ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะเทศบาล
Status: ทำลายชีวิตตัวเอง ด้วยมือตัวเอง
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 3379
โพสเมื่อ: Fri Dec 07, 2018 15:06
[RE: ซุปไก่ คือคนที่ไทยต้องการ?]
สำหรับผม ผมเลือกโค้ชกาม่าครับ ไม่ใช่ว่าโค้ชซิโก้ไม่ดีนะครับ แต่อยากให้เค้ากลับมาหลังจากโค้ชกาม่าลงตำแหน่งก่อน

สำหรับโค้ชซิโก้ อยากให้เค้าปรับปรุงส่วนที่ผิดพลาดในครั้งก่อนให้ผม
1. แบนเมีย ห้ามเล่นโซเชียล
2. สัญญาให้ทำตามที่สมาคมกำหนด
3. การเลือกนักเตะ ไม่ผิดที่จะมีในใจ แต่ควรเลือกที่จะให้โอกาสคนอื่นบ้าง

ผมชอบโค้ชโก้นะ มีแนวทางการเล่น สปิริต ความมีวินัยดีนะครับ ในระดับเอเชียเจอมาแล้ว เอามันมาพัฒนาตัวเองนะครับ
3
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
โค้ช T-License
Status:
: 1 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 01 Dec 2013
ตอบ: 7806
โพสเมื่อ: Fri Dec 07, 2018 15:12
[RE: ซุปไก่ คือคนที่ไทยต้องการ?]
Bojan Djordjic พิมพ์ว่า:
แค่การเรียกชื่อคุณยังไม่ให้เกียรติเค้าเลย

ถามในนี้ก็เฮฮาครื้นเครงกันในกะลาแถมมีคำตอบในใจอยู่แล้วไม่งั้นไม่เรียกชื่อเค้าว่าซุปไก่หรอก

พอคนอื่นเรียกร้องเอาซิโก้ก็กล่าวหาว่าคนเหล่านั้นเพิ่งดูบอล ชอบแต่บอลบุก ไม่นึกถึงรากฐานที่วางไว้แต่พอถามว่าต้องรอรากฐานนานแค่ไหน ก็หาว่าแฟนบอลไทยรอไม่เป็น

แล้วถ้าแฟนบอลต้องการคนที่มี "ผลงาน"กลับมาทำทีม คนที่ปลุกกระแสบอลไทยให้กลับมาทำทีม คนที่คุมเด็กๆในทีมเรื่องอารมณ์ได้ "มันผิดเหรอ?"

โดยส่วนตัวผมก็ไม่ต้องการให้ซิโก้แกกลับมาตอนนี้ มันไม่เหมาะกับสถาณการณ์แต่ถ้าถามว่าระหว่างราเยวัชกับซิโก้ใครดีกว่า ก็ต้องบอกว่ซิโก้เพราะผลงานจับต้องได้มากกว่า แต่เดี๋ยวก็คงจะมีแขวะว่าบอลโลกรอบคัดเลือกยังโดนยิงไส้ไหลอยู่เลย ราเยวัชมาคุมแค่ 3 นัดยังได้คะแนนเท่ากับที่ซิโก้คุม 7 นัด

แต่ผมเข้าใจพวกคุณนะ รักแล้วก็เอาให้สุดเลือกเชียร์แล้วด่าไม่ได้กลัวเสียหน้า และเข้าใจว่าพวกคุณคงคุยกันได้แค่ในนี้แหละ ไปที่อื่นคงเถียงคนอื่นไม่ได้และพาลบอกว่าคนอื่นมันแฟนบอลเลเวล 1 พวกคุณสิเลเวล 99 ใครชอบซิโก้ก็จะเป็นแฟนบอลสายเซลฟี่ แต่ถ้าชอบราเยวัชคนเหล่านี้สิดูบอลเป็น

ผมเข้าใจและเห็นใจพวกคุณ อยู่ในนี้ก็เย้วๆกันให้เต็มที่ครับเพราะเดี๋ยวถึงอาเซี่ยนคัพก็จะหาข้อแก้ตัวไม่ได้แล้ว

อ่ะ...เชิญเรื้อน  

เพจอื่น, บอร์ดอื่น อวยสมยศ,ราเยวัช เหมือนที่นี่ไม่ได้ไงครับ

กระแสมันเริ่มแรงขึ้นเรื่อยๆ ฉะนั้นเอาให้เต็มที่

0
0

ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 06 May 2009
ตอบ: 5194
โพสเมื่อ: Fri Dec 07, 2018 15:28
TWICE พิมพ์ว่า:
เอาซิโก้มานี่คือก้าวถอยหลังอะ

เราควรหาโค้ชใหม่ ไม่ใช่ไปเอาซิโก้กลับมา

เอาซิโก้กลับมาผลงานก็ไม่ดีขึ้นหรอก แค่เปลี่ยนบอลรับเป็นบอลรุกแค่นั้นแหละ แต่ผลลัพธ์ไม่ต่างกัน อย่าลืมว่าผลงานระดับบอลเอเชีย ซิโก้ห่วยกว่าราเยวัชเยอะ

ใครที่คิดว่าแกเป็นโค้ชที่เก่งอยากให้ไปดูตอนแกทำท่าเรือจริงๆ ผมหัวเราะทุกนัดอะ แทคติคโคตรห่วย

..ผมก็ไม่ได้อยากให้ซิโก้กลับมานะ แต่สงสัยว่าเอาซิโก้กลับมามันก้าวถอยหลังยังไง ตอนที่แกลาออกผมกลับคิดว่ายังไปไม่สุดซะด้วยซ้ำ การไปรอบสุดท้ายระดับเอเชียครั้งแรกในรอบ 10ปี แต่แพ้กลับมา มันคือความล้มเหลวเหรอ ถามจริง ถ้าจะบอกว่าซิโก้ล้มเหลวคือไม่สามารถพาเข้ารอบสุดท้ายได้อีกครั้งนั่นแหละ

..ส่วนราเยวัช ผมก็รอดูผลงานระดับเอเชียนะ เห็นอวยจังว่าเทพนักเทพหนา แต่ที่คุมไทยเรามานี่ผมไม่เห็นว่าจะเทพอะไร ก่อนที่จะบอกว่าซิโก้ห่วยกว่าเยอะก็รอดูราเยวัชก่อนว่าจะพาเข้าไปเล่นรอบสุดท้ายได้อีกครั้งมั้ย เลิกอวยไปก่อนว่าแผนรับแล้วโต้มันเหมาะไว้เจอทีมระดับเอเชีย เพราะขนาดเจออาเซียนมันยังไม่ค่อยจะไหว
1
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 14 Feb 2014
ตอบ: 2345
โพสเมื่อ: Fri Dec 07, 2018 15:34
ผมไม่รู้หรอกครับว่าโค๊ชควรเป็นใคร ผมเป็นนักดูบอลคื้นเครงในกะลาตามที่ท่านบนบอก แถมไม่มีคำตอบในใจด้วย
1
0

"ไม่ได้เกลียดคนที่ทีมที่เชียร์ครับ แต่เกลียดที่นิสัย"
แข้งลีกเอิง
Status: Are You Serius?No.I'm voldemort
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 8680
โพสเมื่อ: Fri Dec 07, 2018 15:41
ถ้าอยากได้เกมบุกเเหลกไปเอา มาโน่ มาก็ได้ครับถ้างั้น เเต่ไม่เอาซิโก้ เอามาก็ถอยกลับไแเหมือนเดิมอะ
1
0
“เมื่อไหร่ที่ผมหลับ ผมจะฝันถึงคุณ... เป็นคุณเสมอ”- Avenger:Endgame
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 01 Jan 2014
ตอบ: 1061
โพสเมื่อ: Fri Dec 07, 2018 16:01
TWICE พิมพ์ว่า:
เอาซิโก้มานี่คือก้าวถอยหลังอะ

เราควรหาโค้ชใหม่ ไม่ใช่ไปเอาซิโก้กลับมา

เอาซิโก้กลับมาผลงานก็ไม่ดีขึ้นหรอก แค่เปลี่ยนบอลรับเป็นบอลรุกแค่นั้นแหละ แต่ผลลัพธ์ไม่ต่างกัน อย่าลืมว่าผลงานระดับบอลเอเชีย ซิโก้ห่วยกว่าราเยวัชเยอะ

ใครที่คิดว่าแกเป็นโค้ชที่เก่งอยากให้ไปดูตอนแกทำท่าเรือจริงๆ ผมหัวเราะทุกนัดอะ แทคติคโคตรห่วย

ยอมรับเลยครับ ปีนั้นฮาๆแบบเสี่ยวตูดจริงๆ

จากเกาะๆกลุ่มหัวตาราง แม่มมมมมาหนีตกชั้นเฉย

คำพูดยอดฮิตที่ผม จำได้เวลาสัมภาษณ์ ท่าเรือผมมม

1.น้องๆทำดีแล้ว (บุกแม่มมทั้งทีม รับชั่งแม่มม เอ้ากำ โดนนำ 55555555)
2.ไม่ใช่ทีมที่ผมต้องการ.....

แล้วทำไมจเด็จทำได้ พาทีมเกาะแถวๆหัวตารางได้
ทำไมคุณถึงพาทีมจะไปโซนอันตราย ผมยังงงเลย
แค่นี้ก็คงบ่งบอกคุณภาพของโค้ชได้นะครับกับการใช้ทรัพยากรที่มือได้ดีที่สุด

แต่ขอยอมรับสปีริตที่ยอมออกจากตำแหน่ง ตามคำพูดครับ

ปล.ผมชอบหมดครับซิโก้ คุม ทีมชาติ + ราเยวัช ยุค ปจบ.
เชียร์ทีมชาติไทย แต่ซิโก้ ตอนท่าเรือนี้ผมโคตรจะเซง

5
0
ดาวซัลโวโอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 22300
โพสเมื่อ: Fri Dec 07, 2018 16:02
ใครจะมาเป็นโค้ช

ผมขอทำงานแบบฟูลไทม์ ไม่ใช่พาร์ทไทม์ เป็นอย่างแรกหนะครับ
1
0

นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 24 Apr 2010
ตอบ: 3554
โพสเมื่อ: Fri Dec 07, 2018 16:15
prozorla พิมพ์ว่า:
ผมชอบการทำทีมของแกนะครับ

แต่ต้องบอกเลยว่าผมไม่ชอบอยู่2อย่าง

1.การเรียกตัวนักเตะโดยที่แกไม่ได้ดูฟอร์มนักเตะ ณ ตอนนั้นเลย (เข้าใจว่ามันเข้าระบบแก)

2.แผงหลัง รู้สึกจะรัวๆยังไงก็ไม่รู้ ซึ่งต่างจากลุงเย ที่หลังแน่น แต่ขอเสียของลุงเยคือเท่าที่ดูAFF แบ็ค 2 ข้าง ไม่บุกเลย แม้งโครตรำคานตา บางจังหวะมันควรมีแบ็คไปซัพพอตริ้มเส้นเพื่อให้แบ็คเขาพะวงบางไรบาง ปัดโธ่ ออกทะเลเฉยเลยตรู

ปล.ผมชอบบอลเกมบุก ไม่ชอบบอลเกมรับ แต่ชั่วโมงนี้ผมยังหนับหนุนลุงเยก่อน

ขี้เกียจหาโค้ชใหม่ ถ้าอยากได้จริงๆของคนใหม่ที่ไม่ใช่หน้าเดิม  

เถียงเลยใครว่าไม่เข้าไปดู ดูผ่านไอแพท ผ่านทีวีไง ปัดโถ่
0
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 21 Sep 2009
ตอบ: 3228
โพสเมื่อ: Fri Dec 07, 2018 16:15
AMI N พิมพ์ว่า:
แค่การเรียกชื่อคุณยังไม่ให้เกียรติเค้าเลย

ถามในนี้ก็เฮฮาครื้นเครงกันในกะลาแถมมีคำตอบในใจอยู่แล้วไม่งั้นไม่เรียกชื่อเค้าว่าซุปไก่หรอก

พอคนอื่นเรียกร้องเอาซิโก้ก็กล่าวหาว่าคนเหล่านั้นเพิ่งดูบอล ชอบแต่บอลบุก ไม่นึกถึงรากฐานที่วางไว้แต่พอถามว่าต้องรอรากฐานนานแค่ไหน ก็หาว่าแฟนบอลไทยรอไม่เป็น

แล้วถ้าแฟนบอลต้องการคนที่มี "ผลงาน"กลับมาทำทีม คนที่ปลุกกระแสบอลไทยให้กลับมาทำทีม คนที่คุมเด็กๆในทีมเรื่องอารมณ์ได้ "มันผิดเหรอ?"

โดยส่วนตัวผมก็ไม่ต้องการให้ซิโก้แกกลับมาตอนนี้ มันไม่เหมาะกับสถาณการณ์แต่ถ้าถามว่าระหว่างราเยวัชกับซิโก้ใครดีกว่า ก็ต้องบอกว่ซิโก้เพราะผลงานจับต้องได้มากกว่า แต่เดี๋ยวก็คงจะมีแขวะว่าบอลโลกรอบคัดเลือกยังโดนยิงไส้ไหลอยู่เลย ราเยวัชมาคุมแค่ 3 นัดยังได้คะแนนเท่ากับที่ซิโก้คุม 7 นัด

แต่ผมเข้าใจพวกคุณนะ รักแล้วก็เอาให้สุดเลือกเชียร์แล้วด่าไม่ได้กลัวเสียหน้า และเข้าใจว่าพวกคุณคงคุยกันได้แค่ในนี้แหละ ไปที่อื่นคงเถียงคนอื่นไม่ได้และพาลบอกว่าคนอื่นมันแฟนบอลเลเวล 1 พวกคุณสิเลเวล 99 ใครชอบซิโก้ก็จะเป็นแฟนบอลสายเซลฟี่ แต่ถ้าชอบราเยวัชคนเหล่านี้สิดูบอลเป็น

ผมเข้าใจและเห็นใจพวกคุณ อยู่ในนี้ก็เย้วๆกันให้เต็มที่ครับเพราะเดี๋ยวถึงอาเซี่ยนคัพก็จะหาข้อแก้ตัวไม่ได้แล้ว

เพจอื่น, บอร์ดอื่น อวยสมยศ,ราเยวัช เหมือนที่นี่ไม่ได้ไงครับ

กระแสมันเริ่มแรงขึ้นเรื่อยๆ ฉะนั้นเอาให้เต็มที่

ไหนๆก็ไหนๆแล้วอวยซุปไก่หน่อยซิ โอกาสมาแล้วเอาให้เต็มที่
0
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 24 Apr 2010
ตอบ: 3554
โพสเมื่อ: Fri Dec 07, 2018 16:17
จริงๆอยากลองโคชญี่ปุ่น ระบบ วินัย น่าจะดีกับทีมไทย ในไทยลีกเคยมีโคชญี่ปุ่นคุมบ้างไหมครับ แล้วเล่นเป็นไงบ้าง ผมไม่ค่อยตามเลย
0
0
ดาวเตะกัลโช่
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 16375
โพสเมื่อ: Fri Dec 07, 2018 16:26
ไม่เอาซิโก้ครับ หลังจากคุมท่าเือมาแกทำงานอะไรบ้างที่ช่วยให้ฝีมือคุมทีมแกก้าวหน้าอบรมโค้ชนั่นต้องอบรมอยู่แล้วถ้าอยากคุมทีมอีกนานๆ ราเยวัชเอเอฟเอฟ ห่วยจริงแต่ก็ไปวัดกันเอชี่ยนคัพอีกทีหากห่วยอีกก็ปลดและสมาคมจะดันกาม่าขึ้นมาแน่ๆ
0
0
โค้ช T-License
Status:
: 1 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 01 Dec 2013
ตอบ: 7806
โพสเมื่อ: Fri Dec 07, 2018 16:42
มังกรหนวดทอง พิมพ์ว่า:
AMI N พิมพ์ว่า:

ไหนๆก็ไหนๆแล้วอวยซุปไก่หน่อยซิ โอกาสมาแล้วเอาให้เต็มที่  

โผล่มาแล้วหรอ หายไปซะนาน

ผมต้องศึกษาการอวยของคุณมากกว่ากับ สมยศ, ราเยวัช

โชว์ให้ดูหน่อย

0
0

ดาวซัลโวยุโรป
Status: เทนฮวย ออกไป!!
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 27052
โพสเมื่อ: Fri Dec 07, 2018 16:43
sazori พิมพ์ว่า:
จริงๆอยากลองโคชญี่ปุ่น ระบบ วินัย น่าจะดีกับทีมไทย ในไทยลีกเคยมีโคชญี่ปุ่นคุมบ้างไหมครับ แล้วเล่นเป็นไงบ้าง ผมไม่ค่อยตามเลย  

มีวาดะเคยทำชลบุรีได้รองแชมป์ไทยลีคแต่ไปทำท่าเรือก็ผลงานไม่ดีเท่าไร
คัมเบะเคยคุมโคราช เชียงใหม่ ล่าสุดก็อุบล
โค้ชวินัยดี แต่นักเตะไทยวินัย... ระวังจะเจอเล่นไล่โค้ชแทน
1
0
แข้งเจลีก
Status:
เข้าร่วม: 01 Sep 2017
ตอบ: 6049
โพสเมื่อ: Fri Dec 07, 2018 16:54
เรียกคนอื่นซุปไก่....โถ พ่อซุปหน่อไม้
2
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 19 Jul 2008
ตอบ: 9390
ที่อยู่: Sir Matt Busby Way, Old Trafford, Manchester, M16 0RA
โพสเมื่อ: Fri Dec 07, 2018 16:54
จะเรียกเขา ดูตอนเขาทำ ท่าเรือด้วย กุมขมับ
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel