ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะเทศบาล
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 27 Sep 2010
ตอบ: 7119
โพสเมื่อ: Sun Nov 18, 2018 15:26
[RE: ทำไมเมื่อคืนแฟนบอลบางท่านบอกลูกเตะมุมเข้าประตูของกรกชเป็นลูกฟลุ้คครับ]
บอลมันผ่านเส้นเข้าประตูไปแล้ว และมันไม่ผิดกฎมันก็น่าจะจบตั้งแต่ได้ประตูแล้ว แต่หลายคนนี่ผมว่ามันจะโยงไปให้ได้เลยว่าห่วย ให้ไล่โค้ช บอลไม่มีทรงบ้างล่ะ ไม่รู้จะเอาทรงไหนต่อบอลเป็นร้อยก่อนยิงประตูหรือยังไง ตอนอื่นไม่โผล่มา ดันโผล่มาตอนอินโดยิงประตูกันซะด้วย แล้วพอสวนไปบ้างบอกคิดต่างบ้างไม่ได้ แต่ตัวเองมาถึงแขวะใส่ก่อนเลยเหตุผลไม่มีก็เยอะเมื่อวาน
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 18 Oct 2010
ตอบ: 9524
โพสเมื่อ: Sun Nov 18, 2018 15:46
[RE: ทำไมเมื่อคืนแฟนบอลบางท่านบอกลูกเตะมุมเข้าประตูของกรกชเป็นลูกฟลุ้คครับ]
ผมคนนึงที่ไม่ชอบคนที่หวังเตะมุมให้เข้าประตูเลย เพราะโอกาสเตะให้เข้ามันยากมาก และถ้าโกลสูงหน่อย เขารับไม่ยากเลย ผมแฟนหงส์ปีนี้เห็นซาล่าเปิดเตะมุมจะให้เข้าเลยหลายครั้ง มีลูกนึงเหมือนกรกชเป๊ะ แต่โกลถอยหลังไปกระโดดรับสบาย ไหนจะอีกหลายลูกที่เปิดแล้วออกหลังอีก

สมัยแข่งบอลมีพี่คนนึงชอบเปิดเตะมุมหวังให้เข้า ตอนซ้อมทำบ่อยแต่ไม่เข้า คนไปยืนรอโหม่งนี่จะเซ็งมาก แต่แข่งจริงจะไม่ทำเพราะกลัวโค้ชด่า
0
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 01 Oct 2010
ตอบ: 3503
โพสเมื่อ: Sun Nov 18, 2018 16:11
เรื่องนี้ผมยกความดีความชอบส่วนนึงให้ บรร เลย
0
0
นักบอลถ้วย ง.
Status: ใครจะมาเทียบกัปตันได้ฟะ
เข้าร่วม: 24 Nov 2014
ตอบ: 6486
โพสเมื่อ: Sun Nov 18, 2018 16:30
ผมว่าไม่ฟลุ๊คเลยนะตั้งใจปั่นเข้าประตูนั่นแหละ ลูกครอสลูกวางยายของมิ้งนี่ใช่ย่อยเลย ที่ผ่านมาเห็นอุ้มจะเด่นสุดแต่มิ้งก็ไม่เป็นรองเลย เกมรับก็บล็อกลูกครอสสวยๆได้ตั้งหลายครั้ง
0
0
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 20 Nov 2009
ตอบ: 7252
โพสเมื่อ: Sun Nov 18, 2018 16:38
เหมือนที่บุรีรัมย์ซ้อมเตะมุมเข้าหรือเปล่า เคยได้ยินว่าใครซ้อมเตะเข้าได้เงินกินหนมฟรีๆเลย แต่ที่ทีมชาติไม่แน่ใจ
0
0
(ทัณฑ์บนครั้งที่ 1)

นักบอลไทยพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 6117
โพสเมื่อ: Sun Nov 18, 2018 16:38
ถูกแบนแล้ว
ถ้าตึ้งใจยิง...โค้ชอยากจะตบกะบาลแน่นอน การซ้อมเตะมุมนี่ ซ้อมเยอะนะ จะมาหวังเตะเข้าอย่างเดียว ไม่ใช่หรอก..ฟลุ๊ค
0
0
นักเตะอบจ.
Status:
: 0 ใบ : 1 ใบ
เข้าร่วม: 24 Apr 2010
ตอบ: 3548
โพสเมื่อ: Sun Nov 18, 2018 17:12
เถิดเทิง พิมพ์ว่า:
"ผมพยายามจะโยนบอลไปในพื้นที่ที่เพื่อนร่วมทีมอยู่ ตามที่เราซ้อมกันมา แต่บอลมันเข้าประตูไปเลย" กรกชพูดถึงประตูตีเสมอที่ทำได้

สงสัยไม่ค่อยได้มีใครอ่านเลย เจ้าตัวบอกอยู่ว่า ไม่ได้ตั้งใจยิง แสดงว่าฟลุ๊ค
0
0
นักเตะอบจ.
Status:
: 0 ใบ : 1 ใบ
เข้าร่วม: 24 Apr 2010
ตอบ: 3548
โพสเมื่อ: Sun Nov 18, 2018 17:14
Fredrik พิมพ์ว่า:
l3ergkamp พิมพ์ว่า:
มันก็เกิดจากการซ้อมผสมกับฟลุ๊คด้วยละครับ เพราะว่ามันไม่เข้ากันบ่อยๆ เจ้าตัวก็คงไม่ได้เจตนาจะยิงด้วยละ  

ผมดูทรงจากการวางเท้าเปิด ผมว่าแกเจตนาจะยิงนะ ถ้าลองไปหาคลิป ธีราทร ยิงปั่นฟรีคิกเข้าตอนแข่ง ACL อุ้มก็วางเท้าแบบกรกชเป๊ะเลย

ให้เครดิตกันนิดนึงครับ ตอนเบ็คแฮมปั่นฟรีคิกเข้าไม่เห็นมีใครบอกฟลุ้คซักคน คำว่าฟลุ้กมันน่าจะมาจากการที่เราไม่ได้ตั้งใจจะทำอย่างนั้น แต่มันดันเป็นอย่างนั้นมากกว่า เช่นกะจะเปิดแต่บอลดันแฉลบเข้าอะไรอย่างงี้ หรือบอลน่าจะเข้ามือโกล์ง่าย ๆ แต่โกล์เฟอะฟะ แต่ลูกนี้วิถีของบอลมันหนีมือโกล์ ผมดูแล้วต่อให้เป็นโกล์เกรดระดับกวิน ก็อาจจะรับลูกนี้ไม่ได้นะ

ผมเป็นกรกช ตั้งใจซ้อมลูกแบบนี้มา มาเจอเม้นแบบนี้คงเซ็งอะครับ  

จะเซงทำมัยเจ้าตัวออกมาบอกอยู่ ว่าไม่ได้ตั้งใจยิง.
"ผมพยายามจะโยนบอลไปในพื้นที่ที่เพื่อนร่วมทีมอยู่ ตามที่เราซ้อมกันมา แต่บอลมันเข้าประตูไปเลย" กรกชพูดถึงประตูตีเสมอที่ทำได้ สรุปว่าฟลุ๊ค ครับแค่นั้น
แก้ไขล่าสุดโดย sazori เมื่อ Sun Nov 18, 2018 17:15, ทั้งหมด 2 ครั้ง
1
0
ดาวเตะกัลโช่
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 6756
โพสเมื่อ: Sun Nov 18, 2018 17:19
บางคนก็แปลกรู้มากกว่าคนเตะซะอีก อ่านๆคอมเมนต์คนอื่นเค้าบ้าง ไม่ใช่จะตะแบงอย่างเดียว
4
0
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status:
เข้าร่วม: 30 Dec 2008
ตอบ: 14036
โพสเมื่อ: Mon Nov 19, 2018 11:12
ลูกเตะมุมมันไม่มีใครตั้งใจยิง100%หรอก อย่างมากก็คือเปิดโค้งเข้าหาผู้รักษาประตูแถวเสาสองให้รับยากๆ ไม่ได้หวังผลจะเข้า แต่เข้าก็ดี
0
0

ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel