ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอลถ้วย ง.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 19 Feb 2006
ตอบ: 3450
โพสเมื่อ: Fri Dec 07, 2018 13:22
[RE: 'เคน'ได้แรงบันดาลใจบอลโลกช่วยจุดไฟล่าดาวซัลโวพรีเมียร์]
Cha_Lamp พิมพ์ว่า:
Baggio10 พิมพ์ว่า:
เคนเป็นคนที่ทำเพื่อทีมเสมอ ไม่เคยนึกถึงความสำเร็จส่วนตัว  

ถั่วต้มนะครับ
เพื่อนเตะบอลอัดเข้าประตูยังไม่โทษเพื่อนเลย ยอมรับแทนเพื่อนด้วยนะ  

5555+ แฮรี่ เคลม ชื่อนี้ไม่ได้มาเพราะ หยิบฉลาก นะครับ
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
โอกาสมาพร้อมความพยายาม
นักบอลถ้วย ค.
Status:
เข้าร่วม: 24 Apr 2006
ตอบ: 2515
โพสเมื่อ: Fri Dec 07, 2018 13:22
[RE: 'เคน'ได้แรงบันดาลใจบอลโลกช่วยจุดไฟล่าดาวซัลโวพรีเมียร์]
เคนบอกรางวัลบอลโลกก็งั้นๆได้มาก็ทำไรไม่ได้ ทำไรไม่ได้สักอย่าง ต้องออกมาให้สัมภาษย์แบบนี้ใช่มะ เปิดใจกว้างๆกันหน่อยครับ
1
0
++ My blood is a LILLY WHITE & THE NAVY BLUE..!!!++ .. GO GO Tottenham GO GO .. ^^,

ดาวเตะกัลโช่
Status: เชียร์ตั้งแต่หนุ่มยันแก่ มีแต่ช้ำ ไม่มีแชมป์
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 6103
โพสเมื่อ: Fri Dec 07, 2018 13:28
[RE]'เคน'ได้แรงบันดาลใจบอลโลกช่วยจุดไฟล่าดาวซัลโวพรีเมียร์
Boatbie Keane พิมพ์ว่า:
เอาจริงๆ ถ้าดูเคนเล่นทุกนัด มันก็ไม่ได้บ้ายิงแบบเดิมละ นาาา จ่ายบอลคมๆ ให้เพื่อนก็่บ่อยอยู่ ไหนจะลงมาล้วงบอลบ้าง เกมรับก็ลงมาชาช่วยโหม่ง

ส่วนคนเป็นกองหน้ามีคนไหนบ้างไม่อยากทำลาสถิติ พอช ก็พูดไปเรื่อยตอนนั้น จะลดความกดดันหรืออะไรก็แล้วแต่

เปิดใจลองรักเคนดูครับ น้องมันมี Passion สูง ทำตัวก็โอเคอยู่นา คนแบบนี้น่าสนับสนุน

ใช่ครับ เคนเล่นเพื่อทีมมากขึ้น เก๋าขึ้นจากประสบการณ์ที่มากขึ้น
ไม่บ้าวิ่งไล่ทุกจังหวะจนเสียฟาล์วโง่ๆ หรือพุ่งใส่ไม่ยั้งจนเจ็บแบบปลายฤดูกาลอีกแล้ว
แต่คนจะโดนว่า ยังไงก็โดนว่าอยู่ดีละครับ
พอชก็สัมภาษณ์ปกป้องทีมและลูกน้องอยู่แล้ว จะจริงหรือไม่จริงก็ช่าง
นักข่าวถามแบบเสี้ยม คนแปลข่าวช่วยเสี้ยมซ้ำ ทีนี้แหลมเปี๊ยบเลย
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
6
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 14 Mar 2010
ตอบ: 18390
โพสเมื่อ: Fri Dec 07, 2018 13:35
ถูกแบนแล้ว
[RE]'เคน'ได้แรงบันดาลใจบอลโลกช่วยจุดไฟล่าดาวซัลโวพรีเมียร์
ไม่ต้องไปสนลมปากใครเขาครับ มันพิสูจณ์ให้เห็นมาแล้ว ว่าคำพวกนี้ทำอะไรเคนส์มันไม่ได้หรอก เอาตั้งแต่ดังฤดูกาลเดียว ... สอง ... สาม ... หรือจะเคลมหลายฝ่ายบอกวงแตก (ขำๆเข้าใจ) แต่วิเคราะห์กันจริงจัง เรื่องฟอร์มดรอป สุดท้ายไล่บี้ซาล่าอย่างมันจนนัดท้ายๆ ซึ่งซาล่าดีกว่า ก็ต้องยอม แต่ไม่วายโดนแซะว่า FA โอ๋ ... หรือในนามทีมชาติ เหมาลูกโทษบ้างไรบ้าง ... ก่อนเริ่มฤดูกาล ฟอร์มไม่เปรี้ยง เอ้อ อันนี้ถูก แต่มันก็มาเรื่อยๆ มาเรียงๆ แค่ไม่ต้องไปกดดันมัน ขนาดแฟนไก่ยังไม่มีใครไปกดดันมันเลย อ่ะปิโธ่
นักบอลไทยพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2014
ตอบ: 1473
โพสเมื่อ: Fri Dec 07, 2018 13:41
'เคน'ได้แรงบันดาลใจบอลโลกช่วยจุดไฟล่าดาวซัลโวพรีเมียร์
มีแต่พวกขี้อิจฉาเยอะเลยเคนเอ้ย

โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
4
0

ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 8359
โพสเมื่อ: Fri Dec 07, 2018 13:54
ความจริงพอชพูดก็ส่วนพอชพูด เคนพูดก็ส่วนเคนพูด ถ้าจะดิสก็ต้องไปดิสพอชเพราะอันนี้เจ้าตัวเป็นคนพูดเอง ไม่เข้าใจว่าจะเเซะอะไรนักหนา เรื่องเคลมนี่ทีเดียวไม่ยอมจบสักทีนะหลายๆคน

ปล. กองหน้าที่ไหนไม่อยากได้ดาวซัลโว เหมือนคุณทำงานเเล้วไม่อยากได้ผลของงานอะ ตลกมั้ย?
3
0
แข้งบุนเดสลีกา
Status: ไก่กุ๊ก ๆ
เข้าร่วม: 31 Jan 2007
ตอบ: 3391
โพสเมื่อ: Fri Dec 07, 2018 14:19
Peter_Rabbit พิมพ์ว่า:
ไม่ต้องพูดทุกอย่างที่คิดก็ได้นะพ่อหนุ่ม... รางวัลส่วนตัวนักเตะคนไหนก็อยากได้ ไม่ผิดหรอก... แต่ไม่น่าพูดบ่อยๆนะ... เอาจริง แค่พูดว่า "ผมไม่ได้ใส่ใจมันมากนัก หากสุดท้ายแล้วทีมคว้าแชมป์ ผมก็พอใจ แต่หากได้รางวัลด้วย มันก็คงดี"  

เอาจริง ๆ ผมว่าเคนมันก็ไม่ได้พูดบ่อยหรืพูดลอย ๆ ขึ้นมาเองนะผมว่า ด้วย ความที่ว่ายิงเยอะ นักข่าวก็ต้องเล่นประเด็นถามเรื่องความกระหายอยู่แล้วซึ่งเคนก็ตอบไป

คือนักข่าวถามถึง Passion ตอบตรงๆ มันก็น่าจะดีแล้วนิครับ ทำไมเราต้องปิดบังเรื่องของ Passion ที่ดีตัวเอง คือมันมีวิธีการสะกดจิตตัวเองเลยนะถ้าเราอยากเป็นอะไรเราก็ต้องมองสิ่งนั่นพูดถึงสิ่งนั้นประกาศ กดดันตัวเองหมกมุ่น แล้วทำให้ได้

อีกอย่างสังคมไทยเป็นสังคมอ่อนน้อมถ่อมตน คงจะไม่ชอบพูดว่า "ผมอยากเป็น... ผมซ้อมหนัก ผมมีแรงบันดานใจ ผมจะทำให้ได้" เท่าไรมั๊ง

ส่วนเรื่องโซเชี่ยวอิเคนมันก็เคยเล่นเรื่องสิงโตอะไร ผมว่านั้นมันก็ขำ ๆ พอพลาดก็เลยโดนแซว

จริงๆผมไม่แน่ใจว่าเคนมันขี้โม้หรือเปล่าแต่อ่านทีไร ก็แค่บอกผมอยากเป็นดาวซันโว อยากเป็นนับเบอร์วัน ผมมีไอดอลอย่างโรนันโด้ที่ยิงประตูได้เยอะๆ

ไม่เคยเห็นพูดซักครั้งว่าผมเป็น กองหน้าระดับ World class แบบกองหลังบางคนอันนั้นผมว่าขี้โม้

Status: Need not tO Know
เข้าร่วม: 31 Jan 2014
ตอบ: 823
โพสเมื่อ: Fri Dec 07, 2018 14:43
'เคน'ได้แรงบันดาลใจบอลโลกช่วยจุดไฟล่าดาวซัลโวพรีเมียร์
จริงๆพอซพูดแบบนั้น ถ้าคิดว่าเป็นคำพูดแนวปั่นประสาท ด้วยตัวเคนมันทั้งยิงและส่งดี พอบอกว่ามันไม่สนดาวซัลโวนะ ตัวประกบเคนจะได้เบาบางความเข้มข้นลง ไปเน้นประกบคนอื่นมากขึ้น ทำให้เคนพอหายใจหายคอได้บ้าง และมีพื้นที่โอกาสยิงจนไล่บี้ซาล่ามาได้
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
2
0
Tottenham Hotspur
นักบอลลีกภูมิภาค
Status: ภาพโปรไฟล์,ลายเซ็น บินตามเวปฝากรูป
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 2999
ที่อยู่: Bill Nicholson Way, 748 High Road, Tottenham, London, N17 0AP
โพสเมื่อ: Fri Dec 07, 2018 14:47
คนท่าแซะ

"ตูไม่สนหรอกอะไรยังไง คูเกลียดตูจะแซะ ใครจะทำไม"

พวกนี้มันน่านอนฝันดีแล้วล่ะ ได้แซะแล้ว
6
0
Status:
เข้าร่วม: 21 Oct 2008
ตอบ: 3882
โพสเมื่อ: Fri Dec 07, 2018 14:50
ผมว่าเคน อนาคตลงมาเล่นหน้าต่ำยังได้เลย ดูจากหลายๆจังหวะ แกจ่ายบอลใช้ได้เหมือนกันนะ

ยิง โหม่งครบเลย ตอนนี้ขาดแต่แชมป์นี่แหละ ถ้าสเปอร์เติมเต็มได้อยู่เป็นตำนานยาวๆไปแน่นอน
1
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2014
ตอบ: 2968
โพสเมื่อ: Fri Dec 07, 2018 15:32
เคนก็ไม่ได้ตอบแย่อะไรนี่ เป็นกองหน้าก็ต้องมุ่งมั่นเรื่องการทำประตูมาเป็นอันดับแรกแบบนี้แหละ ส่วนเรื่องสไตล์การเล่นและวิธีการเล่นเป็นยังไง พวกนี้มันเป็นอีกเรื่อง แต่เป็นกองหน้ายังไงก็ต้องหวังที่จะยิงประตูให้ได้มากที่สุด เพราะมันก็เป็นสิ่งที่ทั้งโค้ชทั้งแฟนบอลไม่ว่าจะทีมไหนล้วนคาดหวังสิ่งนี้จากกองหน้าทั้งนั้นนั่นแหละ
แก้ไขล่าสุดโดย Muller 25 เมื่อ Fri Dec 07, 2018 15:38, ทั้งหมด 1 ครั้ง
2
0
Football : Manchester United / Bayern Munich / Atletico Madrid / Germany
NBA : Golden State Warriors
นักบอลถ้วย ค.
Status: Arsenal is my life ~*
เข้าร่วม: 10 Dec 2006
ตอบ: 7005
โพสเมื่อ: Fri Dec 07, 2018 15:48
ไล่ไม่ทันก็เคลมเอา
0
0
อาร์เซนอลเข้าสายเลือด ไม่ว่าสำเร็จรึล้มเหลว...
ดาวซัลโวยุโรป
Status: LFC Forever
เข้าร่วม: 03 Sep 2018
ตอบ: 3966
โพสเมื่อ: Fri Dec 07, 2018 15:57
ไม่ต้องพูดทุกอย่างที่คิดก็ได้นะพ่อหนุ่ม... รางวัลส่วนตัวนักเตะคนไหนก็อยากได้ ไม่ผิดหรอก... แต่ไม่น่าพูดบ่อยๆนะ... เอาจริง แค่พูดว่า "ผมไม่ได้ใส่ใจมันมากนัก หากสุดท้ายแล้วทีมคว้าแชมป์ ผมก็พอใจ แต่หากได้รางวัลด้วย มันก็คงดี"  

เอาจริง ๆ ผมว่าเคนมันก็ไม่ได้พูดบ่อยหรืพูดลอย ๆ ขึ้นมาเองนะผมว่า ด้วย ความที่ว่ายิงเยอะ นักข่าวก็ต้องเล่นประเด็นถามเรื่องความกระหายอยู่แล้วซึ่งเคนก็ตอบไป

คือนักข่าวถามถึง Passion ตอบตรงๆ มันก็น่าจะดีแล้วนิครับ ทำไมเราต้องปิดบังเรื่องของ Passion ที่ดีตัวเอง คือมันมีวิธีการสะกดจิตตัวเองเลยนะถ้าเราอยากเป็นอะไรเราก็ต้องมองสิ่งนั่นพูดถึงสิ่งนั้นประกาศ กดดันตัวเองหมกมุ่น แล้วทำให้ได้

อีกอย่างสังคมไทยเป็นสังคมอ่อนน้อมถ่อมตน คงจะไม่ชอบพูดว่า "ผมอยากเป็น... ผมซ้อมหนัก ผมมีแรงบันดานใจ ผมจะทำให้ได้" เท่าไรมั๊ง

ส่วนเรื่องโซเชี่ยวอิเคนมันก็เคยเล่นเรื่องสิงโตอะไร ผมว่านั้นมันก็ขำ ๆ พอพลาดก็เลยโดนแซว

จริงๆผมไม่แน่ใจว่าเคนมันขี้โม้หรือเปล่าแต่อ่านทีไร ก็แค่บอกผมอยากเป็นดาวซันโว อยากเป็นนับเบอร์วัน ผมมีไอดอลอย่างโรนันโด้ที่ยิงประตูได้เยอะๆ

ไม่เคยเห็นพูดซักครั้งว่าผมเป็น กองหน้าระดับ World class แบบกองหลังบางคนอันนั้นผมว่าขี้โม้  

เอาจริงๆ ผมว่าเคนไม่ใช่คนขี้โม้นะครับ และผมก็ไม่ได้บอกว่าเคนมันผิดนะครับ เพราะนักเตะจะสัมภาษณ์ยังไง มันก็สิทธิของเค้าแหละ แต่โดยส่วนตัว ผมอาจจะมีอคตินิดๆ มาจากตอนที่ไปเคลมประตูจาก อีริคเซ่น ซึ่งผมมองว่า มันไม่น่าทำเลย แล้วมาบวกกับการให้สัมภาษณ์บ่อยๆ ในเรื่องการเป็นดาวซัลโว ถ้าผมเป็นแฟนไก่ ผมคงรู้สึกว่า "ให้สัมภาษณ์แบบนี้ มันจะไม่ทำสปิริตทีมเสียหรอว่ะ? เพื่อนร่วมทีมจะรู้สึกเหมือนว่าคุณทำเพื่อตัวเองมากกว่าทีมหรือป่าว?" (คหสต.นะครับ)

ปล. ผมว่า เคน เป็นนักเตะที่เก่งมากคนนึงนะ พูดได้เลยว่า ถ้าให้ย้ายมาหงส์ ผมก็เอา 555

ปล.2 เรื่อง ลอฟเลน ผมว่าแฟนหงส์ส่วนใหญ่ก็ด่ามันนะครับ รวมทั้งผมเอง ก็รำคาญมันมากๆในการลงโซเชี่ยวแบบไร้สาระ
2
0
There are places i'll remember all my life...
แข้งบุนเดสลีกา
Status: ไก่กุ๊ก ๆ
เข้าร่วม: 31 Jan 2007
ตอบ: 3391
โพสเมื่อ: Fri Dec 07, 2018 16:11

เอาจริงๆ ผมว่าเคนไม่ใช่คนขี้โม้นะครับ และผมก็ไม่ได้บอกว่าเคนมันผิดนะครับ เพราะนักเตะจะสัมภาษณ์ยังไง มันก็สิทธิของเค้าแหละ แต่โดยส่วนตัว ผมอาจจะมีอคตินิดๆ มาจากตอนที่ไปเคลมประตูจาก อีริคเซ่น ซึ่งผมมองว่า มันไม่น่าทำเลย แล้วมาบวกกับการให้สัมภาษณ์บ่อยๆ ในเรื่องการเป็นดาวซัลโว ถ้าผมเป็นแฟนไก่ ผมคงรู้สึกว่า "ให้สัมภาษณ์แบบนี้ มันจะไม่ทำสปิริตทีมเสียหรอว่ะ? เพื่อนร่วมทีมจะรู้สึกเหมือนว่าคุณทำเพื่อตัวเองมากกว่าทีมหรือป่าว?" (คหสต.นะครับ)

ปล. ผมว่า เคน เป็นนักเตะที่เก่งมากคนนึงนะ พูดได้เลยว่า ถ้าให้ย้ายมาหงส์ ผมก็เอา 555

ปล.2 เรื่อง ลอฟเลน ผมว่าแฟนหงส์ส่วนใหญ่ก็ด่ามันนะครับ รวมทั้งผมเอง ก็รำคาญมันมากๆในการลงโซเชี่ยวแบบไร้สาระ  

ผมว่านานๆ จิตตังครับ ว่าพูดแล้วทีมเสียสปินริทไหม

มองกลับมาตัวเองจริงๆถ้าทีมที่ผมทำงานด้วยมีคนแบบนี้ซักคนแล้วมันขยันทำงานได้ตามที่ตั้ง Passion ไว้มันคงทำให้ผมคึกคักตามไปด้วยครับ เพราะผมเองก็อยากให้งานออกมาดีและไม่เป็นคนขี้เกียจ ถ้าขี้เกียจคงจะมองว่าไอ้นี่มันสร้างมาตรฐานสูงอีกละ ที่ทำงานเก่าผมเคยเจออย่าสร้างมาตรฐานสูงตามไม่ทัน 5555

ส่วนเรื่องเคลม โดนไหม ผมก็ไม่กล้าพูด 100% แต่ก็นะจะโดนเกลียดก็นานาจิตตังฮะ 555

ขอบคุณที่พูดคุยกันครับ
4
0

นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 04 Jun 2006
ตอบ: 7096
โพสเมื่อ: Fri Dec 07, 2018 16:12
อรืม ทุกวันนี้ยังมีพวก user ไร้คุณภาพ
แขวะไปเรื่อยเนื้อข่าวไม่อ่านอีกเหรอเนี่ย^^
สงสารคนแปลข่าว^^
2
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel