ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอลถ้วย ค.
Status: Arsenal is my life ~*
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 10 Dec 2006
ตอบ: 6995
โพสเมื่อ: Fri Oct 12, 2018 15:11
[RE]"ลูเชสคู"สวน JK อย่าพูดเอาแต่ตัว-มาคุมทีมชาติแล้วจะเปลี่ยนใจ
ไอ้หมวกโดนสวน
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
อาร์เซนอลเข้าสายเลือด ไม่ว่าสำเร็จรึล้มเหลว...
ผู้จัดการทีม
Status:
เข้าร่วม: 16 Oct 2005
ตอบ: 38348
โพสเมื่อ: Fri Oct 12, 2018 15:13
[RE: "ลูเชสคู"สวน JK อย่าพูดเอาแต่ตัว-มาคุมทีมชาติแล้วจะเปลี่ยนใจ]
แม็ค มาไม่นาน. พิมพ์ว่า:
Spoil
-1-st mir@cle พิมพ์ว่า:
-1-st mir@cle พิมพ์ว่า:
เวลานักเตะเจ็บกับทีมชาติ ลงเล่นไม่ได้ Fifa เขาก็จ่ายค่าแรงให้นะครับ

https://www.pptvhd36.com/sport/news/50331

แบบตัวอย่างอันนี้  

"คาดว่า โคลแมน ต้องพักรักษาอาการบาดเจ็บ 6 เดือน ระหว่างพักรักษาตัว ฟีฟ่า จะจ่ายเงินเดือนให้ โคลแมน สัปดาห์ละ 5 หมื่นปอนด์ หรือมากกว่า 2 ล้านบาท จนกว่า ขาของโคลแมนจะหายเป็นปกติ"

โคดไม่คุ้มนะคับ..

เกิดขึ้นกับตัวหลักสโมสร..สมมติอาซาร์เล่นให้เบลเยี่ยม โดนมาติเนซถูลู่ถูกังส่งลงไปจนเจ็บยาว

แล้วจ่ายให้แค่ค่าเหนื่อยตอนไม่ได้ลง...ท่านรับได้หรอฮะ..ค่าความสูญเสียมหาศาล ตัวแทนก็คงหาไม่ได้ทันที

แต่จ่ายให้แค่ระดับ minimum ที่มันควรจะต้องจ่ายอยู่แล้ว..ผมว่าโคตรเอาเปรียบ

(นี่มันเหมือนเวลารถชนอ่ะคับ..ฝ่ายผิดจ่ายให้แค่ค่าซ่อม ที่มันต้องจ่ายอยู่แล้ว แต่ค่าเสียเวลา ค่าลำบากต้องไปฟ้องเอาเองอีก)

คือมันจะบอกว่าคุ้มไม่คุ้มไม่ได้หลอกครับ เกมทีมชาติ มันก็ต้องมี FiFa เขาก็รับผิดชอบตามที่เห็นสมควร นี้ Fifa จ่ายให้ 50,000 ปอนทั้งที่ปรกติ โคลแมนได้ 38,000 ปอนนะครับ

คือถ้าท่านเป็นโค้ชทีมชาติท่านก็ต้องเลือกนักเตะที่ดีสุดลงสนามเพราะเขาทำงานรับใช้ชาติเป็นหน้าที่ ถ้าท่านเป้นโค้ช เบลเยียม เกมทีมชาติ ท่านเรียกอาซามาติดไหมละครับ  

คือผมมองปัญหาไม่ได้อยู่ที่เรียกใครมาติดอ่ะครับ มันแบ่งเป็น 2 ส่วนใหญ่ๆ

1. ประเด็นที่เราคุยกันเรื่องความเหมาะสมในการชดใช้กรณีทำผู้เล่นสโมสรได้รับบาดเจ็บ (จ่ายแค่ค่าเหนื่อย+add on นิดหน่อย)

ปัจจุบันทีมชาติลอยตัวมากๆ ค่าชดใช้ฟีฟ่าก็ออกให้...โค้ชก็ซัดเต็มที่เลยไม่ต้องไปห่วงสุขภาพ กับผลที่ตามมา

ลองถ้าสมาคมต้องชดใช้มูลค่าสูงหน่อย มีเตือนไปยังโค้ชแน่ๆคับ ว่าใช้อะไรให้บันยะบันยังหน่อย ไม่ใช่ยังกะของฟรีแบบนี้

2. ประเด็นเรื่องที่คลอปป์บ่นในมู้นี้...มันก็สืบเนื่องมาจากข้อแรกแหละฮะ...แทนที่จะเป็นแมตช์อุ่นเครื่องลองนักเตะ

ทะลึ่งจัดแมตช์ทางการบ้าๆบอๆ (ตอนนี้ผมไม่รู้แล้วด้วยซ้ำว่าไอ้รายการนี้มันมีถ้วย หรือมีผลเข้ารอบอะไรรึเปล่า)

โค้ชมันจะเลือกนักเตะลองทีมก็ลำบาก ก็ต้องเอาไอ้ตัวหลักเนี่ยแหละ ตะบี้ตะบันเตะเอาโล่ห์มันเข้าไป..

ผมถึงบอกท่านงัยฮะ..สมมติตัวหลักท่านหายไปซัก 2-3 เดือนด้วยเหตุผลข้างต้นจนทีมเป๋...

ทั้งๆที่จริงๆมันมีวิธีหลีกเลี่ยงได้ตั้งหลายทาง...ท่านจะยังคิดว่าแบบนี้เหมาะสมอยู่รึเปล่า..

แล้วสำหรับท่านหนทางไหนถึงเป็นทางออกทีดีที่สุดละครับ ในเมื่อ ทัวนาเม้น นี่มันมีผลกับยูโร ถ้าเอาเด็ก เอาตัว อ่อน แล้วทีมเกิดแพ้ มีผลต่อการเล่นยุโร โค้ชทีมชาติเขาก็ต้องใส่เต็มที่เพื่อรักษาเกาอี้ของเขาไว้เหมือนกัน และ ในมุมมองของโค้ช เขาก็อยากลองทีมกับทีมในระดับเดียวกัน เพื่อที่จะฝึกฝีมือ แบบที่เรารู้อุ่นเครื่องสมัยก่อนมักจะชอบจัดทีมเล็ก ๆ ไปเจอกับพวกบิ๊กให้พวก บิ๊ก ไล่ถล่มเล่น  

มุมมองของผม คือจัดเหมือนก่อนปีนี้อ่ะคับ...ผมไม่เคยเห็นว่ามันจะเป็นปัญหาเลยอ่ะคับ

อุ่นเครื่อง กับ คัดยูโร มันแบ่งนัดกันชัดเจนอยู่แล้วอ่ะคับ..ผมไม่เข้าใจว่าจะเอามารวมกันเพื่ออะไร

ก่อนหน้านี้ การแก้ปัญหาโดยจัดฟีฟ่าเดย์ และเก็บคะแนนสัมประสิทธิ์ มันก็ช่วยคานระบบไปในตัวอยู่แล้ว

คือทีมใหญ่ก็ไม่กล้าเอาโนเนมชุดอะไรไม่รู้ลงทั้งทีมเวลาเจอทีมเล็ก เพราะแพ้ขึ้นมาคะแนน สปส.ลดฮวบ

Spoil
แต่ก็ได้ลองส่วนผสม กับผู้เล่นบางคนที่มีศักยภาพพอ แต่ขาดโอกาส..การเจอทีมเล็กๆเนี่ยแหละฮะ โอกาสของคนพวกนี้

ก็เหมือนลีคคัพในอังกฤษแหละฮะ...เจอแต่ทีมในลีคเดียวกัน กับเจอทีมลีคล่าง...ดาวรุ่งก็ได้โอกาสต่างกันละฮะ  

ส่วนทีมเล็ก นี่คือโอกาสน้อยๆ ที่ทุกทีมอยากมีคับ...ได้เจอกับทีมยักษ์ใหญ่บ้าง...จะไปรอเจอทัวร์นาเมนต์คงชาติหน้า

ไปๆมาๆ ยิ่งจัดกลับยิ่งถอยหลังเข้าคลอง...ตะบี้ตะบันส่งชุดใหญ่ลงทุกนัด เพราะมันดันเก็บคะแนนเข้ารอบยูโร

ไอ้ตัวหลักก็เตะกันจนเปรี้ย เผลอๆเจ็บ สโมสรซวย...ไอ้ตัวรองก็นั่งรอข้างสนามไป ไม่รู้จะได้มีโอกาสลงเมื่อไหร่

0
0
นักบอลถ้วย ค.
Status: ตัวผมนี้ เกินวันจันทร์ มันเดย์ไนท์..เป็นคนไทย เจนเ
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 3355
โพสเมื่อ: Fri Oct 12, 2018 15:21
[RE: "ลูเชสคู"สวน JK อย่าพูดเอาแต่ตัว-มาคุมทีมชาติแล้วจะเปลี่ยนใจ]
ผมว่าที่ผิดคือคนจัด ให้ความสำคัญกับทุกรายการมากเกินไป จริงๆเป็นแค่อุ่นเครื่องลองทีมลองนักเตะเหมือนรเดิมก็ดีอยู่แล้ว
แต่ในเมือผู้มีอำนาจจัดให้มีมาแล้ว โค้ชทีมชาติก็มีสิทธิ์เรียกติดละครับ ถึงสโมสรจะเสียผลประโยชน์แต่ก็ต้องเข้าใจเหมือนกัน เพราะเข้าใจว่าแต่ละประเทศจุดประสงค์ในการจัดตั้งลีค ส่วนนึงก็คือการพัฒนาทีมชาติด้วยหรือป่าวครับ
ความเห็นส่วนตัวล้วนๆ อย่าด่าผมแรงนะ
1
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status: 손주연: 이젠 날 안 묶어둘래 좀 더 자유롭게 진짜 날 찾을래
เข้าร่วม: 07 Aug 2008
ตอบ: 16979
โพสเมื่อ: Fri Oct 12, 2018 16:14
espnstar พิมพ์ว่า:
ผมก็มองว่ารายการนี้แปลกๆนะ ปกติจบบอลโลกหรือบอลยูโรทีมชาติก็จะมีเวลาหายใจซักพัก แล้วก็มาตะลุยรอบคัดเลือกต่อ แต่นี่มารายการอะไรอีกก็ไม่รู้ถ้าจะให้มีรายการแบบนี้ สู้ดียกเลิกบอลยูโรแล้วจัดเป็นลีกทีมชาติเลยดีมั้ย เอาแบบชปลเลยมีแมทช์ชิง อันนี้มันดูซ้ำซ้อนไปหน่อย  

มันคือแมตช์อุ่นเครื่องปกตินี่แหละ แต่มีเก็บคะแนนหาผู้ชนะ มีขึ้นชั้นตกชั้น

จำนวนแมตช์ทีมชาติเท่าเดิม ไม่ได้มีแมตช์เพิ่มเลย
0
0
우주소녀: LAST SEQUENCE
กำเนิดดาวรุ่ง
Status: .. ติดดาว ⭐
เข้าร่วม: 08 May 2007
ตอบ: 32118
โพสเมื่อ: Fri Oct 12, 2018 19:28
ต่างคนก็ต่างมองในมุมตัวเองนะ แต่ผมเห็นด้วยกับคล็อปป์ .. เพราะมันกระทบมากกว่า
0
0

นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 08 Sep 2013
ตอบ: 1943
โพสเมื่อ: Fri Oct 12, 2018 19:50
อุ่นแข้งแบบกระชับมิตร น่ะ ดีอยู่แล้วนะ ผจก มีโอกาสได้ลองทีม ลองนักเตะใหม่ๆ ไม้ต้องจริงจัง นักเตะหน้าใหม่ ได้โอกาสลง
0
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 04 Aug 2007
ตอบ: 2389
โพสเมื่อ: Fri Oct 12, 2018 22:52
RedSaber พิมพ์ว่า:
espnstar พิมพ์ว่า:
ผมก็มองว่ารายการนี้แปลกๆนะ ปกติจบบอลโลกหรือบอลยูโรทีมชาติก็จะมีเวลาหายใจซักพัก แล้วก็มาตะลุยรอบคัดเลือกต่อ แต่นี่มารายการอะไรอีกก็ไม่รู้ถ้าจะให้มีรายการแบบนี้ สู้ดียกเลิกบอลยูโรแล้วจัดเป็นลีกทีมชาติเลยดีมั้ย เอาแบบชปลเลยมีแมทช์ชิง อันนี้มันดูซ้ำซ้อนไปหน่อย  

มันคือแมตช์อุ่นเครื่องปกตินี่แหละ แต่มีเก็บคะแนนหาผู้ชนะ มีขึ้นชั้นตกชั้น

จำนวนแมตช์ทีมชาติเท่าเดิม ไม่ได้มีแมตช์เพิ่มเลย

นั่นแหละครับ มันเลยดูแปลกๆ มันกั๊กๆจะเอาจริงจะอุ่นเครื่องไปไม่สุดซักทาง
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel