ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 20 Jan 2010
ตอบ: 8023
โพสเมื่อ: Tue Nov 20, 2018 12:51
[RE: เอาตรงๆครับ. ยุคผมฟิลิปปินเป็นสมันน้อยอาเซียน เลยคิดว่าเราจะชนะครับ]
ฟิลิบปินส์พยายามสร้างกระแสฟุตบอลอยู่ ตอนนี้จึงจำเป็นต้องดึงลูกครึ่งมาช่วยก่อน เพราะถ้าจุดติดเมื่อเมื่อคนก็หันมาสนใจฟุตบอลเองแหละ โดนถล่มตลอดปีตลอดชาติจึงไม่แปลกที่จะจุดไม่ติด

พายุกำลังถล่มฟิลิบปินส์ ไทยเตะ3นัด ฝนตกทั้ง3นัด นัดสุดท้ายพายุแตกที่เวียดนามจะมีผลมาถึงกรุงเทพอีกไหมต้องลุ้นกัน
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน

คนโง่มักคิดว่าตัวเองฉลาด คนฉลาดมักแกล้งโง่

ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 22 Aug 2008
ตอบ: 6604
โพสเมื่อ: Tue Nov 20, 2018 12:57
ถูกแบนแล้ว
[RE: เอาตรงๆครับ. ยุคผมฟิลิปปินเป็นสมันน้อยอาเซียน เลยคิดว่าเราจะชนะครับ]
จริงเมื่อก่อน เรา ผูกขาดสัมปทานเลยนะ ชนะมาล้วนๆ
มีแค่ตั้งแต่ก่อนผมเกิด สมัยไทยมีเตะบอลใหม่ๆ เราแพ้เค้าบ้าง
แต่ตั้งแต่ผมเกิดมา จำความได้ ดูบอลไทยตอน7-8ขวบ
เราชนะทุกนัดครับ มีแค่ในAFF2014ที่เสมอกัน1ครั้ง

อันนี้ นับช่วงพอทันดู
02 Dec 1991 Philippines v Thailand 2-6 South East Asian Games
02 Sep 1996 Philippines v Thailand 0-5 AFF Championship
29 Aug 1998 Thailand v Philippines 3-1 AFF Championship
30 Jul 1999 Thailand v Philippines 9-0 South East Asian Games
12 Nov 2000 Thailand v Philippines 2-0 AFF Championship
26 Mar 2006 Thailand v Philippines 5-0 International Friendly
14 Jan 2007 Thailand v Philippines 4-0 AFF Championship
24 Nov 2012 Thailand v Philippines 2-1 AFF Championship
09 Nov 2014 Thailand v Philippines 3-0 International Friendly
06 Dec 2014 Philippines v Thailand 0-0 AFF Championship
10 Dec 2014 Thailand v Philippines 3-0 AFF Championship
25 Nov 2016 Philippines v Thailand 0-1 AFF Championship
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 23 Nov 2014
ตอบ: 6009
โพสเมื่อ: Tue Nov 20, 2018 13:12
ถูกแบนแล้ว
ในการยกระดับทีม ฟิลิปินส์ทำได้ดีครับ ดีกว่าสิงคโปร์ นักเตะลูกครึ่งของเค้าดีในระดับนึง ทำไมดี เพราะพวกนี้โตมาระบบลีคอาชีพ เล่นฟุตบอลในสไตล์ยุโรปล้วนๆ อาจจะไม่เก่งระดับท๊อป แต่อย่างน้องการเข้าใจเกมส์ การรู้ว่าจะเล่นกันยังไง พวกนี้มีแน่ๆ ฉะนั้นการตบทีมที่ใกล้เคียงพวกเค้า หรือประมาทเค้า พวกเค้าทำได้ครับ ยกตัวอย่างเกาหลีเหนือนั่นปะไร ที่สำคัญการมาเล่นเอเซียนคัพ ผมมองว่าไม่ฟลุ๊คแน่นอน
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 25 Nov 2013
ตอบ: 342
โพสเมื่อ: Tue Nov 20, 2018 13:37
Le Demon Rouge พิมพ์ว่า:
ยังมีลูกครึ่งฟิลิปปินส์อีกหลายคนมากในยุโรปที่ยังไม่ตัดสินใจมาเล่นให้ฟิลิปินส์ บางคนคิดว่า หมดจากนักเตะพวกนี้ เดี๋ยวก็กลับไปจุดเดิม จริงๆทรัพยากรในมือเค้าเยอะมาก

ถามว่าตอนนี้น่ากลัวจะแซงเรามั้ย ผมว่าก็ยังเฉยๆอยู่นะ เพราะในประเทศแรงสนับสนุนก็ยังไม่เยอะ นักเตะหลายคนก็ยังไม่กล้าตัดสินใจมาเล่นให้ ชุดปัจจุบันนี่ยังเป็นลูกครึ่งที่คุณภาพไม่ได้สูงมากเท่าไหร่ แต่ก็ประมาทไม่ได้เด็ดขาด

ถ้าสมาคมบ้านเค้ามืออาชีพมากขึ้นได้เมื่อไหร่นั้นแหละ ฟิลิปินส์จะน่ากลัวมาก อย่างการที่ได้ไปเอเชียนคัพนี่ก็สร้างแรงจูงใจเพิ่มขึ้นได้พอสมควร  

ถามนิดนึงทำไมลูกครึ่งเค้าเยอะจังครับ ถ้าเป็นเพระาเคยเป็นเมืองขึ้น ก็ไม่น่าจะหลากหลายเชื้อชาติขนาดนี้ นี่ล่อไปเกือบ10ประเทศลูกครึ่ง
0
0
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status:
เข้าร่วม: 30 Dec 2008
ตอบ: 14036
โพสเมื่อ: Tue Nov 20, 2018 13:54
มาโนด พิมพ์ว่า:
Le Demon Rouge พิมพ์ว่า:
ยังมีลูกครึ่งฟิลิปปินส์อีกหลายคนมากในยุโรปที่ยังไม่ตัดสินใจมาเล่นให้ฟิลิปินส์ บางคนคิดว่า หมดจากนักเตะพวกนี้ เดี๋ยวก็กลับไปจุดเดิม จริงๆทรัพยากรในมือเค้าเยอะมาก

ถามว่าตอนนี้น่ากลัวจะแซงเรามั้ย ผมว่าก็ยังเฉยๆอยู่นะ เพราะในประเทศแรงสนับสนุนก็ยังไม่เยอะ นักเตะหลายคนก็ยังไม่กล้าตัดสินใจมาเล่นให้ ชุดปัจจุบันนี่ยังเป็นลูกครึ่งที่คุณภาพไม่ได้สูงมากเท่าไหร่ แต่ก็ประมาทไม่ได้เด็ดขาด

ถ้าสมาคมบ้านเค้ามืออาชีพมากขึ้นได้เมื่อไหร่นั้นแหละ ฟิลิปินส์จะน่ากลัวมาก อย่างการที่ได้ไปเอเชียนคัพนี่ก็สร้างแรงจูงใจเพิ่มขึ้นได้พอสมควร  

ถามนิดนึงทำไมลูกครึ่งเค้าเยอะจังครับ ถ้าเป็นเพระาเคยเป็นเมืองขึ้น ก็ไม่น่าจะหลากหลายเชื้อชาติขนาดนี้ นี่ล่อไปเกือบ10ประเทศลูกครึ่ง  

ฟิลิปินส์สมัยก่อนเจริญกว่าบ้านเราอีกครับ ก่อนเข้าสู่ยุคเผด็จการ เศรษฐกิจการศึกษาอะไรเขาดีอันดับต้นๆในอาเซียนเลยยุคนั้น คนประเทศเขาพูดภาษาอังกฤษได้ดี ออกไปทำงานต่างประเทศกันเยอะ ลูกครึ่งเลยเยอะตาม

แต่ปัจจุบันก็ตามสภาพ ประเทศถูกแช่แข็งไปนานแล้ว ยังไม่ฟื้นเลย
1
0

ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status: COYS
เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 32142
โพสเมื่อ: Tue Nov 20, 2018 14:20
ยุคนั้นปินอยมันก้กากจริง แต่พอหลังจากเป็นเจ้าภาพซีเกมส์ปี2005ก็เริ่มมีคอนเคชั่นดึงยังฮัสแบนด์สองพี่น้องมา จนปี2010มั้งเข้ารอบรองaffได้เลยเหมือนจุดกระแสติดเที่ยวตามหาลูกครึ่งทั่วโลกมาติดทีมชาติ ต้องให้เครดิทนาย แดน ปาลามี่ที่ริเริ่มโปรเจคท์นี้
1
0
นักเตะท้ายซอย
Status: อีก 20 ปีก็จะรอ
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 1840
โพสเมื่อ: Tue Nov 20, 2018 14:30
ระบบลีกเราก็สร้างนักเตะให้แกร่งขึ้นกว่าเดิม รวมทั้งความสามารถเฉพาะตัว และความฟิต ดีขึ้นเยอะมาก แต่ละทีมรูปแบบการเล่นแตกต่างกัน ระบบที่โคชเราใช้ปัจจุบัน อาจจะดูอึดอัดหน่อย เพราะเน้นหลังแน่นรับแล้วโต้ จะเล่นในบ้าน นอกบ้านก็รับแล้วโต้กลับ ถ้ากับทีมในอาเซียนใช้รุปแบบการเล่นแบบนี้เพื่อเตรียมไว้กับ เอเชียนคับหรือบอลโลก นัดนี้ก็ต้องชนะเท่านั้น ถึงจะมั่นใจว่ารูปการเล่นมันใช่จริงๆ กับทีมชาติไทย
1
0
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 15 Dec 2006
ตอบ: 9798
โพสเมื่อ: Tue Nov 20, 2018 16:16
สมัยรุ่นพ่อแม่เรา คนไทยไปเรียนต่อสายวิศวะ ที่ฟิลิปินส์หลายคนเลยนะ ยุคราวๆ 2510-2520
1
0
“ชนชั้นใดร่างกฎหมายก็เพื่อชนชั้นนั้น”
Cr คาร์ล มากซ์
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status: It's not that I'm evil I just don't like to preten
เข้าร่วม: 01 Apr 2008
ตอบ: 25253
โพสเมื่อ: Tue Nov 20, 2018 16:48
[RE]เอาตรงๆครับ. ยุคผมฟิลิปปินเป็นสมันน้อยอาเซียน เลยคิดว่าเราจะชนะครับ
ปินส์เริ่มมาตอนที่บุกไปชนะเวียดนามได้ถึงบ้าน 2-0 ตอนนั้นดูถ่ายทอดสดอยู่ ผมตกใจเลย จากนั้นปินส์ก็กลายมาเป็นทีมแถวหน้าของอาเซียน แต่ถ้าวัดฝีเท้าผมก็ยังให้เวียดนามรองจากไทยอยู่นะครับ แต่ก็เป็นไรไม่รู้ ตกรอบรองตลอด
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
1
0
นักเตะเทศบาล
Status: Peace is a lie
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 8425
โพสเมื่อ: Wed Nov 21, 2018 03:02
ผมว่าตอนนี้ก็ยังเป็นสมันน้อยอยู่เหมือนเดิมนะครับ

แค่แปลกใจทำไม fifa ranking เรามันต่ำอยู่ที่เดิมไม่แซงเค้าซะที
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel