ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 03 Jul 2007
ตอบ: 1961
โพสเมื่อ: Fri Dec 07, 2018 17:58
แฟนบอลไทยพัฒนาขึ้นเยอะมาก
เมื่อก่อนตอนผมดูฟุตบอลทีมชาติไทย แล้วไม่ประสบความสำเร็จ คนแรกที่จะโดนใส่ก่อน คือ นักฟุตบอลที่เล่นพลาด

ต่อมาแฟนบอลไทยพัฒนาขึ้น เริ่มค้นหาสาเหตุที่แท้จริงของความล้มเหลว แล้วใส่ยับ ยิ่งกระแสโซเชี่ยวแรง ยิ่งใส่กันต่อเนื่องหลายวันติดต่อกัน จนสำนักข่าวหลายสำนักที่ไม่ใช่คู่อาฆาตกะ ส.บอลชุดนี้ และเคยตำหนิการทำงานของ ส.บอลชุดก่อน ยังต้องทำสกู๊ปเกาะติดกันหลายรายการ ล่าสุดก็ช่อง เนชั่น วันนี้ช่วง หกโมงก่าๆ

ผมดีใจนะ ที่ไม่มีใครต่อว่า ak9 ที่ยิงจุดโทษพลาดเลย มีแต่ให้กำลังใจ

เกมนี้ ผมติดธุระ จึงไม่ได้ไปดูสดที่สนาม แต่เพื่อนที่ไปดู เล่าให้ฟังว่า หลังจบเกม จึงอยากไปปลอบ ak9 ที่ยิงจุดโทษพลาดและนักฟุตบอลทีมชาติไทยทุกคน ที่เล่นอย่างเต็มที่แล้ว แต่เข้าไปไม่ถึง เพราะมีกองเชียร์ไทยล้อมอยู่ และตะโกนให้กำลังใจนักเตะทีมชาติไทยอยู่แล้ว เพื่อนผมจึงกลับบ้านและมาแสดงการให้กำลังใจในโซเชี่ยวแทน ผมว่า นักฟุตบอลที่เล่นเต็มที่แล้ว ผลการแข่งขันไม่เป็นดังที่ตั้งใจ การให้กำลังใจช่วงนี้สำคัญสุดแล้ว จะได้มีแรงสู้ต่อไป

ปล. เรื่องยิงจุดโทษพลาด โรแบร์โต้ บักโจ้ เคยพูดว่า คนที่กล้ายิงจุดโทษเท่านั้น ที่จะยิงจุดโทษพลาดได้

10
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
โหวตเป็นกระทู้แนะนำ
นักบอลไทยพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 5366
โพสเมื่อ: Fri Dec 07, 2018 18:01
Top Comment [RE: แฟนบอลไทยพัฒนาขึ้นเยอะมาก]
แฟนบอลก็มีทั้งแบบเชียร์จริงและผสมโรงตามกระแส

แบบเชียร์จริง วิเคราะห์และวิจารณ์แบบมีเหตุผลอันนี้ผมชื่นชม หลายๆคนใน ss เป็นแบบนั้น

แต่แบบ เชียร์ตามกระแส ผสมโรงด่า เอะอะไล่สมาคม นายกต้องออกเลย โค้ชต้องไปเลย

อันนี้ขอไม่เห็นด้วยละกัน
Status:
เข้าร่วม: 15 Jan 2006
ตอบ: 11996
โพสเมื่อ: Fri Dec 07, 2018 18:06
Top Comment [RE: แฟนบอลไทยพัฒนาขึ้นเยอะมาก]
จริงๆก็สมควรโดนด่านะ ภาพรวมของทัวนี้กากมากเลย แต่จะด่าเป็นคนๆเจาะจงไปคงไม่ได้ เค้าก็บอกแต่แรกแล้วว่าลองทีม เราได้ผู้เล่นหน้าใหม่มาลงเตะตั้งเยอะ งานจริงมันอยู่ที่ถ้วยเอเชีย แล้วเราก็ไม่ได้หวังชนะด้วยนะ เราหวังแค่ไปสู้กับระดับเอเชียแบบสูสี ไม่ได้แพ้เละแบบเก่า

ผมเห็นว่าเป็นการดีด้วยซ้ำที่เราได้เห็นว่านอกจากตัวหลักเดิมๆแล้ว ใครมันจะสามารถมาทดแทนได้บ้าง ยังไงก็ต้องรอดูทัวต่อไป ดูการเรียกตัว ดูแผนที่เจอกับทีมระดับเอเชีย แล้วค่อยมาด่ากันเต็มปากอีกทีตอนนั้นถ้ามันยังห่วย
11
0
นักบอลไทยพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 5366
โพสเมื่อ: Fri Dec 07, 2018 18:01
[RE: แฟนบอลไทยพัฒนาขึ้นเยอะมาก]
แฟนบอลก็มีทั้งแบบเชียร์จริงและผสมโรงตามกระแส

แบบเชียร์จริง วิเคราะห์และวิจารณ์แบบมีเหตุผลอันนี้ผมชื่นชม หลายๆคนใน ss เป็นแบบนั้น

แต่แบบ เชียร์ตามกระแส ผสมโรงด่า เอะอะไล่สมาคม นายกต้องออกเลย โค้ชต้องไปเลย

อันนี้ขอไม่เห็นด้วยละกัน
Status:
เข้าร่วม: 15 Jan 2006
ตอบ: 11996
โพสเมื่อ: Fri Dec 07, 2018 18:06
[RE: แฟนบอลไทยพัฒนาขึ้นเยอะมาก]
จริงๆก็สมควรโดนด่านะ ภาพรวมของทัวนี้กากมากเลย แต่จะด่าเป็นคนๆเจาะจงไปคงไม่ได้ เค้าก็บอกแต่แรกแล้วว่าลองทีม เราได้ผู้เล่นหน้าใหม่มาลงเตะตั้งเยอะ งานจริงมันอยู่ที่ถ้วยเอเชีย แล้วเราก็ไม่ได้หวังชนะด้วยนะ เราหวังแค่ไปสู้กับระดับเอเชียแบบสูสี ไม่ได้แพ้เละแบบเก่า

ผมเห็นว่าเป็นการดีด้วยซ้ำที่เราได้เห็นว่านอกจากตัวหลักเดิมๆแล้ว ใครมันจะสามารถมาทดแทนได้บ้าง ยังไงก็ต้องรอดูทัวต่อไป ดูการเรียกตัว ดูแผนที่เจอกับทีมระดับเอเชีย แล้วค่อยมาด่ากันเต็มปากอีกทีตอนนั้นถ้ามันยังห่วย
11
0
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 20 Jan 2010
ตอบ: 8049
โพสเมื่อ: Fri Dec 07, 2018 18:15
การยิงจุดโทษ นอกจากใจแล้วจังหวะการวางเท้าก็สำคัญ ชึ่งผิดแค่นิดเดียวก็อาจจะออกข้างไม่ก็ข้ามคาน ยิ่งลูกสำคัญขี้เป็นชี้ตายด้วย มันยากน่ะ

ak9 เลือกยิงแรงเสยใต้คาน ลูกแบบนี้ถ้าไม่ข้ามคานก็เป็นประตู100% ชึ่งยิงยากพอๆกับยิงเสียบมุม

แฟนบอลเขาไม่โทษนักเตะหรอก เพราะเท่าที่เห็น ไล่โค้ช ไล่เฮง ไล่สมยศ และที่สำคัญ เรียกร้องซิโก้มาคุม เพื่อนในเฟชผมนี่แหละ
0
0

คนโง่มักคิดว่าตัวเองฉลาด คนฉลาดมักแกล้งโง่

ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status: COYS
เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 32310
โพสเมื่อ: Fri Dec 07, 2018 18:24
เบื่อแฟนบอลพวกที่เรียกร้องบังยีนี่แหละ เห็นแล้วหงุดหงิด รู้ว่ามันเอาฮาแต่ก็โคตรรำคาญ
2
0
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 18321
โพสเมื่อ: Fri Dec 07, 2018 18:29
[RE]แฟนบอลไทยพัฒนาขึ้นเยอะมาก
yut_arsenal พิมพ์ว่า:
การยิงจุดโทษ นอกจากใจแล้วจังหวะการวางเท้าก็สำคัญ ชึ่งผิดแค่นิดเดียวก็อาจจะออกข้างไม่ก็ข้ามคาน ยิ่งลูกสำคัญขี้เป็นชี้ตายด้วย มันยากน่ะ

ak9 เลือกยิงแรงเสยใต้คาน ลูกแบบนี้ถ้าไม่ข้ามคานก็เป็นประตู100% ชึ่งยิงยากพอๆกับยิงเสียบมุม

แฟนบอลเขาไม่โทษนักเตะหรอก เพราะเท่าที่เห็น ไล่โค้ช ไล่เฮง ไล่สมยศ และที่สำคัญ เรียกร้องซิโก้มาคุม เพื่อนในเฟชผมนี่แหละ  

เพื่อนท่านบอกรึเปล่าครับว่าไล่สมยศแล้วเอายังไงต่อ เอาตามความเป็นจริงในขณะนี้นะครับ ผมว่าหลายคนก็ตอบไม่ได้นะ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
3
0

นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 19 Feb 2006
ตอบ: 3450
โพสเมื่อ: Fri Dec 07, 2018 18:36
ไล่ สมยส ออกจากตำแหน่ง อันนี้ มีตำแหน่งให้ไล่

ที่พยายามไล่ โค๊ชเฮง ที่บอกไม่ได้แชมพ์จะลาออกไรงี้ คือ ตอนนั้นที่พูดตอนเป้นประธานเทคนิค ตอนนี้ ไม่ได้เป็นแล้ว จะให้แก ลาออกจากตำแหน่งไหนดี บางคนไม่รู้ด้วยซ้ำว่าแก่ไม่มีตำแหน่งประธานเทคนิคแล้ว ไล่อย่างเดียวเลย อันนี้สิ ตลกร้าย

แกไปทำตำแหน่งดูแลเด็กๆ แล้วตอนนี้ เอาไงดีไล่แกอีกไหม
แก้ไขล่าสุดโดย MaDCaZ เมื่อ Fri Dec 07, 2018 18:37, ทั้งหมด 2 ครั้ง
3
0
โอกาสมาพร้อมความพยายาม
ดาวซัลโวโอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 22305
โพสเมื่อ: Fri Dec 07, 2018 18:39
MaDCaZ พิมพ์ว่า:
ไล่ สมยส ออกจากตำแหน่ง อันนี้ มีตำแหน่งให้ไล่

ที่พยายามไล่ โค๊ชเฮง ที่บอกไม่ได้แชมพ์จะลาออกไรงี้ คือ ตอนนั้นที่พูดตอนเป้นประธานเทคนิค ตอนนี้ ไม่ได้เป็นแล้ว จะให้แก ลาออกจากตำแหน่งไหนดี บางคนไม่รู้ด้วยซ้ำว่าแกไใ่ใีตำแหน่งประธานเทคนิคแล้ว ไล่อย่างเดียวเลย อันนี้สิ ตลกร้าย

แกไปทำตำแหน่งดูแลเด็กๆ แล้วตอนนี้ เอาไงดีไล่แกอีกไหม  

โครตไม่เมคเซ้นเลย

กี่ทัวร์ตั้งแต่ตอนนั้น แกโดนไล่มาตลอด จนแกออกไปแล้ว ไปดูแลเด็กตามที่หลายคนต้องการแล้ว

ก็ยังจะไปไล่แกอีก

ผมอยากให้กลับชลมากๆ อยู่ไปก็เปลืองตัวเปล่าๆ
5
0

นักบอลถ้วย ข.
Status: อย่าเยอะ เคน่ะ
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 2905
โพสเมื่อ: Fri Dec 07, 2018 19:02
ผมว่าก็พัฒนาไปตามยุคแหละครับ

ยุคนี้การเสพข่าวมันทำได้ง่ายมากๆ แค่เปิดโทรศัพท์ก็รู้เรื่องหมด
ไม่ว่าจะเป็นเบื้องหน้า เบื้องหลัง รู้หมด

เทียบกับยุคก่อน ถ้าไม่ดูทีวี ก็อ่านหนังสือพิมพ์ ส่วนอินเตอร์เน็ตนี่ก็แทบไม่ค่อยได้เข้าเล่น
การแสดงความเห็น ก็คุยกันเฉพาะในกลุ่มเพื่อนๆ ไม่ค่อยมีมาแบ่งฝ่ายกันแบบนี้
การเชียร์บอล จบนัด ก็จบกัน คุยกันแค่ในสนาม เรื่องนอกสนามก็ไม่ค่อยพูดกัน

ต่างกับยุคนี้มากๆ

นี่แหละครับ แฟนบอลไทยพัฒนาขึ้น ก็เพราะเทคโนโลยีที่พัฒนาขึ้นตามยุคตามสมัย

1
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
ตอบ: 390
โพสเมื่อ: Fri Dec 07, 2018 19:02
ผมเบื่อแฟนบอลไทยอย่างนึงคือ มันจะมีพวกที่กลับลำตามกระแสอย่างรวดเร็ว เมื่อก่อนไล่บังยี ตอนนี้กลับเรียกหา แต่ก่อนบอกซิโก้คือฮีโร่ เรียกศัทธาแฟนบอล ไป ๆ มา ๆ พอผลงานไม่ดีบอกไม่มีความสามารถ อ่อน ลาออกเถอะ พอมาตอนนี้อยู่ดี ๆ ไปเรียกร้องให้เค้ากลับมาซะงั้น

คือผมว่าแฟนบอลบางส่วนยังไม่เข้าใจฟุตบอลอย่างแท้จริงอ่ะ

แก้ไขล่าสุดโดย tharmathorn12 เมื่อ Fri Dec 07, 2018 19:03, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 20 Jan 2010
ตอบ: 8049
โพสเมื่อ: Fri Dec 07, 2018 19:03
Lebron17 พิมพ์ว่า:

เพื่อนท่านบอกรึเปล่าครับว่าไล่สมยศแล้วเอายังไงต่อ เอาตามความเป็นจริงในขณะนี้นะครับ ผมว่าหลายคนก็ตอบไม่ได้นะ  

ผมไม่ไปเม้นท์ถามครับ แค่โพสเรื่องซิโก้ลาออกเอง ผลงานยุคสมยศ และความบัดซบยุคก่อนหน้านี้
2
0

คนโง่มักคิดว่าตัวเองฉลาด คนฉลาดมักแกล้งโง่

Status: เปลี่ยนอวตาลไม่ได้ มันบังคับให้เปลี่ยนชื่อด้วย กุไ
เข้าร่วม: 24 Jan 2011
ตอบ: 732
โพสเมื่อ: Fri Dec 07, 2018 19:08
กลุ่มบอลไทย ในSS เชียร์บอลแบบมีอารยะกันเป็นส่วนใหญ่ ผมถึงชอบเข้า
ไปออกความเห็นที่อื่นจะอกแตกตาย เถียงเค้าไม่ทัน
1
0
Status:
ตอบ: 18321
โพสเมื่อ: Fri Dec 07, 2018 19:13
[RE]แฟนบอลไทยพัฒนาขึ้นเยอะมาก

ผมไม่ไปเม้นท์ถามครับ แค่โพสเรื่องซิโก้ลาออกเอง ผลงานยุคสมยศ และความบัดซบยุคก่อนหน้านี้  

เอาจริงๆไล่โค้ชผมมองว่าเป็นสิ่งที่เข้าใจได้นะ ผลงานไม่ดีเล่นไม่ดี เอาโค้ชใหม่มา แต่ไล่สมยศแล้วเอายังไงต่อผมยังคิดไม่ออกเลย เอาใครมา ทีมงานไหนมา แล้วเอามาจะมี จะทำงานแบบทีมงานชุดนี้ไหม หรือย้อนกลับไปแบบชุดเก่า นี่เอาแค่คนในวงการชุดปัจจุบันนะ ที่แยกเป็น2ขั้วชัดเจน
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
2
0

Status:
ตอบ: 390
โพสเมื่อ: Fri Dec 07, 2018 19:14
CASNOVA_55+ พิมพ์ว่า:
กลุ่มบอลไทย ในSS เชียร์บอลแบบมีอารยะกันเป็นส่วนใหญ่ ผมถึงชอบเข้า
ไปออกความเห็นที่อื่นจะอกแตกตาย เถียงเค้าไม่ทัน  

เพราะ SS คือพื้นที่ของแฟนบอลตัวจริงไงล่ะท่าน
1
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 03 Sep 2018
ตอบ: 2873
โพสเมื่อ: Fri Dec 07, 2018 19:38
ถูกแบนแล้ว

เอาจริงๆไล่โค้ชผมมองว่าเป็นสิ่งที่เข้าใจได้นะ ผลงานไม่ดีเล่นไม่ดี เอาโค้ชใหม่มา แต่ไล่สมยศแล้วเอายังไงต่อผมยังคิดไม่ออกเลย เอาใครมา ทีมงานไหนมา แล้วเอามาจะมี จะทำงานแบบทีมงานชุดนี้ไหม หรือย้อนกลับไปแบบชุดเก่า นี่เอาแค่คนในวงการชุดปัจจุบันนะ ที่แยกเป็น2ขั้วชัดเจน  

จะทีมงานเดิม เปลี่ยนหัว หรือ ทีมงานใหม่ที่เข้าสมัครตอนเลือกตั้ง แล้วมาพิจารณา ส่วนตัวผมอยากได้ โจ พาทิศ ถ้าเป็นทีมงานเดิมลองสลับขึ้นมาเป็นหัวดูไหม
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel