ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
แข้งเจลีก
Status: ถึงชั่ว แต่ก็ผัวเธอ
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 23 May 2008
ตอบ: 4621
โพสเมื่อ: Sun Oct 14, 2018 17:29
[RE: มีใครแก้เพรสได้เก่งเท่าชาบีไหมครับ]
จำภาพสโคลส์ได้สองอย่าง คือยิงไกลเทพ กับ ไล่เตะชาวบ้านเขาเวลาเสียบอล

เอาตัวรอดนี่นึกภาพไม่ออกแฮะ ใครมีคลิปโยนมาให้เห็นที
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน

"WE ARE NOT A ONE-MAN TEAM"
Mohamed Elneny said when asked about some one left from the club.
นักบอลไทยพรีเมียร์ลีก
Status: Anti Cyberbullying
เข้าร่วม: 02 Oct 2013
ตอบ: 10242
โพสเมื่อ: Sun Oct 14, 2018 17:48
มีใครแก้เพรสได้เก่งเท่าชาบีไหมครับ
โมดริชไง แก้เพลสเก่งไม่แพ้แน่ๆ
ขนาดลิเวอพูล เป็นทีมเล่นเพลสซิ่งโหดมากๆ
ยังแย่งบอลจากเท้าโมดริชไม่ได้เลย ครองบอล
ไปกับบอลดีมาก

แต่เรื่องคุมเกมส์โมดริชสู้ชาบี้ไม่ได้ ห่างเลยล่ะ
อย่าว่าแต่โมดริชเลย มันไม่มีแล้วมั้ง
กลางที่คุมเกมได้เท่าชาบี
ผมว่าปีโล่ยังไม่เท่าเลย

โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 20 Apr 2010
ตอบ: 1460
โพสเมื่อ: Sun Oct 14, 2018 18:26
ถูกแบนแล้ว
[RE: มีใครแก้เพรสได้เก่งเท่าชาบีไหมครับ]
เข้ามางงด้วยคน สโคลส์ครองบอลอยู่กับตัวเก่งขนาดนั้นเลยหรอ
1
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status: word not enough to talk about football
เข้าร่วม: 06 Jun 2010
ตอบ: 17569
โพสเมื่อ: Sun Oct 14, 2018 18:50
lazia23 พิมพ์ว่า:
sl2eaMs พิมพ์ว่า:
MrGullit พิมพ์ว่า:
ก็คู่กลาง มาดริด ชุดแชมป์ยุโรป 3 ปีนี่แหละ

โครส โมดริช เจ๋งไม่แพ้ ชาบี้ อิเนสต้า เลย  

สำหรับผม ผมว่าสองคนนั้นยังไม่เก่งเท่าชาบี  

2คนนี้ทำหน้าที่เดียวกับชาบี้เด้ะๆแต่ต่างกันที่ชาบี้คนเดียวทำทั้ง2อย่าง

โครสholding โมดริชroaming ส่วนชาบี้ทำทั้งคุมจังหวะและปั้นเกม

ตัวอย่างเช่นเกมuclปีล่าสุดที่เจอกับบาเยิร์น มาดริดโดนเพรสแล้วเสียบอลบ่อยพอสมควร

ถ้าเอาแฟร์ๆหน่อย2คนนั้นเสียเปรียบหน่อยตรงdmเป็นคาเซมิโร่มันเป็น dynamic dm ส่วนชาบี้มีบุสเก็ตเป็นpivot ในแง่แทคติคpivotย่อมดีกว่าdynamic dmเวลาโดนเพรส

ถัดจากโครส โมดริชก็หมดแล้ว กลางยุคก่อนๆไม่มีใครโดดเด่นด้านนี้มากเท่าพวกที่ยกมาเพราะยุคก่อนเพรสซิ่งไม่ได้บูมขนาดนี้  

pivot กับ volante เหมือนกันไหมครับ
0
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 4434
โพสเมื่อ: Sun Oct 14, 2018 19:07
zhang10 พิมพ์ว่า:
เข้ามางงด้วยคน สโคลส์ครองบอลอยู่กับตัวเก่งขนาดนั้นเลยหรอ  

สโคล์ไม่ได้แก้เพรสด้วยการเลี้ยงกินตัวครับ แต่การถ่ายบอลของสโคลล์มันแก้เพรสได้
เปลี่ยนจากจังหวะโดนเพรสเป็นตั้งต้นบุกได้ ทำให้ทีมเพรสหลุดตำแหน่งซึ่งปีโร่ก็ทำได้ด้วยเหตุผลเดียวกัน
0
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 3109
โพสเมื่อ: Sun Oct 14, 2018 19:08
มีใครแก้เพรสได้เก่งเท่าชาบีไหมครับ
ชาบีนี้สุดจริง หมุนคอจนเคล็ดแทน กล้ารับบอลทุกจังหวะ

ไม่วิ่งหนีบอลเหมือนกองกลางโอเวอเรตสมัยนี้เลย
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
นักบอลถ้วย ค.
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 3895
โพสเมื่อ: Sun Oct 14, 2018 19:09
การแก้เพรสจะไม่เก่งมันอยู่ที่การเคลื่อนที่ของเพื่อนร่วมทีมด้วยอะ เพื่อนร่วมทีมยืนเอ๋อๆเหมือนแมนยูตอนนี้ต่อให้ซาบี้มาก็แก้ไม่ออกหลอก

แต่ซาบี้ก็มีสกิลในการเอาตัวรอดระดับต้นๆของโลกนั่นละ

0
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2016
ตอบ: 8636
โพสเมื่อ: Sun Oct 14, 2018 19:26
ระเด่นระดาดง พิมพ์ว่า:
lazia23 พิมพ์ว่า:
sl2eaMs พิมพ์ว่า:
MrGullit พิมพ์ว่า:
ก็คู่กลาง มาดริด ชุดแชมป์ยุโรป 3 ปีนี่แหละ

โครส โมดริช เจ๋งไม่แพ้ ชาบี้ อิเนสต้า เลย  

สำหรับผม ผมว่าสองคนนั้นยังไม่เก่งเท่าชาบี  

2คนนี้ทำหน้าที่เดียวกับชาบี้เด้ะๆแต่ต่างกันที่ชาบี้คนเดียวทำทั้ง2อย่าง

โครสholding โมดริชroaming ส่วนชาบี้ทำทั้งคุมจังหวะและปั้นเกม

ตัวอย่างเช่นเกมuclปีล่าสุดที่เจอกับบาเยิร์น มาดริดโดนเพรสแล้วเสียบอลบ่อยพอสมควร

ถ้าเอาแฟร์ๆหน่อย2คนนั้นเสียเปรียบหน่อยตรงdmเป็นคาเซมิโร่มันเป็น dynamic dm ส่วนชาบี้มีบุสเก็ตเป็นpivot ในแง่แทคติคpivotย่อมดีกว่าdynamic dmเวลาโดนเพรส

ถัดจากโครส โมดริชก็หมดแล้ว กลางยุคก่อนๆไม่มีใครโดดเด่นด้านนี้มากเท่าพวกที่ยกมาเพราะยุคก่อนเพรสซิ่งไม่ได้บูมขนาดนี้  

pivot กับ volante เหมือนกันไหมครับ  

ถ้าจำไม่ผิด volanteเป็นอีกชื่อของDeep-lyingมั้งครับ(cm) ก็ต่างกับpivot(cdm)
1
0
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 7978
โพสเมื่อ: Sun Oct 14, 2018 20:20
[RE]มีใครแก้เพรสได้เก่งเท่าชาบีไหมครับ
ไม่มีใครเก่งเท่าชาบี้แล้ว

เอาที่พอวัดได้ผมว่าโมดริช อินเนียสต้า เมสซี่

โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
แก้ไขล่าสุดโดย Phantom Thieves เมื่อ Sun Oct 14, 2018 20:23, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
"มึงไม่เอารัฐประหารแล้วจะเอาอะไร เพื่อไทยหรออีสัส."

ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 28 Feb 2015
ตอบ: 3848
โพสเมื่อ: Mon Oct 15, 2018 00:54
artcr7 พิมพ์ว่า:
Shiroyasha พิมพ์ว่า:
ทำไมมีคนตอบสโคลส์ ปิร์โล่เยอะจัง สองคนนี้อ่ะแพ้ท้างเวลาเจอเพรสซิ่งสุดๆ

ผมแฟนผีนี่ไม่คิดเลยว่าสโคลส์เก่งเรื่องนี้ คาร์ริกยังเก่งกว่าสโคลส์ด้วยซ้ำ สโคลส์โดนเพรสเสียบอล แล้วตามไปหวดคืน นี่โคตรชินตา

ปิร์โล่ก็เล่นไม่ออกเหมือนกันเวลาโดนตามหนักๆ เกมแชมเปี้ยนลีกส์กับแมนฯยูไนเต็ดเป็นคำตอบที่ชัดเจนมาก เกมนั้นโดนปาร์คตามทั้งเกม ถึงกังบหายเลย  
ไม่นะผมว่าโสคลส์จุกเด่่นคือคุมจังหวะเล่นสั้นยาว ถ้าได้ดูคลิปเมื่อก่อน จะรู้เลยว่าทำไมคนถึงตอบสโคลส์เยอะ การเล่นบอลlสั้นจังหวะ เดียวแล้วหาช่อง คือจุดเด่นของสโคลส์เลยครับ ทำให้นักเตะหลายคนเข้าถึงตัวยยากยิ่งคู่กับคาริคโดน บีบ 2คน ยังหลงมันทดแทนการเลี้ยงบอลได้ครับ ที่ซาบี้ยกย่องสโคลส์แล้วนักเตะบาซ่าหลายคนชอบสโคลส์เพราะ เพราะสไตล์แบบนีแหละครับ สมมุติเอาสโคลส์ โมดริช ปิโล่ ไปยืนแทนซาบี้ ในระบบ บาซ่าผมว่ายืนได้ แต่เอาซาบี้มายืนแทนสโคส์ ปิโล่ โมดริช มันจะมีปัญหา ขนาดโมดริช ไปลาลีก้าคนบอกว่าเก่งๆตอนอยู่สเปอร์เจ็บโคตรบ่อย ซาบี้ อินิเอสต้า มาเล่นนิไม่เหลือครับ โดนเตะยับแน่ๆ  

เพ้ออะไร สโคลส์วางบอลยาวแม่นมากๆ อันนี้ยอมรับ
แต่ใช่ว่าจะมาเล่นที่บาร์ซ่าได้นะ ต่อให้คนยกย่องมาก
ท่านก็เนิฟชาบี้เกินไป
1
0
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 7978
โพสเมื่อ: Tue Oct 16, 2018 02:53
[RE]มีใครแก้เพรสได้เก่งเท่าชาบีไหมครับ
nadthaw พิมพ์ว่า:
artcr7 พิมพ์ว่า:
Shiroyasha พิมพ์ว่า:
ทำไมมีคนตอบสโคลส์ ปิร์โล่เยอะจัง สองคนนี้อ่ะแพ้ท้างเวลาเจอเพรสซิ่งสุดๆ

ผมแฟนผีนี่ไม่คิดเลยว่าสโคลส์เก่งเรื่องนี้ คาร์ริกยังเก่งกว่าสโคลส์ด้วยซ้ำ สโคลส์โดนเพรสเสียบอล แล้วตามไปหวดคืน นี่โคตรชินตา

ปิร์โล่ก็เล่นไม่ออกเหมือนกันเวลาโดนตามหนักๆ เกมแชมเปี้ยนลีกส์กับแมนฯยูไนเต็ดเป็นคำตอบที่ชัดเจนมาก เกมนั้นโดนปาร์คตามทั้งเกม ถึงกังบหายเลย  
ไม่นะผมว่าโสคลส์จุกเด่่นคือคุมจังหวะเล่นสั้นยาว ถ้าได้ดูคลิปเมื่อก่อน จะรู้เลยว่าทำไมคนถึงตอบสโคลส์เยอะ การเล่นบอลlสั้นจังหวะ เดียวแล้วหาช่อง คือจุดเด่นของสโคลส์เลยครับ ทำให้นักเตะหลายคนเข้าถึงตัวยยากยิ่งคู่กับคาริคโดน บีบ 2คน ยังหลงมันทดแทนการเลี้ยงบอลได้ครับ ที่ซาบี้ยกย่องสโคลส์แล้วนักเตะบาซ่าหลายคนชอบสโคลส์เพราะ เพราะสไตล์แบบนีแหละครับ สมมุติเอาสโคลส์ โมดริช ปิโล่ ไปยืนแทนซาบี้ ในระบบ บาซ่าผมว่ายืนได้ แต่เอาซาบี้มายืนแทนสโคส์ ปิโล่ โมดริช มันจะมีปัญหา ขนาดโมดริช ไปลาลีก้าคนบอกว่าเก่งๆตอนอยู่สเปอร์เจ็บโคตรบ่อย ซาบี้ อินิเอสต้า มาเล่นนิไม่เหลือครับ โดนเตะยับแน่ๆ  

เพ้ออะไร สโคลส์วางบอลยาวแม่นมากๆ อันนี้ยอมรับ
แต่ใช่ว่าจะมาเล่นที่บาร์ซ่าได้นะ ต่อให้คนยกย่องมาก
ท่านก็เนิฟชาบี้เกินไป  

อ่านแล้วอย่างฮา จะเอาสโคลมาเล่นแทนชาบี้ นั่นหัวใจหลักแท็คติคบาร์ซ่ากับสเปนชุดครองโลกนะ ผมว่าเค้าคงเคยดูชาบี้เล่นแค่ตอนเจอแมนยูล่ะมั้ง
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
1
0
"มึงไม่เอารัฐประหารแล้วจะเอาอะไร เพื่อไทยหรออีสัส."

ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel