ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
อวาตาร์&ลายเซ็นต์ผิดกฏ
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 10 Jan 2011
ตอบ: 7361
โพสเมื่อ: Wed Dec 12, 2018 15:06
[RE: วัดผลงานเอเชีย! “บิ๊กอ๊อด” ยันให้โอกาส “ราเยวัช” ปล่อยของเต็มที่ก่อนตัดสินอนาคต]
bee!!bee!! พิมพ์ว่า:

ผมมองกลับกันอีกด้านนึงเลยครับ ถ้าเด็กได้เรียกหลักสูตรอินเตอร์มาตั้งแต่เบสิคเริ่มต้น นี่แหละคือสิ่งที่จะถูกนำไป

พัฒนาได้อย่างมีประสิทธิภาพมากที่สุด เหมือนกับเด็กที่โตมากับบอลวัดกับเด็กที่โตมากับบอลอะคาเดมี่นั่นแหละ

ถ้าเอาเด็กจากอะคาเดมี่ไปพัฒนาย่อมไปได้ไกลกว่าเด็กที่โตมากับบอลวัดแน่ๆ ศูนย์ฝึกทีมชาติก็เช่นกันครับ

ถ้าได้หลักสูตรและโค้ชระดับอินเตอร์มาเทรนให้ตั้งแต่เบสิค ผมว่าเด็กชุดนี้ย่อมไปได้ไกลกว่าเด็กที่โตมากับอะคาเดมี่

ในยุคเดียวกันแน่นอนครับ  

ใช่ครับ การใช้โค้ชนอกจะได้ด้านเบสิกฟุตบอลที่ถูกต้อง แต่ไม่ได้ด้านความเข้าใจของเด็กไทย

ผมมองว่าอาคาเดมี่ของไทยยังไม่ได้มาตรฐานสากลขนาดนั้น ขนาดที่ต้องใช้โค้ชนอกสอน

แต่ถ้าให้เด็กไทยไปฝึกอาคาเดมี่ที่ต่างประเทศ พัฒนาแน่นอนครับ เพราะเด็กฟังรู้เรื่องครับ

ผมเป็นนักวงโยธวาทิต สมัยเข้าค่ายรวมทุกโรงเรียน ก็มีอาจารย์ฝรั่งมาติว บอกตรงๆเลยครับ

ไม่เข้าใจเลย สุดท้ายก็ต้องใช้อาจารย์คนไทยเหมือนเดิมมาปรับจูนให้
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel