ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะเทศบาล
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 06 Apr 2017
ตอบ: 1189
โพสเมื่อ: Sat Nov 17, 2018 21:04
[RE: เจอกระทู้นี้ใน pantip อยากบอกว่า มึงไปเล่นเองเหอะ]

ในซูซูกิคัพนี่ ผมว่าไทยจะเล่นทรงนี้ไปจนจบทัวนาเม้นแหละ

เหมือนเป็นการอุ่นเครื่อง สร้างวินัย เล่นเกมส์รับแล้วสวนเพื่อไปใช้เล่นในเอเชี่ยนคัพ
ที่มีแต่ทีมที่มีมาตรฐานสูงกว่าเราทั้งนั้น
เราก้อต้องเล่นอย่างนี้ ซูซูกิเป็นการลองทีมอุ่นเครื่องเตรียมทีมเอเชี่ยนคัพ
ตามเป้าหมายที่ประกาศออกมาว่า ผลงานในซูซูกิไม่มีผลกับตำแหน่งราเยวัช
แต่ไปวัดผลในเอเชี่ยนคัพ

การไปบุกแหลกใส่เพื่อนบ้าน ชนะสวยๆ ในmatchระดับอาเซียน
แต่ไม่ได้ลองเกมรับเลย พอเวลาไปเล่นเอชี่ยนคัพ เราก้อจะแพ้กลับมาเหมือนเดิม

นี่ขนาดลองเกมรอสวน กับอินโดยังโดนไปตัังสองลูก
ราเยวัชคงเทศน์กันชุดใหญ่แน่ ที่ปิดเกมไม่ได้
ผู้ช่วยแมวมอง
Status: กก คือ การเดินทาง
เข้าร่วม: 13 Sep 2009
ตอบ: 39897
โพสเมื่อ: Sat Nov 17, 2018 21:06
[RE: เจอกระทู้นี้ใน pantip อยากบอกว่า มึงไปเล่นเองเหอะ]
BillionJK พิมพ์ว่า:
ขนมต้ม พิมพ์ว่า:
ผมว่าอย่าพยายามเอากะทู้ข้างนอก(ยิ่งในพันทิพย์)มาตั้งแบบนี้เลยครับ
เรื่องแบบนี้เราไม่ชอบก็ปล่อยไว้แบบนั้น ถ้าใครมาตั้งในนี้ค่อยมาถกกันดีกว่าครับ

ได้ครับ พอดีผมพึ่งสมัครใหม่ได้ไม่นาน ตั้งกระทู้แบบนี้ไม่เหมาะสม ต่อไปจะไม่ทำแล้วครับ

ขอโทษด้วยครับ

พอดีอ่านแล้วหัวร้อนไปหน่อยนะครับ ต่อไปจะตั้งสติให้มากกว่านี้นะครับ ขอบคุณที่เตือนครับผม  

ไม่เชิงไม่เหมาะหรอกผมว่า

แต่พันดิฟมันเลอะเทอะ อย่าเก็บมาใส่ใจครับ
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
แมนเชสเตอร์ ยูไนเต็ด "รถไฟ สุนัข เครื่องบิน สกอตแลนด์ และชัยชนะ"

tenHag,Rashford,Mcto,Sancho,Martial => OUT... ค
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 705
โพสเมื่อ: Sat Nov 17, 2018 21:09
ถูกแบนแล้ว
อารมณ์ดี พิมพ์ว่า:

ไม่เชิงไม่เหมาะหรอกผมว่า

แต่พันดิฟมันเลอะเทอะ อย่าเก็บมาใส่ใจครับ  

ขอบคุณครับ
0
0
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 5150
โพสเมื่อ: Sat Nov 17, 2018 21:11
เมื่อบ่ายๆ รู้สึกดีมากเลยที่ชุดกาม่าโดนไป6-0
แฟนบอลบางจำพวกจะได้รู้ตัวสักทีว่าประเทศเราอยู่ตรงไหน แต่ไมรู้แฟนบอลพวกนั้น เค้าสนใจบอลเด็กกันมั้ย
1
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2016
ตอบ: 1998
โพสเมื่อ: Sat Nov 17, 2018 21:13
BillionJK พิมพ์ว่า:
ขนมต้ม พิมพ์ว่า:
ผมว่าอย่าพยายามเอากะทู้ข้างนอก(ยิ่งในพันทิพย์)มาตั้งแบบนี้เลยครับ
เรื่องแบบนี้เราไม่ชอบก็ปล่อยไว้แบบนั้น ถ้าใครมาตั้งในนี้ค่อยมาถกกันดีกว่าครับ

ได้ครับ พอดีผมพึ่งสมัครใหม่ได้ไม่นาน ตั้งกระทู้แบบนี้ไม่เหมาะสม ต่อไปจะไม่ทำแล้วครับ

ขอโทษด้วยครับ

พอดีอ่านแล้วหัวร้อนไปหน่อยนะครับ ต่อไปจะตั้งสติให้มากกว่านี้นะครับ ขอบคุณที่เตือนครับผม  

ครับ รอนิดนึง ในนี้ก็ฉะกันบ่อยๆหลังเกมส์ รอบวกได้เลยครับ
1
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status: ทุกสิ่งล้วนเป็นเรื่องสมมติ
เข้าร่วม: 17 Jan 2009
ตอบ: 19935
โพสเมื่อ: Sat Nov 17, 2018 21:14
อย่าไปเหมาว่าคนpantipเลยครับ เห็นเจ้าของมู้บ้าอยู่คนเดียว คนอื่นมาตอบเขาก็ดูคุยรู้เรื่องนะครับ
1
0
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status: COYS
เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 32143
โพสเมื่อ: Sat Nov 17, 2018 21:22
ที่สำคัญคือในสังคมมีคนคิดแบบนี้เยอะมากในเฟสบุคนี่คิดว่าไทยเมพระดับโลกทั้งน้าน
1
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status: ดีชั่วรู้หมด แต่มันอดไม่ได้
เข้าร่วม: 26 Jan 2011
ตอบ: 248
โพสเมื่อ: Sat Nov 17, 2018 21:25
เก็บแต้มได้ก็โอเคแล้ว เล่นสวยงามแต่แพ้ ชอบหรอครับ
1
0
.....................................................
นาทีนี้ ใครก็ได้

นักเตะหมู่บ้าน
Status:
ตอบ: 2220
โพสเมื่อ: Sat Nov 17, 2018 21:29
คนแบบนี้ต้องการต่อบอล 155 ทีตั้งแต่โกลยันกองหน้าล๊อกหลบโกลฝั่งตรงข้ามเข้าไปยิงครับ ถึงจะประทับไต
1
0
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status:
เข้าร่วม: 27 Feb 2011
ตอบ: 25099
โพสเมื่อ: Sat Nov 17, 2018 21:36
พวกล่อเป้า
1
0
คอมเมนเตเตอร์
Status: Dumb leaders. We'll all die.
: 0 ใบ : 1 ใบ
เข้าร่วม: 12 Oct 2009
ตอบ: 12003
โพสเมื่อ: Sat Nov 17, 2018 22:46
พันทิป แหล่งรวมคนคุณตะพาบครับ เด็กกระโปกปลอมเป็นผู้ใหญ่ก็เยอะ ตรรกกะประหลาดๆ หาได้แถวนั้นแหละ ผมหมายถึงทุกเรื่องนะ ไม่ใช่เรื่องบอล
0
0
นักเตะกลางซอย
Status:
ตอบ: 1397
โพสเมื่อ: Sun Nov 18, 2018 00:49
บ้านผมเปิดทีวีดู มีลุงๆมายืนดูหน้าบ้านละก็บ่นเล่นกากอย่างนั้น เเน่ะเสียบอลอีกละ เดะก็เลี้ยงไปให้เค้า บอลไม่สนุกสู้ซิโก้ไม่ได้เลย เเช่งให้โดนยิงอีก คือเเบบเหมือนลุงมึงเป็นคนอินโดอะ พอโดนนำนี่ยิ่งบ่นเยอะไอ้เราก็รำคาญจะดูบอล
สักพักหลังจากนำ2-1 เริ่มไม่บ่น
พอ 3-1จากโต้กลับนี่เเกกลับบ้านเฉย

0
0

กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 608
โพสเมื่อ: Mon Nov 19, 2018 09:54
ขอนอกเรื่องนิด มีพี่ในออฟฟิศผมคนนึง แกบอกว่าแกเลิกเชียร์บอลไทย ตั้งแต่ซิโก้ เลิกคุม เนื่องจากแกให้เหตุผลว่า คนปัจจุบัน ทำทีมสู้คนเก่าไม่ได้ แกเลยรองอินโด ในราคา 1 สกอร์ โดยเดิมพันกาแฟสตาร์บัคกันคนละแก้ว เช้าวันนี้เลยรอดค่ากาแฟไปเลย
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel