ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
แข้งดัทช์ลีก
Status: You'll never walk alone.
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 12 Aug 2014
ตอบ: 3637
โพสเมื่อ: Mon Dec 10, 2018 11:49
[RE]5 นัดถัดไปของ ลิ้วพู แมนซิตี้
TheEvilDead พิมพ์ว่า:
เกมหน้าลิ้วพูลก็สบายนะครับ
เจอทีมระดับเดียวกับ ฟูแล่ม เวสแฮม บอร์นมัธ อะไรทำนองนี้

บีบเพลสซิ่งหน่อย ไล่ถึงแดนหน้าเขตโทษหน่อยก็ไปไม่เป็นละครับ

ตอนแรกผมก็อยากเห็นทีมไล่เพรสแบบเต็มสูบครับ
แต่มันติดที่กลางสัปดาห์เจอนาโปลี
แล้วโปรแกรมกำลังจะแน่น คล็อปป์น่าจะเล่นรัดกุมมากกว่า
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
2
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status: สับอีแอบและสับพฤติกรรมอีแอบ
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 13915
โพสเมื่อ: Mon Dec 10, 2018 11:53
[RE: 5 นัดถัดไปของ ลิ้วพู แมนซิตี้]
RodGersLFC พิมพ์ว่า:
เจอทีมระดับเดียวกับ ฟูแล่ม เวสแฮม บอร์นมัธ อะไรทำนองนี้

บีบเพลสซิ่งหน่อย ไล่ถึงแดนหน้าเขตโทษหน่อยก็ไปไม่เป็นละครับ

ตอนแรกผมก็อยากเห็นทีมไล่เพรสแบบเต็มสูบครับ
แต่มันติดที่กลางสัปดาห์เจอนาโปลี
แล้วโปรแกรมกำลังจะแน่น คล็อปป์น่าจะเล่นรัดกุมมากกว่า  

โอกาสดีที่สุดของทีมตอนนี้น่าจะมาทางบอลลีกแล้วครับ
ไหนๆก็นำหัวตารางแล้ว แถมฟอร์มในลีกดีกว่าบอลถ้วยซะด้วย(ขี่ซิตี้ได้เลย)

ผมว่า บางที เป้าใหญ่ของคลอปป์น่าจะเป็นบุกใส่ยูไนเต็ดแบบเต็มสูบ(สไตล์ก็เต็มสูบอยู่แล้ว) มากกว่าครับ ส่วนบอลถ้วยนั้นไป 50/50เอา
1
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
ตอบ: 15694
โพสเมื่อ: Mon Dec 10, 2018 11:55
[RE: 5 นัดถัดไปของ ลิ้วพู แมนซิตี้]
จบวันที่ 3 มค อาจหมดลุ้นแชมป์ก็เป็นได้

0
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 15 Feb 2011
ตอบ: 2203
โพสเมื่อ: Mon Dec 10, 2018 11:55
หงส์ต้องแข่งกับตัวเองอย่างเดียวเลยคัรบ

องค์ประกอบมีพร้อม แต่เหลืออย่างเดียวคือนักเตะแทบยกทีมยังไม่เคยสัมผัสแชมป์ ประสบการณ์ตรงนี้โคตรสำคัญเลย เวลาหัวเลี้ยวหัวต่อ นัดที่ต้องชนะแล้วเฟลทุกที ต้องแข่งงกับตัวเองครับ ไม่ต้องไปสนแมนซิ
ผมแฟนผีนะ แต่เชียร์ให้หงส์ได้นะปีนี้ มันจะได้มันๆ ไม่ผูกติดกับทีมใดทีมนึง
0
0
ผู้ช่วยแมวมอง
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 1162
โพสเมื่อ: Mon Dec 10, 2018 11:57
มีนัดที่คิดว่าน่าจะเก็บสามแต้มได้แค่เจอนิวในบ้านที่เท่านั้นเอง

ที่เหลือเป็นทีีมใหญ่ไปแล้วซะ3 + วูล์ฟที่ฤดดูกาลแพ้ทีมใหญ่แค่สเปอร์ทีมเดียว(แบบสูสีซะด้วย) จบ5แมตช์นี้ ขอตามซิตี้ไม่เกิน3แต้ม สำหรับผมถือว่าเยี่ยมยอดแล้วครับ
0
0
Liv Barca Dortmund BU PHX KC
ดาวซัลโวโอลิมปิก
ไอดีเก่าโดนลบ
Status: AVATAR สวย ๆ WM ตามลบหมด เซ็ง
: 1 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 12277
โพสเมื่อ: Mon Dec 10, 2018 12:11
edguy พิมพ์ว่า:
หงส์ต้องแข่งกับตัวเองอย่างเดียวเลยคัรบ

องค์ประกอบมีพร้อม แต่เหลืออย่างเดียวคือนักเตะแทบยกทีมยังไม่เคยสัมผัสแชมป์ ประสบการณ์ตรงนี้โคตรสำคัญเลย เวลาหัวเลี้ยวหัวต่อ นัดที่ต้องชนะแล้วเฟลทุกที ต้องแข่งงกับตัวเองครับ ไม่ต้องไปสนแมนซิ
ผมแฟนผีนะ แต่เชียร์ให้หงส์ได้นะปีนี้ มันจะได้มันๆ ไม่ผูกติดกับทีมใดทีมนึง

มิลเนอร์ ชาคิรี่ สเตอร์ริดจ์ ฟาบินโญ่ ฟานไดจค์ +อีกไม่กี่คน นึกไม่ออกแล้ว

เหล่านี้คือนักเตะที่เคยชูถ้วยแชมป์ลีคกับทีมอื่น

ดูของซิตี้ เหลือแค่มาเรซ ที่ยังไม่ได้ชู 5555 ประสบการณ์ต่างกันมาก

แต่ลิพูมี ผจก.ทีม ที่โค่นบาเยิร์นมิวนิคได้ 2 ปีซ้อน ลุ้นครับ อิอิ
0
0
แข้งลีกเอิง
Status: You'll Never Walk Alone
เข้าร่วม: 01 Sep 2017
ตอบ: 4670
โพสเมื่อ: Mon Dec 10, 2018 12:21
หงส์น่าจะเก็บชัยได้ทั้ง 5นัด นำเป็นจ่าฝูงยาวจนจบฤดูกาลครับ
Spoil
ขอนอนฝันต่อแปป  
1
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status: Is"Me
เข้าร่วม: 01 Sep 2017
ตอบ: 1031
โพสเมื่อ: Mon Dec 10, 2018 12:24
ผมว่าต้องดูนัดเจอนาโปลีก่อน ถ้าผ่านนัดพวกนี้ไปได้ก็ไม่ต้องกลัวไรแล้ว ถ้าผ่านไม่ได้ก็คงไม่ต้องพูดถึงแชมป์
0
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 09 Jun 2009
ตอบ: 2007
โพสเมื่อ: Mon Dec 10, 2018 12:50
วูล์ฟปีนี้น่ากลัว
0
0
อบรมขอไลเซนส์
Status:
ตอบ: 34697
โพสเมื่อ: Mon Dec 10, 2018 12:51
จะว่าไปหงส์ก็ไม่ชนะผีในลีคมาหลายปีละนี่นา
ชนะล่าสุดก็ 2013-14 ปีมอยส์อะไปกลับ
หลังจากนั้นไม่เคยเอาแมนยูลงเลย
ฟานกัลคุมสองปี ชนะไปกลับทั้งสองปี 4 แมตช์
มูมาคุมปีแรก เสมอ2นัด
ปีที่สองของมู เสมอ1 ชนะ1
เท่ากับว่า 8นัดล่าสุดในลีค แมนยูชนะไป 5นัด เสมอ3นัด
สถิติถือว่าข่มแหะ แต่ยังไงซะปีนี้มันต่างกัน หงส์ครบๆฟูลทีม
แมนยูนี่พิการ ยังไงหงส์ก็มีโอกาสมากกว่าดูจากทรงหละนะ
0
0
อบรมขอไลเซนส์
Status:
ตอบ: 34697
โพสเมื่อ: Mon Dec 10, 2018 12:53
Boulevard พิมพ์ว่า:
edguy พิมพ์ว่า:

มิลเนอร์ ชาคิรี่ สเตอร์ริดจ์ ฟาบินโญ่ ฟานไดจค์ +อีกไม่กี่คน นึกไม่ออกแล้ว

เหล่านี้คือนักเตะที่เคยชูถ้วยแชมป์ลีคกับทีมอื่น

ดูของซิตี้ เหลือแค่มาเรซ ที่ยังไม่ได้ชู 5555 ประสบการณ์ต่างกันมาก

แต่ลิพูมี ผจก.ทีม ที่โค่นบาเยิร์นมิวนิคได้ 2 ปีซ้อน ลุ้นครับ อิอิ  

มาเรซก็เคยได้กับเลสเตอร์นิครับ แต่คนอื่นในทีมก็ตามนั้นแหละ
0
0
แข้งดัทช์ลีก
Status: You'll never walk alone.
เข้าร่วม: 12 Aug 2014
ตอบ: 3637
โพสเมื่อ: Mon Dec 10, 2018 12:55
RodGersLFC พิมพ์ว่า:

โอกาสดีที่สุดของทีมตอนนี้น่าจะมาทางบอลลีกแล้วครับ
ไหนๆก็นำหัวตารางแล้ว แถมฟอร์มในลีกดีกว่าบอลถ้วยซะด้วย(ขี่ซิตี้ได้เลย)

ผมว่า บางที เป้าใหญ่ของคลอปป์น่าจะเป็นบุกใส่ยูไนเต็ดแบบเต็มสูบ(สไตล์ก็เต็มสูบอยู่แล้ว) มากกว่าครับ ส่วนบอลถ้วยนั้นไป 50/50เอา

ชปลเตะคืนพรุ่งนี้กลัวจะล้าก่อน
แต่คล็อปป์อาจจะใส่เต็มทั้งสองเกมเลยก็ได้ครับ แล้วเดี๋ยวค่อยพักฟื้นเอา

มันซวยตรงที่โกเมสเจ็บนี่แหละครับ ผู้เล่นคนสำคัญมาเจ็บช่วงนี้สะได้
ไอ้burnleyyyy
1
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status: เครื่องจักรสีแดง
เข้าร่วม: 26 Aug 2006
ตอบ: 7337
โพสเมื่อ: Mon Dec 10, 2018 13:41
เอาตรงๆกลัวนัดเจอวูล์ฟนัดเดียว ที่เหลือเกมหนัก เล่นในบ้านไม่ค่อยห่วง
ส่วนนัดเจอเรือ ขอไม่แพ้พอละ
0
0

ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 5866
โพสเมื่อ: Mon Dec 10, 2018 13:51
ถูกแบนแล้ว
ลิเวอร์พูลงานหยาบมาก จะผ่านไปยังไง
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 15 Mar 2006
ตอบ: 475
โพสเมื่อ: Mon Dec 10, 2018 14:27
LV พิมพ์ว่า:
นัดหน้าอาจโดนเปิดซิง เจอแมนยูไม่มีคำว่าง่าย
ยิ่งเจอน้ามูสถิติคุมทีมเจอหงส์น่าจะดีกว่า  

ซารี่เจอเป๊บไม่เคยชนะ ยังทำได้เลย

คล็อปเจอมูบ่อยแล้วมันต้องชนะได้มั่งดิ

ทุกอย่างผ่านกระบวนการคิดแบบเยอรมันมาแล้ว

แต่ ดวงจะแตกนัดนี้ป่าวว้าๆๆๆ
1
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel