ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
แข้งลีกเอิง
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 16479
โพสเมื่อ: Mon Dec 10, 2018 10:33
[RE: ดู เกนดูซี่ เล่นแล้วนึกถึงแจ๊ควิลเชียร์เลยครับ]
ตัวอนาคต ปีนี้ซื้อมาแต่ละตัวโดนใจมาก
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
Do you hear the people sing ?
ดาวเตะลา ลีกา
Status: #COYG
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 12700
โพสเมื่อ: Mon Dec 10, 2018 10:37
[RE: ดู เกนดูซี่ เล่นแล้วนึกถึงแจ๊ควิลเชียร์เลยครับ]
แจ๊คตอนขึ้นมาใหม่ๆโหดกว่านี้อีก แต่ก็นะเกนดูซี่เองก็เล่นในระดับที่น่าพอใจมากๆแล้ว
1
0
นักบอลไทยพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 28 Sep 2005
ตอบ: 16058
โพสเมื่อ: Mon Dec 10, 2018 11:18
Macor พิมพ์ว่า:
ในแฟนตาซีค่าตัวถูกมาก ถามแฟนน่อล เจ้าหนูรายนี้จะมีโอกาสได้ลงต่อเรื่อยๆมั้ยเนี่ย  

สำรอง/ตัวโรเตชั่น อันดับ 1

ลูกฟูซันออฟเอเมรี่

1
0
|||

นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 16 Dec 2009
ตอบ: 3160
โพสเมื่อ: Mon Dec 10, 2018 12:21
[RE]ดู เกนดูซี่ เล่นแล้วนึกถึงแจ๊ควิลเชียร์เลยครับ
เหมือนไอแจ๊คตรงกล้าเล่นนี่แหละ แต่ผมว่าแจ๊คโหดกว่า ทั้งเรื่องเลี้ยง คุมกลางเนียนมากตอนนั้น ผมนี่ติ่งแจ๊คเลยตอนนั้น

ถ้าเก็นปรับเรื่องอาการลนๆล่กๆได้ ผมว่าโหดกว่านี้เยอะ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
1
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2016
ตอบ: 3566
โพสเมื่อ: Mon Dec 10, 2018 15:14
ถูกแบนแล้ว
ป๋าเดล พิมพ์ว่า:
จากในคลิปนี่หนูเกนน่าหมั่นไส้จริงๆ

เกะกะมาก กล้าเล่น เสียบอลยาก เอาตัวรอดได้

แจ๋วว่ะไอน้องง  

มันชอบชิงเหลี่ยมแล้วเลี้ยงขวางรอฟาล์วอะ ผมก็สะบัดใส่หน้าเค้าอีก

โครตรำคาญ เฟลไลนีเลยดึงผมเข้าให้
0
0
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 13261
โพสเมื่อ: Mon Dec 10, 2018 18:32
Macor พิมพ์ว่า:
ในแฟนตาซีค่าตัวถูกมาก ถามแฟนน่อล เจ้าหนูรายนี้จะมีโอกาสได้ลงต่อเรื่อยๆมั้ยเนี่ย  

ถ้าโค้ชเป็น โลกิ ยังไงก็มีอนาคตครับ
0
0
"I come from the 1% but i represent the 99%"

Thanathorn J.
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 13261
โพสเมื่อ: Mon Dec 10, 2018 18:41
ส่วนตัวผมว่าดีกว่า แจ๊ค อีกนะ
1
0
"I come from the 1% but i represent the 99%"

Thanathorn J.
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 940
โพสเมื่อ: Tue Dec 11, 2018 03:32
ดู เกนดูซี่ เล่นแล้วนึกถึงแจ๊ควิลเชียร์เลยครับ
คิดว่าแจ๊คยังเก่งกว่าถ้าอ้างอิงนัดเจอบาซ่า นะ

แต่มองรวมๆผมชอบเกนดูซี่ มาก

นักฟุตบอลที่โผล่มาจากลีกเดอซ์
แล้วได้ลงเล่นระดับสูงแบบพรีเมียร์ลีกเลยเนี่ย
ไม่ง่ายนะคับ ด้วยวัยเพียง19ปี
แถมยังเล่นในตำแหน่งที่ไม่มีเด็กอายุต่ำกว่า20ปี
ได้เล่นในระดับสูงเท่าไร
(พวกเด็กต่ำกว่า20ปีที่เด่น ส่วนมากแนวรุกล้วนๆ ตั้งแต่โด้อ้วน โอเว่น รูนี่ เมสซี่ เนย์มาร์ ปัปเป้ จนมาพวกรอลุ้นแบบ ,ซานโช่ ,พูลิซิส, แรชฟอร์ด โอดอย, ไคท์ ฮาเวิด ,จัสติน ไคเวิท,บราฮิม ดิอาซ
ละก็กองหลังกับผู้รักษาประตู (อาโนล ,เดอ ลิกท์, ดอนนารุมม่า,ดาโลท์,ลาฟงต์,เซสซิยง,สวิล่า และอีกมากมาย )

หากองกลางโฮลบอล ในเด็กต่ำกว่า20 ปี ยากมากคับ เพราะต้องมองเกมกว้างๆ จ่ายบอลแนวลึกได้เสียเก่งๆ แถมต้องหาทางเอาตัวรอดจากการถูกเพรสซิ่งใส่เวลาหันหลังรับบอลจากกองหลังหรือประตู
คือต้องพลิกบอลขึ้นหน้าดีๆ
ตำแหน่งนี้ต้องใช้สมองเล่นมากๆ
เท่าที่เคยเห็นว่าเด็กอายุน้อยเล่นตำแหน่งนี้แล้วทำได้ดี ก็แจ๊ค นัดเจอบาซ่า แหละ นอกนั้นแทบไม่เห็นในระดับสูง

แม้กระทั่งตัวเจ๋งๆที่กำลังพุ่ง อย่าง เดอ ยอง ก็อายุ21ละ

โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status: ทุกสิ่งล้วนเป็นเรื่องสมมติ
เข้าร่วม: 17 Jan 2009
ตอบ: 19952
โพสเมื่อ: Tue Dec 11, 2018 06:44
[RE]ดู เกนดูซี่ เล่นแล้วนึกถึงแจ๊ควิลเชียร์เลยครับ
ผมว่าเล่นคนละแบบเลยนะ ตอนแจ็ครุ่นๆนี่ เน้นทางด้านข้างและเอาบอลไปกับตัว. ส่วนเจ้าหนูเกร็นนี่เน้นขยัน เล่นง่าย จ่ายฉลาด
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel