ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะกลางซอย
Status: sadboii
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 12 Aug 2016
ตอบ: 1535
โพสเมื่อ: Tue Nov 20, 2018 19:38
[RE: เซเวอรัส สเนป]
cecilartist---Man Utd พิมพ์ว่า:
LAZARUS พิมพ์ว่า:
ทั้งหมดเพื่อให้จอมมารไว้ใจ แม้จนนาทีสุดท้ายของชีวิต

โวเดอร์มอร์ก็ยังไม่รู้ความจริงอยู่ดี แต่ที่ต้องฆ่าเสนปเพราะ

สเนปถูกไม้กายสิทธิ์เอลเดอร์นับเป็นเจ้าของอยู่

*ผิดพลาดประการใดขออภัยเด้อออ  

จริงๆคนที่ไม้กายสิทธิ์นับเป็นเจ้าของต่อจากดับเบิ้ลดอร์คือ มัลฟอย นะครับ เพราะมัลฟอยไปปลดอาวุธดับเบิ้ลดอร์

แล้วตอนที่พวกแฮร์รี่โดนนักต้อนจับไปให้บ้านมัลฟอย แฮร์รี่ก็ปลดอาวุธมัลฟอยได้

ไม้เอลเดอร์จึงให้แฮร์รี่เป็นนาย ตอนสุดท้ายที่โวลเดอร์มอลตาย ไม้จึงย้อนมาหาเจ้าของที่แท้จริงของมัน (เหตุผลที่โวลเดอร์ไม่ชนะแฮรรี่ เพราะกำลังใช้ไม้ฆ่าเจ้านายมัน ไม้มันไม่ยอม)  

ไม่ใช่ว่า ไม่ชนะแฮรี่เพราะฆ่าฮอคลักตัวสุดท้าย(นากินี) แล้วหรอครับ?
พลังของโวลดี้เลยลดลง+ไม่สามารถดึงพลังจากไม้ได้ทำให้แฮรี่เป็นฝ่ายชนะ และไม้ก็บินกลับมาทีาเจ้านายที่แท้จริง
ว่าละก็ไปไล่ดูใหม่ดีกว่า
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะกลางซอย
Status: sadboii
เข้าร่วม: 12 Aug 2016
ตอบ: 1535
โพสเมื่อ: Tue Nov 20, 2018 19:43
qu3st พิมพ์ว่า:
ถ้าเป้าไม่เป็นลิลลี่ก็ไม่มาบอกดัมเบิลดอร์หรอกครับ
ผมมองว่าเห็นแก่ตัวมากกว่า เอาใจตัวเองเป็นหลักเลย
คนไปซึ้งกับ Always อะไรกันเยอะ ไม่ได้เอ็นดูอะไรแฮร์รีเลย
รักแต่ลิลลี่นั่นแหละ  

ที่ซึ้งกับคำว่า Always เพราะความรักที่ซื่อสัตย์ต่อแม่แฮรี่นั่นแหละครับ
ไม่จำเป็นว่าต้องเป็นคนดีหรือชั่ว แต่ความรักก็ยังคงเป็นความรัก
3
0
ดาวเตะกัลโช่
Status:
เข้าร่วม: 07 Mar 2010
ตอบ: 5717
โพสเมื่อ: Tue Nov 20, 2018 20:00
villianboy พิมพ์ว่า:
qu3st พิมพ์ว่า:
ถ้าเป้าไม่เป็นลิลลี่ก็ไม่มาบอกดัมเบิลดอร์หรอกครับ
ผมมองว่าเห็นแก่ตัวมากกว่า เอาใจตัวเองเป็นหลักเลย
คนไปซึ้งกับ Always อะไรกันเยอะ ไม่ได้เอ็นดูอะไรแฮร์รีเลย
รักแต่ลิลลี่นั่นแหละ  

ที่ซึ้งกับคำว่า Always เพราะความรักที่ซื่อสัตย์ต่อแม่แฮรี่นั่นแหละครับ
ไม่จำเป็นว่าต้องเป็นคนดีหรือชั่ว แต่ความรักก็ยังคงเป็นความรัก  

ตามนั้นเลยครับ ความรักทำให้คนเลว ที่ชอบฆ่าคนกลับเปลี่ยนมาเป็นคนที่คอยช่วยเหลือและเสียสละเพื่อผู้อื่น เรื่องนี้ต้องขอบคุณแม่แฮรี่ จริงๆ ที่ทั้งสวยและนิสัยดี จนทำให้คนอย่างสเนปทั้งรักทั้งหลง จนยอมทำทุกอย่างให้ แม้ชิวิตตัวเองก็ไม่สน
0
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 09 Sep 2013
ตอบ: 5226
โพสเมื่อ: Tue Nov 20, 2018 20:06
villianboy พิมพ์ว่า:
cecilartist---Man Utd พิมพ์ว่า:
LAZARUS พิมพ์ว่า:
ทั้งหมดเพื่อให้จอมมารไว้ใจ แม้จนนาทีสุดท้ายของชีวิต

โวเดอร์มอร์ก็ยังไม่รู้ความจริงอยู่ดี แต่ที่ต้องฆ่าเสนปเพราะ

สเนปถูกไม้กายสิทธิ์เอลเดอร์นับเป็นเจ้าของอยู่

*ผิดพลาดประการใดขออภัยเด้อออ  

จริงๆคนที่ไม้กายสิทธิ์นับเป็นเจ้าของต่อจากดับเบิ้ลดอร์คือ มัลฟอย นะครับ เพราะมัลฟอยไปปลดอาวุธดับเบิ้ลดอร์

แล้วตอนที่พวกแฮร์รี่โดนนักต้อนจับไปให้บ้านมัลฟอย แฮร์รี่ก็ปลดอาวุธมัลฟอยได้

ไม้เอลเดอร์จึงให้แฮร์รี่เป็นนาย ตอนสุดท้ายที่โวลเดอร์มอลตาย ไม้จึงย้อนมาหาเจ้าของที่แท้จริงของมัน (เหตุผลที่โวลเดอร์ไม่ชนะแฮรรี่ เพราะกำลังใช้ไม้ฆ่าเจ้านายมัน ไม้มันไม่ยอม)  

ไม่ใช่ว่า ไม่ชนะแฮรี่เพราะฆ่าฮอคลักตัวสุดท้าย(นากินี) แล้วหรอครับ?
พลังของโวลดี้เลยลดลง+ไม่สามารถดึงพลังจากไม้ได้ทำให้แฮรี่เป็นฝ่ายชนะ และไม้ก็บินกลับมาทีาเจ้านายที่แท้จริง
ว่าละก็ไปไล่ดูใหม่ดีกว่า  

ฮอคลักตัวสุดท้ายคือแฮร์รี่นะครับ การที่มีฮอคลักนั่นทำให้โวดเดอร์มอลไม่ตาย (อย่างตอนที่จะฆ่าแม่แฮรรี่ แล้วพลังสะท้อนกลับ ตอนนั้นถ้าไม่มีฮอคลัก คงตายไปแล้ว)

คือที่ไม่ชนะ เพราะดันเอาไม้กายสิทธิ์ที่สวามิภักดิ์แฮร์รี่ มาฆ่าแฮร์รี่สะเอง ในหนังฉากที่สองคนปะทะกัน เราจะเห็นภาพที่ซูมเข้าไปในเนื้อไม้กายสิทธิ์ว่ามันร้าว คล้ายๆว่าให้พลังงานได้ไม่เต็มที่ แล้วฉากต่อจากนั้นคือโวลเดอร์มอลมองมาที่ไม้ แล้วปล่อยพลังอีกรอบ

แต่ในหนังสือที่ผมอ่าน จำไม่ได้แล้วจริงๆ ว่าระบุว่าไง อ่านไปหลายปีมากแล้ว แต่ในหนังสือก็ระบุตอนจะจบว่า ทำไมแฮรรี่ต้องตาย เพราะถ้าแฮรร์ไม่ตายก่อน ก็ยังฆ่าโวดเดอร์มลลไม่ได้ แล้วคนฆ่าแฮรรี่ต้องเป็นโวลเดอร์มอลเท่านั้น แฮรรี่จึงจำฟื้นอีกครั้งได้
1
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status: เกลียดไอพวกลิ้นสองแฉก ตีสองหน้า
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 10557
โพสเมื่อ: Tue Nov 20, 2018 23:57
ผมก็เข้าใจว่าสเนปเป็นพ่อแฮรี่มาตลอด
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel