ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status: ความพยายามไม่เคยทรยศใคร
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 15599
โพสเมื่อ: Tue Oct 16, 2018 01:09
[RE: หงอคงนี้เก่งระดับไหนครับ]
ลองไปเล่นในhero machine ของโดราเอม่อนครับ​ เก่งมาก
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 28 Feb 2010
ตอบ: 4476
โพสเมื่อ: Tue Oct 16, 2018 01:58
ถูกแบนแล้ว
หงอคงนี้เก่งระดับไหนครับ
หงอคงเป็นตัวแทนของปัญญา เราคิดอะไรก็ได้ทันที แต่ต้องมีสติคลุมหัวไว้

คุ้นๆประมาณนี้แหล่ะ ไม่มีอะไรเก่งกว่าปัญญา แต่ต้องพึ่งการปล่อยวางจางกวนอิม

ลองไปหาอ่านดู เกี่ยวกับตอนที่จีนแต่งเพราะอัญเชิญพระไตรปิฎกมาจากชมพูทวีป
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
2
0
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 15 Sep 2013
ตอบ: 1851
โพสเมื่อ: Tue Oct 16, 2018 08:12
หงอคง vs พระกฤษณะ มู้บนหน่อยเป็นใงครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
Munchen for life
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 14 Feb 2014
ตอบ: 2343
โพสเมื่อ: Tue Oct 16, 2018 10:03
[RE: หงอคงนี้เก่งระดับไหนครับ]
romeo2pk99 พิมพ์ว่า:
เง็กเซียน
|
เทพยูไล
|
พระโพธิสัตว์กวนอิม
|
หงอคง
|
เทพเอ้อหลาง (ไม่เคยแพ้หงอคง)  

ทำไมผมว่าเง็กเซียนอ่อนกว่าเอ้อหลาง ส่วนระดับที่ชนะหงอคงได้ผมให้ผานกู่กะพระยูไลสองคนเจ้าแม่กวนอิมถ้าบวกจริงจังผมว่าอาจจะสูสีเพราะไม่ใช่สายบู๊
0
0

"ไม่ได้เกลียดคนที่ทีมที่เชียร์ครับ แต่เกลียดที่นิสัย"
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status: นักแซะในตำนาน
เข้าร่วม: 30 Dec 2013
ตอบ: 11211
โพสเมื่อ: Tue Oct 16, 2018 11:29
ออก BKB ยาฉะ กับ Battle Fury เลทเกมอย่างโหด ตบยันป้อม
0
0
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 21 Oct 2007
ตอบ: 7897
โพสเมื่อ: Tue Oct 16, 2018 12:27
Nongkan_Nomnam พิมพ์ว่า:
เง็กเซียน
|
เทพยูไล
|
|
หงอคง
|

ทำไมผมว่าเง็กเซียนอ่อนกว่าเอ้อหลาง ส่วนระดับที่ชนะหงอคงได้ผมให้ผานกู่กะพระยูไลสองคนเจ้าแม่กวนอิมถ้าบวกจริงจังผมว่าอาจจะสูสีเพราะไม่ใช่สายบู๊  

ตามท้องเรื่อง เง็กเซียน คือเทพเหนือเทพทั้งปวง มีอำนาจสร้าง-ลบล้าง ของโลก สวรรค์ นรก ดวงดาว จักรวาล

เง็กเซียน สู้ไม่เก่งหรือแถบจะไม่เคยสู้เลยก็ว่าได้อย่างท่านว่านั้นละ แต่เอ่ยคำเดียว ลบทั้งทิ้งทั้งหมด

คล้ายๆกับตัวละครเซ็นโอ ในดราก้อนบอล ซูเปอร์ นั้นละครับ
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 20
โพสเมื่อ: Tue Oct 16, 2018 13:50
............g.. .i.ii..i......... ................................o....i........
.......i............... u k
0
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 14 Feb 2014
ตอบ: 2343
โพสเมื่อ: Tue Oct 16, 2018 15:23
เง็กเซียน
|
เทพยูไล
|
|
หงอคง
|

ตามท้องเรื่อง เง็กเซียน คือเทพเหนือเทพทั้งปวง มีอำนาจสร้าง-ลบล้าง ของโลก สวรรค์ นรก ดวงดาว จักรวาล

เง็กเซียน สู้ไม่เก่งหรือแถบจะไม่เคยสู้เลยก็ว่าได้อย่างท่านว่านั้นละ แต่เอ่ยคำเดียว ลบทั้งทิ้งทั้งหมด

คล้ายๆกับตัวละครเซ็นโอ ในดราก้อนบอล ซูเปอร์ นั้นละครับ  

เง็กเซียนฮ่องเต้เหมือนเป็นแค่ผู้นำสวรรค์ไม่ใช่เหรอครับ มีวาระขึ้นลงตำแหน่งเปลี่ยนคนได้ด้วย
0
0

"ไม่ได้เกลียดคนที่ทีมที่เชียร์ครับ แต่เกลียดที่นิสัย"
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 21 Oct 2007
ตอบ: 7897
โพสเมื่อ: Tue Oct 16, 2018 17:15
เง็กเซียน
|
เทพยูไล
|
|
หงอคง
|

เง็กเซียนฮ่องเต้เหมือนเป็นแค่ผู้นำสวรรค์ไม่ใช่เหรอครับ มีวาระขึ้นลงตำแหน่งเปลี่ยนคนได้ด้วย  

อยู่ที่ว่าจะคุย กันเรื่องตำนานเง็กเซียน หรือ แค่คุยเฉพาะในจักรวาลไซอิ้ว
1
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel