ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
แข้งเจลีก
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 16447
โพสเมื่อ: Wed Nov 07, 2018 05:57
แฉ'เรือ'ใช้บริษัทภายนอกซ่อนรายจ่ายลิขสิทธิ์ภาพลักษณ์เลี่ยงกฏการเงิน
Deep web?
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
แข้งเจลีก
Status:
ตอบ: 16447
โพสเมื่อ: Wed Nov 07, 2018 06:01
แฉ'เรือ'ใช้บริษัทภายนอกซ่อนรายจ่ายลิขสิทธิ์ภาพลักษณ์เลี่ยงกฏการเงิน
MeVa11 พิมพ์ว่า:
Super Depor พิมพ์ว่า:
เหมือนเปนวิธีทำธุรกิจแบบปกติ ของเจ้าสัวรวย ๆ บ้านเราเนาะ

ฝรั่งเค้าไม่ชิน และ มองว่ามันไม่แฟร์ กระมัง

แต่ส่วนตัว ผมไม่ค่อยชอบ แต่ก็นะ มองในฐานะทีมจน ๆ โง่ ๆ และ เคยรวย ทีมใหญ่ ๆ อาจมองว่าปกติก็ได้

ผิดว่าไปตามผิดครับ ลงโทษหนัก เบา ขอให้มีการลงโทษจริง ๆ ซะที ถ้าผิดจริง ๆ และ ไม่แฟร์ เนาะ

ป.ล. แต่ยังคงขออนุญาตยืม ปาโบล มารี่ ไม่คืนนะครัล อิอิ  

อันนี้มันไม่ใช่เรื่องปกติ หมุนเงินก็ส่วนหมุนเงิน หมุนเงินมายืมแล้วต้องคืน ถ้าไม่คืนก็ล้มละลาย โดนฟ้อง

แต่อันนี้ซิตี้ไม่ต้องคืน เพราะไปเอาชื่อบริษัทอื่น(ของชีค)มาจ่ายแทนแมนซิตี้เฉยๆเลย

กฏมันตั้งขึ้นมาเพื่อ
1.ให้สโมสรยืนได้ด้วยตัวเอง ถ้าคุณจ่ายรายจ่ายสโมสรโดยใช้เงินของเจ้าของ
โดยที่ไม่ใช่รายได้ที่แท้จริง วันนึงเจ้าของเลิก สโมสรนั้นๆ=เจ๊งโดยอัตโนมัติ
เพราะไม่ได้ยืนด้วยรายได้สโมสร

2.การเอาเงินมาลงแบบนี้ไม่ใช่เรียกว่าการแข่งขัน
ยกตัวอย่างแมนยู มาดริด หาสปอนเซอร์แทบตายกว่าจะมีรายได้ขนาดนี้

หงส์ต้องขายซัวเรส คูตี้ถึงจะมีเงินมาซื้อฟานไดซ์

พวกนี้ยืนอยู่บนรายได้ที่แท้จริงของสโมสร

แต่บางทีมแค่เอาเงินเจ้าของมาลงโดยหาวิธีหลบๆซ่อนๆ
เคยเล่นเกมออนไลน์ที่คุณเล่นเองโดยไม่โกงเล่นจริงเสียเวลาเป็นวันๆเพื่อฟาร์มเวลฟาร์มไอเทม
แต่คนอื่นใส่สูตรหรือใช้บ๊อตโดยที่ไม่ต้องฟาร์มเลเวล ฟาร์มไอเทมเองมั้ย
คนนึงเล่นเป็นวันเป็นเดือนเป็นปีกว่าจะมาถึงจุดนี้
แต่อีกคนมาโดยไม่ต้องเสียเวลาเล่นเองเลย

ง่ายๆเหมือนคุณเล่นเกมฟุตบอลเมเนเจอร์โดยที่ไม่ต้องบริหารการเงินเลยอีดิทเงินมาดื้อๆเลย

แบบนี้มันจะเรียกว่าการแข่งขันได้ไง
ฟุตบอลมันคือการแข่งขันในสนาม และการแข่งขันนอกสนาม(ธุริกิจ)
ผลงานในสนามนักฟุตบอลโค้ชก็แข่งกันไป
ผลงานนอกสนามผู้บริหารก็แข่งกันไป หาสปอนเซอร์ ขายนักเตะ ก็ว่ากันไป  

โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 01 Sep 2017
ตอบ: 1688
โพสเมื่อ: Wed Nov 07, 2018 08:21
ถูกแบนแล้ว
[RE: แฉ'เรือ'ใช้บริษัทภายนอกซ่อนรายจ่ายลิขสิทธิ์ภาพลักษณ์เลี่ยงกฏการเงิน]
Lagrange พิมพ์ว่า:
Mr.White พิมพ์ว่า:
กฎแฟร์เพลย์ ส่วนตัวผมว่าตั้งขึ้นมาเพื่อป้องกันไม่ให้สโมสรใช้จ่ายเกินตัว

หลายสโมสรล้มละลายทั้งๆที่พึ่งประสบความสำเร็จ ยกตัวอย่างเช่น เชลซีในอดีต

ในเคสนี้ บัญชีสโมสรเป็นบวก บัญชีท่านชีคเป็นลบ ผมว่าฟีฟ่าหลับตาข้างนึงเหมือนเคสปารีสแน่ๆ

เชลซีในอดีตเคยล้มละลาย ???  

ใช่ครับ เป็นหนี้ 70 กว่าล้านปอนด์สมัยเคนเบตส์ เสี่ยหมีมาเทค จ่ายเงินกลบหนี้จนหลุดภาวะล้มละลายครับ
0
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status: OIL CAN NOT BUY xxxxx
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 4472
โพสเมื่อ: Thu Nov 08, 2018 15:02
[RE: แฉ'เรือ'ใช้บริษัทภายนอกซ่อนรายจ่ายลิขสิทธิ์ภาพลักษณ์เลี่ยงกฏการเงิน]
ท่านเคยมาดูงานแถวบ้านเรารึปล่าว
0
0
Un sot trouve toujours un plus sot qui I'admire.
นักบอลถ้วย ค.
Status: Deportivo La Coruna Til I Die!
ตอบ: 4285
โพสเมื่อ: Fri Nov 09, 2018 06:48
MeVa11 พิมพ์ว่า:
Super Depor พิมพ์ว่า:
เหมือนเปนวิธีทำธุรกิจแบบปกติ ของเจ้าสัวรวย ๆ บ้านเราเนาะ

ฝรั่งเค้าไม่ชิน และ มองว่ามันไม่แฟร์ กระมัง

แต่ส่วนตัว ผมไม่ค่อยชอบ แต่ก็นะ มองในฐานะทีมจน ๆ โง่ ๆ และ เคยรวย ทีมใหญ่ ๆ อาจมองว่าปกติก็ได้

ผิดว่าไปตามผิดครับ ลงโทษหนัก เบา ขอให้มีการลงโทษจริง ๆ ซะที ถ้าผิดจริง ๆ และ ไม่แฟร์ เนาะ

ป.ล. แต่ยังคงขออนุญาตยืม ปาโบล มารี่ ไม่คืนนะครัล อิอิ  

อันนี้มันไม่ใช่เรื่องปกติ หมุนเงินก็ส่วนหมุนเงิน หมุนเงินมายืมแล้วต้องคืน ถ้าไม่คืนก็ล้มละลาย โดนฟ้อง

แต่อันนี้ซิตี้ไม่ต้องคืน เพราะไปเอาชื่อบริษัทอื่น(ของชีค)มาจ่ายแทนแมนซิตี้เฉยๆเลย

กฏมันตั้งขึ้นมาเพื่อ
1.ให้สโมสรยืนได้ด้วยตัวเอง ถ้าคุณจ่ายรายจ่ายสโมสรโดยใช้เงินของเจ้าของ
โดยที่ไม่ใช่รายได้ที่แท้จริง วันนึงเจ้าของเลิก สโมสรนั้นๆ=เจ๊งโดยอัตโนมัติ
เพราะไม่ได้ยืนด้วยรายได้สโมสร

2.การเอาเงินมาลงแบบนี้ไม่ใช่เรียกว่าการแข่งขัน
ยกตัวอย่างแมนยู มาดริด หาสปอนเซอร์แทบตายกว่าจะมีรายได้ขนาดนี้

หงส์ต้องขายซัวเรส คูตี้ถึงจะมีเงินมาซื้อฟานไดซ์

พวกนี้ยืนอยู่บนรายได้ที่แท้จริงของสโมสร

แต่บางทีมแค่เอาเงินเจ้าของมาลงโดยหาวิธีหลบๆซ่อนๆ
เคยเล่นเกมออนไลน์ที่คุณเล่นเองโดยไม่โกงเล่นจริงเสียเวลาเป็นวันๆเพื่อฟาร์มเวลฟาร์มไอเทม
แต่คนอื่นใส่สูตรหรือใช้บ๊อตโดยที่ไม่ต้องฟาร์มเลเวล ฟาร์มไอเทมเองมั้ย
คนนึงเล่นเป็นวันเป็นเดือนเป็นปีกว่าจะมาถึงจุดนี้
แต่อีกคนมาโดยไม่ต้องเสียเวลาเล่นเองเลย

ง่ายๆเหมือนคุณเล่นเกมฟุตบอลเมเนเจอร์โดยที่ไม่ต้องบริหารการเงินเลยอีดิทเงินมาดื้อๆเลย

แบบนี้มันจะเรียกว่าการแข่งขันได้ไง
ฟุตบอลมันคือการแข่งขันในสนาม และการแข่งขันนอกสนาม(ธุริกิจ)
ผลงานในสนามนักฟุตบอลโค้ชก็แข่งกันไป
ผลงานนอกสนามผู้บริหารก็แข่งกันไป หาสปอนเซอร์ ขายนักเตะ ก็ว่ากันไป  

พูดถึงเกมออนไลน์ละโคตรแค้นพวกเปิดบอทเลย 555 ผมเก็บเวลเองตลอด อุปกรณ์นี้ยั้งกาก กว่าจะได้การ์ดหรือของรูมาแต่ละใบ 555555

ผมเองไม่ได้มองว่า ซิตี้ ทำถูก นะ คิดว่าผิด และ ว่ามันไม่แฟร์หรอก แต่แค่คิดถึงวิธีทำธุรกิจ หรือ เลี่ยงภาษี อะไรแบบ เปิดบริษัท เกาะ เคย์แมน อะไรแบบนี้อะ ผมก็ไม่แม่นเหมือนกัน ตอนเรียนครูยกตัวอย่างหลายเคสอยู่ แต่ผมคืนครูหมดละ เข้เกจกูเกิ้ลดั้วะ 55555 แต่คิดว่าคงคล้าย ๆ กัน หลาย ๆ บริษัท ต่างชาติ ทำ (แต่พอโดนแฉก็มีเงิบไปเหมือนกัน อะไรแบบนี้)

ส่วนสำหรับกองเชียร์สโมสรที่เกือบล้มละลาย หนี้บานเบอะ เกือบจะต้องถูกควบคุมทุกอย่าง Administration แบบ เดปอร์ (ดีว่าฤดูกาลที่แล้วไปกู้แบงค์ดอกเบี้ยระยะยาวได้) ผมอยากให้มีการสืบสวนละลงโทษจริงจังนะ โทษหนักโทษเบา มันต้องเอาให้เข็ด มันไม่แฟร์จริง ๆ แต่ตอนนี้มันยังไม่มีการตัดสินจริง ๆ ก็เลยยังไม่อยากออกตัวแรง (ถึงจะมองว่า มันเป็นวิธีหนี หรือ เลี่ยงบาลี ปกติ แบบที่นักธุรกิจเค้าทำ ... ไม่งงผมใช่มั้ยท่าน 5555)

คหสต. ผมว่ายังไงก็ไม่โดน เคสนี้ยังไงก็หลุด ตัดแต้ม ปรับเงิน หรือ ห้ามซื้อขาย ผมว่ายังไงก็ไม่โดน เพราะเรากำลังพูดถึง เงิน หรือ ผลประโยชน์อื่น ๆ จำนวนมหาศาลที่ "จำเลย" น่าจะต้องเตรียมเพื่อมาสู้ หรือ ปกป้องตัวเองจากการสืบสวน ... ประสบการณ์ตรงจากที่่เคยเจอ ซาราโกซ่า กับ เลบานเต้ ล้มบอล นัดสุดท้ายปี 2011 จนทีมผมต้องตกชั้นไป ตอนนี้การสืบสวนก็ไม่คืบหน้าไม่สี่ไม่แปดอะไรใด ๆ ทั้งสิ้น ทีมเล็ก ๆ กลาง ๆ ยังไม่อะไรเลย ประสาอะไรกับทีมใหญ่ ๆ จะมาโดนลงโทษล่ะท่าน เฮ้ออออ
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel