ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 25 May 2009
ตอบ: 161
โพสเมื่อ: Sun Oct 14, 2018 11:05
[RE: สรุปว่า ไทย พบ ตรินิแดด คิดคะแนนฟีฟ่า เป็น A-match จริงไหม]
ชอบครับ เถียงกันด้วยเหตุผล

คนตามได้ความรุ้ไปด้วย
6
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 06 Nov 2010
ตอบ: 12407
โพสเมื่อ: Sun Oct 14, 2018 11:19
[RE: สรุปว่า ไทย พบ ตรินิแดด คิดคะแนนฟีฟ่า เป็น A-match จริงไหม]
ท่านที่เถียงกันเอาซะผมเป็นพวกไม่มีความรู้เลย

ใช้ความรู้และเหตุผลมาเถียงกันได้แน่นตั้บ นึกว่าทนายตีกัน

ชอบครับได้ความรู้ดีสำหรับผม

0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 06 Apr 2017
ตอบ: 54
โพสเมื่อ: Sun Oct 14, 2018 11:23
ผมหาราคาในเวปไม่เจออยากรุ้ว่าใครต่อ. แต่กลับหาไม่เจอ.
0
0
นักเตะกลางซอย
Status: City Runner
เข้าร่วม: 13 May 2007
ตอบ: 2544
โพสเมื่อ: Sun Oct 14, 2018 11:39
ดีครับ ผมชอบแบบนี้ ได้ความรู้ แต่เย็นนี้ลุ้นเชียร์ทีมชาติไทยกันครับ
0
0
You" ll Naver Walk Alone
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 03 Sep 2018
ตอบ: 2873
โพสเมื่อ: Sun Oct 14, 2018 12:55
ถูกแบนแล้ว
คู่ เมียนม่าร์ พบ โบลิเวีย

ของ เมียนม่าร์

ของ โบลิเวีย

คู่ ซาอุดิอะราเบีย พบ บราซิล

ของ ซาอุดิอะราเบีย

แถมมีโปรแกรมนัดถัดไปแล้วนะ

ของ บราซิล ก็เหมือนกัน

คู่ กาตาร์ พบ เอกวาดอร์

ของ กาตาร์

ของ เอกวาดอร์

ข้ามทวีปกัน โปรถัดไปก็ลงในเว็บแล้ว

คู่ อาร์เจนติน่า พบ อิรัก

ของ อาร์เจนติน่า

ของ อิรัก

คู่ ไทย พบ ตรินิแดด และ โตเบโก

ของ ตรินิแดด และ โตเบโก

ผมละกลัวฝั่งสมาคมฟุตบอล ตรินิแดด จะไม่ยืนยันละสิครับ

ของ ไทย

0
0
DOTA2 Player
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 912
โพสเมื่อ: Sun Oct 14, 2018 12:56
ปืนกระบอกโต พิมพ์ว่า:
ผมหาราคาในเวปไม่เจออยากรุ้ว่าใครต่อ. แต่กลับหาไม่เจอ.  

ต่อเสมอ สูง2.5
0
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 21 Sep 2009
ตอบ: 3228
โพสเมื่อ: Sun Oct 14, 2018 12:57
Aquaelfin พิมพ์ว่า:
คู่ เมียนม่าร์ พบ โบลิเวีย

ของ เมียนม่าร์

ของ โบลิเวีย

คู่ ซาอุดิอะราเบีย พบ บราซิล

ของ ซาอุดิอะราเบีย

แถมมีโปรแกรมนัดถัดไปแล้วนะ

ของ บราซิล ก็เหมือนกัน

คู่ กาตาร์ พบ เอกวาดอร์

ของ กาตาร์

ของ เอกวาดอร์

ข้ามทวีปกัน โปรถัดไปก็ลงในเว็บแล้ว

คู่ อาร์เจนติน่า พบ อิรัก

ของ อาร์เจนติน่า

ของ อิรัก

คู่ ไทย พบ ตรินิแดด และ โตเบโก

ของ ตรินิแดด และ โตเบโก

ผมละกลัวฝั่งสมาคมฟุตบอล ตรินิแดด จะไม่ยืนยันละสิครับ

ของ ไทย

สำนักงานใหญ่ฟีฟ่าอยู่ที่สวิตฯตอนนี้น่าจะยังไม่มาทำงานเลยมั้งครับ รอดูตอนเย็นๆอีกทีถ้ายังไม่คิดอีกก็งานเข้าล่ะ
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 31 Oct 2014
ตอบ: 8755
โพสเมื่อ: Sun Oct 14, 2018 13:03
เอกสารที่ฟีฟ่าออกรับรองแล้วไม่เป็นไปตามนั้น มันเป็นไปได้หรอ ไดเรกเตอร์ก็เซ็นแล้ว ถ้าไม่ a class จริง ก็ต้องมีคนรับผิดชอบอะเรื่องนี้
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
โพสเมื่อ: Sun Oct 14, 2018 13:31
ถูกแบนแล้ว
G-Eazy พิมพ์ว่า:
เอกสารที่ฟีฟ่าออกรับรองแล้วไม่เป็นไปตามนั้น มันเป็นไปได้หรอ ไดเรกเตอร์ก็เซ็นแล้ว ถ้าไม่ a class จริง ก็ต้องมีคนรับผิดชอบอะเรื่องนี้  

มันจะเป็นเอกสารเฉพาะฝั่งเราหรือเปล่า ประมาณทางเจ้าหน้าที่ติดต่อประสานงานส่งเอกสารขอ A-match กับ ฟีฟ่า แล้ว แล้วฟีฟ่าส่งเอกสารนี้ตอบกลับเฉพาะฝั่งเราอยากให้เจ้าหน้าที่ของสมาคมตรวจสอบเอกสารของทางฝั่ง ตรินิแดด หน่อยก็ดีนะครับ กลัวมีลูกตุกติก
แก้ไขล่าสุดโดย Aquaelfin เมื่อ Sun Oct 14, 2018 13:31, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
โพสเมื่อ: Sun Oct 14, 2018 13:53
G-Eazy พิมพ์ว่า:

มันจะเป็นเอกสารเฉพาะฝั่งเราหรือเปล่า ประมาณทางเจ้าหน้าที่ติดต่อประสานงานส่งเอกสารขอ A-match กับ ฟีฟ่า แล้ว แล้วฟีฟ่าส่งเอกสารนี้ตอบกลับเฉพาะฝั่งเราอยากให้เจ้าหน้าที่ของสมาคมตรวจสอบเอกสารของทางฝั่ง ตรินิแดด หน่อยก็ดีนะครับ กลัวมีลูกตุกติก  

ดูในเอกสารเค้าก็CCถึงสมาคมตรินิแดดนะครับ
1
0
นักเตะเทศบาล
Status: SS Data Scientist
เข้าร่วม: 14 May 2006
ตอบ: 2571
โพสเมื่อ: Sun Oct 14, 2018 13:56

ตรงท้ายเอกสารก็บอกแล้วไงครับว่ามีสำเนาถึง สมาคมฟุตบอลCONCACAF
กับ สมาคมฟุตบอลตรินิเดด ด้วย
แก้ไขล่าสุดโดย reanimation เมื่อ Sun Oct 14, 2018 13:59, ทั้งหมด 2 ครั้ง
1
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
โพสเมื่อ: Sun Oct 14, 2018 14:14
ถูกแบนแล้ว
reanimation พิมพ์ว่า:

ตรงท้ายเอกสารก็บอกแล้วไงครับว่ามีสำเนาถึง สมาคมฟุตบอลCONCACAF
กับ สมาคมฟุตบอลตรินิเดด ด้วย  

เข้าใจครับ แต่อยากให้นำเอกสารของทางฝั่งตรินิแดดว่า ยื่นแล้วได้รับเอกสาร แบบเดียวกับที่เราได้รับจากฟีฟ่าหรือเปล่า ส่งสำเนาไปถึง เหมือนแค่แจ้งให้ทราบว่า ทางทีมไทยได้ยื่นเกมส์พบกับทีมคุณเป็น A-match นะ แต่ตรินิแดด นะสิเขาเซ็นยอมรับ หรือ ออกเอกสารยอมรับกับทางฝั่งเราหรือเปล่า เรื่อง A-match มันต้องยินยอมทั้ง 2 ฝ่ายนะ ไม่ใช่แค่ฝ่ายใดฝ่ายหนึ่งจะเอา แต่อีกฝ่ายไม่เอา เอวังนะครับ
แก้ไขล่าสุดโดย Aquaelfin เมื่อ Sun Oct 14, 2018 14:14, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
ดาวเตะกัลโช่
Status: • Glorious Purpose •
เข้าร่วม: 26 Jan 2008
ตอบ: 9907
โพสเมื่อ: Sun Oct 14, 2018 14:30
มีคนสงสัยเหมือนท่านนะ แต่เขาเอาไปถาม ในเพจ FA Thailand มาเลย
รูปข้างล่าง คือ คำตอบตรงๆ จากเจ้าหน้าที่เกี่ยวข้องกับ สมาคมเลยครับ

1
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
โพสเมื่อ: Sun Oct 14, 2018 14:42
LEGEND-No`7** พิมพ์ว่า:
มีคนสงสัยเหมือนท่านนะ แต่เขาเอาไปถาม ในเพจ FA Thailand มาเลย
รูปข้างล่าง คือ คำตอบตรงๆ จากเจ้าหน้าที่เกี่ยวข้องกับ สมาคมเลยครับ

โอเค ตามนี้ แต่ดูแล้ว ถ้าไม่ A class จริงๆ คิดว่าตรินิแดดคงไม่เอาชุดใหญ่มาเล่นให้เมื่อยตุ้มอะ แล้วสโมสรจากเมเจอร์ลีกก็คงไม่ปล่อยตัวมาเตะง่ายๆ แต่ก็ดีที่ช่วยกันตรวจสอบความโปร่งใส
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 705
โพสเมื่อ: Sun Oct 14, 2018 14:49
ถูกแบนแล้ว
LEGEND-No`7** พิมพ์ว่า:

อ่านคำตอบของเจ้าหน้าที่ FA Thailand ที่ตอบมานี่ ไม่มีอะไรยืนยันได้เลยว่าเป็น A-match จริงๆ เพราะคู่อื่นๆ เค้าก็ขึ้นหน้าเว็บ FIFA กันหมดแล้วจริงๆ

ถ้าพลาดซ้ำๆ เหมือนกรณีเบรารุสนี่ สมาคมจะจัดการยังไงนะ
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel