ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ผู้เยี่ยมชม
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 22 May 2011
ตอบ: 18832
โพสเมื่อ: Tue Dec 11, 2018 12:33
ถูกแบนแล้ว
[RE: [ROM] พ่อค้ากับโร้ค ระยะยาวใครรวยกว่ากันครับ]
gatunyou พิมพ์ว่า:
Glamorous_Sky~* พิมพ์ว่า:
IchiKawa พิมพ์ว่า:
ถามนอกเรื่องสกิลพ่อค้า ผมบัฟ สกิลดรอปแร่ไว้แค่ 1 ถ้าอัฟเต็ม 10 มันจะดรอปบ่อยขึ่นมั้ยครับ  

ไม่เกี่ยวครับ  

สกิลดรอปแร่ในเกมส์คือสกิลไหนครับ ผมไม่กล้าอัพมั่ว รบกวนบอกที ขอบคุณครับ  

แรในที่นี้คือหินแดงนะครับ​ เอาไว้คราฟแร่และอาวุธของพ่อค้าเปรียบเสมือนเชื้อเพลิงเผาไหม้

สกิลที่ดรอปก็​ Magic.rock making ครับอัพแค่1พอ  

หินแดงนี่ตั้งขายได้มั้ยครับ  

ไม่ได้ครับ แต่ขาย npc ได้
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ผู้เยี่ยมชม
Status:
โพสเมื่อ: Tue Dec 11, 2018 12:35
ถูกแบนแล้ว
[RE: [ROM] พ่อค้ากับโร้ค ระยะยาวใครรวยกว่ากันครับ]
pungcheer พิมพ์ว่า:
เล่น bs แต่แย่งที่ฟาร์มแบบทุบหลายๆตัวเหนื่อยมาก

ว่าจะไปลง agi แล้วสับแหลกแต่เห็นเลอดมอนแล้วท่าจะยาว

ขอทางไปสำหรับสายฟรี ไม่มีรูน ไม่มีกิลหน่อยครับ

ปล.เห็บเงินซื้อประดับรูเพื่อจะใส่การ์ดออคอาเชอร์อยู่ ไม่รู้ว่าคุ้มค่าแค่ไหนใยระยะยาว

กินอาหารฟรีแล้ว SP เด้งไม่ทันค้อนแฮมเมอร์ฟอล  

ไม่มีรูน สายฟรีก็สุดได้แค่ออค ไปโคบอลไปเข้ สตริง อะไรพวกนี้ไม่ได้แน่ๆอยู่แล้ว

อยากรวยระยะยาว ลงทุนซัก 50 เฟือง ลากเข็นหมู่ไปได้ทุกที่

อาหารฟรีเด้ง sp ไม่ทันอยู่แล้วครับ

ลงทุนวัน 100k ไปซื้อเนื้อกระต่ายในครัว มาทำ Rookie Meat Kebab 999 อัน กินเองเลยครับ เด้งทันแน่นอน
2
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 1442
โพสเมื่อ: Tue Dec 11, 2018 19:08
เล่น bs แต่แย่งที่ฟาร์มแบบทุบหลายๆตัวเหนื่อยมาก

ว่าจะไปลง agi แล้วสับแหลกแต่เห็นเลอดมอนแล้วท่าจะยาว

ขอทางไปสำหรับสายฟรี ไม่มีรูน ไม่มีกิลหน่อยครับ

ปล.เห็บเงินซื้อประดับรูเพื่อจะใส่การ์ดออคอาเชอร์อยู่ ไม่รู้ว่าคุ้มค่าแค่ไหนใยระยะยาว

กินอาหารฟรีแล้ว SP เด้งไม่ทันค้อนแฮมเมอร์ฟอล  

ไม่มีรูน สายฟรีก็สุดได้แค่ออค ไปโคบอลไปเข้ สตริง อะไรพวกนี้ไม่ได้แน่ๆอยู่แล้ว

อยากรวยระยะยาว ลงทุนซัก 50 เฟือง ลากเข็นหมู่ไปได้ทุกที่

อาหารฟรีเด้ง sp ไม่ทันอยู่แล้วครับ

ลงทุนวัน 100k ไปซื้อเนื้อกระต่ายในครัว มาทำ Rookie Meat Kebab 999 อัน กินเองเลยครับ เด้งทันแน่นอน  

แล้วรถเข็นหมู่นี่ต้องใช้รูนกี่จุดถึงจะพอฟาร์มได้ครับถ้ามีไม่ถึง50เฟือง ตอนนี้ผมเล่นรถเข็นเดี่ยวมีเฟืองอยู่ 38 เฟือง พอจะย้ายไปรถเข็นหมู่ได้มั้ยครับ ของในตัวมีพวกเจาะเกราะ กับใช้ขวานกาชาอยู่ครับ
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
โพสเมื่อ: Tue Dec 11, 2018 19:52
ถูกแบนแล้ว

แล้วรถเข็นหมู่นี่ต้องใช้รูนกี่จุดถึงจะพอฟาร์มได้ครับถ้ามีไม่ถึง50เฟือง ตอนนี้ผมเล่นรถเข็นเดี่ยวมีเฟืองอยู่ 38 เฟือง พอจะย้ายไปรถเข็นหมู่ได้มั้ยครับ ของในตัวมีพวกเจาะเกราะ กับใช้ขวานกาชาอยู่ครับ  

ซัก 56 เฟือง + การ์ดปู + กินอาหาร A น่าจะพอฟาร์มโคบอลได้ แต่ต้องขึนอยู่กับ Base ATK ด้วย

ถ้าทีเดียวไม่ตายก็ต้องสองที ต้องยอมๆไปก่อนอะไรแบบนี้ครับ
1
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel