ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
โค้ช T-License
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 01 Dec 2013
ตอบ: 7803
โพสเมื่อ: Sun Oct 14, 2018 22:08
[RE: ผมชอบราเยวัชหว่ะ]
Fatherblesss พิมพ์ว่า:
พอบอลชนะ เงียบหายกันหมด พวก ท่าแซะเนี่ย

พอบอลเด็กแพ้ เรื่องใหญ่ขึ้นมาทีเดียว  

ไม่เคยหายนะ อ่าน, เม้นตลอด

ต้องแยกนะผลงานชุดใหญ่, บอลเด็ก

อันนี้ดีก็ชม, แย่ก็ด่า เรื่องธรรมดา

1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน

ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 30 Oct 2014
ตอบ: 8911
โพสเมื่อ: Sun Oct 14, 2018 22:11
ถูกแบนแล้ว
เอาแค่เรียกตัวใหม่แค่นี้ก็แฮปปี้แล้วครับ
แถมทุกคนที่เรียกมาฟอร์มดีจริงๆ ไม่มีข้อกังขาสำหรับใครเลย
เกมส์รับลูกโด่งเดี๋ยวนี้ไม่เสียวแล้วอย่างเนียนเลย
2
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2014
ตอบ: 10817
โพสเมื่อ: Sun Oct 14, 2018 22:18
ชัดที่สุดเลยคือเกมรับดีขึ้นเยอะมากๆเเต่เกมรุกยิงกันยากเหมือนเดิม ซึ่งอันนี้ให้ใครมาคุมก็เป็นเพราะนักเตะไทยยิงประตูกันไม่ค่อยดี
1
0
Allez Allez Allez!!!

นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 24 Apr 2009
ตอบ: 6471
โพสเมื่อ: Sun Oct 14, 2018 22:21
ค่อยๆสร้างจากเกมรับนี่แหละ คือสิ่งที่ควรจะเป็นของทีมเล็ก

ไม่ได้ก็ไม่เสีย เกมรับมันจะไว้ใจและมีทีมเวิคที่ดีขึ้นเรื่อยๆ

เกมรุกค่อยๆปรับ หาคนที่ใช่และใช้ได้จริงๆ

นอกจาก เจ มุ้ย แกจะต้องหาคนอย่างนิวในแนวรุก อย่างน้อยก็เกมด้านข้าง

คือเล่นได้ดีกับทีม คงเส้นคงวาในทีมชาติ ไม่ว่าหน้าตาทีมจะเปลี่ยนไปแค่ไหน
1
0

อย่าอ้างความสำเร็จในอดีตที่ยิ่งใหญ่ที่คุณไม่ได้สัมผัส แล้วมาข่มผู้อื่นที่เค้าเคยสัมผัสกับความสำเร็จ แม้ไม่ยิ่งใหญ่เท่าแต่ก็อยู่ ณ โมเมนต์นั้นมาแล้ว การกระทำแบบนั้นมันทุเรศ
กำเนิดดาวรุ่ง
Status: Premier League
เข้าร่วม: 08 Apr 2006
ตอบ: 2154
โพสเมื่อ: Sun Oct 14, 2018 23:25
กองหน้า ยิงไม่ได้ก็ไม่แปลก แต่ละทีมมีแต่ต่างชาติยิง
1
0
แข้งเจลีก
Status:
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 1960
โพสเมื่อ: Mon Oct 15, 2018 00:04
โคตรถูกใจเเนวทางเเกตอนนี้เลยนะ รู้สึกได้ว่าทีมมีบุคคลิกสุขุมขึ้นเยอะ
1
0

นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 16 Sep 2007
ตอบ: 5041
โพสเมื่อ: Mon Oct 15, 2018 00:45
AMI N พิมพ์ว่า:
พอบอลชนะ เงียบหายกันหมด พวก ท่าแซะเนี่ย

พอบอลเด็กแพ้ เรื่องใหญ่ขึ้นมาทีเดียว  

ต้องแยกนะผลงานชุดใหญ่, บอลเด็ก

อันนี้ดีก็ชม, แย่ก็ด่า เรื่องธรรมดา

ไม่หายหรอกครับ รอแช่งให้แพ้ใน AFF แล้วจะออกมาขยี้

ยังดีที่ท่านแยกชุดใหญ่กับบอลเด็กออกจากกันนะ

มีสมาชิกบางท่าน เอาผลงานบอลเด็ก มาข่มราเยวัชเฉยเลย

1
0
ดาวเตะกัลโช่
Status:
เข้าร่วม: 02 Feb 2010
ตอบ: 14644
โพสเมื่อ: Mon Oct 15, 2018 02:09
ผมชอบตรงให้โอกาสคนนี้แหละ แบบนี้นักเตะมีความกระหาย อยากจะพัฒนาเพราะไม่มีเด็กเส้น คิดดูอย่าง สุพจน์ เล่นในลีครอง แกยังเอามาติด

ถ้าไม่มีแก เราคงไม่มี ขนาดของนักเตะทีมชาติที่มากขนาดนี้ แบบนี้ไม่ห่วงล่ะ เล่น 2 ทัวร์นาเมนต์ติด มีตัวทดแทนได้สบาย
1
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 03 Sep 2018
ตอบ: 2873
โพสเมื่อ: Mon Oct 15, 2018 11:04
ถูกแบนแล้ว
st_united พิมพ์ว่า:
Aquaelfin พิมพ์ว่า:
ราเยวัช อยากทำแบบนี้มานานแล้ว ติดที่ โค้ชเฮง ประธานเทคนิค คนก่อนห้าม

ซึ่งผมสนับสนุนความคิดนี้ของ ราเยวัช มันเหมือนกลุ่มโค้ชอ๊อด ของวอลเล่ย์บอลหญิง จะเรียกผู้เล่นทีละเยอะๆ เก็บตัวรวมกัน ให้รุ่นใหม่และรุ่นน้องซึมซับการเล่นรุ่นพี่ในตำแหน่ง สอนกันแบบตัวต่อตัวในแต่ละตำแหน่ง ขนาดว่านักวอลเล่ย์บอลหญิงไทย น้อยกว่า ฟุตบอลชาย เยอะ ยังมีดาวรุ่งใหม่อย่าง พิมพิชาญา, อัจฉราพร, ชัชชุอร, สุพัตรา, พรพรรณ ขึ้นมาได้เลย แล้วฟุตบอลชาย ต้นทุนสูงกว่า ทำไมจะมีแบบนี้บ้างไม่ได้  

โค้ชเฮงแกห้ามยังไงเหรอครับ ขอแหล่งอ้างอิงที  

ให้สัมภาษณ์รายการหนึ่ง ไม่มีเทปบันทึกนะ ราเยวัชจะเรียกผู้เล่น 50 คนมาทดสอบในเกมส์อุ่นเครื่อง จีน แต่ โค้ชเฮง สัมภาษณ์ว่า แค่ 23 คนก็เพียงพอแล้ว ราเยวัช เลยต้องเรียกผู้เล่นหน้าเดิมในเกมส์อุ่นเครื่องผมกับ จีน ไงครับ
1
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 3460
โพสเมื่อ: Mon Oct 15, 2018 11:37
poomkun พิมพ์ว่า:
Free Wifi พิมพ์ว่า:
13lackgunners พิมพ์ว่า:
ปีศาจแดงดำ พิมพ์ว่า:
ไม่ชอบเลย เล่นบอลเน้นรัดกุมไม่เอ็นเตอร์เทน  

เอนเตอร์เทนแต่กับอาเซียนแล้วไปโดน เขาตบนอกอาเซียน ผมก็ไม่ชอบเหมือนกันครับ  

AFF รอบก่อนพี่แกก็ไม่ค่อยเอ็นเตอร์เทนเท่าไหร่นะ น่าเบื่อพอสมควรอยู่ 555+  

ราเยวัช มาคุมตอนปี 2017 นะครับ
AFF ครั้งก่อนปี 2016 ยังเป็นซิโก้ คุมทีมครับ

แต่ส่วนตัวผมว่า AFF ครั้งนี้ บอลเราก็เน้นผล ไม่ได้เอนเตอร์เทนมากหรอกครับ แต่เชื่อว่าแชมป์อยู่ดี ถ้าไม่หลุดฟอร์มกันเอง  

ผมก็หมายถึงตอนพี่โก้คุมนั่นแหละครับ รอบก่อนไทยเล่นโครตน่าเบื่อเลย ต่างจากตอนปี 2014 ที่ไปเอาแชมป์บ้านมาเลย์
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 09 Nov 2010
ตอบ: 480
โพสเมื่อ: Mon Oct 15, 2018 13:31
ถูกแบนแล้ว
ผมชอบราเยวัชหว่ะ
IL KaarK พิมพ์ว่า:
มันคือสิ่งที่เราละเลยมานานเรื่องการยืนตำแหน่งเกมรับ ยุคก่อนๆย้อนไปหลายๆสิบยี่สิบสามสิบปี ผมเคยคิดเอาเองไม่มีทฤษฎีรองรับว่าโดยธรรมชาตินักบอลไทยส่วนมากจะชอบเล่นเกมรุกกัน ผมว่ามันมาจากธรรมชาติของคนไทยเป็นพวกสายบันเทิง ดังนั้นความเอนเตอร์เทนจึงอยู่ที่การได้บุกๆๆๆ จึงเข้ากับลักษณะนิสัยคนไทย ดังนั้นพวกนักบอลเกมรุกเด่นๆในไทยเลยมีมากกว่าพวกเกมรับ เพราะงั้นมันเลยครึ่งๆกลางๆมานาน จะบุกท่าเดียวสวนมาทีเสียวรูทวารวาบ แต่ยุคนี้น่าจะเป็นยุคเริ่มกำจัดจุดอ่อนที่ฝังตัวมา การยืนตำแหน่งดูดีกว่าหลายๆปีที่ผ่านมา
เชฟเกมรับ การคอมแพคต่างๆ การสกัดลูกกลางอากาศ มันอุ่นใจกว่าสมัยก่อนอยู่พอสมควร
สมัยก่อนโยนมาทีนี่จิกปลายเท้ารอเลยนานๆจะแย่งโขกเค้าได้ ยังไงก็อยากให้แฟนบอลเป็นกำลังใจต่อไป ถึงอาจจะเล่นไม่บันเทิงมาก แต่ตอนนี้ผมกล้าบอกเลยว่าถึงเราไม่ใช่ระดับหัวๆเอเชียในตอนนี้แต่เราเป็นทีมที่แพ้ยากแน่นวล  

ตอนเด็กหัดเตะบอลกันมีแต่คนอยากเป็นโอเว่น

ใครวิ่งเร็วได้เป็นโอเว่น

ใครเตะบอลแรก โหยแม่งเก่งหว่ะ

ฮาาาา

เด่วนี้ยุคสมัยเปลี่ยน โลกเปิดกว้างเด็กๆน่าจะมีไอดอลหลากหลายมากขึ้น
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 20 Sep 2006
ตอบ: 1533
โพสเมื่อ: Mon Oct 15, 2018 15:02
[RE]ผมชอบราเยวัชหว่ะ
st_united พิมพ์ว่า:
ราเยวัช อยากทำแบบนี้มานานแล้ว ติดที่ โค้ชเฮง ประธานเทคนิค คนก่อนห้าม

ซึ่งผมสนับสนุนความคิดนี้ของ ราเยวัช มันเหมือนกลุ่มโค้ชอ๊อด ของวอลเล่ย์บอลหญิง จะเรียกผู้เล่นทีละเยอะๆ เก็บตัวรวมกัน ให้รุ่นใหม่และรุ่นน้องซึมซับการเล่นรุ่นพี่ในตำแหน่ง สอนกันแบบตัวต่อตัวในแต่ละตำแหน่ง ขนาดว่านักวอลเล่ย์บอลหญิงไทย น้อยกว่า ฟุตบอลชาย เยอะ ยังมีดาวรุ่งใหม่อย่าง พิมพิชาญา, อัจฉราพร, ชัชชุอร, สุพัตรา, พรพรรณ ขึ้นมาได้เลย แล้วฟุตบอลชาย ต้นทุนสูงกว่า ทำไมจะมีแบบนี้บ้างไม่ได้  

โค้ชเฮงแกห้ามยังไงเหรอครับ ขอแหล่งอ้างอิงที  

ให้สัมภาษณ์รายการหนึ่ง ไม่มีเทปบันทึกนะ ราเยวัชจะเรียกผู้เล่น 50 คนมาทดสอบในเกมส์อุ่นเครื่อง จีน แต่ โค้ชเฮง สัมภาษณ์ว่า แค่ 23 คนก็เพียงพอแล้ว ราเยวัช เลยต้องเรียกผู้เล่นหน้าเดิมในเกมส์อุ่นเครื่องผมกับ จีน ไงครับ  

ผมกล้าฟันธงว่า โค้ชเฮงไม่เคยทำแบบนั้นครับ นักเตะทีมชาติไทยชุดใหญ่ ออกจากพูลของราเยวัชและทีมงานหมด ไม่เชื่อลองไปถามล่ามคนไทยก็ได้ 55555 คนนั้นคือคนดำเนินเรื่องส่งชื่อมาตลอดครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 26 Oct 2010
ตอบ: 29310
โพสเมื่อ: Mon Oct 15, 2018 15:12
ถูกแบนแล้ว

ชมตอนไหนคับ

แต่ตอนแย่นี่ทั้งตั้งกระทู้ ทั้งขยี้ข้อมูลทุกอย่างมาหมด

นี่ไทยชุดใหญ่ชนะสองนัดติดนะ ไม่ได้ชนะทีมไก่กาด้วย ทีมพอมีระดับทั้งสองทีม ไม่เห็นตั้งมู้ชมเลย

ไม่ได้ชนะธรรมดานะ ต้องบอกว่าลองตัวผู้เล่นแล้วชนะด้วยซ้ำ เจ็บสินะ
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 22642
โพสเมื่อ: Mon Oct 15, 2018 16:49

บอลเด็กก็ต้องดูองค์ประกอบ เราเตรียมทีมดีแค่ไหน
นักเตะที่เรียกมาพร้อมแค่ไหน
คู่ต่อสู้เราแข็งแค่ไหน

ปัญหาใหญ่ๆของไทยคือขาดบุคลากรด้านโค้ช
เรากำลังพัฒนา

เราอาจจะแพ้บอลเด็กรัวๆ แต่ก็ไม่ได้หมายความว่าเราจะไม่แก้ไขอะไรเลย
ผมไม่ได้ชอบสมยศ ไม่ได้เกลียดเฮงซัง
แต่คิดว่าบอลไทยกำลังมาถูกทาง มันอาจจะเอียงบ้าง ส่ายบ้าง
แต่มันก็ยังไม่ตกถนนซะทีเดียว
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel