ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
แข้งดัทช์ลีก
Status: Heart skip a beat
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Mar 2010
ตอบ: 12958
โพสเมื่อ: Thu Dec 06, 2018 14:24
ตอนนี้แฟนเชลซียังมีใครสนับสนุนโมราต้าอีกมั้ยครับ
เป็นกระทู้เชิงระบายละกันครับ อึดอัดมาก

ผมอะคนนึงที่เลิกสนับสนุนแล้ว ตอร์เรสที่ว่าแย่ๆช่วงนั้นยังดูโอเคกว่า

ไม่มีคุณสมบัติความเป็นเพชรฆาตเลย CB ทุกทีมที่เจอนี่ยิ้มเลย ไม่ต้องประกบเหนื่อย

ดูริชาร์ริสัน รูปร่างและหุ่นก็พอกัน แต่ความทุ่มเทโคตรต่าง ล้มลุกคลุกคลาน

โมเอะอะจะล้มเรียกฟาว แล้วมันเคยได้มั้ย?

จิงๆมีอะไรให้พูดอีกเยอะครับ แต่อยากฟังคนอื่นระบายบ้าง

0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
โหวตเป็นกระทู้แนะนำ
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 03 Sep 2018
ตอบ: 1069
โพสเมื่อ: Thu Dec 06, 2018 14:27
ถูกแบนแล้ว
[RE: ตอนนี้แฟนเชลซียังมีใครสนับสนุนโมราต้าอีกมั้ยครับ]
ลองสลับกับตู้เย็น 75 ลป. มั้ยครับ

เผื่ออะไรๆของทั้ง 2 ทีมจะดีขึ้น

0
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status: once a blue, always a blue
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 6030
โพสเมื่อ: Thu Dec 06, 2018 14:27
[RE: ตอนนี้แฟนเชลซียังมีใครสนับสนุนโมราต้าอีกมั้ยครับ]
ปลง และ เบื่ออออออออออ แบ๊คซ้ายขวาอีกไอ้เลี่ยนอีกเบื่อๆ
0
0
chelsea

ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 59130
โพสเมื่อ: Thu Dec 06, 2018 14:28
ถูกแบนแล้ว
อันนี้พูดในแฟนทีมเชลชีหรือลิเวอร์

ของผมไอโมอดีตเด็กเก่า อะ ตอนมันเทพกะมาดริดคือแบคมาดริดมันเปิดโหม่งรัวๆ เลยเชฟแต้้มได้บ่อย
1
0
โค้ช A-License
Status: RVV-IRENE-YOONJO-YEBIN-SUJI-YUJEONG
เข้าร่วม: 01 Sep 2017
ตอบ: 15344
โพสเมื่อ: Thu Dec 06, 2018 14:29
เอาจริงเรื่องล้มง่ายอาจจะพอหลับหูหลับตามองข้ามไปได้ว่าไม่ใช่สไตล์

แต่ล้มแล้ว โวย ล้มแล้วหงุดหงิดคือไร ก็พี่ล้มของพี่เอง โดนลมพัดพี่ก็ล้มพี่จะหงุดหงิดอะไร

อีกอย่างก็เรื่องล้ำหน้า เป็นกองหน้าอะไร ไม่รักษาแนวการวิ่ง ไม่ดูไลน์การวิ่งหน่อยเหรอ

มันล้ำบ่อยแบบไม่ได้ลุ้น ไม่ได้มีประโยชน์ ไม่ได้เสียวอะไรทั้งสิ้น

ล้ำกันโง่ๆซื่อๆนี่แหละ = =
1
0

แขวนสตั๊ด
Status: CFC,ACM,RMCF
เข้าร่วม: 18 Dec 2007
ตอบ: 52564
โพสเมื่อ: Thu Dec 06, 2018 14:31
ตอเรสยังพอหวังได้บ้าง

โมนั้นแทบไม่มีอะไรให้หวังเลย
0
0
There is no good in anything until it is finished and Do not regret what you have done.
ซุปตาร์ยูโร
Status: Hungry For Glory
เข้าร่วม: 27 May 2010
ตอบ: 21439
โพสเมื่อ: Thu Dec 06, 2018 14:33
ผมไม่ได้ชอบแกนะครับ แต่ก็หวังว่าแกจะกลับมาอยู่ในฟอร์มที่ดี  
0
0

ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 8519
โพสเมื่อ: Thu Dec 06, 2018 14:34
ตัวก็ใหญ่ และก็หนาพอใช้ได้ ไหล่ต่อไหล่เมื่อตั้งใจไปเบียดเขาเองก็สู้ได้

ตรงข้าม เมื่อโดนเขาเบียดกลับล้มเอาง่ายๆ

ผมว่า โม มันไม่มองรอบๆข้างเลยหรือไง ไม่เกร็งร่างกายเอาไว้บ้างเลยหรอเวลากำลังจะโดนเบียด
0
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status: 【=◈︿◈=】
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 19224
โพสเมื่อ: Thu Dec 06, 2018 14:35
แค่ผิดหวังครับ ไม่ได้เกลียด
3
0

ติ่งโล้นครับผม คลั่งโล้นนะ
อวาตาร์&ลายเซ็นต์ผิดกฏ
Status:
เข้าร่วม: 18 May 2011
ตอบ: 11627
โพสเมื่อ: Thu Dec 06, 2018 14:36
ผมยังสนับสนุนอยู่ เพราะก็มีบางอย่างที่ต่างจากชิรูด์
เกมเมื่อคืนก็ไม่ได้ถึงกับทุเรศจ๋า ล้มซะ 10 เพื่อนเล่นต่อได้ 3 ได้ฟาล์วอีก 3 ก็เออหยวนๆ แต่ปัญหาหลักที่ทำให้ชิรูด์เหนือกว่าเยอะคือ ไม่ค่อยสนใจเพื่อน พอเพื่อนได้บอลมักจะวิ่งเข้าช่อง เข้าตำแหน่งตัวเองเลย ไม่ใช่ขยับให้เพื่อนได้เปรียบ ชัดๆเลย 2 จังหวะกับอาซาร์ อาซาร์ได้บอล มันก็วิ่งไปตำแหน่งกองหน้าเลย ไม่ขยับเข้ามาหาอาซาร์เพื่อเอาบอล ถ้าแก้ได้คงเป็นประโยชน์มากกว่านี้ ส่วนเรื่องล้มก็ชั่งแม่ง คงแก้ไม่ได้ แต่ถ้าล้มแล้วเพื่อนเล่นต่อได้แล้วนำไปสู่ประตู มึงจะนอนซักนาทีก็นอนไป
และก็สนับสนุนให้ทีมซื้อหน้าเพิ่ม ขอแบบโป้งเดียวจอด ไม่ต้องทำทุกอย่างได้แบบดร็อกบาหรือดุเดือดแบบคอสต้า แต่ขอจมูกไวกับเก็บบอลรอเพื่อนได้ ชิชาร์ อเนาโตวิช ก็โอเคแล้ว
0
0
"FERNANDO & MSN"

นักบอล ดิวิชั่น 1
Status: สถานะ
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 7747
โพสเมื่อ: Thu Dec 06, 2018 14:37
มันกากขนาดลูกากูเลยหรอครับ ไม่ค่อยได้ตามดูเชลซีบ่อย ๆ
0
0
ดาวเตะลา ลีกา
Status: จงทิ้งความหื่น ทวงคืนความถูกต้อง
เข้าร่วม: 05 Feb 2009
ตอบ: 10584
โพสเมื่อ: Thu Dec 06, 2018 14:47
พร้อมแลกกะลูกากูมั้ย ลองดูไม่เสียหาย ไม่มีอะไรแย่กว่าเดิมหรอก
0
0
แขวนสตั๊ด
Status: ลูกพี่เฉิน ติ่ง พี่ตู้..
เข้าร่วม: 13 May 2007
ตอบ: 16124
โพสเมื่อ: Thu Dec 06, 2018 15:02
ไม่เข้าระบบครับไม่ใช่ไม่เก่ง คือแบบที่พี่มอสบอกข้างบนอะ คือมันเก่งแค่ใช้หัวเท่านั้น แต่เซลซีไม่เล่นบอลระบบนี้ใส่ คือจะไปหวังกับการพิงหรือกระชากมันไม่มีอยู่แล้ว คือผมไม่เข้าใจทำไมเซลซีไม่ใช่ความสามารถที่โมมีและมันทำได้ดีเอาชนะหลังคู่ต่อสู้ นั้นคือการเปิดโหม่ง

ทุกวันนี้เหมือนฝืนให้มันวิ่งเลี้ยงไลกับกองหลัง ให้ชนกับกองหลัง สภาพก็อย่างเดียวคือล้ำหน้า ไม่ก็ล้ม คือถ้าเล่นเปิดโหม่งผมว่ายังไงมันก็โหม่งได้

คือผมบอกบ่อย ๆ ยุคคอนเต้คือยุคที่โมราต้าทำได้ดีมาก ๆ แต่สิ่งที่ล้มเหลวคือไม่คมแค่นั้นเพราะโอกาศมีเพียบ มีทั้งเชส ทั้ง กวยต้า ค่อยเปิดให้
1
0
Milet..
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 2172
โพสเมื่อ: Thu Dec 06, 2018 15:06
เมื่อคืนกากทั้งทีมครับ โมราต้าแพะอีกแล้วหรอ
1
0
Always Blues...

Rock never die \m/
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 12 Apr 2010
ตอบ: 1275
โพสเมื่อ: Thu Dec 06, 2018 15:12
โมไม่ดีเองประมาณ 8 ส่วน อีก 2 ส่วนผมโทษ แบ็ค กับ ปีกเชลซี ที่ไม่ได้เน้นครอสไปให้กองหน้าได้มีโอกาสทำประตู เชลซีถ้าขึ้นทางขวาวิลเลี่ยนแทบจะไม่ครอสเข้าไปเลย ชอบเลี้ยงจนสุดละก็จ่ายกลับหลัง

แบ็คก็พอๆกันอลอนโซ่ถ้าครอสลูกโด่งจากซ้ายก็ตกไปถึงอัสปิได้เลยอะ / อัสปิครอสด้วยซ้ายอันตรายแต่ก็ไม่ค่อยได้ครอสๆ แต่อัสปิเปิดลูกเรียดก็ไม่ค่อยอันตราย

ถ้าจะหวังทำสกอร์ได้ เปลี่ยนเกมได้ ต้องชงเองกินเองได้ จะหวังพึ่งให้ปีก/แบ็คถวายพานให้บอกเลยว่ายากมาก หลุดเดี่ยวๆไปไม่มีทางที่วิลเลี่ยนจะส่งแน่นอน

ปล.ถ้าโมอยู่แมนยู ผมว่าโหม่งมันอะ แมนยูแบ็ค ปีก จุดมุ่งหมายอยู่ที่กองหน้าทั้งนั้นอะ โยนกันมันเหลือเกิน
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel