ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอลถ้วย ง.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 12 Aug 2009
ตอบ: 4572
โพสเมื่อ: Sun Oct 21, 2018 11:10
[RE: [ROV] นั่งฟัง MeMarkz ปรับทุกข์]
[SK]_Quara พิมพ์ว่า:
เข้าใจแหล่ะว่าพอทุ่มเทมากๆแล้วผิดหวังมัน fail ขนาดไหน
ปล.เท่าที่ฟังผมข้องใจอย่างนึงคือเรื่องดราฟ ได้ยินแกบ่นว่าทีมดราฟแปลกๆงี้ก็แสดงว่าตอนดราฟ ไม่ได้ปรึกษากันอะดิ่ว่าใครมั่นใจตัวไหน  

เห็นด้วยครับ เกมสุดท้ายที่แพ้ผมว่าดราฟแปลกมาก จะโถมอย่างเดียวเลย
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
my name is PG
P=passion
G= gentle
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 07 Apr 2009
ตอบ: 6108
โพสเมื่อ: Sun Oct 21, 2018 11:25
[RE: [ROV] นั่งฟัง MeMarkz ปรับทุกข์]
lolipower พิมพ์ว่า:
lastbutin01 พิมพ์ว่า:
o6sEnsEo พิมพ์ว่า:
ก็เข้าใจ แต่ทีมอื่นเขาก็เหมือนกันรึเปล่างะ เรื่องไม่มีทัวร์แข่งหลังจากปิดโปรลีค

อย่าง โอม difoxn ต้องตื่นไปเรียน กลับมาก็ต้องซ้อมทีมยันเที่ยงคืนตี1 ทุกวัน น้องเขาโคตรพยายามเลย เขาก็อยากได้แชมป์เหมือนกัน พี่หมีไม่ได้แชมป์ทัวร์เดียว ตัดพ้อถึงรีไทร์ ผมว่ามันดูถูกความพยายามคนอื่นมากเลยนะ  

อันนี้ต้องเข้าใจตัวเขาด้วยนะครับ เขาไม่ได้ดูถูกใคร เขาก็แค่คิดว่าเขาพอแล้ว เหตุผลของแต่ละคนก็ต่างกันครับ

เขาอาจจะเบื่อแล้วก็ได้ครับ อาจจะอยากมีอนาคตในอาชีพอื่นๆ ก็ได้ครับ

มีมาคก็เคยแข่ง L แข่ง overwatch ครับ เขาก็ต้องรู้อยู่แล้วครับ ว่าการจะเล่นในโปรซีน มันมีอะไรบ้าง

ปล. ผมแค่เปรียบเปรยเฉยๆ ว่าคนอื่นๆเขาก็มีช่วงเวลาลำบากเหมือนกัน  

ทุกคนมีช่วงเวลาลำบากกันได้ทั้งนั้นแหละครับ อันนี้ผมเข้าใจที่คุณจะสื่อนะ

แต่ลิมิตของแต่ละคนมันก็ไม่เท่ากันครับ เลยไม่เห็นด้วยที่คุณบอกว่าดูถูกความพยายามคนอื่น

เขาเลือกแบบนั้นเพราะอะไร เลือกแบบนี้เพราะอะไร มันคือสิ่งที่เขาคิด เขาเลือกแล้ว ก็เคารพในการตัดสินใจกันแค่นั้นแหละ

ขอบคุณที่เข้าใจครับ ผมคงเลือกใช้คำไม่ดีไปหน่อย  

อายุอ่ะเกี่ยวมากกับความเครียดในชีวิต มาร์คก็แก่แล้วนะ คืออายุเท่านี้มันมีความคาดหวังในช่วงเริ่มต้นอาชีพด้วย เทียบกับคนที่เรียนอยู่นี่ความเครียดมันคนละระดับ เพราะถ้าแข่งไม่รุ่งมันก็มีความรู้สึกไม่มั่นคงกับอาชีพที่เขาทิ้งมานะ เพราะใครจะไปรู้ สรีมเมอ rov จะอยู่ได้อีกกี่ปี  

ในต่างประเทศ อาจจะยึดอาชีพนี้ได้นานหน่อย เพราะเขาเห็นความมั่นคงในวงการ แต่ของประเทศไทยมันยังไม่ชัดเจนขนาดนั้นด้วยแหละครับ มันเลยมีปัจจัยนี้มาคิดในการตัดสินใจด้วย
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 23 Mar 2010
ตอบ: 405
โพสเมื่อ: Sun Oct 21, 2018 11:30
Dekgang พิมพ์ว่า:
ถ้า memark ไป BRAW คงมันส์ขึ้นอ่ะ

ทางบุรีรัมย์ก็เริ่มขยับให้ทีมเข้าเป็นระบบอาชีพมากขึ้นด้วย

ถ้าหมดความท้าทายทีมเดิม ๆ ลองเปลี่ยนทีมก็อาจจะทำให้ดีขึ้น

ฝีมือมีอยู่แล้ว ถ้าร้องจะย้ายคงมีหลาย ๆ ทีมต้อนรับ  

เห็นด้วยครับ ผมว่าเค้ามีแผนพัฒนาบุคลากร ถ้าไม่เป็นผู้เล่นก็สามารถพัฒนาเป็นโค้ชได้
0
0
She Lock Home
ซุปตาร์ยูโร
Status: หัวจะปวด
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 16396
โพสเมื่อ: Sun Oct 21, 2018 11:38
[RE][ROV] นั่งฟัง MeMarkz ปรับทุกข์
ย้ายทีมไหม
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0

Status:
โพสเมื่อ: Sun Oct 21, 2018 11:43
sutdogdead พิมพ์ว่า:
ย้ายทีมไหม  

น่าจะหมดไฟกับเกมมากกว่าเรื่องมิตรภาพในทีมมั้งครับ อาจขยับไปเป็นโค้ชก็ดูดีนะ
1
0
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 04 Jan 2010
ตอบ: 5318
โพสเมื่อ: Sun Oct 21, 2018 12:22
[RE][ROV] นั่งฟัง MeMarkz ปรับทุกข์
อยากไปให้สุด มันต้องไปเล่นกับทีมระดับสากลอ่ะ
แต่ ROV ก็ยังไม่ใช่เกมระดับสากล
ความสมดุลน้อย ฝรั่งก็ไม่ชอบอีก
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
Love at first sight ~
ดาวซัลโวโอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 22260
โพสเมื่อ: Sun Oct 21, 2018 12:32
syelent พิมพ์ว่า:
อยากไปให้สุด มันต้องไปเล่นกับทีมระดับสากลอ่ะ
แต่ ROV ก็ยังไม่ใช่เกมระดับสากล
ความสมดุลน้อย ฝรั่งก็ไม่ชอบอีก  

พวกฝรั่ง เขาจริงจังกับ PC มากกว่า เกมจากโทรศัพท์นะ

เงินรางวัลนี่คนละเรื่องเลย
1
0

ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status: พร้อมจะลุยมานานแว้ว
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 15238
โพสเมื่อ: Sun Oct 21, 2018 13:06
[ROV] นั่งฟัง MeMarkz ปรับทุกข์
ผมเพิ่งรู้ว่ามีมาร์คลาออกจากงานประจำแล้ว ถ้าเหนื่อยมากก็กลับไปทำงานประจำก็ได้นะครับ ถือว่าลดความกดดันไปในตัว แล้วจะเล่นต่อ ย้ายทีม หรือ ไปเกมอื่นต่อก็ว่ากันอีกที
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 18 Sep 2008
ตอบ: 4349
โพสเมื่อ: Sun Oct 21, 2018 13:25
ถูกแบนแล้ว
เอาจริง สงสารแกนะ อยากให้แกสู้ต่อ แต่ถ้าไม่ไหวก็พอเถอะ เลือกทางมีตัวเองจะมีความสุขครับ
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 1564
โพสเมื่อ: Sun Oct 21, 2018 13:31
ถูกแบนแล้ว
Moonoom พิมพ์ว่า:
ผมเพิ่งรู้ว่ามีมาร์คลาออกจากงานประจำแล้ว ถ้าเหนื่อยมากก็กลับไปทำงานประจำก็ได้นะครับ ถือว่าลดความกดดันไปในตัว แล้วจะเล่นต่อ ย้ายทีม หรือ ไปเกมอื่นต่อก็ว่ากันอีกที  

ถ้าจำไม่ผิดอยู่ในกระทรวงอะไรสักอย่างนี้แหละ น่าจะข้าราชการเลยมั่ง
0
0
นักบอลไทยพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 15 Sep 2010
ตอบ: 4873
โพสเมื่อ: Sun Oct 21, 2018 14:37
ก็เข้าใจ แต่ทีมอื่นเขาก็เหมือนกันรึเปล่างะ เรื่องไม่มีทัวร์แข่งหลังจากปิดโปรลีค

อย่าง โอม difoxn ต้องตื่นไปเรียน กลับมาก็ต้องซ้อมทีมยันเที่ยงคืนตี1 ทุกวัน น้องเขาโคตรพยายามเลย เขาก็อยากได้แชมป์เหมือนกัน พี่หมีไม่ได้แชมป์ทัวร์เดียว ตัดพ้อถึงรีไทร์ ผมว่ามันดูถูกความพยายามคนอื่นมากเลยนะ  

อันนี้ต้องเข้าใจตัวเขาด้วยนะครับ เขาไม่ได้ดูถูกใคร เขาก็แค่คิดว่าเขาพอแล้ว เหตุผลของแต่ละคนก็ต่างกันครับ

เขาอาจจะเบื่อแล้วก็ได้ครับ อาจจะอยากมีอนาคตในอาชีพอื่นๆ ก็ได้ครับ

มีมาคก็เคยแข่ง L แข่ง overwatch ครับ เขาก็ต้องรู้อยู่แล้วครับ ว่าการจะเล่นในโปรซีน มันมีอะไรบ้าง

ปล. ผมแค่เปรียบเปรยเฉยๆ ว่าคนอื่นๆเขาก็มีช่วงเวลาลำบากเหมือนกัน  

ทุกคนมีช่วงเวลาลำบากกันได้ทั้งนั้นแหละครับ อันนี้ผมเข้าใจที่คุณจะสื่อนะ

แต่ลิมิตของแต่ละคนมันก็ไม่เท่ากันครับ เลยไม่เห็นด้วยที่คุณบอกว่าดูถูกความพยายามคนอื่น

เขาเลือกแบบนั้นเพราะอะไร เลือกแบบนี้เพราะอะไร มันคือสิ่งที่เขาคิด เขาเลือกแล้ว ก็เคารพในการตัดสินใจกันแค่นั้นแหละ

ขอบคุณที่เข้าใจครับ ผมคงเลือกใช้คำไม่ดีไปหน่อย  

อายุอ่ะเกี่ยวมากกับความเครียดในชีวิต มาร์คก็แก่แล้วนะ คืออายุเท่านี้มันมีความคาดหวังในช่วงเริ่มต้นอาชีพด้วย เทียบกับคนที่เรียนอยู่นี่ความเครียดมันคนละระดับ เพราะถ้าแข่งไม่รุ่งมันก็มีความรู้สึกไม่มั่นคงกับอาชีพที่เขาทิ้งมานะ เพราะใครจะไปรู้ สรีมเมอ rov จะอยู่ได้อีกกี่ปี  

มีมาคอายุ 25 เคยเป็นพนักงานบริษัทดูแลสัญญามาก่อน

คนอายุเยอะๆออกงานมาแข่งก็มีเยอะครับ นอนันก็ใช่ พี่อู๋เออเร่อก็ใช่ แกจะ 30 แล้วด้วยซ้ำ

คือที่มาแข่ง rov มันก็หวังกอบโกยระยะสั้นกันทุกคนอะครับ พลาดขึ้นมาก็ต้องรับความเสี่ยงนั้นเอง
แก้ไขล่าสุดโดย lastbutin01 เมื่อ Sun Oct 21, 2018 15:11, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0

นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2015
ตอบ: 2580
โพสเมื่อ: Sun Oct 21, 2018 14:50
[ROV] นั่งฟัง MeMarkz ปรับทุกข์
เรื่องปกติเกมกีฬามีแพ้มีชนะ
ิ BZ ก็พิสูจน์แล้วว่าทีมเขาก็ไม่ธรรมดา ชนะมาทั้งiBEC และ APR เขาก็คงซ้อมหนักไม่ยิ่งหย่อนไปกว่ากันหรอก

โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
2
0
ดาวซัลโวโอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 22260
โพสเมื่อ: Sun Oct 21, 2018 14:52
ได้ข่าวมาจาก สตรีม เบค่อน

ว่าวันนี้จะมีการคุยครั้งใหญ่ ในวันนี้

อาจจะมีการเปลี่ยนตำแหน่งในทีม

มอสอาจจะไม่โรมแล้ว(มั้ง)

มีแข่งกันอีก 27-28 ต.ค. นี้
อันดับ 2-5 จะได้คัดไป AIC กับ 4 ทีมสุดท้ายที่มากจากรอบคัดเลิอก
1
0

Status:
โพสเมื่อ: Sun Oct 21, 2018 15:21
Spoil

มีมาคอายุ 25 เคยเป็นพนักงานบริษัทดูแลสัญญามาก่อน

คนอายุเยอะๆออกงานมาแข่งก็มีเยอะครับ นอนันก็ใช่ พี่อู๋เออเร่อก็ใช่ แกจะ 30 แล้วด้วยซ้ำ

คือที่มาแข่ง rov มันก็หวังกอบโกยระยะสั้นกันทุกคนอะครับ พลาดขึ้นมาก็ต้องรับความเสี่ยงนั้นเอง  

ใช่ครับ วงการ E-Sports ไม่เทียบกับของต่างชาตินะ คือของไทยเรามันไม่ได้มั่นคงพอที่จะกอบโกยระยะยาว (ประมาณ 5-10 ปีเป็นอย่างน้อย) หลายๆ ฝ่ายก็ยังไม่ได้ยอมรับกันขนาดนั้น

ถ้าเลือกที่จะออกจากงานมาแข่ง ก็ต้องกอบโกยให้ได้มากที่สุด ถ้าเมื่อใดรู้สึกว่าได้ไม่คุ้มเสีย หรือมีปัญหาอื่นๆ ก็คงต้องเลือกทางต่อให้ชีวิตตัวเองที่ดีที่สุด
1
0
Status:
โพสเมื่อ: Sun Oct 21, 2018 15:26
BlaCKWarrioR พิมพ์ว่า:
ได้ข่าวมาจาก สตรีม เบค่อน

ว่าวันนี้จะมีการคุยครั้งใหญ่ ในวันนี้

อาจจะมีการเปลี่ยนตำแหน่งในทีม

มอสอาจจะไม่โรมแล้ว(มั้ง)

มีแข่งกันอีก 27-28 ต.ค. นี้
อันดับ 2-5 จะได้คัดไป AIC กับ 4 ทีมสุดท้ายที่มากจากรอบคัดเลิอก  

ไม้กลับไปโรมแทน 555 เหมือนสมัยแรกๆ
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel