ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ผู้ช่วยผู้จัดการทีมสำรอง
Status: เรื้อนเพราะรัก ไม่รักไม่เรื้อน
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 34014
โพสเมื่อ: Wed Nov 14, 2018 09:56
[RE]ผมควรจะเอายังไงกับเพื่อนแบบนี้ดี
Luxxx พิมพ์ว่า:
เป็นผมจะเอาของคืนมาก่อนแล้วค่อยบอกตรงๆ (เพราะผมไม่รู้จักเพื่อนท่านฟังจากที่เล่ากลัวไม่ได้ของคืน)
จริงๆผมว่ามันล้ำเส้นเกินไปแล้วอ่ะ(เท่าที่อ่านนะ) แต่ถ้าเรื่องอื่นมันดีแบบทดแทนได้ก็คุยกันดีๆไม่ต้องถึงกับหักก็ได้
แต่ถ้ามันหักลบกันไม่ได้ก็หักเลยครับไม่ต้องเป็นห่วงเพื่อน คนสไตล์แบบนี้ไม่ทำกับท่านเดี๋ยวก็ไปทำกับคนอื่น  

ผมคงไม่เอาคืนละครับ ยกให้ทุกอย่างยกเว้นนาฬิกา แล้วเลิกแล้วต่อกันจบๆกันไปเลยอน่ามายุ่นกันอีก
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
Status: เรื้อนเพราะรัก ไม่รักไม่เรื้อน
โพสเมื่อ: Wed Nov 14, 2018 09:57
[RE]ผมควรจะเอายังไงกับเพื่อนแบบนี้ดี
PSyCHOPATH. พิมพ์ว่า:
พ่อพระเหลือเกินท่าน พอจะมีให้ยืมซักพันสองพันมั้ย?

หักเถอะครับ บอกตรงๆยอมรับความจริงให้ได้ว่า ถ้าเราไม่มีประโยชน์สำหรับมัน มันไม่เห็นหัวหรอกครับ  

ให้ยืมอะมีครับ แต่อย่ายืมผมเลยครับ ช่วงนี้ผมพยายามเก็บตังอยู่
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
OkP
ดาวซัลโวโอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2014
ตอบ: 20657
โพสเมื่อ: Wed Nov 14, 2018 09:57
[RE: ผมควรจะเอายังไงกับเพื่อนแบบนี้ดี]
สมัยอยู่หอเคยทำตัวแบบนี้เหมือนกัน เพื่อนมานอนค้างแล้วทิ้งรองเท้าไว้
ผมก็เอารองเท้าเพื่อนำมาใส่ วันนั้นดันฝนตกน้ำท่วม ใส่ลุยน้ำลับมามันโกรธเลย

ตอนแรกก็ไม่เข้าใจทำไมต้องโกรธ เหตุมันสุดวิสัย

แต่คิดไปคิดคิดมาเราผิดตั้งแต่เอาของเขามาแล้วนี่หว่า
1
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status: อยู่บ้านท่านอย่านิ่งดูดายฆ่าวัวฆ่าควายของท่านเล่นๆ
เข้าร่วม: 05 May 2014
ตอบ: 7222
โพสเมื่อ: Wed Nov 14, 2018 10:00
[RE: ผมควรจะเอายังไงกับเพื่อนแบบนี้ดี]
46คือรัก พิมพ์ว่า:
ThaiPrayBoy พิมพ์ว่า:
5555 เพื่อนยืมนาฬิกา ระวังอายุสั้นนะท่าน

เท่าที่ท่านเล่ามา เพื่อนที่เอาเปรียบแบบนี้ ผมไม่คบอ่ะ
เรียกเพื่อนยังกระดากเลย เรียกกาฝากแล้วกัน
เอาของไปไม่บอกนี่ก็แย่แล้วนะ
มีแฟน ยืมรถไปหาแฟนได้ แต่เสือกไม่เติมน้ำมัน ห่าน...

เงินกับของไม่ใช่ประเด็น
แต่ที่เห็น(ท่านพิมพ์) แม่งไม่ใจกับเพื่อน(ท่าน)เลยสักอย่าง

รอให้มันคืนของก่อน หลังจากนั้นก็ บัยยย

แล้วมันต้องเรียนแต่มันไม่มีหอนอนเนี่ยดิ ผมเลยตัดไม่ลงซักที กลัวแม่งต้องไปนอนเป็นหมาข้างถนน  

แล้วแต่ท่านเลย

5555
1
0

โพสเมื่อ: Wed Nov 14, 2018 10:11
OkP พิมพ์ว่า:
สมัยอยู่หอเคยทำตัวแบบนี้เหมือนกัน เพื่อนมานอนค้างแล้วทิ้งรองเท้าไว้
ผมก็เอารองเท้าเพื่อนำมาใส่ วันนั้นดันฝนตกน้ำท่วม ใส่ลุยน้ำลับมามันโกรธเลย

ตอนแรกก็ไม่เข้าใจทำไมต้องโกรธ เหตุมันสุดวิสัย

แต่คิดไปคิดคิดมาเราผิดตั้งแต่เอาของเขามาแล้วนี่หว่า  

ไม่กี่ครั้งหรือสุดวิสัยผมไม่ว่าหรอกครับ แต่นี่มันหลายประเด็นกับหลายคนละไอนี่อะ ที่สำคัญคือตั้งใจจะเอาไปแต่อ้างลืมคืนเนี่ยแหละ
1
0
นักบอลถ้วย ค.
Status:
เข้าร่วม: 08 Oct 2008
ตอบ: 4234
โพสเมื่อ: Wed Nov 14, 2018 10:17
แบบนี้ไม่น่าเรียกว่าเพื่อนแล้วนะครับ
1
0
หนุ่มเมืองกาญจน์
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status: Pain peko
เข้าร่วม: 31 Oct 2014
ตอบ: 20516
โพสเมื่อ: Wed Nov 14, 2018 10:28
เลิกคบมันเถอะ

แบบนี้ไม่เรียกว่าเพื่อนละมั้ง

ลามปามโคตร
1
0
นักบอลถ้วย ข.
Status:
เข้าร่วม: 07 Dec 2009
ตอบ: 3533
โพสเมื่อ: Wed Nov 14, 2018 10:38
ยังนับว่าเป็นเพื่อนอีกเหรอ
1
0

นักเตะหมู่บ้าน
Status: #hanni
ตอบ: 1537
โพสเมื่อ: Wed Nov 14, 2018 10:56
บอกให้เอานาฬิกามาคืน ละทักส่วนตัวไปบอกตรงๆเลยว่าต่างคนต่างอยู่ อธิเหตุผลสั้นๆเหมือนที่ท่านพิมมาในนี้แหละ

คนแบบนี้ไม่มีความเป็นเพื่อนอยู่ในตัวเลยนะครับ
1
0

นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 09 Sep 2009
ตอบ: 4611
โพสเมื่อ: Wed Nov 14, 2018 11:18
เพื่อนผมอย่างมาก เมามานอนที่ห้องเอาเสื้อไปใส่ อันนี้ไม่ว่าอะไรสักคำ

แต่เคสท่านนี่ ความเกรงใจ 0%เลย คบต่อก็ล่มจมครับ โชคดี
1
0
คอมเมนเตเตอร์
Status:
เข้าร่วม: 04 May 2007
ตอบ: 1676
โพสเมื่อ: Wed Nov 14, 2018 11:18

บางคน คำว่าเพื่อนมันก็มีลิมิตที่ไม่เท่ากัน จขกท คงจะตอบตัวเองได้ดีที่สุด

ซึ่งผมว่า จขกท ก็ให้ใจกับเพื่อนค่อนข้างมากระดับนึงแล้ว ที่เหลือก็อยู่ที่ตัว จขกทแล้วล่ะ

ต้องตอบให้ได้ ว่าถ้าตัดเรื่องแย่พวกนี้ไปก่อน เค้ามีเรื่องดีๆ หรือเรื่องให้ใจเราบ้างไหม

สำหรับผมถ้าเค้าก็ให้ใจเรา เพียงแต่นิสัยที่หยิบของไปใช้นานๆเหมือนของตัวเองแล้วเรารับไม่ได้

ผมก็จะพูด ว่าอันนี้ขอนะ ไม่ได้ อย่าทำแบบนี้ เพราะเราไม่โอเค

ถ้าคุยแล้วเค้าเข้าใจก็ดีไป แต่ถ้าเค้าไม่เข้าใจ ก็ห่างๆออกมา
1
0
แข้งลีกเอิง
Status:
เข้าร่วม: 11 Jan 2014
ตอบ: 39801
โพสเมื่อ: Wed Nov 14, 2018 11:21
เอ็งใจดีกะเพื่อนคนนี้เกินไปนะ
1
0

ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 05 Apr 2007
ตอบ: 11034
โพสเมื่อ: Wed Nov 14, 2018 11:41
รูมเมท จขม.?

ผมว่าผมเป็นคนใจเย็น ไม่ใช่คนคิดเยอะ ยังเคยมีเหตุการณ์อย่างท่านว่าเลย ตอนเรียนผมมีคอมตัวนึง เชื่อม่ะ เพื่อนผมมันไม่ได้เล่นอะไรหรอกนะ แต่..มันใช้เป็นเครื่องทอลองลงวินโดว์ ลีนุ๊ก ห่าเหวอะไรที่นึกออกได้ จนผมเซ็ง คือแบบ..คอมกุนะเว้ย ไม่ขอสักคำเหรอ?

บางคนมันไม่รู้จักเกรงใจจริงๆ นะ ทางที่ดีคือห่างๆ ไว้คนแบบนี้ เพื่อนสนิทๆ กันยิ่งต้องเกรงใจกันน่ะ
1
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 21 Nov 2014
ตอบ: 9359
โพสเมื่อ: Wed Nov 14, 2018 12:00
นี่เพื่อนหรือลูกเนี่ย เลี้ยงซะยิ่งกว่าลูกอีก

ถ้าไม่สบายใจ ก็บอกมันไปตรงๆครับ เฮ้ย ช่วงนี้ไม่ไหวล่ะ ช่วยหารค่าหอหน่อย เดี๋ยวมันก็หาทางของมันเองแหละ

พวกนิสัยแบบนี้ผมเจอมาก็หลายคนเหมือนกัน คือไม่ใช่ไม่มีตังหรอกครับ แต่เป็นพวกหน้าใหญ่ กลัวเสียหน้าไม่ได้ แล้วก็จะพยายามหาเพื่อนเกาะเอา ถ้าท่านไม่ให้ เค้าก็มีทางไปของเค้าเองแหละ แต่ถ้าพวกไม่มีจริงๆ นิสัยมันจะออกมาเป็นอีกแบบนึง ขี้เกรงใจจัดๆ เพราะถ้าไม่มีท่านเค้าลำบากแน่นอน
1
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 06 Jul 2009
ตอบ: 2258
โพสเมื่อ: Wed Nov 14, 2018 12:56
ถูกแบนแล้ว
จริงๆ แล้วถึงสนิทแค่ไหนก็ต้องมีความเกรงใจให้กัน อะไรที่ควรทำไม่ควรทำมันอยู่ใต้จิตสำนึกของทุกคนอยู่แล้ว แต่เหมือนเพื่อนท่านจะไม่มีถึงไม่รู้ว่าอะไรควรไม่ควร

เพื่อนกันถ้าเชื่อใจกันไม่ได้ก็ไม่น่าคบ ของๆ เรายังไงก็คือของๆ เราจะใช้ก็ต้องขอ

ระวังอนาคตท่านมีแฟนแล้วคนนี้จะแอบแทงข้างหลังนะ

Spoil
หรือท่านกับเพื่อนคนนี้แอบแทงข้างหลังกันอยู่แล้วหว่า  
2
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel