ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 736
โพสเมื่อ: Tue Oct 16, 2018 11:28
[RE: แชมป์ ที่ไม่น่าได้แชมป์.....]
F.Ronniie พิมพ์ว่า:
คือทีมแชมป์แต่ละปีก็มีฝีมือในแต่ละทีมชุดนั้นอยู่แล้วแหละนะ

ที่ผมจะสื่อคือพวกนัดชิงที่แบบทีมเป็นรองมาก ๆ

รอดตายแล้วรอดตายอีก สุดท้ายยิงโป้งเดียว หรือยันไปจนยิงจุดโทษแล้วชนะ

อยากลองแชร์ ๆ กัน ว่ามีนัดไหน ที่อยู่ในความทรงจำบ้าง

คือเพิ่งดูคลิปไฮไลท์เก่านัดชิง UCL 2008 แมนยู vs เชลซี

แล้วรู้สึกเสียดายแทนเชลซีปีนั้นมากๆ ดร็อกปั่นชนเสา แลมยิงชนคาน เทอรี่ลื่นจุดโทษ

สุดท้ายแมนยูได้แชมป์ (แต่แมนยูชุดนั้นก็ถือว่าโคตรปึ้กเหมือนกัน)

แต่รู้สึกว่าจากรูปเกมเอยอะไรเอย มันควรจะเป็นเชลซีมากกว่า

อย่างว่า ฟุตบอลบางทีก็ต้องอาศัยโชคด้วย

พอนึกถึงเหตุการณ์แบบนี้ ทำให้นึกถึง UCL 2012 ที่เชลซีชนะบาเยินอีกนัด

บาเยินบุกแล้วบุกอีก เชลซีรับแบบโคตรอดทน จนสุดท้ายโดนมุลเลอโหม่งเข้าจนได้

แต่เจอดร็อกบาโหม่งโคตรแรงเข้าไป แถมตอนต่อเวลาบาเยินได้จุดโทษ

แต่ร็อบเบนยิงไม่เข้าอีก คือทุกอย่างโคตรเป็นรอง เล่นบ้านบาเยินอีกตะหาก

แต่ทีมก็ฝ่าฟันจนได้แชมป์

อีกนัดคือ FA CUP ปี 2001 อาเซนอล vs ลิเวอร์พูล

เมื่อ 17 ปีที่แล้ว คือนั่งดูแบบเต็มแมต ถ่ายทอดสดช่อง 7

โคตรงงว่าลิเวอร์พูลได้แชมป์แบบนี้ก็ได้หรอวะ

โดนอาเซนอลครองบอลบุกแบบโงหัวแทบไม่ขึ้น สกัดจากเส้นประตู 3 รอบ

รูปเกมเป็นรองแบบทุกด้าน โอเว่นได้โอกาส 2 ครั้ง ยิงเข้า 2 ลูก ชนะ2-1 เฉย

โดนเฉพาะลูก 2 โคตรติดตาตรึงใจสมัยนั้นเลย ตอกย้ำความ speed 9 ที่แท้ทรู

เพื่อน ๆ จำนัดไหนที่เป็นเหตุการณ์ รูปเกม ประมาณนี้กันบ้างครับ

ปีที่แมนยูชนะเชลซี ได้แชมป์ ucl ปีนั้น ถ้าคิดว่า แมนยูเป็นรองแล้วได้แชมป์เนี่ย ลองไปเปิดดูนัดชิง กับบาเยิร์น ปี 1999 ดีกว่าครับ ปีนั้น ยิ่งกว่านี้อีก บาเยิร์น นำโคตรเร็วจาก บาสเลอร์ ยิงฟรีคิกจากนั้น ยิงฝังลูกที่ 2 ไม่ได้เอง บุกยิงและครองบอลทั้งเกมส์ ชนเสา ชนคาน แมนยูมาได้เตะมุม ตูมเดียว นาทีสุดท้าย สถานการเปลี่ยนเลย
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 22 Sep 2010
ตอบ: 4667
โพสเมื่อ: Tue Oct 16, 2018 12:03
[RE: แชมป์ ที่ไม่น่าได้แชมป์.....]
ยืนงงในดงงูเห่า พิมพ์ว่า:
กรีซ ยูโร2004 โผล่มาในหัวชื่อแรกเลย ถ้ารูปแบบนี้

ไม่ใช่แค่นัดชิงด้วย เกือบทุกนัดในทัวร์นาเม้นนั้นเลย  

ผมคิดต่างนะ ผมดูตั้งแต่แมชต์แรกจนแมชต์สุดท้ายในรายการที่กรีซแข่ง

จุดขายเขาชัดเจนมากนะว่าเน้นรับ รอสวน แล้วดันสวนแม่นซะด้วย พวกชาริสเตอัส พวกคารากูนิส พวกนั้นถูกวางแท็คติกมาให้เล่นแบบนั้น

รูปเกมส์มันดูไม่น่าชนะ ไม่น่าเป็นแชมป์จริงๆแหละ แต่ใครจะเชื่อว่ารูปแบบนี้ทำให้เป็นแชมป์ได้
0
0
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status: THE BiG RED MONSTER !!! KANE
เข้าร่วม: 07 Jan 2015
ตอบ: 5082
โพสเมื่อ: Tue Oct 16, 2018 12:18
kimsung-mc พิมพ์ว่า:
วีแกนตบซิตี้ FA cup รอบชิงเลยสำหรับผมเนี่ย

ซิตี้เป็นต่อทุกอย่างนัดนั้น ดันเจอ คัลลั่ม แมคมานามาน ฟอร์มดั่งพระเจ้า

พาทัวร์ซะกองหลังเสียคนหมด เจ๊งบ๊ง มันชินี่โดนไล่ออก  

เล่นเทพนัดเดียวจริงๆ ตอนนี้หายไปไหนไม่รู้
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 05 Oct 2009
ตอบ: 994
โพสเมื่อ: Tue Oct 16, 2018 14:27
ถูกแบนแล้ว
sHeetoEy พิมพ์ว่า:
F.Ronniie พิมพ์ว่า:
คือทีมแชมป์แต่ละปีก็มีฝีมือในแต่ละทีมชุดนั้นอยู่แล้วแหละนะ

ที่ผมจะสื่อคือพวกนัดชิงที่แบบทีมเป็นรองมาก ๆ

รอดตายแล้วรอดตายอีก สุดท้ายยิงโป้งเดียว หรือยันไปจนยิงจุดโทษแล้วชนะ

อยากลองแชร์ ๆ กัน ว่ามีนัดไหน ที่อยู่ในความทรงจำบ้าง

คือเพิ่งดูคลิปไฮไลท์เก่านัดชิง UCL 2008 แมนยู vs เชลซี

แล้วรู้สึกเสียดายแทนเชลซีปีนั้นมากๆ ดร็อกปั่นชนเสา แลมยิงชนคาน เทอรี่ลื่นจุดโทษ

สุดท้ายแมนยูได้แชมป์ (แต่แมนยูชุดนั้นก็ถือว่าโคตรปึ้กเหมือนกัน)

แต่รู้สึกว่าจากรูปเกมเอยอะไรเอย มันควรจะเป็นเชลซีมากกว่า

อย่างว่า ฟุตบอลบางทีก็ต้องอาศัยโชคด้วย

พอนึกถึงเหตุการณ์แบบนี้ ทำให้นึกถึง UCL 2012 ที่เชลซีชนะบาเยินอีกนัด

บาเยินบุกแล้วบุกอีก เชลซีรับแบบโคตรอดทน จนสุดท้ายโดนมุลเลอโหม่งเข้าจนได้

แต่เจอดร็อกบาโหม่งโคตรแรงเข้าไป แถมตอนต่อเวลาบาเยินได้จุดโทษ

แต่ร็อบเบนยิงไม่เข้าอีก คือทุกอย่างโคตรเป็นรอง เล่นบ้านบาเยินอีกตะหาก

แต่ทีมก็ฝ่าฟันจนได้แชมป์

อีกนัดคือ FA CUP ปี 2001 อาเซนอล vs ลิเวอร์พูล

เมื่อ 17 ปีที่แล้ว คือนั่งดูแบบเต็มแมต ถ่ายทอดสดช่อง 7

โคตรงงว่าลิเวอร์พูลได้แชมป์แบบนี้ก็ได้หรอวะ

โดนอาเซนอลครองบอลบุกแบบโงหัวแทบไม่ขึ้น สกัดจากเส้นประตู 3 รอบ

รูปเกมเป็นรองแบบทุกด้าน โอเว่นได้โอกาส 2 ครั้ง ยิงเข้า 2 ลูก ชนะ2-1 เฉย

โดนเฉพาะลูก 2 โคตรติดตาตรึงใจสมัยนั้นเลย ตอกย้ำความ speed 9 ที่แท้ทรู

เพื่อน ๆ จำนัดไหนที่เป็นเหตุการณ์ รูปเกม ประมาณนี้กันบ้างครับ

ปีที่แมนยูชนะเชลซี ได้แชมป์ ucl ปีนั้น ถ้าคิดว่า แมนยูเป็นรองแล้วได้แชมป์เนี่ย ลองไปเปิดดูนัดชิง กับบาเยิร์น ปี 1999 ดีกว่าครับ ปีนั้น ยิ่งกว่านี้อีก บาเยิร์น นำโคตรเร็วจาก บาสเลอร์ ยิงฟรีคิกจากนั้น ยิงฝังลูกที่ 2 ไม่ได้เอง บุกยิงและครองบอลทั้งเกมส์ ชนเสา ชนคาน แมนยูมาได้เตะมุม ตูมเดียว นาทีสุดท้าย สถานการเปลี่ยนเลย  

แมนยู 1999 ผมไม่มีโอกาสได้ดูเต็มเกมอ่ะดิ

ยังเด็กไปหน่อยไม่รู้ว่ารายการไหนสำคัญไม่สำคัญ เคยดูแต่ไฮไลท์

แต่ปีที่แมนยูชนะเชลซีเนี่ยได้ดูเต็มเกม แล้วแบบ มันไปถึงขั้นที่เทอรี่ยิงเข้าก็ชนะดันลื่น

ดูไฮไลท์อีกทีโดนชนเสา+คานอีก ผมเลยหยิบมาพูดงับ
0
0
ผู้ช่วยแมวมอง
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 1162
โพสเมื่อ: Tue Oct 16, 2018 17:18
Physical Education พิมพ์ว่า:
กรีซ ยูโร2004 โผล่มาในหัวชื่อแรกเลย ถ้ารูปแบบนี้

ไม่ใช่แค่นัดชิงด้วย เกือบทุกนัดในทัวร์นาเม้นนั้นเลย  

ผมคิดต่างนะ ผมดูตั้งแต่แมชต์แรกจนแมชต์สุดท้ายในรายการที่กรีซแข่ง

จุดขายเขาชัดเจนมากนะว่าเน้นรับ รอสวน แล้วดันสวนแม่นซะด้วย พวกชาริสเตอัส พวกคารากูนิส พวกนั้นถูกวางแท็คติกมาให้เล่นแบบนั้น

รูปเกมส์มันดูไม่น่าชนะ ไม่น่าเป็นแชมป์จริงๆแหละ แต่ใครจะเชื่อว่ารูปแบบนี้ทำให้เป็นแชมป์ได้  

ผมก็รู้แหละครับว่ามันต้องเน้นรับ เพราะทีมเล็กยังไงมันก็ต้องอุดอยู่แล้ว แต่ถ้าเอาที่ จขกท.เค้าบอก คือทีมที่เป็นรองมากๆ รูปเกมสู้ไม่ได้ โดนบุก จวนอยู่จวนไปหลายรอบหลายหน จขกท. เค้าไม่ได้บอกว่าจำเป็นต้องเป็นทีมใหญ่ที่เล่นไม่ดีนี่ครับ มันก็เลยนึกถึงกรีซอะครับ
0
0
Liv Barca Dortmund BU PHX KC
ผู้ช่วยแมวมอง
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 1162
โพสเมื่อ: Tue Oct 16, 2018 17:20
noneluck พิมพ์ว่า:

แต่ผมว่าโปรตุเกส 2016 อนาถกว่า กรีซ 2004 นะ

โปรตุเกสมันห่วยอะครับ แต่กรีซนี่มันรับรอโดนจริงๆนะ แต่แน่น+ดวง เลยทำให้ไม่โดนสักที เลยถึงแชมป์เลยอยู่ดีๆ 5555
0
0
Liv Barca Dortmund BU PHX KC
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel