ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
คอมเมนเตเตอร์
Status: ^_^
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 01 Dec 2005
ตอบ: 15057
โพสเมื่อ: Thu Dec 13, 2018 02:42
[RE: มันขนาดนั้นเลย]
ที่ย้ำว่าเป็นเรื่องนอกสนามเพราะซิโก้ไม่ไปสนามเลยรึเปล่าครับ
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
Never argue with an idiot. They will drag you down to their level and beat you with experience
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 01 Apr 2007
ตอบ: 3472
โพสเมื่อ: Thu Dec 13, 2018 05:12
[RE]มันขนาดนั้นเลย
ทำไมไม่มองว่าชาติอื่นเค้าก็พัฒนาเป็น พัฒนาขึ้นบ้างหล่ะครับ
จะมาวนอยู่กับเรื่องวันวานอยู่ไปทำไม พอโก้คุมตกรอบก็ร้องหาการเปลี่ยนแปลง พอราเยคุมตกรอบก็ร้องหาคนเก่า อยู่แค่เนี้ย
ผมดูบอลไทยมา20ปีมันก็อยู่อย่างนี้แหละ ช่วงไหนเก่งนี่ไม่ต้องมีใครคุมก็ชนะ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
2
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 944
โพสเมื่อ: Thu Dec 13, 2018 08:10
เอาจริงถ้าชุดนี้ฟูลทีมจริงๆของชาติเรา ถ้าไม่ได้แชมป์ aff ผมอายครับ แต่ทีมมันยังไม่ร้อยเปอร์เซ็นต์ไงนักเตะที่ดีที่สุดของเราก็หายไปหลายตัว ทั้งที่ทีมอื่นๆในอาเซียนจัดเต็ม อันนี้รับได้ไม่อายครับ
1
0

ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 20 Sep 2013
ตอบ: 168
โพสเมื่อ: Thu Dec 13, 2018 08:21
ถูกแบนแล้ว
สำหรับพี่โก้ ช่วงที่แพ้ญี่ปุ่นไม่อายครับ และ ปัจจุบันตกรอบAFF ก้อไม่อายเช่นกัน

เรื่องที่รู้สึกไม่ดีสำหรับยุคพี่โก้คือ เมียแกออกมาให้ข่าวมากไป ไม่ไปดูนักเตะในสนาม และ การที่ต้องคอยรักษาน้ำใจนักเตะคู่บารมี(แกให้สัมภาษณ์เองเรยครับ) ผมว่าทำได้แต่ต้องมีขอบเขต ถ้ามันไม่ไหวจริงๆบางทีก้อต้องตัดทิ้งนะครับ เรื่องแทคติคผมมองว่าพี่โก้อ่อนจริง แต่ดีตรงที่มีการเรียนรู้ตลอด ดังนั้นหากภายภาคหน้าผมยังเชื่อว่าแกอาจจะกลับมาทำอะไรตรงนี้ได้อีกนะครับ

สมาคมใหม่ส่วนตัวผมว่าดีนะครับ ชัดเจนดีดูมืออาชีพ ติดตรงปากหลายๆครั้ง ที่ออกจะโอเวอร์ พอทำไม่ได้จริงเลยเกิดกระแสตีกลับอย่างที่เห็น
ลุงรา ชอบแกคุมทีมในช่วงมาใหม่ๆ เกมส์รับดูมีระบบแบบสากลขึ้นมาก แต่หลังๆโยนๆและอุดๆ มันชักไม่ใช่แล้วไงครับ ที่สำคัญตั้งแต่แกมาคุม แกไม่เคยใช้ เจ ได้แบบที่ควรเลย ไม่อายที่ตกรอบ AFF แต่โคตรอายที่ทรงบอลครับ

สรุปทุกอย่างมีดีมีเสีย แฟนบอลที่เชียร์เฉพาะประเทศไทยจริงๆ ไม่ได้เชียร์ที่ตัวบุคคลเค้าไม่เดือดร้อนหรอกครับเวลาฝั่งไหนโดนด่า เค้าเดือดร้อนแต่เวลาที่ทีมเล่นไม่ดีโดยไม่มีเหตุอันควรเท่านั้นจริงๆครับ
4
0
นักบอลถ้วย ก.
Status:
เข้าร่วม: 15 Aug 2009
ตอบ: 5016
โพสเมื่อ: Thu Dec 13, 2018 08:29
ตอนนี้เราก็สองจิตสองใจนะท่าน บางมุมเราก็คิดแบบท่านละว่าสมาคคมจะเอาถ้วยaffมาลองตัวผู้เล่นจริงๆเหรอ 5555 หรือว่ามันคือข้ออ้างของการตกรอบ
ตอนนี้รอดูรายชื่อตัวผู้เล่น 23 คนนะว่าจะมีตัวใหม่ๆเข้ามาไหม(นอกจาก4ตัวนอก) ถ้ารายชื่อ23คนยังเป็นชุดเดิมจากชุด aff นะ แสดงว่าการลองทีมคือข้ออ้างอย่างนึงเลย เพราะเอาตรงๆฟอร์มบางคนในaff ไม่ควรจะติดในเอเชียนคัพด้วยซ้ำ
ปล.เราทายเลยว่าไทยจะใช้ตัวชุดเดียวกันกับaff ล้านเปอร์เซ็น
1
0
Onion Member
Status: Ola..
เข้าร่วม: 15 Sep 2005
ตอบ: 10974
โพสเมื่อ: Thu Dec 13, 2018 09:49
ผม อาย ที่ทีมอาเซี่ยน ไม่กลัวไทยแล้ว
1
0
แผล่บๆ เรื้อนๆ ปั้มเรป วู้ !!!
แข้งลีกเอิง
Status: Are You Serius?No.I'm voldemort
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 8668
โพสเมื่อ: Thu Dec 13, 2018 11:01
ถ้าจะเอาซิโก้กลับมา ช่วยดูฟอร์มตอนคุมท่าเรือประกอบการพิจารณาด้วยครับ ถ้าอยากได้บอลบุกเเหลก เอามาโน่มาคุมก็ได้ครับ ดีกว่าอีก5555
1
0
“เมื่อไหร่ที่ผมหลับ ผมจะฝันถึงคุณ... เป็นคุณเสมอ”- Avenger:Endgame
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 971
โพสเมื่อ: Thu Dec 13, 2018 14:14
ขอบมอบเพลงนี้ให้กับเหล่าแฟนๆพี่โก้ครับ
"ในความคึดฮอดมันมีแต่เจ้าผู้เดียว เจ้าผู้เดียวถึงเฮาสิฮ้างสิเพ"
พี่โก้คงดีใจมากที่ยังมีคนคิดถึงแก ถามไถ่ถึงแกเมื่อไทยแพ้หรือว่าตกรอบ
1
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
ตอบ: 2523
โพสเมื่อ: Sat Dec 15, 2018 10:51
xhk,7'lb พิมพ์ว่า:
ก็เพราะเรื่องนอกสนาม มันส่งผลต่อเรื่องในสนามนี่สิ  

นั้นละครับ เรื่องนอกสนาม มันส่งผลในสนาม และผลงานในสนามคนรับผิดชอบก็คือคนจัดทีม ฉะนั้น วิธีบริหารจัดการ แบบไหน ถ้าผลงานในสนามมันห่วย ก็ควรโจมตี แล้วนั้นละ
0
0
Status:
โพสเมื่อ: Sat Dec 15, 2018 10:52
ASENSIO พิมพ์ว่า:
ถ้าจะเอาซิโก้กลับมา ช่วยดูฟอร์มตอนคุมท่าเรือประกอบการพิจารณาด้วยครับ ถ้าอยากได้บอลบุกเเหลก เอามาโน่มาคุมก็ได้ครับ ดีกว่าอีก5555  

สำหรับผม ก็ไม่ได้เรียกให้เอาแกกลับมานะ แกตันในระดับ เอเชีย แล้ว จริงๆ แต่ที่งง ก็มีการโจมตีแกอยู่นั้น ผลงานในสนามออกมาห่วย แกก็รับผลกรรมตรงนั้นแล้ว
0
0
Status:
โพสเมื่อ: Sat Dec 15, 2018 10:55
derents พิมพ์ว่า:
รายการ AFF นี่ ศักดิ์ศรีมันค้ำคอขนาดนั้นเลยหรอ

คว้าแชมป์เพื่อ เอาไว้ข่มประเทศในอาเซียนว่างั้น

แล้วอยากให้ก้าวข้ามอาเซียน แต่จะเอาถ้วย AFF

ปล่อยไปได้แล้วเลิกให้ความสำคัญกับถ้วยนี้เถอะ

ไม่ได้ปกป้อง ราเยวัช นะ รูปแบบการเล่น ฟอร์มทีม ไม่โอเคจริงๆ

ให้แกไปปรับ แล้วรอดูผลรายการต่อไปดีกว่า อันนั้นของจริง ไม่ดีอีกก็ไป แค่นั้นเอง

เรื่องซิโก้แพ้ญี่ปุ่นไม่อายหรอก ส่วนที่ซิโก้ต้องออกคนอื่น กระทู้อื่น อธิบายไป หลายแล้ว  

คือที่ผมมองเนีย มันต้องเป็นไปในทิศทางเดียวกัน คือ ถ้าก้าวข้ามระดับอาเซียน แนวทางมันก็ชัดเจน ส่วนระดับเอเชีย คือการต่อยอด คือผมมองเหมือนเพื่อนสมาชิกหลายท่านนี่ละ สำหรับที่ตกรอบเนี่ย ผมว่าอ้างล้วนๆๆ
0
0
Status:
โพสเมื่อ: Sat Dec 15, 2018 10:57
GasTurbine พิมพ์ว่า:
จริงๆนะ ความคิดคนที่เอาซิโก้ คือถอยหลังลงคลองพอๆกันละว้า ให้เหตุผลแค่ว่าพาบอลไทยกลับมาบูมรอบที่แล้ว รอบนี่ก็ทำได้ ผลงานหลังจากไม่ได้คุมทีมชาติ ว้าวดีเลิศขนาดสมาคมไปคลานเข่ากลับมาง้อก็ไม่ใช่นะ 5555

อยากให้มองไปถึงโค้ชคนอื่นๆบ้าง ชาติเล็กๆเข้ารอบลึกๆ โค้ชดังๆเจลีก ไรพวกนี้บ้างเห้ย นึกไม่ออกบอกซิโก้อย่างเดียวเลยให้ตายเถอะ

ผมก็ไม่เอาละครับ ซิโก้ อ่ะ แกตันแล้ว ระดับเอเชีย แต่ที่ผมตั้งกระทู้ในลักษณะนี้ คืออยากชี้ให้เห็นว่าผลงานห่วย ซิโก้ รับผลแล้ว แต่การกล่าววาจาแท้ๆ นั้นนะ มันเหมือนก็ยังไม่รู้สึกตัวว่า มันไม่ควรพูดจาอะไรแบบนั้น
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel