ลูก ห้ามกินขนมปังที่มียีสต์ ทำต่อเนื่องเป็นเดือนนะครับไม่ใช่ 2-3 วันแล้วหยุด ทั้งหมดที่ทำเพื่อลดกรด ลมในกระเพาะอาหารและลำไส้ ทำให้ระบบขับถ่ายดี ไม่มีลมดันขึ้นมา ทุกวันนี้เหมือนหายขาดแล้วแต่ก็ระวังเอาครับ กินน้ำอัดลมได้แต่กินแค่วันละกระป๋อง ชากินได้แต่กินพวกชามะนาว ชาเย็นที่ชงจากใบชาจริงๆ ชาสำเร็จรูปบรรจุขวดเลี่ยงกินครับผมเป็นกรดไหลย้อนเพราะกินชาขวดทุกวัน วันละขวด
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel