ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 08 Nov 2006
ตอบ: 3912
โพสเมื่อ: Tue Nov 20, 2018 09:10
[RE: ลอฟเรนนี่กลับมาฟอร์มดีเมื่อไหร่ครับ]
ฟอร์มดีรึเปล่าไม่รู้ แต่มีข่าวว่าบาร์ซ่าจะซื้อไปกลบรามอส
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน

นักบอลถ้วย ข.
Status:
เข้าร่วม: 30 Jan 2011
ตอบ: 7595
โพสเมื่อ: Tue Nov 20, 2018 09:25
[RE: ลอฟเรนนี่กลับมาฟอร์มดีเมื่อไหร่ครับ]
เอาจริงๆผมว่าลอฟเรฟก็เล่นดีมาซักพักแล้วนะ ก็ตั้งแต่มา VVd มาช่วย คือลอฟเรนมีความแข็งแกร่ง ชนได้ เบียดได้ โหม่งได้ แต่เหมือนพอจังหวะกดดันหรือช่วงเวลาที่ถูกโหมกดดันแกจะเหมือนไม่นิ่งทำให้ผิดพลาดให้เห็นเรื่อยๆ แต่พอมี VVd เข้ามา เหมือนมีคู่หูช่วยกันประสานงาน สั่งการในเกมรับและเพิ่มความมั่นใจให้ลอฟเรนด้วย(ก็เหมือนเพิ่มความมั่นใจให้แฟนบอลเวลามี VVd ลง) และยังส่งผลไปยังโกเมสด้วย
คงปฏิเสธไม่ได้ว่าลอฟเล่นเป็นส่วนสำคัญของหงส์จนไปถึงนัดชิง UCL และของโครแอตจนถึงนัดชิงเช่นกัน แต่จะออกหักเป็นพระรองทั้งงสองนัดก็ตาม ผมดีใจและยินดีนะที่ลอฟเรนมีคส่มมั้นใจในศักยภาพของตัวเอง น่าจะเป็นผลดีด้วยซ้ำ แต่ที่ไม่เห็นด้วยอย่างมากคือไปใช้โซลเชี่ยลตอบโตกับรามอส เพราะยังไงผมก็ยังคิดว่ารามอสเหนือกว่าในทุกๆด้าน ทั้งผลงานฟอร์มส่วนตัว ผลงานในสโมสรและทีมชาติ เรียกว่ารามอสได้มาทุกถ้วยบนโลกนี้ที่เขามีสิทธิจะได้แล้วมั้ง(อาจจจะยกเว้นบัลลงดอร์ที่กองหลังกับโกล์ได้ยากจริง) แล้วการยืนระยะรามอสก็กินขาดมานานแล้ว ถ้าลอฟเรนจะไปสู้ต้องเอาผลงานไปสู้ ไม่ใช่เอาโซเชี่ยลไปสู้
ปล ผมเชียร์บาร์ซ่านะ แต่ดูมาดริดบ่อยเหมือนดูแมนยูแหละ(คือดูเพราะแช่งแหละเอาตรงๆ) ดูรามอสมาตั้งแต่ย้านมามาดริดแรกๆ ยังเป็นแบ็คขวาเลยมั้ง รามอสเก่งมากๆเลยครับ แต่มีข้อตำหนิเดียวที่ผมไม่ชอบคือมีจังหวะนอกเกมบ่อย โดยเฉพาะนัดไหนที่ฟอร์มทีมหลุด ประมาณว่าเล่นสู้ไม่ได้ รามอสมักจะหงุดหงิดแล้วนอกเกมใส่คู่แข่งแบบน่าเกลียดให้เห็นบ่อยๆ เป็นอันเดียวที่ไม่ชอบรามอสครับ
ปล ส่วนลอฟเรนเอาใจช่วยให้เก่งขึ้นไปอีก จะได้เป็นทางเลือกในแฝงหลังให้หงส์ผมถึงฝันซะที
0
0
i mania
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 02 Nov 2008
ตอบ: 5670
โพสเมื่อ: Tue Nov 20, 2018 11:37
ที่ลอฟมันเริ่มปากดีเพราะมั่นใจจากตอนบอลโลกครับ แต่เล่นดีจริงนะ
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 13 Apr 2016
ตอบ: 25
โพสเมื่อ: Tue Nov 20, 2018 16:08
Marouane Fellaini พิมพ์ว่า:
ถ้าจะใช้ตรรกกะ "ถ้าวันไหนเล่นดีเอาอยู่หมด" แบบนี้จอนนี่ อีเเวนส์ก็เก่งครับ

ครับ เฟลไลนี่เก่งสุดๆแล้วครับ เป็นนักเจะที่เหมาะกะบัลลงค์ดอร์ปีนี้ที่สุดแล้วครับ
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 27 May 2008
ตอบ: 1401
โพสเมื่อ: Tue Nov 20, 2018 22:13
นาทีนี้ ใครยืนคู่ฟานได๊ ได้ดีทุกคน
จริงๆลอฟเรนก็เก่งนะ แต่พลาดบ่อย หลังๆยืนกับฟานได๊ ความมั่นใจเลยมีเยะ ไม่ค่อยพลาดหรือพลาดก็มีฟานได๊ช่วยซ้อน
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel