ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
แบบสำรวจ
ใครเป็นคนลั่นไกฆ่าประเสริฐ
เมธ
???
ภัสสร
???
กรกันต์
???
น้ำผึ้ง
???
อาม่า
???
ก๊วยเตี๋ยว
???
เหม่เหม
???
เต้ย
???
ฉี
???
นิภา
???
คะแนนทั้งหมด: 120
ผู้ตั้ง
นักเตะเทศบาล
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 3430
โพสเมื่อ: Thu Oct 18, 2018 22:02
[RE: เลือดข้นคนจาง ศุกร์นี้แล้ว คุณคิดว่าใครเป็นคนยิง (เราจะไม่พูดถึงการจ้างวานนะครับ)]
ไม่มีอากงเหรอ
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน

ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 10 Oct 2010
ตอบ: 7892
โพสเมื่อ: Thu Oct 18, 2018 22:16
[RE: เลือดข้นคนจาง ศุกร์นี้แล้ว คุณคิดว่าใครเป็นคนยิง (เราจะไม่พูดถึงการจ้างวานนะครับ)]
ข้อมูลตอนนี้ยังไม่พอ ยังอยากรู้ว่า

1.ก่อนที่อากงจะเสีย ได้พูดกับเมธ อยากรู้ข้อมูลมากกว่านั้น
2.จากคำให้การของภัสสร บอกว่าตอนขึ้นบันไดได้ยินเสียงปิดประตูที่หลังบ้าน อยากรู้ว่าเสียงใคร แต่ก็ไม่รู้ว่าให้การจริงหรือป่าว
3.กางเกงของภัสสรที่เอิร์นเก็บไว้ มีคราบเขม่าดินปืนหรือเลือดหรือป่าว?

แต่โดยส่วนตัวแล้ว คิดว่าเตี๋ยวไม่ใช่คนยิง
เพราะ จากคำให้การของเตี๋ยวบอกว่า ทันทีที่ได้ยินเสียงปืน
อาม่าก็ตะโกนเรียกเตี๋ยวแล้วเตี๋ยวก็วิ่งออกไปทันทีแล้วบอกอาม่าว่าคงเป็นเพราะหม้อแปลงระเบิด
แสดงว่า มีที่อยู่ยืนยันชัดเจนหลังเสียงปืนทันที
แก้ไขล่าสุดโดย EssentiaL เมื่อ Thu Oct 18, 2018 22:17, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0

ปูเป้ แก้ว ตาหวาน รตา แพนด้า มัยร่า เฟม แพมแพม ป๊อปเปอร์ เหมย แองเจิล คปิ๊ง
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 06 Jan 2008
ตอบ: 1011
โพสเมื่อ: Thu Oct 18, 2018 22:55
กรกันต์ ..มือ gun

ตัวเลือกไม่ครบนี่นา ไม่สงสัยเอิร์นบ้างเหรอครับ

จริงๆ นิภา ก็น่าจะเกี่ยวมั้ง
น้ำหวานซาซ่าก็ยังไม่ออก

ใครยิงก็ได้ แต่อยากรู้ว่าเค้าจะผูกเรื่องยังไง

Spoil
หรือที่ตายอาจเป็นประเสริฐตัวปลอม  
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status: Marching on Together
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 728
โพสเมื่อ: Thu Oct 18, 2018 23:02
เลือดข้นคนจาง ศุกร์นี้แล้ว คุณคิดว่าใครเป็นคนยิง (เราจะไม่พูดถึงการจ้างวานนะครับ)
เมธ แน่นอนครับ แต่แกคงมีอาการป่วยเป็นโรคหลงๆลืมๆ ยิงเสร็จเดินกลับบ้านมา เหมเหม๋เห็นจึงรู้แล้วรีบเก็บหลักฐานทุกอย่างแทนพ่อ ส่วนสาเหตุที่ยิงน่าจะเกี่ยวข้องกับภรรยาที่ตายไปแล้ว โดยมีอากงเป็นคนเปิดประเด็นก่อนตาย
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
นักเตะอบต.
Status:
ตอบ: 2856
โพสเมื่อ: Thu Oct 18, 2018 23:17
อาม่ายิงครับ มีเดินไปเชคกับเตี๋ยวด้วยว่าได้ยินมั้ย เตี๋ยวบอกไม่ได้ยินก็เลยนั่งอมข้าวเล่นๆสบายเลย
0
0
Status: ShitHappen
เข้าร่วม: 18 Dec 2009
ตอบ: 5512
โพสเมื่อ: Thu Oct 18, 2018 23:24
เลือดข้นคนจาง ศุกร์นี้แล้ว คุณคิดว่าใครเป็นคนยิง (เราจะไม่พูดถึงการจ้างวานนะครับ)
ผมว่า ต่อ ธนภพ ป่าวดูเหวอๆตอนบอกเจอปืน ผมว่ามันต้องมีซัมติง กะเหม่เม่ แล้วบทแม้งเยอะสุดด้วย มโน ล้วน
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 779
โพสเมื่อ: Thu Oct 18, 2018 23:57
Gameyz พิมพ์ว่า:
alex_sumbajee พิมพ์ว่า:
ประเสริฐฆ่าตัวตาย  
ไม่มีใครคิดเหมือนกันแฮะ แต่ผมก็ไม่เคยเห็นหนังเรื่องไหนฆ่าตัวตายด้วยการยิงท้องนะ  

ผมมโนขำๆเองครับ

0
0
นักบอลถ้วย ค.
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 7641
โพสเมื่อ: Fri Oct 19, 2018 08:17
EssentiaL พิมพ์ว่า:
ข้อมูลตอนนี้ยังไม่พอ ยังอยากรู้ว่า

1.ก่อนที่อากงจะเสีย ได้พูดกับเมธ อยากรู้ข้อมูลมากกว่านั้น
2.จากคำให้การของภัสสร บอกว่าตอนขึ้นบันไดได้ยินเสียงปิดประตูที่หลังบ้าน อยากรู้ว่าเสียงใคร แต่ก็ไม่รู้ว่าให้การจริงหรือป่าว
3.กางเกงของภัสสรที่เอิร์นเก็บไว้ มีคราบเขม่าดินปืนหรือเลือดหรือป่าว?

แต่โดยส่วนตัวแล้ว คิดว่าเตี๋ยวไม่ใช่คนยิง
เพราะ จากคำให้การของเตี๋ยวบอกว่า ทันทีที่ได้ยินเสียงปืน
อาม่าก็ตะโกนเรียกเตี๋ยวแล้วเตี๋ยวก็วิ่งออกไปทันทีแล้วบอกอาม่าว่าคงเป็นเพราะหม้อแปลงระเบิด
แสดงว่า มีที่อยู่ยืนยันชัดเจนหลังเสียงปืนทันที

ผมเดาว่าก๋วยเตี๋ยว เลยคิดว่าคำให้การของเตี๋ยวอาจไม่จริงก็ได้เนื่องจากอาม่าก็ไม่ได้ไปให้ปากคำด้วย แถมเตี๋ยวมีเปลี่ยนชุดด้วย น่าจะไปอาบน้ำเพื่อล้างอะไรบางอย่างรึปล่าว

มโนกันไปครับ 555 เอาให้สุด
1
0
Status: ทำลายชีวิตตัวเอง ด้วยมือตัวเอง
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 3377
โพสเมื่อ: Fri Oct 19, 2018 08:39
armeros พิมพ์ว่า:
KITAMURA II พิมพ์ว่า:
กรกันต์ เพราะเวกัสต้องเลือก  

ถ้าเป็นกรกันต์ เวกัสไม่น่าต้องเลือกครับ  

เรื่องอื่นๆ มันอาจจะตรงฉินได้ แต่ถ้าพ่อฆ่าคนตายก็คงอีกเรื่องนึงแหละครับ
0
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
ตอบ: 2138
โพสเมื่อ: Fri Oct 19, 2018 09:42
มันจะออกมาแนวนี้ได้มั๊ย หาตัวคนทำไม่ได้ทิ้งปมปริศนาต่อไป ตามต้นแบบคดีห้างทอง
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 2565
โพสเมื่อ: Fri Oct 19, 2018 10:07
ถูกแบนแล้ว
armeros พิมพ์ว่า:
กรกันต์ เพราะเวกัสต้องเลือก  

ถ้าเป็นกรกันต์ เวกัสไม่น่าต้องเลือกครับ  

เรื่องอื่นๆ มันอาจจะตรงฉินได้ แต่ถ้าพ่อฆ่าคนตายก็คงอีกเรื่องนึงแหละครับ  

ผมว่าน่าจะเมธนะ เพราะเวกัสรักเมธมากกว่าพ่อตัวเองมั้ง
0
0
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 10 Oct 2010
ตอบ: 7892
โพสเมื่อ: Fri Oct 19, 2018 12:48
๋JM พิมพ์ว่า:

ผมเดาว่าก๋วยเตี๋ยว เลยคิดว่าคำให้การของเตี๋ยวอาจไม่จริงก็ได้เนื่องจากอาม่าก็ไม่ได้ไปให้ปากคำด้วย แถมเตี๋ยวมีเปลี่ยนชุดด้วย น่าจะไปอาบน้ำเพื่อล้างอะไรบางอย่างรึปล่าว

ถ้าเตี๋ยวเป็นคนฆ่าจริง (คิดในแง่ของฆาตรกร)

1.เตี๋ยวต้องแน่ใจว่า ตำรวจจะไม่เรียกอาม่ามาสอบปากคำ
เพราะ ถ้าอาม่าให้การไม่ตรงกับที่เตี๋ยวพูด เตี๋ยวก็จะตกเป็นผู้ต้องสงสัยทันที

2.เตี๋ยวต้องแน่ใจว่า ถ้าตำรวจเรียกอาม่าสอบปากคำ อาม่าจะต้องให้การตรงกันว่า ทันทีที่ได้ยินเสียงปืนเตี๋ยวก็ออกมาคุยกับอาม่าทันที
ซึ่งจะแสดงว่า เตี๋ยวมีที่อยู่ยืนยันชัดเจนหลังเสียงปืนทันที

แต่ช่างมันเถอะดูเอาสนุกๆ

ปล.เตี๋ยวมีเปลี่ยนชุดด้วยหรอ ไม่เห็นอ่ะ
0
0

ปูเป้ แก้ว ตาหวาน รตา แพนด้า มัยร่า เฟม แพมแพม ป๊อปเปอร์ เหมย แองเจิล คปิ๊ง
นักบอลถ้วย ค.
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 7641
โพสเมื่อ: Fri Oct 19, 2018 14:41
๋JM พิมพ์ว่า:

ถ้าเตี๋ยวเป็นคนฆ่าจริง (คิดในแง่ของฆาตรกร)

1.เตี๋ยวต้องแน่ใจว่า ตำรวจจะไม่เรียกอาม่ามาสอบปากคำ
เพราะ ถ้าอาม่าให้การไม่ตรงกับที่เตี๋ยวพูด เตี๋ยวก็จะตกเป็นผู้ต้องสงสัยทันที

2.เตี๋ยวต้องแน่ใจว่า ถ้าตำรวจเรียกอาม่าสอบปากคำ อาม่าจะต้องให้การตรงกันว่า ทันทีที่ได้ยินเสียงปืนเตี๋ยวก็ออกมาคุยกับอาม่าทันที
ซึ่งจะแสดงว่า เตี๋ยวมีที่อยู่ยืนยันชัดเจนหลังเสียงปืนทันที

แต่ช่างมันเถอะดูเอาสนุกๆ

ปล.เตี๋ยวมีเปลี่ยนชุดด้วยหรอ ไม่เห็นอ่ะ  

เรื่องชุดเหมือนจะคนละวัน ผมคิดไปเองว่าวันเดียวกัน 555
แต่ที่คิดว่าเตี๋ยวอีกประเด็นคือดูจากโปสเตอร์ ทำไมผู้การวิเชียรต้องไปยืนจับเตี๋ยวกะเหม่เหม คิดว่าต้องมีประเด็นอะไรบ้างแหละ

โคนันไปก่อน คืนนี้ลุ้นต่อครับ หนุกๆ
1
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel