ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 864
โพสเมื่อ: Fri Nov 16, 2018 20:07
[RE: ไก่ควงปืนทาบ'ไบญี่'พ้นหลุมผี]
เชื่อมือ อูไน

จัดมา

0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ผู้ช่วยแมวมอง
Status: 4-3-3 is the best...
เข้าร่วม: 03 Jul 2006
ตอบ: 8679
โพสเมื่อ: Fri Nov 16, 2018 20:20
[RE: ไก่ควงปืนทาบ'ไบญี่'พ้นหลุมผี]
chadwick15 พิมพ์ว่า:
4-3-3 พิมพ์ว่า:
ดร๊อปยี่ ปั้น เลิฟ

ไม่รู้ใช่อะไรคิด  

เอาตรงๆ ฟอร์มระยะหลัง ไบญี่แย่มากๆนะ อาจจะยังไม่ฟิตเต็มถังรึเปล่า??

เลิฟก็กำลังดีขึ้นเรื่อยๆแล้วนะตอนนี้  

เลิฟได้ลงบ่อย ลงทุกนัด ดีขึ้นจริงๆครับ ถ้าเทียบกับตอนย้ายมาใหม่ๆ
แต่สําหรับผม เลิฟ ไม่ดุ ขู่กองหน้าไม่ได้ เข้าไม่หนัก

ส่วนไบญี่ เป็นปริศนา ทําไม สกัดพลาดจุดโดทษนัดเดียว มูถึงจับดองยาว
ถ้าไบญี่ได้ลง 5-6 เกมติด

ผมว่าดีกว่าทุกคนในแผงหลังแมนยูทั้งหมดนะ

นิถ้าขายไบญี่ออก ไป 20-30 ล้านแล้ว ไปซื้อหลังใหม่ 50-60
ผมบอกเลยมูโคตร ใช้เงินเป็นนํ้า ไม่เกิดประโยชน์ เหมือนเอามาคิ แลก เล็กซีด

สองตัวนี้ตัวเองเลือกมาแท้ แถมไบญ๊๋นิ มีพร้อมทุกอย่างที่จะเป็นกองหลังแนวหน้า
ใครๆเค้าก็จ้องจะเอา
1
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 13 Feb 2010
ตอบ: 16958
โพสเมื่อ: Fri Nov 16, 2018 21:50
lemonwater พิมพ์ว่า:
ถ้าอยู่ ผจก คนอื่นน่าจะรุ่งกว่านี่เยอะ เอาจริงๆๆแมนยูควรไล่
....ออก ได้ละ  

มอย ฟานกัล ???  

ใช่ครับ ถุ้ยยยย มันใช่ที่ไหนเล่า

มู ศิษย์ ฟาน กัล ดิ
1
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 04 Oct 2010
ตอบ: 15513
โพสเมื่อ: Fri Nov 16, 2018 21:58
[RE]ไก่ควงปืนทาบ'ไบญี่'พ้นหลุมผี
มูแกคงไม่ขายหรอกครับฝีเท้าดีนะคนนี้ รอเวลาก่อนคงถูกกดดันแบบชอว์ และป๊อกบาล่ะครับไม่นานคงเปรี้ยง
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
1
0

นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 18 Nov 2014
ตอบ: 762
โพสเมื่อ: Fri Nov 16, 2018 22:03
ถ้าอยู่ ผจก คนอื่นน่าจะรุ่งกว่านี่เยอะ เอาจริงๆๆแมนยูควรไล่
....ออก ได้ละ  

มอย ฟานกัล ???  

ใช่ครับ ถุ้ยยยย มันใช่ที่ไหนเล่า

มู ศิษย์ ฟาน กัล ดิ  

1
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 18 Nov 2014
ตอบ: 762
โพสเมื่อ: Fri Nov 16, 2018 22:07

เอาตรงๆ ฟอร์มระยะหลัง ไบญี่แย่มากๆนะ อาจจะยังไม่ฟิตเต็มถังรึเปล่า??

เลิฟก็กำลังดีขึ้นเรื่อยๆแล้วนะตอนนี้  

เลิฟได้ลงบ่อย ลงทุกนัด ดีขึ้นจริงๆครับ ถ้าเทียบกับตอนย้ายมาใหม่ๆ
แต่สําหรับผม เลิฟ ไม่ดุ ขู่กองหน้าไม่ได้ เข้าไม่หนัก

ส่วนไบญี่ เป็นปริศนา ทําไม สกัดพลาดจุดโดทษนัดเดียว มูถึงจับดองยาว

ผมว่าดีกว่าทุกคนในแผงหลังแมนยูทั้งหมดนะ

นิถ้าขายไบญี่ออก ไป 20-30 ล้านแล้ว ไปซื้อหลังใหม่ 50-60
ผมบอกเลยมูโคตร ใช้เงินเป็นนํ้า ไม่เกิดประโยชน์ เหมือนเอามาคิ แลก เล็กซีด

สองตัวนี้ตัวเองเลือกมาแท้ แถมไบญ๊๋นิ มีพร้อมทุกอย่างที่จะเป็นกองหลังแนวหน้า

ใจจริงผมชอบมากนะ ไบญี่ แต่นัดนั้นแย่จริงๆ ไม่ใช่แค่เสียจุดโทษนะ สกัดพลาดอีกไรอีก จำไม่ได้ละ แต่เข้าตาหลายช็อตมากนัดนั้น คือแบบ เห้ย ไม่ใช่ไบญี่คนเดิม

ใจผมคิดว่าเจ็บจนหลุดฟอร์ม แต่ตอนนี้ที่ดร็อปยาวๆ ผมว่าคงมีอะไรหลังไมค์กันแน่ๆ แต่เดี๋ยวก็กลับมาครับ ผมเชื่อมูนะ ซีซั่นนี้คืดซะว่า มูเชือดไก่ให้ลิงดูละกัน ผมว่า นักเตะไม่ค่อยกลัวมูกันเท่าไหร่ หลังจากเชือดๆๆแล้ว คงมีกลัวบ้างแหละครับ จากนั้นมาดูกัน ถ้ายังไม่ดีอีกก็ไม่รู้จะพูดไงละครับ
1
0
ผู้ช่วยแมวมอง
Status: 4-3-3 is the best...
เข้าร่วม: 03 Jul 2006
ตอบ: 8679
โพสเมื่อ: Fri Nov 16, 2018 23:08

ใจจริงผมชอบมากนะ ไบญี่ แต่นัดนั้นแย่จริงๆ ไม่ใช่แค่เสียจุดโทษนะ สกัดพลาดอีกไรอีก จำไม่ได้ละ แต่เข้าตาหลายช็อตมากนัดนั้น คือแบบ เห้ย ไม่ใช่ไบญี่คนเดิม

ใจผมคิดว่าเจ็บจนหลุดฟอร์ม แต่ตอนนี้ที่ดร็อปยาวๆ ผมว่าคงมีอะไรหลังไมค์กันแน่ๆ แต่เดี๋ยวก็กลับมาครับ ผมเชื่อมูนะ ซีซั่นนี้คืดซะว่า มูเชือดไก่ให้ลิงดูละกัน ผมว่า นักเตะไม่ค่อยกลัวมูกันเท่าไหร่ หลังจากเชือดๆๆแล้ว คงมีกลัวบ้างแหละครับ จากนั้นมาดูกัน ถ้ายังไม่ดีอีกก็ไม่รู้จะพูดไงละครับ  

ปกติการเชือดไก่ให้ลิงดู มันจะได้ผลตอนที่ ผจก. ยังได้รับความเชื่อใจจากทั้งนักเตะ
แฟนบอล และบอรด

แต่มูลูกผีลูกคนอยู่ตอนนี้ ดร๊อป 2-3 นัด ผมว่าก็เยอะแล้วถ้าไม่ได้เจ็บ
ไบญี่ ลงนัดที่เจอนิวครับ บังมูโตะมิดทุกเหลี่ยม กินขาดทั้งเหลี่ยมบอลรูปร่าง

แต่ปล่อยให้เค้าฉกบอล ตัวเองล้มไปดื้อๆ ผมมองว่าคล้ายๆล้มมวยนิดๆ
เพราะนัดนนี้กระแสไล่มูออกหลังเกมมาแรงมาก ผ่านไป 20 นาทีมูเปลี่ยนไบญี่ออกเลย
แล้วแมนยูพลิกชนะ หลังจากนัดนั่งยาวๆ

ผมเสียดายในความแกร่ง เข้าหนัก ลูกมั่นใจของไบญี่ครับ
ปั้นดี อายุก็น้อย ไปยาวๆ

คล้ายกับช่วงนึงที่เราอยากให้หมาก ลงแทนอเล๊กซิสละครับ ตอนนั้นกระแสย้ายทีมก็มาแรงมา ตอนนี้ 6นัด 5ลูก กระแสก็หายไป

ทั้งนี้ทั้งนั้น ผมสนับสนุน คนที่เล่นดีกว่าในตําแหน่งนั้นๆลงสนามก่อน ครับ

เมื่อไหร่จะจูนติดก็ไม่รู้ 11 ตัวจริงยังหาไม่ได้เลย
1
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel