ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 19 May 2011
ตอบ: 820
โพสเมื่อ: Thu Dec 13, 2018 21:48
[RE: วันชัย แนะ ทักษิณ ไม่ควรเสนอหน้า ลั่นบ้านเมืองต้องแก้ปัญาหาที่ทักษิณ ขี้ทิ้งไว้]
O___o พิมพ์ว่า:
drag พิมพ์ว่า:
ให้พูดมั้ย โครงสร้างปัญหาทั้งหมดอยู่ที่ใคร

พูดได้หรอครับ  

ถ้ารู้ก็บอกหน่อยครับ ผมม่ายรู้ววว

วรั้ยยย หนูไม่รู้
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ดาวเตะกัลโช่
Status:
เข้าร่วม: 07 Mar 2010
ตอบ: 5689
โพสเมื่อ: Thu Dec 13, 2018 21:49
[RE: วันชัย แนะ ทักษิณ ไม่ควรเสนอหน้า ลั่นบ้านเมืองต้องแก้ปัญาหาที่ทักษิณ ขี้ทิ้งไว้]
สำหรับผมมันก็ขี้ทิ้งกันทุกรัฐบาลแหละครับ คนที่รับขี้ก็คือประชาชนนี้แหละ
0
0
IU
นักเตะอบจ.
Status: Lee Ji Eun My Love
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 2338
โพสเมื่อ: Thu Dec 13, 2018 21:53
วันชัย แนะ ทักษิณ ไม่ควรเสนอหน้า ลั่นบ้านเมืองต้องแก้ปัญาหาที่ทักษิณ ขี้ทิ้งไว้
ให้พูดมั้ย โครงสร้างปัญหาทั้งหมดอยู่ที่ใคร

ถ้ารู้ก็บอกหน่อยครับ ผมม่ายรู้ววว

ผู้โดยสารโปรดทราบ กรุณารัดเข็มขัดและนั่งประจำที่

ขณะนี้สายการบิน Soccer suck กำลังจะบินออกจากระบบแล้ว
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
แข้งเจลีก
Status: ManUTD จั้บบบ
เข้าร่วม: 30 Apr 2009
ตอบ: 4948
โพสเมื่อ: Thu Dec 13, 2018 22:10
ปิ้ว ปิ้ว พิมพ์ว่า:

ผู้โดยสารโปรดทราบ กรุณารัดเข็มขัดและนั่งประจำที่

ขณะนี้สายการบิน Soccer suck กำลังจะบินออกจากระบบแล้ว  

แกนวาร์ปเสีย ทุกท่านสละเครื่อง

0
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 31 Aug 2009
ตอบ: 1213
โพสเมื่อ: Thu Dec 13, 2018 22:15
[RE]วันชัย แนะ ทักษิณ ไม่ควรเสนอหน้า ลั่นบ้านเมืองต้องแก้ปัญาหาที่ทักษิณ ขี้ทิ้งไว้

บอกทีครับอยากรู้
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
1
0
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 04 Jan 2010
ตอบ: 5315
โพสเมื่อ: Thu Dec 13, 2018 22:19
ทักษิณไม่มีอำนาจมากี่ปีแล้ว ทำไมคนยังชอบ
ทำไมไม่มีทักษิณ เพื่อไทยยังชนะเลือกตั้ง
ทำไมถึงไม่มีนักการเมืองคนอื่น ที่ประชาชนให้ความสนใจเท่าทักษิณ
ถ้าไม่เข้าใจจุดนี้ ยังไงคุณก็ไม่มีทางก้าวข้ามทักษิณไปได้หรอก
คนที่สร้างความแตกแยกคือใครกันแน่ จุดยืนของคนที่ต่อต้านทักษิณในวันนั้น อยู่ตรงไหนในวันนี้

6
0
Love at first sight ~
แข้งเจลีก
Status: ManUTD จั้บบบ
เข้าร่วม: 30 Apr 2009
ตอบ: 4948
โพสเมื่อ: Thu Dec 13, 2018 22:23
SynGates พิมพ์ว่า:

บอกทีครับอยากรู้  

ไม่รู้ครับ
0
0
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 13539
โพสเมื่อ: Thu Dec 13, 2018 22:39
พัฒนาประเทศได้เท่าขี้ตีนทักษิณ ป่านนี้คนลืมชื่อมันไปแล้ว

คิดจะกินอย่างเขา แต่เสือกหาเงินไม่เก่งแบบเขานี่แหละ ปัญหามันอยู่ตรงนี้
1
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 25 Apr 2009
ตอบ: 22855
โพสเมื่อ: Fri Dec 14, 2018 00:53
วันชัย แนะ ทักษิณ ไม่ควรเสนอหน้า ลั่นบ้านเมืองต้องแก้ปัญาหาที่ทักษิณ ขี้ทิ้งไว้

ใช่นักร้องชาวแคนาดารึเปล่าครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 15 Sep 2013
ตอบ: 560
โพสเมื่อ: Fri Dec 14, 2018 02:39
Buzzo พิมพ์ว่า:

โฆษกคณะกรรมการปฏิรูปประเทศ ฉะ “แม้ว” อยู่เฉยๆดีกว่า แนะควรใช้เวลาบั้นปลายชีวิตให้มีความสุข อย่ามาสร้างความขัดแย้ง

นายวันชัย สอนศิริ โฆษกคณะกรรมการปฏิรูปประเทศ ด้านการเมือง เผยถึงกรณี นายทักษิณ ชินวัตร อดีตนายกรัฐมนตรี ชวนคนไทยแก้รัฐธรรมนูญฉบับถ่วงความเจริญว่า

ถ้า นายทักษิณ รักบ้านเมือง ขอแนะนำให้อยู่เฉยๆดีกว่า เพราะตัวท่านเองเป็นสัญลักษณ์ความขัดแย้งแตกแยกของการเมืองไทยมากว่า 10 ปี ซึ่งรัฐธรรมนูญฉบับล่าสุดต้องมีขึ้นมา เพื่อแก้ปัญหาที่นายทักษิณ ขี้ทิ้งไว้ทั้งนั้น จึงไม่ควรเสนอหน้ามาในเวลาที่บ้านเมืองเขาต้องการความสงบเรียบร้อย เพื่อนำไปสู่การเลือกตั้ง และปฏิรูปประเทศเพื่อเปลี่ยนแปลงไปสู่สิ่งที่ดีกว่า

“นายทักษิณ ควรใช้เวลาบั้นปลายของชีวิตให้มีความสุขสงบในต่างประเทศเถิด อย่ามายุ่งเลย เพราะถ้าเข้ามายุ่งเมื่อไหร่ จะเกิดความแตกแยกเมื่อนั้น หรือไม่ท่านก็ไปจัดการความแตกแยกระหว่างพรรคพวกของท่านให้ลงตัวก่อนจะดีกว่า อย่าตามมาหลอกหลอนชวนคนไทยให้หวนกลับไปในช่วง 10 กว่าปีที่ผ่านมาเลย”นายวันชัย เผย

https://www.matichonweekly.com/hot-news/article_155051  

สายเลียจนเปื่อย ถ้าภาษาฝรั่งเรียก deep throat
0
0
แข้งเจลีก
Status: ถึงชั่ว แต่ก็ผัวเธอ
เข้าร่วม: 23 May 2008
ตอบ: 4619
โพสเมื่อ: Fri Dec 14, 2018 09:58

กดโกรธตรงไหน อยากรอด
0
0

"WE ARE NOT A ONE-MAN TEAM"
Mohamed Elneny said when asked about some one left from the club.
นักเตะอบจ.
Status: สัพเพ ธัมมา นาลัง อภินิเวสายะ
เข้าร่วม: 03 Sep 2018
ตอบ: 1882
โพสเมื่อ: Fri Dec 14, 2018 11:09
ผมว่าทุกรัฐบาลมันก้อกินกันหมดแต่ใครกินแล้วแบ่งให้ประชาชนมากกว่ากัน
บางทีมกินกันจนลืมเรื่องประเทศลืมเรื่องประชาชนไปเลย รัฐธรรมนูญอะไรกันที่ประชนชนมีส่วนร่วมน้อยเหลือเกินในการเลือกผู้จะมาบริหารประเทศ ประชาธิปไตยตรงไหน งงจริงๆ
1
0
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 4296
โพสเมื่อ: Fri Dec 14, 2018 13:12
ตี๋ใหญ่เจ้าปัญหา พิมพ์ว่า:

ใช่นักร้องชาวแคนาดารึเปล่าครับ  

เหมือนมีคนเล่าให้ฟังว่า เรื่องเกิดตั้งแต่ก่อนนักร้องแคนนาดาออกอัลบัมอีกครับ
ว่าแต่ใช้เรื่องเดียวกกันป่าวฟระ
0
0
นักบอลถ้วย ค.
Status:
เข้าร่วม: 12 Jul 2014
ตอบ: 4880
โพสเมื่อ: Fri Dec 14, 2018 17:29
ตลกตรงที่ยังมีคนคิดอีกหรอว่าทักษิณไม่ได้โกง แล้วก็หมดอำนาจจริงๆ ตั้งแต่ตอนหนีออกนอกประเทศ
ไปไล่ดูรายชื่อ
1. สมัคร สุนทรเวช ขอไม่พาดพิงละกันเสียชีวิตไปแล้ว อยากรู้ลองหาประวัติดูว่าเกี่ยวกับทักษิณมั้ย
2. สมชาย วงศ์สวัสดิ์ น้องเขย (ไม่เอี่ยวก็บ้าละ หลอกเด็กอนุบาลเถอะ)
3. อภิสิทธิ์ เวชชาชีวะ อันนี้ฝั่งตรงข้าม
4. ยิ่งลักษณ์ ชินวัตร น้องสาว (พอกันไม่เอี่ยวก็บ้าละ )

จะเห็นว่าแทบทุกสมัย ทักษิณมีเอี่ยวตลอด มันหมดอำนาจตรงไหนฟะ ไม่เถียงหรอกทักษิณเป็นคนเก่ง
ผมยอมรับว่าเก่งมากๆด้วย แต่ใช้ความเก่งไม่ถูกเรื่อง หาผลประโยชน์เข้าตัว ส่วนทำไมคนยังเลือกตั้งชนะ
ตลอด ถ้าไม่อคติก็พอจะรู้นะ ประเทศไทยซื้อเสียงกันง่ายดายขนาดไหน ไหนจะกลุ่ม สส หน้าเดิมๆ
นามสกุลเดิม จากแต่ละจังหวัดอีกที่แทบจะเรียกว่าผูกขาดในเขตนั้นๆ ลองไปดูประเทศเจริญๆแล้ว
เวลาเลือกตั้งมันมีแบบนี้มั้ย

ปล.ไม่ได้บอกว่าวันชัยพูดถูกนะ แค่สะดุดตรงยังมีคนคิดว่าทักษิณไม่โกง แล้วก็หมดอำนาจจริงๆ
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel