ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอลถ้วย ค.
Status: KK United
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 1577
โพสเมื่อ: Fri Nov 16, 2018 09:02
[RE]Drama พี่แว่น pubg OST
ไม่รู้อะไรเกี่ยวกับดราม่านะ แต่อ่านที่ พว คอมเมนต์กลับ สตรีมเมอร์ได้วันละ 10-30k เลยหรอเนี่ย?
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักบอลไทยพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 30 May 2009
ตอบ: 3749
โพสเมื่อ: Fri Nov 16, 2018 09:16
[RE: Drama พี่แว่น pubg OST]
ผมว่าปัญญาอ่อนมากคนที่ดราม่าอะ

ตอนเค้าแข่งกันเเล้วแพ้ พลาด ก็ไปปากดีเค้า พอเค้าลงแข่งก็ลงตามกฏรายการไปเจอเค้าตบไก่ ดันออกมาดราม่า

เค้าทำตามกฏ เข้ามีสิทธิ์แข่งไม่ว่าเค้าจะเก่งขั้นไหน แต่รายการมันไม่มีข้อบังคับมากำหนด เค้าก็สามารถทำได้นิ
6
0

นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 05 Jul 2010
ตอบ: 2592
โพสเมื่อ: Fri Nov 16, 2018 09:43
Joatnight พิมพ์ว่า:
SoupEliteTroop พิมพ์ว่า:
ช่วงนี้แกดูหลุดๆนะผมว่า Csgoรายการ IESF BEYOND ได้Inviteไปแบบไม่คัด แกก็ออกมาบ่น แบบนู้นบ่นแบบนี้ แต่พอมาPUBGรายการนี้ แกออกมาบอกว่าเขาเชิญเรานานแล้ว ให้คำตอบเขาไปแล้ว จริงๆจะเสียสละจัดแข่งหาอีก slot ก็ยังทันเพราะแข่งเดือนกุมภาพันธ์นู้น ขนาดว่ารายการยูเครนยังเปิดให้คัดเลยทั้งๆที่ได้ INVITE แต่รายการนี้ไม่คัด คงเพราะ
พรีเดเต้อเป็นสปอนใหญ่แกละมั้ง  

ต้องแยกรายการก่อนนะครับ lesf เป็นรายการที่ต้องแข่งในนามทีมชาติผู้เล่นในทีมต้องสัญชาติเดียวกันหมดและข้อนี้สำคัญต้องมีการจัดตั้งสมาคม E-Sportในประเทศและต้องมีรัฐบาลหรือผู้มีอำนาจลงนามรับประกันในการใช้ชื่อว่า สมาคมE-Sportแห่งประเทศหรือ TESF และทีมที่ได้ไปต้องใส่ชุดการแข่งขันกลางและห้ามมีสปอนเซอร์ของตัวเองอยู่ในเสื้อจะมีเพียงแค่สปอนเซอร์ของทางรายการอยู่บนเสื้อเท่านั้น ที่พี่แว่นแกมาค้านเพราะว่ารายการนี้เปรียบเสมือนตัวแทนประเทศแต่ทำไมถึงใช้วิธีการจิ้มเลือกเอา
ต่อมาPUBG รายการที่ MiTH.PUBG ได้เชิญต้องบอกเลยว่าอยู่ที่ยอดคนดูล้วนๆและคิดว่าคงเป็นสปอนเซอร์เองที่เปลี่ยนให้เชิญทีมนี้สังเกตได้จากงาน TGS ที่ผ่านมายอดคนดูยอมรับได้จริงแต่การแสดงความคิดเห็น การคอมเมนท์ในช่องแชทเคลื่อนที่น้อยมากและยังมีการเปรียบเทียบกับMiTH อยู่เสมอ อย่างในSSเองพอMiTH.PUBG ไม่ได้แข่งกระทู้ก็ไม่ไหลเหมือนกัน

อันนี้คือความจริงที่ผมเห็น ผมเองมีส่วนร่วมกับการคัดไปแข่งlesf เมื่อหลายปีก่อนยุคแรกๆนี้นั่งลุ้นกันเลยครับว่าจะได้ไปไหม lesfเนี่ย นึกแล้วก็ฮา  

ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ ผมแค่นึกถึงในมุมของทีม PUBG ทีมอื่นๆเท่านั้นเอง ผมคิดว่าตอนนี้อย่างน้อย TOP 10 ในไทยตอนนี้ดีกว่า MITH หมด แต่ก็เข้าใจในเหตุผลอื่นๆ ที่หลายๆท่านพิมพ์มาครับ
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 2417
โพสเมื่อ: Fri Nov 16, 2018 10:26
ผมไม่รู้นะว่ารายการนั้นคนดูเยอะแค่ไหน แต่ผมคิดว่าเยอะมากแน่ๆเพราะมีพวก mith พวกนั้นไปแข่งด้วยนั่นเหละ คนดูถึงเยอะ
1
0
Arsenal 24 Hour.
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 59130
โพสเมื่อ: Fri Nov 16, 2018 14:13
ถูกแบนแล้ว
BLKVKK พิมพ์ว่า:
ไม่รู้อะไรเกี่ยวกับดราม่านะ แต่อ่านที่ พว คอมเมนต์กลับ สตรีมเมอร์ได้วันละ 10-30k เลยหรอเนี่ย?  

ถึงครับ คนที่ทอปๆๆคนดูหลักพัน + ตลอดอะ

คนโดเนท ซับ เบท

ขนาดนูลี่ คนดูเฉลี่ย100-200 แกบอกแกได้เดือน 2-3 หมื่นเลยครับ

ละนายดูพวก mith คนดู เฉลี่ย 3-5 พันปกติ ช่วงพีคเกือบหมื่น

ถ้าผมเดาก้เกือบล้านงะ 500k +
1
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 3221
โพสเมื่อ: Fri Nov 16, 2018 15:33
ถูกแบนแล้ว
SoupEliteTroop พิมพ์ว่า:
ช่วงนี้แกดูหลุดๆนะผมว่า Csgoรายการ IESF BEYOND ได้Inviteไปแบบไม่คัด แกก็ออกมาบ่น แบบนู้นบ่นแบบนี้ แต่พอมาPUBGรายการนี้ แกออกมาบอกว่าเขาเชิญเรานานแล้ว ให้คำตอบเขาไปแล้ว จริงๆจะเสียสละจัดแข่งหาอีก slot ก็ยังทันเพราะแข่งเดือนกุมภาพันธ์นู้น ขนาดว่ารายการยูเครนยังเปิดให้คัดเลยทั้งๆที่ได้ INVITE แต่รายการนี้ไม่คัด คงเพราะ
พรีเดเต้อเป็นสปอนใหญ่แกละมั้ง  

คนบ่นมันไม่ใช่เฉพาะ mith นะ ทีมอื่นๆ signature ผู้เล่นก็ออกมาบ่นกันหมดแหละครับ ตอนนี้ทีม cs go ไทยมันมีทีมเก่งๆอยู่ 4 ทีม ควรจะคัดไปน่ะถูกแล้ว ซึ่งผู้จัดก็ออกมาแถลงแล้วว่าคัดไม่ได้เพราะเค้าห้ามแข่งเกมรุนแรง
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel