ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
แขวนสตั๊ด
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 24 Feb 2010
ตอบ: 29653
โพสเมื่อ: Sat Nov 17, 2018 07:24
[RE]มีแอพ หรือ เพจไหนบอกจุดตั้งด่านบ้างคับ
ถ้าเมาแล้วยังขับ

ขอให้โดนเป่า ขอให้โดนจับ

ถ้าจะชน ขอให้ชนตัวคุณอย่าลากคนอื่นไปด้วย
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
แขวนสตั๊ด
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 27217
โพสเมื่อ: Sat Nov 17, 2018 08:25
[RE: มีแอพ หรือ เพจไหนบอกจุดตั้งด่านบ้างคับ]
เรื่องด่านผมไม่เคยกลัวเลย เพราะผมไม่เคยทำผิดกฎจราจรอันไหนนอกจากความเร็ว

ผมเห็นในเน็ตมันมี GPS ที่จะบอกได้ว่าตรงไหนมีกล้องอ่ะ

อยากซื้อมาเหมือนกัน แต่กลัวมันใช้ไม่ได้จริง

ใครเคยใช้ริวิวด้วยครับ
0
0
สสจ ที่ย่อมาจาก สะใจจัง

ดาวซัลโวยุโรป
Status: 손주연: 이젠 날 안 묶어둘래 좀 더 자유롭게 진짜 날 찾을래
เข้าร่วม: 07 Aug 2008
ตอบ: 16980
โพสเมื่อ: Sat Nov 17, 2018 09:24
[RE]มีแอพ หรือ เพจไหนบอกจุดตั้งด่านบ้างคับ
เดี๋ยวนี้โรงแรม โฮสเทลเต็มเมือง

หาที่นอนเลยง่ายดี
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
우주소녀: LAST SEQUENCE
นักเตะอบต.
Status: อย่ายุ่งกับกู
เข้าร่วม: 05 Nov 2007
ตอบ: 6562
โพสเมื่อ: Sat Nov 17, 2018 09:35
[RE: มีแอพ หรือ เพจไหนบอกจุดตั้งด่านบ้างคับ]
ล่าสุดเจอด่านแถวบ้านโดนเป่าแอลฯเกินแถมเจอบุหรี่ไฟฟ้าด้วย โดนไป 5,000 บาท

เข็ดเลยครับจะถึงบ้านแล้วแท้ๆ

0
0
ไม่มีความผิดใดในโลกใบนี้ ที่ความรักให้อภัยไม่ได้
แขวนสตั๊ด
Status:
เข้าร่วม: 26 Feb 2010
ตอบ: 14855
โพสเมื่อ: Sat Nov 17, 2018 10:49
คนที่ไม่ได้ทำอะไรผิดไม่มีความจำเป็นต้องหาทางเลี่ยงด่านเลยครับ

อย่างมากก็ถึงที่หมายช้าลงไม่กี่นาที
1
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 1609
โพสเมื่อ: Sat Nov 17, 2018 17:29
google map แหละครับ แต่ถ้าไปในโซนที่ไม่ได้ไปบ่อย ก็ค่อนข้างยาก แต่ถ้าไปทางเดิมประจำ มันก็มีทางหลีกเลี่ยงบ้าง ทำผิดไม่ผิด แต่อยากหลบด่าน มันก็ไม่แปลก หน้าซอยบ้านผม จรัญ คือรู้ว่ามี และไม่ผิด ก็อยากหลบ จะเสียเวลาติดทำไม ในเมื่อทางอื่นก็กลับได้ ถามมาก็ตอบกลับไปตามที่รู้ บางคนนี่เอาซะแบบ ผิดอะไรที่ถาม
0
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 12506
โพสเมื่อ: Sun Nov 18, 2018 00:13
PO-Un-Pun* พิมพ์ว่า:

ปล. นั่งแท้กซี่เถอะครับเพื่อความปลอดภัยของคุณและคนอื่นครับ

ผม่ไม่ได้กินอะไรคับ ปกติโดยแท้แล้ว ผมกินไม่ถึง 1 แก้วฮะ

เป็นคนไม่ชอบกินอยุ่แล้ว คือกินแล้วมันไม่อร่อย แต่ที่ถามคืออยากได้รุ้ไว้อ่าคับ

ขอบคุณนะคับผม ที่เป็นห่วงหลายฯอย่าง
0
0
นักเตะอบจ.
Status:
โพสเมื่อ: Sun Nov 18, 2018 00:17
Apoptoxin พิมพ์ว่า:
google map แหละครับ แต่ถ้าไปในโซนที่ไม่ได้ไปบ่อย ก็ค่อนข้างยาก แต่ถ้าไปทางเดิมประจำ มันก็มีทางหลีกเลี่ยงบ้าง ทำผิดไม่ผิด แต่อยากหลบด่าน มันก็ไม่แปลก หน้าซอยบ้านผม จรัญ คือรู้ว่ามี และไม่ผิด ก็อยากหลบ จะเสียเวลาติดทำไม ในเมื่อทางอื่นก็กลับได้ ถามมาก็ตอบกลับไปตามที่รู้ บางคนนี่เอาซะแบบ ผิดอะไรที่ถาม  

คือบางทีผมมอไซด์หาที่กินข้าว ดึกดื่นฯ ผมชอบรถมันไม่ติด ไม่ร้อน แล้วผมชอบออก

ตอนกลางคืน หาของกิน จรัญ [ เตี๋ยวเป็ด ]วงเวียนใหญ่ [ จุ่ม ] สะพานพุทธ ลาดหญ้า [ข้าวแกง] ไรประมาณนี้

แบบอารมณ์นั่งอยุ่ร้านข้าว ขากลับเสิรชเส้นทางไรงี้ แต่ไม่ได้เมาอะไรอยุ่แล้วคับ

บางทีพี่หนวดชอบยัดข้อหาไร้สาระ ไม่เจอมันดีที่สุด ขอบคุณที่เข้าใจผมนะคับ

0
0
นักเตะอบจ.
Status:
โพสเมื่อ: Sun Nov 18, 2018 00:19
Phantom Thieves พิมพ์ว่า:
ถ้าจะกินเหล้าก็ไปแท็กซี่เถอะครับ เวลาเมามันขับได้แย่กว่าเดิมกันทุกคน อยู่ที่ว่าเมามากเมาน้อย

ส่วนตัวผมนะถ้าผมเมาแล้วขับล่ะคว่ำตายคนเดียวผมคงไม่แคร์ แต่สิ่งที่ผมกลัวคือกลัวไปชนพ่อของลูกเมียใครสักคน หรือ ลูกๆที่พ่อแม่เขากำลังรอกลับบ้าน

ฝากไว้สำหรับทุกคนที่เข้ามาอ่าน และคิดจะเมาแล้วขับ  

ขอบคุณนะคับสำหรับคำเตือน+เปนห่วงหลายฯอย่าง
1
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel