ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status: งดงามแต่ไม่ตระการตา ขึ้นและลงเป็นอนิจจัง
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 23469
โพสเมื่อ: Tue Nov 13, 2018 15:18
[RE: รู้สึกดีกับเพื่อนผู้หญิงไปแล้ว]
ลุยเถิดจะเกิดผล จากคนที่เคยแอบรักเพื่อนผู้หญิงสมัยเรียน

แต่ไม่ต้องใส่เกียร์ห้าเลยนะ ค่อยๆไล่ไป หยอดนิดหยอดหน่อยไปก่อน
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2016
ตอบ: 9183
โพสเมื่อ: Tue Nov 13, 2018 15:41
[RE: รู้สึกดีกับเพื่อนผู้หญิงไปแล้ว]
ทรงแบบ จขกท ถ้ายิ่งชอบ จะยิ่งแย่แหะ มีแววว่าจะคิดมาก ว้าวุ่นใจ
และอาจเป็นการชอบข้างเดียวด้วย

มองในแง่ดี เพื่อนมีน้ำใจ นึกถึงเรา ตอนนี้ นึกแค่นี้ไปก่อน
แต่ดูทรงละ ยิ่งคุยๆไป ก็ต้องชอบมากขึ้นแน่ๆ

พูดยากแหะ ก็ให้มันเป็นไปก็แล้วกันมั้ง
แก้ไขล่าสุดโดย Contingency เมื่อ Tue Nov 13, 2018 15:42, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status: Glory Glory Man Utd
เข้าร่วม: 30 May 2010
ตอบ: 33126
โพสเมื่อ: Tue Nov 13, 2018 15:51
ลุยสิคับ รออะไร
1
0
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status: ์Newbie2006-2016
ตอบ: 29369
โพสเมื่อ: Tue Nov 13, 2018 16:36
anis พิมพ์ว่า:
pohihi188 พิมพ์ว่า:
ดูทรงแล้ว เป็นคนเงียบๆขี้อายๆ ไม่ค่อยเข้าหาผู้หญิงก่อนเลยสินะ

เอาตรงๆนะครับ หาจุดเปลี่ยนให้ตัวเอง คือไม่ต้องเปลี่ยนนิสัยหรืออะไรที่เป็นตัวคุณ

แต่ที่บอกให้เปลี่ยนคือ เปลี่ยนเป็นผู้ชายที่ดูมั่นใจ ไม่จำเป็นต้องเวอร์วังอลังการ

เอาแค่เพียงให้มีความกล้าพอ ที่จะใช้ในการคุยกับเพื่อนผู้หญิงคนนี้ โดยไม่รู้สึกเกร็งนะ

ปล. สู้ๆครับ ความรักเป็นสิ่งสวยงามเสมอ ได้ไม่ได้ไม่เป็นไร เพราะคนที่กล้าที่จะรักใคร เขาไม่ใช่คนอ่อนแอ

วาทะคมคาย​ น่ารูปหล่อ​อีก ตอนนี้พี่สาวร้านน้ำแข็ง​ นายไม่ได้ไปยุ่งแล้วใช่ไหม​อิอิ​  

แค่แวะไปซื้อ โค้ก แข็ง เหมือนเดิมครับ แต่ที่เพิ่มเติมคือ เลือกไปเฉพาะตอนพี่สาวเขาอยู่ร้านครับผม
2
0

Fujiwara Takumi Trueno AE 86
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 29 Apr 2009
ตอบ: 16029
โพสเมื่อ: Tue Nov 13, 2018 16:45
Spoil
Qseries1 พิมพ์ว่า:
เกริ่นก่อนว่าผมไม่ได้หน้าตาดี เลยไม่เคยมีประสบการณ์พวกจีบหญิงไรแบบนี้มาก่อน
ส่วนหนึ่งผมขี้อายด้วยแหละ
คือช่วงนี้ผมได้คุยได้เล่นกับเพื่อน ผู้หญิงคนนึง
ตอนแรกผมก็ไม่ได้อะไรกับเธอนะ เพราะผมดูแล้วเธอเป็นคนเฟรนลี่
คือชอบพูดชอบเล่นกับเพื่อนทุกคน แต่ก็คุยด้วยกันแทบทุกวัน มีระบายอะไรให้ฟังกันบ้างแบบนี้
แล้วเรื่องมันเกิดจาก เธอจำวันเกิดผมได้ ทั้งๆที่ผมไม่เคยเปิดแจ้งเตือนในเฟสเลย ส่วนมากคนมา HBDผมหน้าเฟสก็เป็นเพื่อนในกลุ่มที่สนิทๆไม่กี่คน แล้วผมก็ไม่ได้บอกเธอว่าผมเกิดวันไหน
จนถึงวันเกิดผมเธอเป็นคนมา HBD คนแรกเลยตั้งแต่เข้าวันเกิดแล้วบอกว่าซื้อขนมให้เป็นของขวัญ พอไปเรียนผมก็ไปรับและก็ขอบคุณเธอ แต่เธอไม่อยากให้ใครรู้ว่าเธอให้ของกับผม เธอบอกแค่อยากซื้อให้ ไม่อยากโดนแซวไรงี้ พวกเพื่อนก็มาแบบถามกันใหญ่เลยใครให้ๆ ผมก็ไม่ได้บอก แต่ด้วยความที่ผมบอกไปเหมือนอ่อนประสบการณ์เหมือนโดนเธอตกไงไม่รู้ คือหลงเธอไปเลย
ผมเลยคิดว่า คุยแบบเดิมไปทุกวันมันจะทำให้ผมรู้สึกดีจนผมชอบเธอเข้าจริงๆแล้ว มันจะแย่มั้ยนะ เพราะเหมือนเธอมีคนที่ชอบอยู่ ซึ่งน่าจะเป็นอดีตของเธอแต่ผมไม่ได้ถาม
ไม่ใช่อะไรหรอกครับ อยากระบายนิดหน่อย เพราะพูดเรื่องนี้กับคนรู้จักไม่ได้
ปล.พิมพ์ในโทรศัพท์อาจอ่านยากกันหน่อยนะครับขอโทษด้วย  

เรื่องของท่านทำให้ผมนึกถึงเรื่องที่เกิดกับตัวเอง

ผมก็โดนตก จากวันเกิดนี่แหละครับ
เธอไม่ใช่เพื่อนสนิทเลย แต่ส่งข้อความมา HBD เมื่อปี 2011

ตั้งแต่วันนั้น จนถึงวันนี้ผมยังไม่บอกอะไรไปเลย จากตอนจบ ม.ปลาย จนตอนนี้เธอไปไกลแล้วครับ

เป็นกำลังใจให้ท่านสมหวังนะครับ ผมก็น่าจะใกล้เคียงกับท่านทั้งหน้าตาไม่ดี และจีบสาวไม่เป็น

1
0
Plz
ผู้จัดการทีมชาติ
Status: 大丈夫
เข้าร่วม: 15 Oct 2013
ตอบ: 51672
โพสเมื่อ: Tue Nov 13, 2018 17:10
มีรุ่นพี่เคยบอกผมว่า ตีเหล็กต้องตีตอนร้อน ซึ่งของท่าน ตอนนี้ผมว่ามันเริ่มอุ่นแล้วนะ รอจังหวะอีกนิด แล้วก็ตีเลยครับ

ทำใจไว้ด้วยส่วนนึง แต่ไม่ใช่ว่าบอกว่าให้ทำใจไว้แล้วท่านจะไม่กล้าใส่นะ

กล้าๆหน่อย ทำให้ดีที่สุด อย่างน้องก็ไม่เสียใจหลังจากนี้ ที่ไม่ได้ทำอะไรเลย

ขอให้โชคดีครับ
1
0
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status: i am a slow walker but i never walk backwards
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 3399
โพสเมื่อ: Tue Nov 13, 2018 19:43
ทำไมเค้าถึงให้ความสนใจในตัวท่านละ ?

ต้องตั้งประเด็นก่อน เพราะฐานะ รึอะไร ?

ดูตามที่บอกหล่อก็ไม่หล่อ ไม่เคยจีบหญิง แถมขี้อายด้วย

อีกอย่างเธอเฟลนลี่กับทุกคนอีก ไม่ได้จะทำให้เสียความรู้สึกนะ

แต่ผู้หญิงแบบในหนังในละคร มันมีอยู่หรอคับ ทุกวันนี้ ?
1
0
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status:
เข้าร่วม: 03 Jun 2006
ตอบ: 5274
โพสเมื่อ: Tue Nov 13, 2018 22:49
ดูทรงแล้ว เป็นคนเงียบๆขี้อายๆ ไม่ค่อยเข้าหาผู้หญิงก่อนเลยสินะ

เอาตรงๆนะครับ หาจุดเปลี่ยนให้ตัวเอง คือไม่ต้องเปลี่ยนนิสัยหรืออะไรที่เป็นตัวคุณ

แต่ที่บอกให้เปลี่ยนคือ เปลี่ยนเป็นผู้ชายที่ดูมั่นใจ ไม่จำเป็นต้องเวอร์วังอลังการ

เอาแค่เพียงให้มีความกล้าพอ ที่จะใช้ในการคุยกับเพื่อนผู้หญิงคนนี้ โดยไม่รู้สึกเกร็งนะ

ปล. สู้ๆครับ ความรักเป็นสิ่งสวยงามเสมอ ได้ไม่ได้ไม่เป็นไร เพราะคนที่กล้าที่จะรักใคร เขาไม่ใช่คนอ่อนแอ

ทำไมเอาเรื่องจังขอรับ
1
0
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status: ์Newbie2006-2016
ตอบ: 29369
โพสเมื่อ: Wed Nov 14, 2018 00:08
Armdriano พิมพ์ว่า:

ทำไมเอาเรื่องจังขอรับ  

คงเป็นเพราะผมเกิดมาเป็นผู้ชายละมั้งครับ
แก้ไขล่าสุดโดย pohihi188 เมื่อ Wed Nov 14, 2018 00:08, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0

Fujiwara Takumi Trueno AE 86
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 01 Jan 2015
ตอบ: 78
โพสเมื่อ: Wed Nov 14, 2018 07:02
สู้ๆนะไอ้น้อง

"Welcome to my world"
0
0
Status:
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 1249
โพสเมื่อ: Wed Nov 14, 2018 19:41
ถ้ารู้สึกดี จงรีบบอกไปบอกชอบ ก็คือชอบ ให้เค้ารู้ไว้

ผลลัพธ์ = ค่อยๆว่ากัน ด้านได้อาย อดจิงๆนะ ยิ่งรู้นิสัยใจคอด้วยถ้าดีจงรีบคว้า
0
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 14 Feb 2010
ตอบ: 13422
โพสเมื่อ: Thu Nov 15, 2018 11:37
ตอนสมัยเรียนมหาลัยผมก็ขี้อายไม่มีแฟนสักคน จีบผญ.ไม่เป็น

แนะนำก็คุยไปเลยครับ ถ้าเราจะขอพัฒนาไปมากกว่าคำว่าเพื่อนจะได้ไหม แต่เราขอแบบค่อยเป็นค่อยไปนะ นัดไปทานข้าวกัน ดูหนัง เดินห้าง เดินสวนสาธารณะกันครับ

ถ้าเจอคนที่รู้สึกว่าใช่ ดีต่อใจก็รีบทำเถอะครับจะได้ไม่เสียใจภายหลัง ถ้าปล่อยให้เธอมีแฟนแล้วคุณจะรู้สึกเสียใจมากๆว่าหมดโอกาส หรือเรียนจบแล้วเธอหรือคุณต้องไปทำงาน ตจว. เรียนต่อ ตปท. ก็หมดโอกาสอีกเช่นกัน

ลุยครับ
0
0
evertonian
Status:
เข้าร่วม: 03 Sep 2018
ตอบ: 281
โพสเมื่อ: Thu Nov 15, 2018 16:04

ท่อนสุดท้าย ชอบมาก 555
1
0
Status:
เข้าร่วม: 29 May 2009
ตอบ: 2271
โพสเมื่อ: Thu Nov 15, 2018 19:47
มาเม้นให้กำลังใจ ผู้ชายคนนึ่ง ซึ่งโดนตก
1
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 18 May 2010
ตอบ: 2043
โพสเมื่อ: Fri Nov 16, 2018 15:30
ถูกแบนแล้ว
เพิ่งมาอ่านสู้ๆๆนะครับ ทำตามแบบ top comment นั้นแหละ ไม่ต้องทำให้ตัวเองโดดเด่น แค่ แต่ทำตัวเองให้ดูมั่นใจมากขึ้น ผู้หญิงชอบให้ปกป้องเป็นผู้ใหญ่กว่าอยู่แล้วครับ

สู้ๆๆครับท่าน
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel