ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
กำเนิดดาวรุ่ง
Status: วิถีฟุตบอล
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 06 Apr 2017
ตอบ: 2048
โพสเมื่อ: Thu Dec 13, 2018 12:01
[RE: ดราม่าอิสโก้ ไม่เอาปลอกแขนกัปตัน]
i-ka พิมพ์ว่า:
มาเน่เจ็บ พิมพ์ว่า:
ไซมึ้งชวยเซาะ พิมพ์ว่า:
ย้ายมาหงส์ แล้วเอาเบอร์ 10 ไปเลย เพราะมาเน่ฤดูกาลหน้าไม่น่าอยู่ต่อ หรือถ้าอยู่ก็โน้นเลยครับ กลับไปเบอร์ 19 เหมือนเดิม

ทำไมมาเน่ไม่น่าจะอยู่ต่อครับท่าน มีข่าวมั๊ยครับ  
น่าจะเเซวเพราะฟอมนัดที่ผ่านมาหยั่งกากอะครับ  

แล้วไปครับ ถ้าย้ายจริงใครจะเป็นคนคิดท่าดีใจให้เฟอร์มิโน่  
บ้อบบี้คงเอานิ้วชี้ที่หูเเล้วถามว่า ห๊ะ!! อะไรนะ??
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักบอลไทยพรีเมียร์ลีก
Status:
ตอบ: 5140
โพสเมื่อ: Thu Dec 13, 2018 12:39
[RE: ดราม่าอิสโก้ ไม่เอาปลอกแขนกัปตัน]
ย้ายมาหงส์ แล้วเอาเบอร์ 10 ไปเลย เพราะมาเน่ฤดูกาลหน้าไม่น่าอยู่ต่อ หรือถ้าอยู่ก็โน้นเลยครับ กลับไปเบอร์ 19 เหมือนเดิม

ทำไมมาเน่ไม่น่าจะอยู่ต่อครับท่าน มีข่าวมั๊ยครับ  

แซวครับ ช่วงหลังฟอร์มออกทะเล ทิ้งโอกาสมากมาย เพื่อนหลุดไม่จ่าย เพื่อนจ่ายให้ทำเสียของ แบบนี้อ่ะครับ
1
0
นักบอลไทยพรีเมียร์ลีก
Status:
ตอบ: 5140
โพสเมื่อ: Thu Dec 13, 2018 12:40
villianboy พิมพ์ว่า:

หะ มาเน่พึ่งต่อสัญญาไม่ใช่หรอครับ
หรือผมจำผิดคน  

แซวครับ ฟอร์มแกไม่ค่อยดีช่วงหลัง
1
0
นักบอลถ้วย ค.
Status: KK United
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 1577
โพสเมื่อ: Thu Dec 13, 2018 13:04
[RE]ดราม่าอิสโก้ ไม่เอาปลอกแขนกัปตัน
ระเด่นระดาดง พิมพ์ว่า:
46คือรัก พิมพ์ว่า:
ระเด่นระดาดง พิมพ์ว่า:
Chokkz พิมพ์ว่า:
ข่างล่างบอกไว้ว่า เพราะสัญญากับคาบาคาลไว้ใช่ไหม

งั้นก็ไม่มีไรแปลกมั้ง

แปลกตรงที่มาเซโล่ไม่รู้ได้ไง คุยกันลับๆ งี้หรอ  

ตามหลักการแล้วมาดริดจะให้ปลอกแขนตามความอาวุโสซึ่งถ้าเข้ามาปีเดียวกันเคยให้ใครก่อนแล้วก็จะให้คนนั้นก่อนตลอด (เหมือนตอนเปเป้กับมาเซโล่ จะเป็นของมาเซก่อนตลอด)

ซึ่งอิสโก้กับฆาบาฆาลมาปี 2013 พร้อมกันแล้วอิสโก้เคยรับปลอกแขนมาแล้วโดยปกติจึงควรเป็นของอิสโก้ก่อนฆาบาฆาล เพราะงั้นมาเซโล่จะไม่รู้ว่าทำไมก็คงไม่แปลกเพราะมันต่างจากทำเนียมเดิมที่ทำกันมา

ส่วนสาเหตุที่อิสโก้สัญญาจะให้กับฆาบาฆาล คาดว่าคฝเพราะมองว่าหากนับตามจริงแล้วแม้จะย้ายมาพร้อมกันแต่ฆาบาฆาลเคยเป็นเด็กปั้นมาดริดเพราะงั้นหากนับความอาวุโส ฆาบาฆาลนั้นถือว่าอาวุโสกว่าตัวอิสโก้เอง  

พึ่งรู้ว่ามาดริดให้ตามอาวุโส นึกว่ากำหนดไว้แต่แรกแล้ว ว่าใครเป็นไรงี้

ขอบคุณครับ  
ตอนนี้บ่าวเบนยังอยู่ในทีมกัปตันเลยครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
1
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2014
ตอบ: 650
โพสเมื่อ: Thu Dec 13, 2018 13:06

มาเน่จะไปไหนเหรอครับ

ไม่ได้ตามข่าวเลย

Edit: เห็นแล้วครับว่าเป็นมุข
แก้ไขล่าสุดโดย แล้วจะทำไม เมื่อ Thu Dec 13, 2018 13:07, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel