ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ผู้เยี่ยมชม
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 9277
โพสเมื่อ: Tue Dec 18, 2018 06:41
ถูกแบนแล้ว
[RE: มีเกม ps4 เล่นเพลินๆยาวๆแนะนำมั้ยครับ]
Spoil
nismos พิมพ์ว่า:
ถ้าใน list นี้แนะนำ wc3 เลยครับ

สนุกมากๆแม้ว่าเกมจะออกมานานแล้ว

อเฟรดไวฟ์ซ พิมพ์ว่า:
rdrd2 ถ้าไม่ชอบอยู่บนหลังม้าคือไม่ชอบเลยนะ

ผมว่านี่แหละคือเหตุผลที่อด goty

เกมแม่งอัดแน่นทุกอย่าง อัดมาจนมากเกิน ในมุมนักวิจารณ์ชอบมาก เพราะมันเรียล แต่ในมุมมองเกมเมอร์casual คือไม่ชอบเลยเยอะ แม่ง fast travel เงื่อนไขเยอะ วารฺปไปมาไม่ได้ สุดท้ายก็ต้องขี่ม้าอยู่ดี develop แม่งทำมาเพื่อให้เราเจอสุ่ม event ต่างๆตามทางนี่แหละ  

ผมเล่น RD2 จบแล้ว ชอบมากๆเกมลื่นไหล(แต่บางอย่างก็ฝืดเลย) การปฏิสัมพันธ์ระหว่าง npc

กับเรานี่ผมว้าวเลยเป็น open world ที่ผมรู้สึกว่าเราได้เป็น arthur morgan จิงๆ

ยอมใจที่ R* อัดรายละเอียดมาในเกมมากขนาดนี้

พอ GOTY ประกาศผมก็คิดว่าน่าจะนอนมา สรุปว่า GOW ปาดหน้าไป

ผมเลยคิดเหมือนท่านเลย R* ตั้งใจให้เกมออกมาในลักษณะนี้ แบบไม่แคร์เลย

เกมมีส่วนต่างๆที่ทำให้เกมเข้าถึงง่ายกว่านี้ แต่ไม่ยอมทำ

RD2 เลยเป็นเกมที่ดี แต่ไม่ได้เหมาะกับทุกคน  

ผมโพสเฟสว่า GoW จะได้ GOTY โดนติ่ง RDR2 แซะหนักเลย

บอกไม่พลาดหรอก ระบบแน่น เนื้อเรื่องดี บลาๆๆ ผมเลยบอกแน่นไปมั้ย บางคนไม่ชอบนะ ต่างจาก Gow เล่นง่าย เดินลุยๆ เป็นมิตรต่อทุกกลุาม เนื้อเรื่องก็ดี และที่สำคัญ เปิดตัวอย่างว้าว ฉีกทุกอย่างของ Gow แบบเดิมๆ
2
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ผู้เยี่ยมชม
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 30 Oct 2014
ตอบ: 8911
โพสเมื่อ: Wed Dec 19, 2018 16:45
ถูกแบนแล้ว
[RE: มีเกม ps4 เล่นเพลินๆยาวๆแนะนำมั้ยครับ]
พี่หงอก witcher ถ้าภาษาไม่แข็งแรงไม่แนะนำครับ เล่นไม่รู้เนื้อเรื่องแน่ๆ
ไหนๆก็มีps4แล้วเล่นเกมส์ ex มั้ยท่าน
horizon zero dawn
god of war
เพลินๆภาพสวยๆ
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel