ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ผู้เยี่ยมชม
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 3976
โพสเมื่อ: Sat Dec 08, 2018 00:50
ถูกแบนแล้ว
ยังมีใครสนับสนุนมูอยู่มั้ยครับ
CaptainRamos พิมพ์ว่า:
มีอยู่ 2 หนอ ทารกมู

แต่นายโดนแบนแน่นอนถ้าไม่แก้คำหยาบ

ยูสอาซาร์ กับรูนี่ย์ อ่ะนะ 555

ยูสอาซาร์ ผมโควทไปตั้งนานและ หายเข้ากลีบเมฆไม่มาตอบเลย
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 01 Jul 2006
ตอบ: 34075
โพสเมื่อ: Sat Dec 08, 2018 01:05
[RE: ยังมีใครสนับสนุนมูอยู่มั้ยครับ]
เมื่อก่อนพี่เจี๊ยวก็หนุนอยุ่นะ เดี่ยวนี้ไม่รู้ว่าไงไม่เห็นนาน
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 13 Sep 2013
ตอบ: 237
โพสเมื่อ: Sat Dec 08, 2018 01:22
ถูกแบนแล้ว
[RE: ยังมีใครสนับสนุนมูอยู่มั้ยครับ]
shirokami พิมพ์ว่า:
braveh พิมพ์ว่า:
CaptainRamos พิมพ์ว่า:
มีอยู่ 2 หนอ ทารกมู

แต่นายโดนแบนแน่นอนถ้าไม่แก้คำหยาบ

มันเป็นคำที่ผมอยากสื่ออกมา ถ้าโดนเเบนก็ดีครับ จะได้ไม่พูดไรเเย่ๆออกมาในบอร์ดอีก 555+ ส่วนเรื่องทารกมู เเต่ก่อนผมก็บวก เเต่ตอนนี้รู้เเล้วเขาได้นิสัยมาจากใคร ผมเลยพยายามปล่อยผ่าน  

ถ้าท้าทายไม่จบแค่แบนครับ แต่ลงสุสานเลยนะครับ  

ไม่ได้ท้าทายครับ เเต่อยากใช้คำนี้ มันสื่อถึงอารมณ์ที่ผมมีต่อโค้ชคนนี้ เรื่องลงโทษยอมรับผิดทุกอย่างครับ มันอึดอัดหาที่ระบายไม่ได้
0
0
นักเตะอบจ.
Status: แฮ่ก แฮ่ก แฮ่ก
เข้าร่วม: 02 May 2007
ตอบ: 7411
โพสเมื่อ: Sat Dec 08, 2018 01:23
ก็มีเห็นๆกันอยู่ว่า เชียร์มูริญโญ่

แก้ไขล่าสุดโดย แกล้งบ้า เมื่อ Sat Dec 08, 2018 01:23, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
ยํ เว เสวติ ตาทิโส คบคนเช่นใดมักเป็นคนเช่นนั้น
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 30 Oct 2014
ตอบ: 9596
โพสเมื่อ: Sat Dec 08, 2018 01:40
คนเชียร์มูเยอะแยะครับ แต่เป็นแฟนทีมอื่นทั้งนั้น

0
0
นักบอลถ้วย ก.
Status: เนย มีแต่เนยเต็มไปหมด
เข้าร่วม: 12 Jul 2014
ตอบ: 3296
โพสเมื่อ: Sat Dec 08, 2018 02:24
เข้าใจอารมณ์ท่านนะ แฟนผีหลายๆคนก็เหมือนท่านนี่แหละ ผมก็เป็น แต่มันมีคำที่เลี่ยงได้ แต่สื่อออกมาแล้วสะใจได้เหมือนคำที่ท่านบ่นมาเหมือนกัน คิดดีๆครับ ถ้าหัวร้อนเย็นลงแล้วแก้ไขข้อความเถอะ จะได้มีไอดีไว้พูดคุยเรื่องผลงานของทีมกันต่อ แบบนั้นน่าจะดีกว่าโดนแบนนะครับ

0
0
แข้งเจลีก
Status: Condition Red
เข้าร่วม: 20 May 2011
ตอบ: 16518
โพสเมื่อ: Sat Dec 08, 2018 03:08
[RE]ยังมีใครสนับสนุนมูอยู่มั้ยครับ
ผมก็เป็นเกลียดตั้งแต่ฤดูกาลก่อนแล้ว ตั้งดิสไล่ตั้งแต่ฤดูกาลก่อนแล้ว

ชอบมีคนมาแซะผม ออกแล้วจะเอาใครดีเท่ามู ใครจะมาคุมดีเท่ามู

จะหาโค้ชโปรไฟล์ดีๆได้เท่ามูยาก.

คือแบบถ้าเก่งแล้ว นิสัยแบบบนี้ จะไม่ว่าเลย นี่ทำแมนยูเละเทะไปหมด

มูจะทะเลาะกับทุกคนบนโลกนี้เลยรึไง

ถ้าไม่ไล่ออกก็จะเป็นแบบนี้ไปเรื่อยๆนั่นแหละ เป็นตั้งแต่กลางฤดูกาลก่อนแล้ว เหมือนเดิมเป้ะ

โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
1
0
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 02 May 2009
ตอบ: 1916
โพสเมื่อ: Sat Dec 08, 2018 03:21
ได้เรื่อยๆ ตราบใดที่ยังทำงานให้ทีมอยู่ สนับสนุนแต่ถ้ามันไม่ไหวจริงๆก็ต้องไป
0
0
แข้งเจลีก
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 16496
โพสเมื่อ: Sat Dec 08, 2018 09:27
เพียบอ่ะ
0
0
นักบอลถ้วย ก.
Status: เนย มีแต่เนยเต็มไปหมด
เข้าร่วม: 12 Jul 2014
ตอบ: 3296
โพสเมื่อ: Sat Dec 08, 2018 09:32
โดนจนได้ แพ้ภัยให้มูนะเนี่ย หัวร้อนกับมูไม่พอ ยังโดนลบเพราะมูอีก
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 89
โพสเมื่อ: Sat Dec 08, 2018 09:50
ยังมีใครสนับสนุนมูอยู่มั้ยครับ
ผมตามเรื่องแมนยูพอสมควร เพราะชอบฟังการวิเคราะห์ของพี่อั้ม ฟุตบอลจีเนียส

พี่อั้มแกหาข้อมูล เเละลองอธิบายไว้ในคลิป "5 ปีที่ว่างเปล่าของแมนยูฯ"

ผมว่าวิเคราะห์ได้ดีเลยนะครับ

แกหาข้อมูลมาว่า ทางอังกฤษวิเคราะห์ไว้ว่าตั้งแต่ครอบครัวเกลเซอร์เข้ามาเทคโอเวอร์เเมนยู พร้อมเอาหนี้สินกว่า 600 ล้านปอนด์มาทิ้งไว้กับแมนยู บวกกับพอท่านเซอร์วางมือพร้อมกับผู้บริหารเรื่องการซื้ออีกคนที่ทำงานคู่กับท่านเซอร์(ผมจำไม่ได้ว่าชื่ออะไรนะครับ) แล้วแต่งตั้งลูกชายคนที่ 7 ...ก็เอ็ด วู้ดเวิร์ดนั่นแหล่ะครับ ขึ้นมาเป็นผู้บริหารการซื้อขาย แนวทางการบริหารการซื้อขายของแมนยูก็เปลี่ยนไป

จากยุคท่านเซอร์ที่เน้นปั้นเด็กดันเด็ก ก็กลายมาเป็นแนวทางแบบกาลัคติกอส ที่เน้นซื้อสตาร์ดังที่มาลงพร้อมแบรนด์ที่สามารถขายภาพลักษณ์ได้

ตั้งแต่ท่านเซอร์วางมือ บอร์ดแมนยูไม่ได้ทำการสเกาต์หาผจก.คนใหม่นะครับ แต่ใช้วิธีการที่ว่า ท่านเซอร์แนะนำ ก็เลยดึงมอยส์มาคุม

แต่แนวทางการซื้อตัวผู้เล่นก็ยังเน้นดึงสตาร์ดังมาเพื่อสร้างแบรนด์ โดยที่ๆม่สนความเข้ากันของแนวทางผจก.กับแนวทางนักเตะ จนผลงานของมอยส์ย่ำแย่ จึงปลดออกเพราะหุ้นตก

แล้วก็ยังไม่มีแนวทางการบริหารที่ชัดเจน ใช้วิธีหาผจก.ที่มีชื่อเสียงกัยว่างอยู่ ณ เวลานั้น ดึงหลัยส์ ฟาล กัล เข้ามา
ซึ่งมีวิธีการเล่นบอลที่ต่างจากมอยส์ คราวนี้ก็ต้องมาล้างไพ่ใหม่ วิธีการใหม่ แต่ผู้เล่นเก่า

ซึ่งทางสื่ออังกฤษเคยวิเคราะห์ไว้ว่า ฟาล กัลไม่ชอบผู้เล่นที่เลี้ยงบอล ชอบเลี้ยง แต่...ซื้อดิ มาเรียมาจากเรอัลมาดริดครับ

สุดท้ายผลงานก็ไม่เป็นใจ หุ้นก็ตก ก็เลยต้องปลด...

แล้วคราวนี้ผู้ที่จะแก้วิกฤตเป็นใคร..ก็หวยมาตกที่ มูริญโญ่ครับ

ทางพี่อั้มแกพูดไว้ว่า แกไม่ซีเรียสที่ทางบอร์ดจะเลือกมูมาคุม แต่แนวทางการบริหารต้องชัด แล้วต้องรู้ไว้ว่า มูก็คือมู

มูเป็นแบบนี้มาตัังแต่คุมเชลซียุคเเรก จนไปมาดริด ไปอินเตอร์ มูก็ยังคงเป็นมู

เล่นบอลรับ ออกสื่อ ปากร้าย

ซึ่งแกเปรียบเทียบไว้ว่า มันเหมือนการเซ็นสัญญากับซาตานนะ อยากได้เเชมป์ต้องทำตามมู 100% ทำได้ ได้แชมป์แน่นอน

ซึ่งมูก็ทำได้จริงๆ นะครับ ได้แชมป์เอฟเอมา

แต่ปรากฏมูไม่ได้นักเตะอย่างที่ขอ ตัวอย่างที่ชัดคือ ดีลซานเชสครับ ที่ทางมูเคยพูดมาตลอดว่าอยากได้เปริซิส แต่ ณ ตอนนั้น การแลกตัว MK กับซานเชส ทำให้ประหยัดเงินกว่า บวกกับชื่อเสียงของซานเชสที่มากกว่า

แล้วก็ปัญหากองหลังของแมนยูที่มีมาตลอดหลายปีครับ
ที่ทางมูร้องขอผู้เล่นใหม่มาตลอดแต่ทางบอร์ดไม่ซื้อให้

ที่เขียนมาซะยาวไม่ได้ปกป้องมูหรือบอกว่ามูไม่ผิดครับ

มูผิดที่ไม่สามารถควบคุมสปิริตนักเตะและทีมได้
แต่การจะแห้ปัญหาแมนยูมันไม่ใช่แค่การเปลี่ยนผจก.ไปเรื่อยๆ ครับ

ผิดถูกประการไหนก็ขออภัยไว้ตรงนี้นะครับ นี่คือฟังมาจากแชแนล "ฟุตบอลจีเนียส" ครับ

ลองไปหาฟังกันได้นะครับ ไม่ได้โฆษณาแต่ว่าดีจึงบอกต่อ

โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
แก้ไขล่าสุดโดย sukkhawadee เมื่อ Sat Dec 08, 2018 09:52, ทั้งหมด 2 ครั้ง
2
0

ซุปตาร์โอลิมปิก
Status: 【=◈︿◈=】
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 19229
โพสเมื่อ: Sat Dec 08, 2018 10:50
ยอมทิ้งไอดีเพื่อขอให้ได้ด่าโค้ชที่ไม่ชอบแค่คำเดียว

ทำไมไม่ไปนั่งพิมพ์ใน notepad ล่ะ จะได้สบายใจขึ้น
จะด่ากี่รอบก็ได้
0
0

ติ่งโล้นครับผม คลั่งโล้นนะ
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel