ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะอบจ.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 2935
โพสเมื่อ: Tue Nov 13, 2018 21:33
[RE: มีใครเปลี่ยนทีมเชียร์บ้าง หงส์ มา ผี]
เริ่มเชียร์ลิเวอร์พูลเพราะชอบโอเว่น แต่โอเว่นย้ายก้อยังเชียร์ลิเวอร์พูลจนถึงทุกวันนี้
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 3970
โพสเมื่อ: Tue Nov 13, 2018 21:35
[RE: มีใครเปลี่ยนทีมเชียร์บ้าง หงส์ มา ผี]
จริง ๆ เมื่อก่อนชอบ ลิเวอร์พูล มาก ตอนนี้ก็ยังชอบอยู่ ยังติดตามข่าวอยู่ตลอด แต่รู้สึกว่ายิ่งนานวันเข้าตัวเองจะมี passion กับการเชียร์ นาโปลี มากกว่า ยอมรับอย่างหนึ่งว่าชอบแนวทางการทำทีมแบบฟุตบอลอิตาลี เลยเป็นเหตุผลให้ค่อย ๆ ผูกพันกับ นาโปลี
แก้ไขล่าสุดโดย dekbom09 เมื่อ Tue Nov 13, 2018 21:37, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 10 Nov 2018
ตอบ: 224
โพสเมื่อ: Tue Nov 13, 2018 21:50
ถูกแบนแล้ว
dekbom09 พิมพ์ว่า:
จริง ๆ เมื่อก่อนชอบ ลิเวอร์พูล มาก ตอนนี้ก็ยังชอบอยู่ ยังติดตามข่าวอยู่ตลอด แต่รู้สึกว่ายิ่งนานวันเข้าตัวเองจะมี passion กับการเชียร์ นาโปลี มากกว่า ยอมรับอย่างหนึ่งว่าชอบแนวทางการทำทีมแบบฟุตบอลอิตาลี เลยเป็นเหตุผลให้ค่อย ๆ ผูกพันกับ นาโปลี  

ยอดเยี่ยมครับท่าน ไม่รู้ว่าเชียร์เพราะประวัติศาสตร์เกี่ยวกับมาราโดน่าด้วยหรือเปล่าครับ
1
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
โพสเมื่อ: Tue Nov 13, 2018 21:53
ถูกแบนแล้ว
กองกลางเบอร์ 20 พิมพ์ว่า:
ผมเปลี่ยนจากเชลซีมาเชียร์สเปอร์สครับ

ผมยังยึดมั่นเสมอ ว่าการดูบอลของผมหรือกีฬาอื่นๆ มันต้องช่วยให้ผ่อนคลาย มีความบันเทิง มีอรรถรสในการรับชม เพราะงั้นผมจึงไม่ซีเรียสเรื่องเปลี่ยนทีมเชียร์เท่าไหร่ ตอนเชียร์เชลซี ป้วนเปี้ยนๆอยู่แถวหัวตารางแหล่ะ ตามประสาคนเชียร์เอามัน แถมสีเสื้อสวย ซึ่งปัจจุบันข้อมูลพวกนี้ก็หาอ่านได้ตามกูเกิล วิกิ ทั่วไป ตอนดูตอนนั้น UBC เอาเข้ามาฉายแล้วแล้ว (จริงๆมีชื่อก่อน UBC นะ)

ตอนเปลี่ยนมาสเปอร์ส นี่เอามันล้วนๆ เล่นบุกทั้งเกม หลังเน่ายิ่งกว่าปลาร้าตากแห้งอีก เรื่องแชมป์ไม่ค่อยซีเท่าไหร่ เพราะว่าไม่ใช่ประเด็นในการเลือกทีมเชียร์ จริงๆ AVB ก็มีส่วนนะ ตอนนั้นรู้สึกนอยด์เรื่องปัญหาภายในทีม AVB เป็นกุนซือยุคใหม่ ถ้าแฟนสิงห์จำได้ว่าเขาร่างนโยบายไว้ยาวเลย เรื่องแนวการการทำทีม แต่มีปัญหาในภายหลัง 555555

แล้วก็มีปัญหากับคนในบอร์ด chelsea.in.th ก็เลยเฟดตัวออกมาเลย เพราะตอนนั้นเราลุยกับสเปอร์สเต็มที่แล้ว ข้อมูลก็ถือว่าแน่นมากแล้ว ตอนนั้นก็โดนตามมาด่าถึงใน SS เลย ว่ามึงเป็นคนดูแลบอร์ดได้ยังไง หาว่าเป็นเด็กเส้น .. ซึ่งจริงๆแล้วมีคนรับ พิจารณาผมหลายคน หนึ่งในนั้นก็คือ Petr Boat อดีตสมาชิก SS ที่มีปัญหากับ WM เรานั่นเอง .. พอนั่งๆนึกๆแล้วก็ฮาตัวเองเหมือนกัน

ผมคิดเหมือนท่านครับ ดูกีฬาก็เพื่อความบันเทิง
ทีมแพ้ตกชั้นแล้วก็ไม่รู้จะเชียร์ทำไม ยิ่งฟังเหตุผลท่านเเล้ว เข้าใจเลยคนับ

0
0
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
: 0 ใบ : 1 ใบ
เข้าร่วม: 26 Oct 2010
ตอบ: 14814
โพสเมื่อ: Tue Nov 13, 2018 22:04
ถูกแบนแล้ว
มีใครเปลี่ยนทีมเชียร์ หงส์ มา ผี
ชอบหงส์เพราะโอเว่น

จนถึงตอนนี้ก็ยังเชียร์หงส์
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 3970
โพสเมื่อ: Tue Nov 13, 2018 22:11
[RE: มีใครเปลี่ยนทีมเชียร์ หงส์ มา ผี ]
ไมเคิล โอเว่น พิมพ์ว่า:
dekbom09 พิมพ์ว่า:

ยอดเยี่ยมครับท่าน ไม่รู้ว่าเชียร์เพราะประวัติศาสตร์เกี่ยวกับมาราโดน่าด้วยหรือเปล่าครับ  
มาราโดน่า ไม่ได้เกี่ยวข้องอะไรเลยครับ ตอนแรกก็เชียร์เพราะ ราฟา ครับ แต่อยู่ไปอยู่มา ไม่ใช่ล่ะ ทีม ๆ นี้แบบมีอะไรที่ไม่เหมือนใคร ทำให้ได้เข้าใจมุมมองของคนทำทีมฟุตบอล (เจ้าของทีม) ว่ามันยากขนาดไหน ซึ่งแฟนบอลทีมใหญ่ ๆ จะไม่ค่อยเข้าใจกัน จะเอาตามใจตัวเองทุกอย่าง โดยลืมคิดไปว่าถ้าวันหนึ่งเศรษฐกิจโลกมันชิบหายขึ้นมา ทีมที่ตัวเองเชียร์นั้นแหละจะซวย เราเป็นแค่ supporter ไม่ได้เดือดร้อนอะไรไปกับเขาด้วยอยู่แล้ว
0
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 13 Dec 2009
ตอบ: 6093
โพสเมื่อ: Tue Nov 13, 2018 22:18
[RE]มีใครเปลี่ยนทีมเชียร์ หงส์ มา ผี
ผมเชียร์แมนยูฯ แต่ตามดูโด้ด้วย แต่ไม่อินกับทีมของโด้นะ ใครจะว่าจะวอมาดริด หรือยูเว่ ไม่มีเอฟเฟคกับชีวิตผมเลย

ส่วนเรื่องเปลี่ยนทีมเชียร์ น้าผมเองครับ

เปลี่ยนจากลิเวอร์พูลมาแมนยูฯ ด้วยเหตุผลว่าสงสาร

น้าเล่าว่า ณ ตอนนั้นแมนยูฯคนก็เชียร์เยอะนะ แต่ไม่ค่อยได้แชมป์

น้าเลยมาลองช่วยเชียร์ และปีนั้นแมนยูฯได้พรีเมียร์ลีกส์ครั้งแรกด้วย

เท่าที่จำได้ เมื่อก่อนตอนแกอยู่บ้านเดียวกับผม ห้องนอนแกมีโปสเตอร์ทั้งแมนยูและลิเวอร์พูลทั้งสองทีมเลย

ส่วนทุกวันนี้ แกเชียร์แมนยูฯครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
แก้ไขล่าสุดโดย CR79 เมื่อ Tue Nov 13, 2018 22:19, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 2312
โพสเมื่อ: Tue Nov 13, 2018 22:39
[RE: มีใครเปลี่ยนทีมเชียร์ หงส์ มา ผี ]
มีหลายๆคนชอบโอเว่นเยอะแหะ นึกว่าผมคนเดียว

เริ่มดูบอลแรกๆชอบโอเว่นเลยทำให้เชียร์ลิเวอร์ไปในตัว

พ่อก็เชียร์หงส์เหมือนกัน

หลังจากโอเว่นย้ายไปมาดริดเริ่มตามน้อยลง แต่ก็ยังเชียร์หงส์อยู่เพราะเจอร์ราร์ด

ส่วนตัวเล่นกีฬาบอลด้วย แต่ด้วยสาเหตุบางอย่างทำให้เลิกเล่นบอลไปเลย เลิกดูด้วย..หลายปี

จนกลับมาช่วงเชลซียุคมูตามดูแล้วรู้สึกชอบเลยทำให้เชียร์เชลซีมาจนทุกวันนี้ ความรู้สึกนี้

ชอบทีมนะครับ ไม่ได้นักเตะ เพราะมาต้า ออสก้า ย้ายไปแต่ก็ยังเชียร์อยู่ไม่รู้ทำไมบอกไม่ถูกเหมือนกัน
1
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
โพสเมื่อ: Tue Nov 13, 2018 22:47
ถูกแบนแล้ว
geeOrn พิมพ์ว่า:
มีหลายๆคนชอบโอเว่นเยอะแหะ นึกว่าผมคนเดียว

เริ่มดูบอลแรกๆชอบโอเว่นเลยทำให้เชียร์ลิเวอร์ไปในตัว

พ่อก็เชียร์หงส์เหมือนกัน

หลังจากโอเว่นย้ายไปมาดริดเริ่มตามน้อยลง แต่ก็ยังเชียร์หงส์อยู่เพราะเจอร์ราร์ด

ส่วนตัวเล่นกีฬาบอลด้วย แต่ด้วยสาเหตุบางอย่างทำให้เลิกเล่นบอลไปเลย เลิกดูด้วย..หลายปี

จนกลับมาช่วงเชลซียุคมูตามดูแล้วรู้สึกชอบเลยทำให้เชียร์เชลซีมาจนทุกวันนี้ ความรู้สึกนี้

ชอบทีมนะครับ ไม่ได้นักเตะ เพราะมาต้า ออสก้า ย้ายไปแต่ก็ยังเชียร์อยู่ไม่รู้ทำไมบอกไม่ถูกเหมือนกัน  

ใช่ครับ โอเว่นคนรักเยอะมากจริงๆครับ
0
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2014
ตอบ: 2144
โพสเมื่อ: Tue Nov 13, 2018 23:03
[RE]มีใครเปลี่ยนทีมเชียร์ หงส์ มา ผี
Kris Pinto พิมพ์ว่า:
ผมเคยเชียร์ Manchester City ครับ

เมื่อก่อน ประมาณยุค 90 ช่อง 7 มีรายการเจาะสนาม ย.โย่ง เอาไฮไลต์มาให้ดูทุกสัปดาห์ ผมได้ยินชื่อทีมแมนเชสเตอร์ซิตี้ แล้วแบบ เห้ย ชื่อเท่มาก เลยชอบ

แต่ดูๆไป ทำไมมันโดนยิง ซะเยอะล่ะ

แล้วก็มีอีกทีม แมนเชสเตอร์ยูไนเต็ด ชื่อก็งั้นๆ ไม่คล้องจองเท่าซิตี้

แต่พอดูแล้วเห้ย ทำไมมันดี ทำไมมันเก่ง ทำไมมันสนุกกว่าชาวบ้านเค้า

ก็เลย เริ่มชอบแมน ยูไนเต็ด

แต่ไม่คิดเลยว่าจะมีวันนี้ วันที่ผมต้องทุกข์ทรมานใจ กับการเล่นอะไรแบบนี้

ไอ้เราก็อ่านแล้วแอบภูมิแทน แม้งเจ๋งว่ะ ชอบเรือใบตั้งแต่อ่อนๆไรงี้ ไปๆมาๆเอ้า ไอ้บ้า หักมุม 5555
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
นักบอลถ้วย ง.
Status: สยามประเทศ
เข้าร่วม: 12 Aug 2015
ตอบ: 1838
โพสเมื่อ: Tue Nov 13, 2018 23:08
ตอนเด็กๆชอบลิเวอร์พูลคับแต่ไม่ได้เชียจริงจัง พอมายุคตอเรสก็ดูบ้างถ้ามีถ่ายทอดสด แต่ก็ยังไม่ได้เชียร์จริงจัง เริ่มมาเชียจิงจังหลังบอลโลก2010 ตอนนั้นเปิดเจอสารคดีแลมพาร์ด แนวรวมประตูยอดเยี่ยมไรประมาณนี้ ละวันต่อมาเปิดช่องเดิม เจอ ทุกประตูในชีวิตค้าแข้งของจอนเทอรี่ ละอีกทีนึงช่องเดิมเจอ เรื่องราวของดร็อกบา หลังจากนั้นชอบเชลซีละก็เชียร์เชลซียาวเลย แต่ผมก็ยังติดตามหงส์บ้างเป็นครั้งคราว ส่วนทีมที่ไม่มีวันทำใจชอบลง คงเป็นแมนยู55555
1
0

ซุปตาร์ยูโร
Status: - Real Madrid -
เข้าร่วม: 25 Jan 2015
ตอบ: 13823
โพสเมื่อ: Tue Nov 13, 2018 23:09
T-MAN พิมพ์ว่า:
ผมเชียร์ "ทีม" ฟุตบอลอ่ะครับ เลยไม่เคยเปลี่ยนทีมเชียร์เลย

ส่วนท่านเชียร์ "นักเตะ" ครับ... ทีมเชียร์ท่าน แปรผกผันตามนักเตะที่ตัวเองชอบ.... ถามว่า หมดยุคโด้ แล้วเชียร์ใครต่อ ???  

งั้นผมถามหน่อยครับ สมมุตินักเตะทีมที่คุณเชียร์ย้ายออกจากทีม
คุณไปอีกทีมทั้ง 11 คน คุณจะเชียร์ทีมเดิมหรือเชียร์ทีมใหม่
ที่มี 11 คนที่คุณเชียร์อยู่เดิมครับลงทั้งหมดครับ

ก็ยังเชียร์ทีมนะ 100%
2
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2009
ตอบ: 14277
โพสเมื่อ: Tue Nov 13, 2018 23:37
ผมเคยเชียร์ ผี เพราะ เบคแฮม จน แต่สุดท้ายก็มาเชียร์หงส์แบบจริงจัง เพราะชอบโอเว่น แล้วก็ออกไปมาดริด เกือบเลิกเชียร์เพราะเจ็บมาก แต่ตอนนั้น เลิกติดตามไม่ได้ แล้วเพิ่งมาตระหนักได้ว่าเรารักทีมมากว่าตัวนักเตะไปแล้ว
แก้ไขล่าสุดโดย agfa เมื่อ Tue Nov 13, 2018 23:38, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
FSGout FSGout FSGout FSGout FSGout FSGout FSGout FSGout

อวาตาร์&ลายเซ็นต์ผิดกฏ
Status:
เข้าร่วม: 10 Jan 2010
ตอบ: 598
โพสเมื่อ: Wed Nov 14, 2018 00:29
ผมเชียร์ "ทีม" ฟุตบอลอ่ะครับ เลยไม่เคยเปลี่ยนทีมเชียร์เลย

ส่วนท่านเชียร์ "นักเตะ" ครับ... ทีมเชียร์ท่าน แปรผกผันตามนักเตะที่ตัวเองชอบ.... ถามว่า หมดยุคโด้ แล้วเชียร์ใครต่อ ???  

งั้นผมถามหน่อยครับ สมมุตินักเตะทีมที่คุณเชียร์ย้ายออกจากทีม
คุณไปอีกทีมทั้ง 11 คน คุณจะเชียร์ทีมเดิมหรือเชียร์ทีมใหม่
ที่มี 11 คนที่คุณเชียร์อยู่เดิมครับลงทั้งหมดครับ

คนตั้งคำถามแต่ไม่เข้าใจคำถามตัวเอง
0
0

ผู้เยี่ยมชม
Status:
โพสเมื่อ: Wed Nov 14, 2018 00:31
ถูกแบนแล้ว
CASAG พิมพ์ว่า:

คนตั้งคำถามแต่ไม่เข้าใจคำถามตัวเอง  

เชียร์เนย์มาร์ ต่อ
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel