ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ผู้เยี่ยมชม
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 20 Sep 2013
ตอบ: 168
โพสเมื่อ: Tue Dec 11, 2018 12:07
ถูกแบนแล้ว
[RE: ไทยเราจะพอเล่น 3-4-3 ได้ไหมครับ]
snookger พิมพ์ว่า:
ถ้าเกมบุก

3-4-2-1 แบบชัปโปโร่เหมาะกับคาแร็คเตอร์นักเตะไทยมาก

----------------------- ธีรศิลป์ ----------------------------

--------------- ชนาธิป--------- ศุภชัย-------------------

--- ธีราธร------ฐิติพันธ์------สรรวัชญ์------โรลเลอร์-----

------ พรรษา------ฐนบูรณ์------มานูเอล -------

------------------- -ฉัตรชัย ----------------------

เปลี่ยนจากใช้ปีก 2 ข้าง(ที่ไปไม่สุด จ่ายคืนหลัง) มาเป็นกลางรุก 2 ตัว
พวกหน้าต่ำเลี้ยงจี้หรือครองบอลดี ให้วิงแบ็คเติม

เกมรับหุบมาช่วยไล่บอลตรงกลางสนาม ศุชัยกับ ชนาธิป ไล่บอลดี ครองบอลดี

กลางรับ 2 ตัวเป็นตัว box to box กับตัวโฮลบอแนวลึกแม่นๆ

เซ็นเตอร์ตัวกลางเป็นธนบูรณ์ ตอนรุกดอดดันไปเป็นกลางรับช่วย

เหลือเซ็นเตอร์ 2 ตัวในตอนเล่นเกมรุก ฐนบูรณ์ยืนแบบยืดหยุ่น

ถ้าได้โค้ชที่เน้นรายละเอียดยิบย่อยเรื่องการจับบอล พาสบอลแบบกาม่า

ใส่เพรสซิ่งที่มีระบบ ไม่เพรสซิ่งจนหลุดตำแหน่งแบบแก น่าดูขึ้นนะ

อย่างเจ๋งเรยครับ แต่กัวเจ้าตั้มยังไม่กลับฝั่ง แต่นัดอุ่นเครื่องน่าทดลองแบบที่ว่านะครับ เผื่อปลุกตั้มกลับมาได้ จริงๆbox to box ของเราเสียดายตัวเก่าๆฟอร์มหายไปหมด ถ้ากลับมาได้ระบบนี้คงทำให้เราสู้ได้สนุกครับ
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 1553
โพสเมื่อ: Tue Dec 11, 2018 12:39
ถูกแบนแล้ว
[RE: ไทยเราจะพอเล่น 3-4-3 ได้ไหมครับ]
เล่นหลัง 5 อาจจะพอได้
1
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 28 Feb 2010
ตอบ: 5094
โพสเมื่อ: Tue Dec 11, 2018 12:43
ถ้า วิงแบ็ค ไม่ฟิตพอ อย่าเล่นเลยครับ เละแน่นอน
1
0
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 19 Feb 2006
ตอบ: 3450
โพสเมื่อ: Tue Dec 11, 2018 14:23
RawZtab พิมพ์ว่า:
snookger พิมพ์ว่า:
ถ้าเกมบุก

3-4-2-1 แบบชัปโปโร่เหมาะกับคาแร็คเตอร์นักเตะไทยมาก

----------------------- ธีรศิลป์ ----------------------------

--------------- ชนาธิป--------- ศุภชัย-------------------

--- ธีราธร------ฐิติพันธ์------สรรวัชญ์------โรลเลอร์-----

------ พรรษา------ฐนบูรณ์------มานูเอล -------

------------------- -ฉัตรชัย ----------------------

เปลี่ยนจากใช้ปีก 2 ข้าง(ที่ไปไม่สุด จ่ายคืนหลัง) มาเป็นกลางรุก 2 ตัว
พวกหน้าต่ำเลี้ยงจี้หรือครองบอลดี ให้วิงแบ็คเติม

เกมรับหุบมาช่วยไล่บอลตรงกลางสนาม ศุชัยกับ ชนาธิป ไล่บอลดี ครองบอลดี

กลางรับ 2 ตัวเป็นตัว box to box กับตัวโฮลบอแนวลึกแม่นๆ

เซ็นเตอร์ตัวกลางเป็นธนบูรณ์ ตอนรุกดอดดันไปเป็นกลางรับช่วย

เหลือเซ็นเตอร์ 2 ตัวในตอนเล่นเกมรุก ฐนบูรณ์ยืนแบบยืดหยุ่น

ถ้าได้โค้ชที่เน้นรายละเอียดยิบย่อยเรื่องการจับบอล พาสบอลแบบกาม่า

ใส่เพรสซิ่งที่มีระบบ ไม่เพรสซิ่งจนหลุดตำแหน่งแบบแก น่าดูขึ้นนะ

อย่างเจ๋งเรยครับ แต่กัวเจ้าตั้มยังไม่กลับฝั่ง แต่นัดอุ่นเครื่องน่าทดลองแบบที่ว่านะครับ เผื่อปลุกตั้มกลับมาได้ จริงๆbox to box ของเราเสียดายตัวเก่าๆฟอร์มหายไปหมด ถ้ากลับมาได้ระบบนี้คงทำให้เราสู้ได้สนุกครับ  

ไม่ไหวหรอก ตั้ม ไปหมดแล้วครับ ฟอร์มที่พาบีจี ตกชั้น ไปจนถึงห่วยสุดใน aff คงไม่ใช่คำตอบของทีมชาติในตอนนี้ ให้เจ้าตัวไปเรียกจังหวะเดิมๆในระดับสโมสรก่อนเถอะ เปิดทางเลือกใหม่ หาคนใหม่มาแทนดีกว่า
1
0
โอกาสมาพร้อมความพยายาม
Status:
เข้าร่วม: 03 Jul 2007
ตอบ: 1958
โพสเมื่อ: Tue Dec 11, 2018 14:24
3-4-3 นี่มัน formation ทีมบุกชัดๆ แต่ไทยเรา กะจะอุดแล้วโต้ในเอเชี่ยนคัพ สูตรนี้จึงไม่น่าจะได้เกิดขึ้นจริงกับทีมชาติไทยในขณะนี้ เดาใจโค้ช ผมว่าสูตร 5-4-1 มีลุ้น คือ วิงแบ็คไม่เติม อุดเต็มกำลังจะเป็นไปได้มากกว่า
1
0
mrT
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 384
โพสเมื่อ: Tue Dec 11, 2018 15:21
ถ้าหลังสาม เราพอจะเล่นแบบอาร์เจนติน่า แต่เน้นรับต่ำแล้วโต้กลับด้วยแผน 3-3-1-3 พอไหวมั๊ยครับ

มิก้า --- เฉลิมพง --- พรรษา
ฐิติพันธ์ --- ธนบูรณ์ --- ธีราทร
สรรวัชญ์
ธีรศิลป์ --- อดิศักดิ์ --- ชนาธิป

ให้เจ กับ มุ้ย สลับกันสอดไปข้างหน้า ให้แคมป์คุมจังหวะเกม (แต่ถ้าหาใครแทน ธนบูรณ์ จะดีมาก)

แต่ผมว่า โดนเจาะด้านข้างพรุน ฮาๆๆๆ
1
0
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 15 Dec 2006
ตอบ: 9798
โพสเมื่อ: Tue Dec 11, 2018 15:26
เอเชียนคัพ 4-3-2-1 ดีกว่าครับ

--------- ตอง

อดิศร -- ทอมเบีย -- เหลิม -- กรกช

---- นิว -- ปกเกล้า -- อุ้ม

----- เดชมิตร -- สงกระสินธุ์

--------- มุ้ยซัง

จริงๆยังไม่ชอบกรกชแต่นึกคนอื่นไม่ออกที่เล่นรับเก่งๆไม่ต้องเติมมากก็ได้
1
0
“ชนชั้นใดร่างกฎหมายก็เพื่อชนชั้นนั้น”
Cr คาร์ล มากซ์
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 05 Jan 2007
ตอบ: 6001
โพสเมื่อ: Tue Dec 11, 2018 15:35
หลัง 3 ต้องหากลางรับแบบธนบูรณ์ตอนก่อนเจ็บให้ได้ก่อนไม่งั้นรั่วแน่นอน
1
0
Status:
เข้าร่วม: 31 Oct 2013
ตอบ: 1439
โพสเมื่อ: Tue Dec 11, 2018 19:53
ไม่น่าจะไหวนะครับ แผนยิ่งแปลกรายละเอียดเยอะ โค้ชจะถนัดมั้ยแล้วจะถ่ายทอดให้นักเตะเข้าใจมั้ย นักเตะมีวินัยในตำเเหน่งตัวเองมั้ย ทุกวันนี้ผมยังสงสัยเลยว่านักเตะไทยเข้าใจราเยวัชมากขนาดไหน ใครเป็นคนกลางแปลให้ เเล้วคนกลางเขาเข้าใจถูกต้อง100%แล้วหรือยัง
1
0

ads
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 15 Sep 2005
ตอบ: 2450
โพสเมื่อ: Tue Dec 11, 2018 20:53

น่าจะเละคับ โดนเจาะริมเส้นแนวนอน ไม่งั้นก็ห้ามเติม ก็เป็น 5 2 3 มันก็ไม่ได้อีก

ต้อง 4 2 3 1 คับ

กลางรับ 1 แล้ว บ็อค 1 ส่วน 3 คน คือสรรวิช เจ อีกคน ก็ศุภชัย ให้มุ้ยยืนค้ำไว้ ครองบอลได้

1
0
ไม่มีคนแพ้พราะทำไม่ได้ มีแต่คนแพ้ที่ไม่ได้ลงมือทำ
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 13 Oct 2008
ตอบ: 5377
โพสเมื่อ: Wed Dec 12, 2018 21:06
เผลอๆผมว่าแกอาจใช้เลยล่ะ 3-4-3 เวลาเล่นเกมรับมันก็ 5-4-1 ครับ อย่าไปสนฟอร์เมชั่นบนกระดาษครับ ให้ดูรายละเอียดในเกม บางทีมเชพเวลารับกับรุกเขาจะไม่เหมือนกัน อย่าง 4-2-3-1 เราตอนนี้เวลารับมันก็ 6-3-1 แหละครับ ถ้าสนใจ 3-4-3 ให้ดู นิวคาสเซิล ตอนนี้เลยครับ ชัดเจนมาก ไม่ได้ต่อบอลสวยอะไรด้วยนะ ประตูมักได้จากโต้กลับไม่ก็ลูกนิ่ง ตรงนี้มันก็บังเอิญตรงกับ ไทย ของ ลุงรา เลยนะผมว่า ทีเด็ดคือรายละเอียดเชิงลึกในแท็กติก ราฟา ครับ จะรับยังไง เพรสตรงไหนตอนไหน ใครมีหน้าที่อะไรบ้าง ไอเดียท่านถือว่าน่าสนใจครับ
1
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel