ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
แบบสำรวจ
FOL4 คุณชอบหรือไม่ชอบ
ชอบ : สนุก
???
เฉยๆ
???
ไม่ชอบ : ไม่สนุก
???
คะแนนทั้งหมด: 91
ผู้ตั้ง
นักเตะตำบล
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 18 Jun 2015
ตอบ: 3199
โพสเมื่อ: Fri Nov 16, 2018 15:18
[RE: [Fol4] คิดยังไงกันบ้างครับ]
imp.Elegantz พิมพ์ว่า:
เคยเล่นภาคหลักมั้ยครับ FIFA19 ไรงี้ ถ้าไม่เคยลองซื้อมาเล่นดูครับอาจจะทำให้มี Passion ก็ได้เพราะมันต่างกับ Fol4 มากๆเลยดีกว่าในทุกๆเรื่อง สำหรับผมนะ

edit สำหรับผม FIFA Online ผมให้ภาค 3 เอนจิ้นแรกสนุกที่สุดไม่นับรวมภาคหลักอะนะ

อยากเล่น fifa19 แต่กลัว ไม่ชินกับเกมส์ play เดี๋ยวมาเล่น FOL4 ละกลัวสู้เพื่อนไม่ได้
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
Thank you Jurken Kloop

นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 8625
โพสเมื่อ: Fri Nov 16, 2018 15:20
[RE: [Fol4] คิดยังไงกันบ้างครับ]
Yuffiez พิมพ์ว่า:
imp.Elegantz พิมพ์ว่า:
เคยเล่นภาคหลักมั้ยครับ FIFA19 ไรงี้ ถ้าไม่เคยลองซื้อมาเล่นดูครับอาจจะทำให้มี Passion ก็ได้เพราะมันต่างกับ Fol4 มากๆเลยดีกว่าในทุกๆเรื่อง สำหรับผมนะ

edit สำหรับผม FIFA Online ผมให้ภาค 3 เอนจิ้นแรกสนุกที่สุดไม่นับรวมภาคหลักอะนะ

อยากเล่น fifa19 แต่กลัว ไม่ชินกับเกมส์ play เดี๋ยวมาเล่น FOL4 ละกลัวสู้เพื่อนไม่ได้  

ก็ชวนเพื่อนมาเล่น FIFA19 แล้วก็เฉือดมันก่อนนิ่มๆ
0
0

นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 917
โพสเมื่อ: Fri Nov 16, 2018 15:55
กากรีน่าเดินเกมผิด ปล่อยตัวเทพมาเร็วเกิน แค่ปีเดียวก็จะตันแล้ว ผมเล่นขำๆไปไม่เสียเงินให้เด็ดขาด ทำทีมทิ้งไว้ รอปีที่2ที่3เด่วมันก็มีกิจกรรมแจกแหลกเหมือนfol3 ใครเล่นทีหลังใด้เปรียบ ส่วนดีของผมคือระบบตีบวก กับพลังนักเตะมีผลชัดเจน ไม่ใช่แบบfol3ที่นักเตะ+0กับตำนานเล่นไม่ต่างกัน
0
0
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 01 Sep 2008
ตอบ: 14114
โพสเมื่อ: Fri Nov 16, 2018 16:04
[RE][Fol4] คิดยังไงกันบ้างครับ
ผมมองว่าเป็นที่เกมเพลย์ครับ การเล่นรูปแบบนี่ยังไม่เป็นที่นิยมในไทย ไม่เหมือน Fol3 ที่เด็กเล่นได้ ผู้ใหญ่ก็เล่นดี ความกดดันมันต่างจาก Fol3 พอสมควร

บางคนเล่นแล้วท้อ เพราะ ไม่ชอบก็พาลเลิกเล่นไป ผมยังมองว่าการเล่นเกมส์รับแบบ Tactical ไม่เหมาะกับเด็กนะ เพราะมันใช้สมาธิพอสมควร และ ต้องใจเย็นในแรงค์ระดับสูงๆ

เห็นแว่วๆมาว่าหลังจบ EACC จะเปลี่ยนยกใหญ่เลย ทั้งเกมเพลย์หรือฟีเจอร์ต่างๆ เพราะ ตอนนี้ฟีดแบคถือว่าแย่มากกก
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
2
0
แขวนสตั๊ด
Status: LFC and Relax moment
เข้าร่วม: 12 Jul 2014
ตอบ: 20944
โพสเมื่อ: Fri Nov 16, 2018 16:17
เกรียนเมพในตำนาน พิมพ์ว่า:
ผมมองว่าเป็นที่เกมเพลย์ครับ การเล่นรูปแบบนี่ยังไม่เป็นที่นิยมในไทย ไม่เหมือน Fol3 ที่เด็กเล่นได้ ผู้ใหญ่ก็เล่นดี ความกดดันมันต่างจาก Fol3 พอสมควร

บางคนเล่นแล้วท้อ เพราะ ไม่ชอบก็พาลเลิกเล่นไป ผมยังมองว่าการเล่นเกมส์รับแบบ Tactical ไม่เหมาะกับเด็กนะ เพราะมันใช้สมาธิพอสมควร และ ต้องใจเย็นในแรงค์ระดับสูงๆ

เห็นแว่วๆมาว่าหลังจบ EACC จะเปลี่ยนยกใหญ่เลย ทั้งเกมเพลย์หรือฟีเจอร์ต่างๆ เพราะ ตอนนี้ฟีดแบคถือว่าแย่มากกก

ค่อนข้างเห็นด้วยนะ แต่การ์ดที่ปล่อยๆมา รีบเกินไปมั้ยเนี่ย
0
0
แข้งบุนเดสลีกา
Status: better place is right here with me
เข้าร่วม: 12 Aug 2016
ตอบ: 9426
โพสเมื่อ: Fri Nov 16, 2018 16:22
เล่นได้เรื่อยๆอะ ผมแข่งแต่กับบอทก็หัวร้อนละ ไม่ได้เน้นไต่แรงค์
0
0

นักบอลถ้วย ข.
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 8610
โพสเมื่อ: Fri Nov 16, 2018 16:24

10เกม ซัก6-7เกม เจอพวกเซ็ทแบบกองหลังไม่ขึ้นเลย บางทีกองหน้าได้บอลแดนคู่แข่งจังหวะสวนกลับ มีตัวมาเพลสใส่ นึกว่าไลนสุดท้าย ที่ไหนได้ พอมองในmap แม่งมียืนลึกเข้าไปอีก
แก้ไขล่าสุดโดย dogger2006 เมื่อ Fri Nov 16, 2018 16:26, ทั้งหมด 1 ครั้ง
2
0
นักบอลถ้วย ก.
Status:
เข้าร่วม: 28 Aug 2008
ตอบ: 4909
โพสเมื่อ: Fri Nov 16, 2018 16:38
โคตรแย่อะครับ เปิดมาเหมือนจะดี

กลายเป็น
1.ตอนเปิด มีสูตรยิงไกลยังไงก็เข้า

2.นักเตะพลังผ่านไปเดืนสองเดือนยิ่งน่าเกลียดขึ้นเรื่อยๆ ห่างกันเกินไป

3.ทีมนี่นึกว่าทีมเดียวกันทั้งเซิพ ตัวเดียวกันหมด อย่างโหมดเมเนเจอ ไอ.... แค่ใช้กองกลางตัวโกงๆสองสามตัว ทีมอื่นก็แทบสู้ไม่ได้แล้ว ai ก็ยังน่าเกลียดเช่นเคย

4.ไม่เอาใจลูกค้า ระบบคลับยังไม่มีเลย คนมันจะมีสังคมได้ มันก็จะมีความสนุกตามมา นี่แม่มเล่นไม่มีไรเลย พิมพ์คุยกันยังไม่ได้

5.เอาเรื่องการซื้อขายนักเตะมาไล่แบน การปั๊ม m ที่มันไล่แบนแหละ คนหายโคตรเยอะจากตรงนี้ จากปกติคนก็ไม่เยอะอยู่แล้ว 555 ซื้อขายในตลาดโดนแบน แต่พวกซื้อไอดี ไม่โดนเอากะเขาสิ

6.ระบบ support ของการีน่าไม่ทำงานแล้ว ถามไปสองเดือนไม่ตอบอะไรเลย เงียบกริบ

7.ทีมงานที่เข้ามาในนี้ เห็นชัดว่าไม่ทำอะไรเลย นอกจากมาโพสครั้งเดียวเรื่องของผม หลังจากนั้น ขนาดโควตตอบ ยังไม่ตอบเลย

8.ระบบเติมตังเอาเปรียบมากมาย ไม่ใช่แพงนะ แต่โคตรหักหลังคนเติม

9.คนแห่ไปเล่นเกมมือถือกันเกือบหมดแล้ว

10.ผมเคยบอกไปแล้วว่าคอมคนไทยยังเข้าไม่ถึงเกมนี้ ยังไม่น่าจะมี แต่ดันปล่อยมา ก็เจ๊งไป คนตจว กัลเด็กนี่แทบไม่ได้เล่น

11.ไม่อยากด่า เอาเป็นว่าหัดโผล่หัวมาตอบในนี้ด้วยแล้วกันนะครับทีมงาน อยากรู้ว่าคนไทยที่ไปซื้อลิขสิทธิ์มาจากเกาหบีนี่ สามารถเสนอแนะอะไรได้บ้างไหม ช่วยฟังความเห็นของคนเล่นทั่วไป ไม่ใช่ฟังความเห็นของนักแข่ง กับคนรู้จัก ที่บางคนยังไม่แม้แต่จะเติมซื้อ svip แล้วบ่นเมื่อเสียประโยขน์ แล้วก็ไปเอาใจส่วนนั้น

12.ขนาดตอนนี้ผมไม่ำด้เล่น ไอดีถูกแบน ผมยังเติมเชลล์เข้าไปเลย แถมยังเติมอีกไอดีนึงด้วยซื้svip เติมแพคบ้าง
แก้ไขล่าสุดโดย anawin36 เมื่อ Fri Nov 16, 2018 16:42, ทั้งหมด 2 ครั้ง
5
0
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 568
โพสเมื่อ: Fri Nov 16, 2018 16:44
[RE][Fol4] คิดยังไงกันบ้างครับ
ยังเล่นอยู่ครับ เวลาแข่งก็ยังคอยติดตามดูเรื่อยๆ

แต่ถามว่าเล่นแล้วเบื่อไหมมันก็เบื่อแหล่ะ ภาคหลักก็เล่นแล้วแต่ความรู้สึกมันก็ไม่เหมือนกันอ่ะกลับมาเล่นออนไลน์อยู่ดี
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
1
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 15 Jun 2015
ตอบ: 1220
โพสเมื่อ: Fri Nov 16, 2018 16:53
อีกเรื่อง นึงที่เบื่อมาก ผมเป็นคนชอบเล่นท่าสกิล แล้วไอภาคนี้ ใช้ท่าสกิล มันทำได้เกือบเท่า fifa ภาคหลักเลยนะ แต่ โคตรจะไร้ประโยชน์ หลอกใครไม่ได้เลย ทำให้ การใช้ท่ากระชากหรือแค่ยึกยักก็พอมันจะดีกว่าไปกดท่าสวยๆ เพราะเวลาเราใช้สกิล มันจะช้าไปจังหวะนึง ทำให้ เขามาแย่งเราได้ง่ายๆ ทำให้ทุกท่า แมร่งโคตรเปล่าประโยชน์ๆๆๆๆๆๆๆๆ โว้ยยย ดีโอ 555 ต่างจากการเล่น ฟีฟ่า 19 สกิลยังพอหลอก ได้มั้ง แต่ fol4 ใช้ไปก็หาสาระไม่ได้
0
0
แขวนสตั๊ด
Status: LFC and Relax moment
เข้าร่วม: 12 Jul 2014
ตอบ: 20944
โพสเมื่อ: Fri Nov 16, 2018 17:00
anawin36 พิมพ์ว่า:
โคตรแย่อะครับ เปิดมาเหมือนจะดี

กลายเป็น
1.ตอนเปิด มีสูตรยิงไกลยังไงก็เข้า

2.นักเตะพลังผ่านไปเดืนสองเดือนยิ่งน่าเกลียดขึ้นเรื่อยๆ ห่างกันเกินไป

3.ทีมนี่นึกว่าทีมเดียวกันทั้งเซิพ ตัวเดียวกันหมด อย่างโหมดเมเนเจอ ไอ.... แค่ใช้กองกลางตัวโกงๆสองสามตัว ทีมอื่นก็แทบสู้ไม่ได้แล้ว ai ก็ยังน่าเกลียดเช่นเคย

4.ไม่เอาใจลูกค้า ระบบคลับยังไม่มีเลย คนมันจะมีสังคมได้ มันก็จะมีความสนุกตามมา นี่แม่มเล่นไม่มีไรเลย พิมพ์คุยกันยังไม่ได้

5.เอาเรื่องการซื้อขายนักเตะมาไล่แบน การปั๊ม m ที่มันไล่แบนแหละ คนหายโคตรเยอะจากตรงนี้ จากปกติคนก็ไม่เยอะอยู่แล้ว 555 ซื้อขายในตลาดโดนแบน แต่พวกซื้อไอดี ไม่โดนเอากะเขาสิ

6.ระบบ support ของการีน่าไม่ทำงานแล้ว ถามไปสองเดือนไม่ตอบอะไรเลย เงียบกริบ

7.ทีมงานที่เข้ามาในนี้ เห็นชัดว่าไม่ทำอะไรเลย นอกจากมาโพสครั้งเดียวเรื่องของผม หลังจากนั้น ขนาดโควตตอบ ยังไม่ตอบเลย

8.ระบบเติมตังเอาเปรียบมากมาย ไม่ใช่แพงนะ แต่โคตรหักหลังคนเติม

9.คนแห่ไปเล่นเกมมือถือกันเกือบหมดแล้ว

10.ผมเคยบอกไปแล้วว่าคอมคนไทยยังเข้าไม่ถึงเกมนี้ ยังไม่น่าจะมี แต่ดันปล่อยมา ก็เจ๊งไป คนตจว กัลเด็กนี่แทบไม่ได้เล่น

11.ไม่อยากด่า เอาเป็นว่าหัดโผล่หัวมาตอบในนี้ด้วยแล้วกันนะครับทีมงาน อยากรู้ว่าคนไทยที่ไปซื้อลิขสิทธิ์มาจากเกาหบีนี่ สามารถเสนอแนะอะไรได้บ้างไหม ช่วยฟังความเห็นของคนเล่นทั่วไป ไม่ใช่ฟังความเห็นของนักแข่ง กับคนรู้จัก ที่บางคนยังไม่แม้แต่จะเติมซื้อ svip แล้วบ่นเมื่อเสียประโยขน์ แล้วก็ไปเอาใจส่วนนั้น

12.ขนาดตอนนี้ผมไม่ำด้เล่น ไอดีถูกแบน ผมยังเติมเชลล์เข้าไปเลย แถมยังเติมอีกไอดีนึงด้วยซื้svip เติมแพคบ้าง  

โคตรจริง ผมว่าควรถามพวกระดับที่เล่นปกติอ่ะ ถามพวกแข่ง มันแข่งมันได้เงินจากตรงนั้นอยู่แล้ว แถมพวกแข่งผมไม่เคยรู้สึกว่าดูว่าใครมีแววด้านฟุตบอลเลยนะ เหมือนเอาคนไปใช้จุดบัคของเกมส์อ่ะ ใครใช้ได้ก็ชนะผม ส่วนตัวผมชอบเกมส์ฟุตบอลที่ทำให้เราได้อารมณ์ร่วมเหมือนการเล่นฟุตบอล ไม่ใช่ใช้จุดได้เปรียบ ถ้าเกมส์มันเปิดโหม่งเข้า ก็ออกริมเส้นแล้วเปิดโหม่งอยู่นั่นแหละ แบบนี้ผมโคตรไม่ชอบเลยครับ ส่วนเรื่องคอมเข้าถึงมั้ย ถ้าเกมส์มันดี เดี๋ยวก็มีคนอัพเกรดขึ้นไปเองแหละครับ ทำออกมาให้มันดีก่อนก็พอ
1
0
คอมเมนเตเตอร์
Status: ป้าข้างบ้านยังใส่ใจเรามากกว่าเธออีก
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 52116
ที่อยู่: ____________________ _________________________ _________________________
โพสเมื่อ: Fri Nov 16, 2018 18:10
เฉยๆละกัน เลยไม่เติมสักบาท ทำเควสรายวันจบ นั่งตีบวกเลิก
0
0

ผู้เยี่ยมชม
Status:
: 0 ใบ : 1 ใบ
เข้าร่วม: 30 Oct 2014
ตอบ: 19812
โพสเมื่อ: Fri Nov 16, 2018 18:42
ถูกแบนแล้ว
รู้แต่ที่เพิ่งแข่งกันจบไปเมื่อเย็น มีล้มบอล555

ไทยทีมจีนล้มบอลยอมให้ไทยทีมไทยชนะเข้ารอบ
แก้ไขล่าสุดโดย IndyPro เมื่อ Fri Nov 16, 2018 18:43, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
แข้งดัทช์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 27 Jan 2007
ตอบ: 10313
โพสเมื่อ: Fri Nov 16, 2018 18:48
เบื่อๆก็เล่นเหมือนเล่น pes กับเพื่อน
0
0
1 เดียวคือผีแดง
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2016
ตอบ: 9195
โพสเมื่อ: Fri Nov 16, 2018 19:13
เบื่อที่แพทมันไม่นิ่ง
อัพล่าสุดนี่ยังกะเกมใหม่ ต้องปรับตัวกันเยอะ
โดยรวมก็ยังชอบ เพราะมันมีตัวเก่าๆด้วยนี่แหละ วันวานเก่าๆ ตัวเก่งๆ เป็นยังไง
เกมแนว fm มันไม่มีให้ (แบบ official)

อาจจะแย่ตรงที่ภาคนี้มันกินสเปคคอมมากกว่าเดิมเยอะ / เนทก็ต้องเสถียร ไม่งั้นเจอปรับแพ้
เป้าหมายที่เล่น ก็เปลี่ยนไปด้วย เน้นทำฟูลทีมอะไรงี้ ไม่ก็ เล่นตามแผนที่คิดให้ดีที่สุด เช่น แผนของทีมในอดีตที่น่าสนใจ

พอเป็นแบบนี้ จะแพ้หรือชนะ มันก็เป็นอีกเรื่องนึงไปละ เพราะสนุก ที่ได้เล่นตามแผนที่ตัวเองอยากทำ
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel