ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 20 Sep 2013
ตอบ: 2028
โพสเมื่อ: Sun Oct 14, 2018 11:32
[RE: แรมซี่ สำคัญต่อระบบอูไนไหม?]
ศาสตราจารย์ พิมพ์ว่า:
ผมเป็นคนส่วนน้อยหรือเปล่า (ผมแฟนปืนนะ)
ที่มองว่า Ramsey นี่เป็นตัวทำแดนกลางเสียหายอยู่เสมอเลย

โอเคนะว่ามีบางนัด บางช่วง ที่ผมว่าแรมซี่เล่นดี มีประโยชน์
แต่ในภาพรวม สำหรับผม ผมดีใจด้วยซ้ำที่แรมซี่จะไป

ถ้ามองในแง่ของ "ตัวแทน" ผมว่าหาได้ไม่ยากนะ
คือถ้าคอมเม้นต์จากใจผมเลยนะ ถ้าแรมซี่หายไปตั้งแต่ตอนนี้
ผมก็ไม่รู้สึกว่ามีอะไรที่ผมต้องเสียใจเลย
เอาง่ายๆว่าถ้าจัดทีมตอนนี้ ตัวจริงของผมไม่มีที่ให้แรมซี่อ่ะ

แต่ไม่ได้เกลียดไรนะ ผมว่าแรมซี่เป็นนักเตะขยัน และความประพฤติดีมาตลอด
ดูมีความมุ่งมั่น ตั้งใจเล่นดีมาก เพียงแต่ผมไม่ชอบวิธีการเล่นเท่านั้นเอง  

เป็นกองกลางที่เก่งมาก ถ้าไม่บ้ายิง วิ่งทับไลน์กองหน้า ได้บอลแถวเขตโทษก้มหน้าจะยิงอย่างเดียวไม่ว่าจะมีมุมยิงหรือไม่ จ่ายบอลไม่ละเอียด ลงมาช่วยเกมรับไม่ทัน ฯลฯ ตัวทำกลางพังจริงๆ
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 08 Apr 2010
ตอบ: 2613
โพสเมื่อ: Sun Oct 14, 2018 11:39
[RE]แรมซี่ สำคัญต่อระบบอูไนไหม?
250k-300k ค่าเหนื่อยที่ขอนั่นมากกว่าโครสกับโมดริดอีกมั้ง (ถ้าจำไม่ผิด) จะเอาพอๆกับเดอบรอย แต่คุณภาพคนละเรื่อง
อย่างโอซิลพี่แกต่อสัญญาตอนเล๊กซิสย้ายไปแล้ว ซึ่งบอร์ดคงต้องยอมทุกทาง ซึ่งถ้าเสียไปอีกคือแฟนบอลได้วอร์แน่ๆยิ่งฟอมปีที่แล้วทุเรศสิ้นดีเลย แล้วอีกอย่างพี่แกเป็นขวัญใจเบอร์1ของแฟนปืนเลย
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
1
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 04 Jan 2015
ตอบ: 4124
โพสเมื่อ: Sun Oct 14, 2018 11:42
[RE: แรมซี่ สำคัญต่อระบบอูไนไหม?]
ผมเป็นคนส่วนน้อยหรือเปล่า (ผมแฟนปืนนะ)
ที่มองว่า Ramsey นี่เป็นตัวทำแดนกลางเสียหายอยู่เสมอเลย

โอเคนะว่ามีบางนัด บางช่วง ที่ผมว่าแรมซี่เล่นดี มีประโยชน์
แต่ในภาพรวม สำหรับผม ผมดีใจด้วยซ้ำที่แรมซี่จะไป

ถ้ามองในแง่ของ "ตัวแทน" ผมว่าหาได้ไม่ยากนะ
คือถ้าคอมเม้นต์จากใจผมเลยนะ ถ้าแรมซี่หายไปตั้งแต่ตอนนี้
ผมก็ไม่รู้สึกว่ามีอะไรที่ผมต้องเสียใจเลย
เอาง่ายๆว่าถ้าจัดทีมตอนนี้ ตัวจริงของผมไม่มีที่ให้แรมซี่อ่ะ

แต่ไม่ได้เกลียดไรนะ ผมว่าแรมซี่เป็นนักเตะขยัน และความประพฤติดีมาตลอด
ดูมีความมุ่งมั่น ตั้งใจเล่นดีมาก เพียงแต่ผมไม่ชอบวิธีการเล่นเท่านั้นเอง  

คิดเห็นเหมือนกันครับ คือตัวผมเองไม่ได้เกลียดแรมมันนะ เพราะเวลาลงแข่งก็ทำเต็มที่ตลอด แต่ปัญหาคือสไตล์การเล่นนี่สิ ผมดูแล้วมันขัดลูกหูลูกตาตลอด เวลาไปเล่นbox to box ก้ขึ้นเกมแบบซาก้าไม่ได้ ข้อดีอย่างเดียวคือเติมขึ้นไปยิง แต่ก็แลกมาด้วยรอยโหว่ในแนวรับ เวลาเล่นเป็น no 10 ยิ่งแล้วใหญ่ สร้างสรรค์โอกาสให้เพื่อนไม่ได้ ถ้าไม่มีโอกาสยิงคือหายไปจากเกมเลย

แล้วคหสตคือผมมองว่าแรมมันทักษะไม่ค่อยดีอ่ะคือ จังหวะหลายๆจังหวะ มันก็เล่นลูกไขว์โง่ๆแบบไร้ประโยชน์ หรือบางทีเพื่อนชิ่งเกมต่อบอลกันสวยๆก็มาสะดุดที่มัน เพราะมันส่งคืนไม่แม่น เวลามีโอกาสยิงก็ดูไม่ค่อยนิ่ง คือถ้าลงมาเปลี่ยนเกมถือว่าโอเคนะ แต่ถ้าให้ยืนตัวจริงระยะยาวผมว่าไม่ไหวอ่ะ

2
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2015
ตอบ: 2310
โพสเมื่อ: Sun Oct 14, 2018 12:13

สิ่งที่ แรมซีมี มันหายากใน อาร์เซน่อล จริงๆ นั่นแหละ

นั่นคือ ความเห็นแก่ตัว นั่นเอง

ไม่ช่วยไล่บอลเกมรับ ทำบอลลั่น หลุดตำแหน่ง ส่งเสีย ยิ่งป๊อกแป๊ก

สุงเกตหลายทีละ เวลา แรมซี หลุดมากลาง แล้วมีเพื่อนวิ่งฉีก แทนที่มันจะจ่ายตัดหลังให้เพื่อนหลุดเดี่ยว มันจะเลือกจ่ายฉีกออกข้าง เพื่อให้เพื่อนจบสกอร์ไม่ได้ จะได้ตบกลับมาให้มันยิง คนที่เล่นเพื่อตัวเอง โดนไม่สนผลงานของทีม โคตรเกลียดเลยว่ะครับ
2
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status: Emirates Stadium
เข้าร่วม: 23 Oct 2008
ตอบ: 8928
โพสเมื่อ: Sun Oct 14, 2018 12:15
ถ้าเสียไปต้องมีตัวทดแทนอะ มันอาจจะไม่ค่อยโอมากในสายตาแฟนปืน แต่ก็ดูเป็นตัวที่ บาลานซ์ที่สุดแล้วในตำแหน่งกองกลาง สไตล์ขัดหูขัดตาก็จริง แต่ชอบโผล่มายิงประตูสำคัญๆให้ทีมได้ ผมว่าทีมกำลังเริ่มลงตัว แล้วนักเตะเริ่มหา Balance ของตัวเองและคนอื่นๆเจอ ขาดใครไปจะลำบาก
0
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status: Francis C.Xavier
เข้าร่วม: 01 May 2008
ตอบ: 11144
โพสเมื่อ: Sun Oct 14, 2018 12:25
talot93 พิมพ์ว่า:

คิดเห็นเหมือนกันครับ คือตัวผมเองไม่ได้เกลียดแรมมันนะ เพราะเวลาลงแข่งก็ทำเต็มที่ตลอด แต่ปัญหาคือสไตล์การเล่นนี่สิ ผมดูแล้วมันขัดลูกหูลูกตาตลอด เวลาไปเล่นbox to box ก้ขึ้นเกมแบบซาก้าไม่ได้ ข้อดีอย่างเดียวคือเติมขึ้นไปยิง แต่ก็แลกมาด้วยรอยโหว่ในแนวรับ เวลาเล่นเป็น no 10 ยิ่งแล้วใหญ่ สร้างสรรค์โอกาสให้เพื่อนไม่ได้ ถ้าไม่มีโอกาสยิงคือหายไปจากเกมเลย

แล้วคหสตคือผมมองว่าแรมมันทักษะไม่ค่อยดีอ่ะคือ จังหวะหลายๆจังหวะ มันก็เล่นลูกไขว์โง่ๆแบบไร้ประโยชน์ หรือบางทีเพื่อนชิ่งเกมต่อบอลกันสวยๆก็มาสะดุดที่มัน เพราะมันส่งคืนไม่แม่น เวลามีโอกาสยิงก็ดูไม่ค่อยนิ่ง คือถ้าลงมาเปลี่ยนเกมถือว่าโอเคนะ แต่ถ้าให้ยืนตัวจริงระยะยาวผมว่าไม่ไหวอ่ะ

ผมมองด้วยสายตาของคนที่ไม่ได้เก่งเรื่องแทคติคไรนะ ถึงแม้จะดูบอลมานาน
และดูปืนเตะเรียกได้ว่าแทบจะทุกนัดมาตลอดหลายปี

พูดถึงยุคเวนเกอร์ในหลายๆปีหลังแล้วกัน ที่อาจจะเห็นว่า Ramsey มีประโยชน์
เพราะ "ทำประตูได้ สอดขึ้นไปยิงได้ สร้างความแตกต่างได้"

คือไอจุดนี้ ผมว่ามันมาจากความแย่ของแผนของเวนเกอร์เองมากกว่า
ที่ทำให้กองกลางคนอื่นๆไม่ค่อยได้ทำประตู (เช่น ลูกยิงไกล ไม่ค่อยมี)
หรืออาจจะมาจากระบบ ที่กองกลางมันจ่ายไปจ่ายมากันมากเกินไป

ที่สำคัญคือ ปีกธรรมชาติ ริมเส้นตัวจี๊ดๆ ที่จะทะลวงแนวรับ แล้วไปทำประตูได้บ้าง
ไม่ค่อยมีในแผนของเวนเกอร์ยุคหลังๆเลย
ที่นึกออก คือ วัลคอตต์ + แชมเบอร์เลน ที่ดูมีความเป็นริมเส้นธรรมชาติ
ซึ่ง 2 คนนี้ แทบไม่มีไรเป็นชิ้นเป็นอันเลย

คือจังหวะที่จะต้องบุกทะลวงกำแพง หรือมีคนลากไปยิงเองบ้าง มันทำได้ไม่ดีเท่าไหร่
หันไปดูกองหน้า ก็สาก (ชิรูด์สากมาตั้งหลายปีนะ ชงเองก็ไม่ได้ ไม่แกร่งด้วย)

หลักๆมักจะใช้ พวกแบ๊กเติม ไปเปิดซะมากกว่า
เวนเกอร์ให้แบ๊กเติมตลอดอ่ะตั้งแต่ยุค 06-07
ปีนั้นทำได้ดีมาก จน Sagna กับ Clichy ติดทีมยอดเยี่ยมทั้งคู่

แต่ทำไปทำมามันเหมือนโดนจับทางได้ แล้วไม่มีปีกที่จะสร้างความหลากหลาย
พวกแบ๊กก็ไม่มีปัญญาจะเลี้ยงตัดเข้าในได้อยู่แล้ว
ผลคือ มันกลายเป็นว่า ต้องทำประตูด้วยการผ่านบอลไปมาในแดนกลางซะส่วนมา
ยิงไกลๆยังหาได้ยากเลย

ที่ดูสร้างความหวือหวาได้ช่วงหลัง คงมีแต่ Alexis แหละ

ไอเหตุผลพวกนี้มันเลยทำให้ พอ Ramsey สอดขึ้นไป (แบบวิ่งจนทับคนอื่นมั่วๆ)
แล้วทำประตูได้ มันเลยเหมือนว่า มันมีประโยชน์ มันเจ๋ง
ทั้งที่จริง ผมมองว่า มันมีวิธีอื่นและมีนักเตะในสไตล์อื่นที่จะทำประตูได้
และได้ผลลัพธ์ที่ดีกว่านี้

กองกลางที่ทำประตูได้ดีๆ ยืนตำแหน่งได้ดีๆกว่า Ramsey มันจะไม่มีแล้วหรอ ?
แล้วมันจำเป็นขนาดไหนที่ต้องให้กองกลางสอดไปยิงจนกองกลางโหว่ๆ
(ทำไมไม่ให้พวกปีกมาสร้างความหลากหลายในจุดนี้บ้าง)
2
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status: Gooner4Ever
เข้าร่วม: 22 Mar 2007
ตอบ: 17591
โพสเมื่อ: Sun Oct 14, 2018 13:08
Pegazus พิมพ์ว่า:

มีคนคิดเหมือนกันแล้ววววว ผมดูตั้งงแต่ย้ายมาก่อนขาหัก วาดฝันเลยแหละ ให้ยืนคู่วิลเชียร์ เวล่ายืนหน้า แต่ก็แล้วววว 5555555  

นี่มัน FM ชัดๆเลยนะ หน้าเป้าต้องยักส์จากเดนมาร์ก นามว่า นิคลาส เบนเนอร์ ผู้ที่พกดีกรียอดดาวรุ่งที่โชว์ดีจากทีมเยาวชนจนไปยืมตัวจนเล่นได้ดีกับเบอมิงแฮม

จับคู่กับคาร์ลอส เวล่า เม็กซิกันอันตรายผู้มีทักษะที่ไม่ธรรมดา
1
0
JW10&TR10
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 342
โพสเมื่อ: Sun Oct 14, 2018 13:22
Rosicky10 พิมพ์ว่า:
Pegazus พิมพ์ว่า:

มีคนคิดเหมือนกันแล้ววววว ผมดูตั้งงแต่ย้ายมาก่อนขาหัก วาดฝันเลยแหละ ให้ยืนคู่วิลเชียร์ เวล่ายืนหน้า แต่ก็แล้วววว 5555555  

นี่มัน FM ชัดๆเลยนะ หน้าเป้าต้องยักส์จากเดนมาร์ก นามว่า นิคลาส เบนเนอร์ ผู้ที่พกดีกรียอดดาวรุ่งที่โชว์ดีจากทีมเยาวชนจนไปยืมตัวจนเล่นได้ดีกับเบอมิงแฮม

จับคู่กับคาร์ลอส เวล่า เม็กซิกันอันตรายผู้มีทักษะที่ไม่ธรรมดา  

เกมรุกท่านเล่มเต็มที่ไปเลย เรามีกลางรับ โคตรดาวรุ่งอย่าง เดนิลสัน ฟริมปรง คอยตัดเกมให้ 55555555555 ไหนจะกองหลังโคตรตำนาน อย่างเซนเดอรอส จับคู่ ฌูรู บอกเลย ทีมเราน่าจะได้ไร้พ่ายอีกสัก 2-3 หน 55555555555555555555.
0
0

นักบอลถ้วย ข.
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 5433
โพสเมื่อ: Sun Oct 14, 2018 13:24
แปลกแฮะ ที่ผมอยากให้อยู่ต่อเพราะรู้สึกผูกพันธ์ล้วนๆ ชมอิแรมมาก็เยอะ
แต่ด่ามาเยอะกว่า ถ้าเอาความรู้สึกจริงๆ ถ้าขอ 250-300k จริง ผมว่าไปเหอะ
จ่ายระดับนั้น มันต้องเป็นตัวที่อยู่ในทีมแล้วเรารู้สึกว่ามีสตาร์แล้ว
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 5516
โพสเมื่อ: Sun Oct 14, 2018 14:16
เออ ทำไมผมก็คิดแบบนั้น เหมือนเล่นตามใจฉัน อยากเป็นตัวฟรี เลยเอาความขยันมาแลก วิ่งมั่วซั่ว โอเครที่หลายครั้งมันก็ได้ผล แต่หลายครั้งก็ทำให้เสียไปหมด

บอลระบบผมว่ามันไม่เหมาะ เหมาะกับโค้ชที่ปล่อยให้เล่นตามใจมากกว่า ประมาณว่าบอกแค่ส่งแล้ววิ่ง วิ่งเติมยิงแค่นั้น
1
0
นักบอลถ้วย ค.
Status:
เข้าร่วม: 10 Jan 2011
ตอบ: 4115
โพสเมื่อ: Sun Oct 14, 2018 15:51
สงสัยแฟนปืนจะความจำเสื่อม ไม่เห็นบทสัมภาษณ์อูไนก่อนเปิดฤดูกาลกันหรอวะว่าแกคิดว่าแรมซี่มันสำคัญมั้ย
0
0
ในความฝันผมเป็น"ราชา"

ผมตื่นขึ้นมาก็ยังคงเป็น"ราชา"

...King Henry...
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 03 Sep 2018
ตอบ: 2218
โพสเมื่อ: Sun Oct 14, 2018 17:00
แรมซี่ สำคัญต่อระบบอูไนไหม?
ตอนนี้ผมโคตรอยากให้แรมไปเลย ถ้าอูไนจะเลือกใช้แรมตรงกลางและถ่างซิลออกไป ผมเลือกให่แรมไปและได้ซิลกลับมาตรงกลางดีกว่าอีก
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
แข้งเจลีก
Status: ถึงชั่ว แต่ก็ผัวเธอ
เข้าร่วม: 23 May 2008
ตอบ: 4625
โพสเมื่อ: Sun Oct 14, 2018 17:22
มันมีเส้นบางๆกั้นอยู่ระหว่างคำว่าขยันกับมั่ว

แรมซี่เป็นอย่างหลังครับ
1
0

"WE ARE NOT A ONE-MAN TEAM"
Mohamed Elneny said when asked about some one left from the club.
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 786
โพสเมื่อ: Sun Oct 14, 2018 20:53
เห็นข่าวออกมาว่า เหตุผลที่ปืนล้มโต๊ะเจรา ส่วนนึงมาจากตัวอูไนเองด้วย แต่ไม่ได้เขียนว่าเรื่องไหน

ส่วนตัวผมไม่ชอบที่มันวิ่งมั่ว สร้างภาระให้เพื่อน ยืนสูงกว่ากองหน้าอีกบางที ตอนนี้แรมมันก็ไม่ค่อยได้ลง ซึ่งก็ไม่มีผลกระทบอะไรมาก ลองตอเรร่าเจ็บสิ รู้เรื่องเลย
1
0
นักเตะตำบล
Status: โจ้ว โจ้ว ยาบ้า ยาบ้า ยานรก โจ้ว โจ้ว
เข้าร่วม: 22 Jan 2015
ตอบ: 1976
โพสเมื่อ: Sun Oct 14, 2018 21:20
ทำไมผมมองว่าแรมซี่คือตัวปัญหาเหมือนกัน ความไม่ชัดเจนของตำแหน่งบวกวิธีการเล่นที่อิสระของมัน แม่งจัดตัวลงยากนะ ย้ายๆไปเถอะอยู่ไปก็จัดตัวลงยากเปล่าๆทับกับคนอื่นมั่วไปหมด
1
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel