ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
โค้ช C-License
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 30 Apr 2015
ตอบ: 13269
โพสเมื่อ: Wed Oct 17, 2018 16:48
[RE: ขอขอบคุณที่อยู่ด้วยกันมา 30 กว่าปี]
หลังจากนั้นไม่นาน แม่ผมก็เอาของเข้าตู้เย็นเลย เหมือนเห่อของใหม่

แก้ไขล่าสุดโดย สายลมขย่มศีลธรรม เมื่อ Wed Oct 17, 2018 16:49, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 08 Sep 2008
ตอบ: 2687
โพสเมื่อ: Wed Oct 17, 2018 16:51
[RE: ขอขอบคุณที่อยู่ด้วยกันมา 30 กว่าปี]
สายลมขย่มศีลธรรม พิมพ์ว่า:
P.G.B.msu พิมพ์ว่า:
สงสัยอย่างเดียว อะไรอยู่ในโอ่งมังกร  

ความลับครับ

ตอนแรกผมก็สงสัยนะครับ .. แต่ก็ เอาวะ ไม่ใช่เรื่องของเรา

แต่พอเห็นคำว่า "ความลับ" เท่านั้นแหละ

ยิ่งอยากรู้มากกว่าเดิมเข้าไปอีก 5555555

1
0
อบรมขอไลเซนส์
Status: ♥MARMINK♥
เข้าร่วม: 30 Oct 2014
ตอบ: 17670
โพสเมื่อ: Wed Oct 17, 2018 17:12
[RE]ขอขอบคุณที่อยู่ด้วยกันมา 30 กว่าปี
ผมมีของ GE หรือ อิเล็คโทรลักซ์เนี่ยแหละ บ้านป้าผม

25 ปี ครับ ไม่ซ่อม ไม่พัง น้ำไม่ซึม ล้างตู้ เคลียของปีละครั้ง ซื้อตอนปีที่ผมเกิดเลยอ่ะ

โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
1
0
֍ CHELSEA & STAMFORD BRIDGE ֍
Status:
โพสเมื่อ: Wed Oct 17, 2018 17:38
oporpoko พิมพ์ว่า:
สายลมขย่มศีลธรรม พิมพ์ว่า:
P.G.B.msu พิมพ์ว่า:
สงสัยอย่างเดียว อะไรอยู่ในโอ่งมังกร  

ความลับครับ

ตอนแรกผมก็สงสัยนะครับ .. แต่ก็ เอาวะ ไม่ใช่เรื่องของเรา

แต่พอเห็นคำว่า "ความลับ" เท่านั้นแหละ

ยิ่งอยากรู้มากกว่าเดิมเข้าไปอีก 5555555

ความลับที่ว่าเพราะผมเองยังไม่รู้เลยว่าใส่อะไรไว้ 55555 แม่ผมเป็นคนใส่ ไม่เคยถาม

1
0
หัวหน้าแมวมอง
Status:
เข้าร่วม: 04 Jul 2009
ตอบ: 37537
โพสเมื่อ: Wed Oct 17, 2018 18:41
อยากจะหัวเราะเป็นภาษาซิงเกอร์

แบบว่ายี่ห้อและรุ่นตู้เย็นน่าจะรุ่นเดียวกันเลยครับ

เคยเห็นเคยใช้มาตั้งแต่เด็กๆ จำหน้าตาตู้เย็นได้ดีเลย

แต่บ้านผมเครื่องใช้ไฟฟ้าเก่ามากๆมักจะเปลี่ยนใหม่

เหตุผลก็ด้านความปลอดภัยและประหยัดพลังงานครับ

ของเก่าๆเก็บเข้ากรุ ไม่ก็ขายทิ้ง ถ้าจำไม่ผิดตู้เย็นรุ่นนี้

แม่ผมขายให้เพื่อนเค้าถูกๆ ขายตั้งแต่สมัย17-18 ปีก่อนโน้น

ไม่งั้นได้มีรูปตู้เย็นโบราณเอามาถ่ายโชว์เหมือนกัน

ปล.แต่ทีวีเก็บเก่าๆจอตู้ จอแก้วที่บ้านผมเก็บไว้เยอะมาก

รุ่นตั้งแต่สมัยพ่อแม่ยังเด็กๆเลย แต่อาผมคนที่เพิ่งเสียไปเดิอนก่อน

แกเอาไปดัดแปลงเป็นตู้ปลาหมดทุกตัวแล้ว
1
0
Thai Politicians Model

ดาวเตะกัลโช่
Status:
เข้าร่วม: 06 Apr 2017
ตอบ: 3492
โพสเมื่อ: Wed Oct 17, 2018 18:49
ครอบครัวน่ารักมากครับ ดูจากการเล่าเรื่องทำให้รู้สึกเลยว่าครอบครัวอบอุ่นมาก ตื่นเต้นและตื้นตันกับเรื่องเล็กๆน้อยๆทุกเรื่อง เป็นสิ่งที่ผมหวังตอนเด็กๆว่าอยากจะมีโมเม้นแบบนี้บ้างมากๆ แต่ตอนนี้โตละเลยไม่ได้คิดมาก
1
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 22 Sep 2010
ตอบ: 4673
โพสเมื่อ: Wed Oct 17, 2018 19:15
ไม่รู้ว่าท่านซื้อด้วยเงินของท่านเอง หรือออกเงินร่วมกับแม่ หรือแม่ออกเงินซื้อ

พอผมเข้าวัยทำงาน อะไรในบ้านที่มันเก่ามากแล้ว และพอมีเงินจะซื้อใหม่ได้ก็จะซื้อเข้ามาทดแทน

ของเก่าบางอย่างมีคุณค่ากับความทรงจำนะครับ ว่ามันเคยรับใช้เรามานานแค่ไหน มันอยู่ในมุมหนึ่งของความทรงจำในวัยเด็ก เราเคยใช้มันตอนไหน ตั้งแต่สมัยบ้านเก่า ตั้งแต่สมัยเรียน ตั้งแต่สมัยจีบสาว ฯลฯ ความทรงจำมันมากมายจริงๆครับ

พอซื้อเครื่องใหม่เข้ามา มันก็จะเป็นความรู้สึกอีกอย่างที่ได้ปลดระวางมันสักที พอเห็นคนในบ้านใช้สิ่งที่เราซื้อมาใหม่จะเป็นความรู้สึกภูมิใจเล็กๆและมีเรื่องราวให้ได้คุยกันในบ้าน ว่าไอ้ของเก่านั้นเป็นยังไงบ้าง อยู่กับเรามาตั้งแต่เมื่อไหร่ แล้วอีกเรื่องก็คือคุยกันเรื่องของใหม่ แบบว่าทึ่งที่มันทำอะไรได้มากกว่าอันเดิมเยอะเลย อะไรแบบนั้น

ผมชอบกระทู้คุณนะ ความทรงจำในครอบครัวกับสิ่งของในบ้านมันมักจะมาด้วยกันเสมอ ขอให้คุณมีความสุขกับตู้เย็นใหม่นะครับ
แก้ไขล่าสุดโดย Physical Education เมื่อ Wed Oct 17, 2018 19:15, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
Status:
โพสเมื่อ: Wed Oct 17, 2018 19:27
Physical Education พิมพ์ว่า:
ไม่รู้ว่าท่านซื้อด้วยเงินของท่านเอง หรือออกเงินร่วมกับแม่ หรือแม่ออกเงินซื้อ

พอผมเข้าวัยทำงาน อะไรในบ้านที่มันเก่ามากแล้ว และพอมีเงินจะซื้อใหม่ได้ก็จะซื้อเข้ามาทดแทน

ของเก่าบางอย่างมีคุณค่ากับความทรงจำนะครับ ว่ามันเคยรับใช้เรามานานแค่ไหน มันอยู่ในมุมหนึ่งของความทรงจำในวัยเด็ก เราเคยใช้มันตอนไหน ตั้งแต่สมัยบ้านเก่า ตั้งแต่สมัยเรียน ตั้งแต่สมัยจีบสาว ฯลฯ ความทรงจำมันมากมายจริงๆครับ

พอซื้อเครื่องใหม่เข้ามา มันก็จะเป็นความรู้สึกอีกอย่างที่ได้ปลดระวางมันสักที พอเห็นคนในบ้านใช้สิ่งที่เราซื้อมาใหม่จะเป็นความรู้สึกภูมิใจเล็กๆและมีเรื่องราวให้ได้คุยกันในบ้าน ว่าไอ้ของเก่านั้นเป็นยังไงบ้าง อยู่กับเรามาตั้งแต่เมื่อไหร่ แล้วอีกเรื่องก็คือคุยกันเรื่องของใหม่ แบบว่าทึ่งที่มันทำอะไรได้มากกว่าอันเดิมเยอะเลย อะไรแบบนั้น

ผมชอบกระทู้คุณนะ ความทรงจำในครอบครัวกับสิ่งของในบ้านมันมักจะมาด้วยกันเสมอ ขอให้คุณมีความสุขกับตู้เย็นใหม่นะครับ  

ออกกันคนหละครึ่งครับ ผมออก 2500 แม่ผมออก 1500 ครับ ผมยังไม่ได้ทำงานครับ ขายของในเกมเอามาซื้อ เพราะทนไม่ไหวจริงๆ 55555

ผมยอมรับว่าถ้าผมมีงานทำแล้ว ผมมีสิ่งที่อยากซื้อเข้าบ้านหลายอย่างมากครับ เพราะเก่าแล้ว แต่มันยังใช้ได้ดีกว่าตู้เย็นอันนี้ครับ
0
0
Status:
โพสเมื่อ: Wed Oct 17, 2018 19:29
จึ๊กกะดึ๋ย พิมพ์ว่า:
ครอบครัวน่ารักมากครับ ดูจากการเล่าเรื่องทำให้รู้สึกเลยว่าครอบครัวอบอุ่นมาก ตื่นเต้นและตื้นตันกับเรื่องเล็กๆน้อยๆทุกเรื่อง เป็นสิ่งที่ผมหวังตอนเด็กๆว่าอยากจะมีโมเม้นแบบนี้บ้างมากๆ แต่ตอนนี้โตละเลยไม่ได้คิดมาก  

เอาจริงๆ ผมก็เหมือนครอบครัวทั่วไปแหละครับ มีทะเลาะหนักๆบ้างแหละครับ ไม่ได้แฮปปี้ตลอด 55555

ยิ่งช่วงผมเรียนเกือบไม่จบ แม่ผมเครียด ทางญาติกดดันมาหนักมาก แม่ผมเครียดสุดๆ นี้ผมเรียนจบทัน ไม่โดนรีไทร์ แม่ผมก็โล่งอกสุดๆหละ

1
0
Status:
โพสเมื่อ: Wed Oct 17, 2018 19:30
Archawin5 พิมพ์ว่า:
อยากจะหัวเราะเป็นภาษาซิงเกอร์

แบบว่ายี่ห้อและรุ่นตู้เย็นน่าจะรุ่นเดียวกันเลยครับ

เคยเห็นเคยใช้มาตั้งแต่เด็กๆ จำหน้าตาตู้เย็นได้ดีเลย

แต่บ้านผมเครื่องใช้ไฟฟ้าเก่ามากๆมักจะเปลี่ยนใหม่

เหตุผลก็ด้านความปลอดภัยและประหยัดพลังงานครับ

ของเก่าๆเก็บเข้ากรุ ไม่ก็ขายทิ้ง ถ้าจำไม่ผิดตู้เย็นรุ่นนี้

แม่ผมขายให้เพื่อนเค้าถูกๆ ขายตั้งแต่สมัย17-18 ปีก่อนโน้น

ไม่งั้นได้มีรูปตู้เย็นโบราณเอามาถ่ายโชว์เหมือนกัน

ปล.แต่ทีวีเก็บเก่าๆจอตู้ จอแก้วที่บ้านผมเก็บไว้เยอะมาก

รุ่นตั้งแต่สมัยพ่อแม่ยังเด็กๆเลย แต่อาผมคนที่เพิ่งเสียไปเดิอนก่อน

แกเอาไปดัดแปลงเป็นตู้ปลาหมดทุกตัวแล้ว

เอาเท่าที่จำได้ มันสีขาวใช่ไหมครับ ตรงด้านจับสีน้ำเงิน ด้านข้างสีขาว ผมจำไม่ได้เพราะแม่ผมเอาสติ๊กเกอร์มาติดหน้าตู้เย็น 55555
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 353
โพสเมื่อ: Wed Oct 17, 2018 21:19
ทำไมอ่านไปก็ยิ้มไป คิดถึงพ่อกับแม่ไปด้วย
1
0
Status:
เข้าร่วม: 09 Sep 2013
ตอบ: 73
โพสเมื่อ: Thu Oct 18, 2018 07:43
จริงๆ ถ้าให้ดีน้าจะซื้อตู้เย็นซิงเกอร์ เหมือนเดิมจะเซอร์ไฟร์ เรื่องจะเยี่ยมมากกว่านี้
1
0
Status:
โพสเมื่อ: Thu Oct 18, 2018 08:02
joyman20 พิมพ์ว่า:
จริงๆ ถ้าให้ดีน้าจะซื้อตู้เย็นซิงเกอร์ เหมือนเดิมจะเซอร์ไฟร์ เรื่องจะเยี่ยมมากกว่านี้  

ก็อยากเลยครับตอนแรก แต่แม่ผมแกไม่ชอบซื้ออะไรแพงๆอะครับ อยากได้ถูกๆ เอาแค่ที่ใช้ได้พอ

0
0
Status:
เข้าร่วม: 22 Aug 2009
ตอบ: 60
โพสเมื่อ: Thu Oct 18, 2018 09:01
ที่บ้านใช้ Hitachi 16 คิว มา 20 ปี ไม่ยอมเสียซะที แค่อยากเปลี่ยน

หลังจากเปลี่ยนค่าไฟลด 1000 บาท คุ้มค่าเลย
1
0
แข้งเจลีก
Status:
เข้าร่วม: 01 Sep 2017
ตอบ: 6039
โพสเมื่อ: Thu Oct 18, 2018 10:41
เมื่อสมัยก่อน ใครๆก็ใช้ singer ทนมากๆ โดยเฉพาะตู้เย็นและเครื่องซักผ้า ที่บ้านผมก็มีนะรุ่นนี้ เปลี่ยนคอมเพลสเซอร์ กับยางประตูไปแล้วชุดนึง
1
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel