ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ผู้จัดการทีม
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 30 Oct 2009
ตอบ: 168457
โพสเมื่อ: Thu Oct 11, 2018 05:08
[RE: (กีฬา) เมสซี่ ได้รับคำว่าเป็นนักบอลที่มาจากต่างดาว แต่ใช่จะมีเเค่ฟุตบอล]
ราฟามันก็เก่งของมันอยู่

ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status: Play Forward
เข้าร่วม: 16 Sep 2009
ตอบ: 10796
โพสเมื่อ: Thu Oct 11, 2018 06:23
(กีฬา) เมสซี่ ได้รับคำว่าเป็นนักบอลที่มาจากต่างดาว แต่ใช่จะมีเเค่ฟุตบอล
ราฟาคอร์ตดินนี่เก่งน่าเกลียด เก่งแบบใครก็สู้ไม่ได้ เฟดนี่แพ้ทางนาดาลพอสมควรเลย

ปล.สมัยก่อนชอบสาวๆจากรัสเซีย พวกอีเลน่า ดีเมนเทียว่ากับอนาสตาเซีย มิสกริน่า เสียดาย อีเลน่า ไม่ได้แกรนด์สแลม แต่ก็ได้ทองโอลิมปิค
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
แก้ไขล่าสุดโดย EL Tigires เมื่อ Thu Oct 11, 2018 06:25, ทั้งหมด 1 ครั้ง

Tottenham Hotspur-Roma-New England Patriots-SC30-J.Lin7-TB12

นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 3933
โพสเมื่อ: Thu Oct 11, 2018 08:58
[RE: (กีฬา) เมสซี่ ได้รับคำว่าเป็นนักบอลที่มาจากต่างดาว แต่ใช่จะมีเเค่ฟุตบอล]
oniznightss พิมพ์ว่า:
REDZONES พิมพ์ว่า:
oniznightss พิมพ์ว่า:
REDZONES พิมพ์ว่า:
HalaMadrid พิมพ์ว่า:
คล้ายกันแหละ เทพเจ้าวงการเทนนิสตลอดกาล

คู่ปรับอย่างนาดาล ก็เหมือนโด้ในวงการบอลไม่ผิด  

ตอนดู เจอภราดร

นึกย้อนไป ภราดรสุ้ได้ไง

มีคอมเม้นฝรั่ง ถามหากันใหญ่ว่าใคร คือ ภราดร

ทำไมสุ้ได้สูสีขนาดเกือบชนะ เลย สมัย
ไทยเเลนโอเพ่น

แหมไม่รุ้ซะเเล้ว เฟดเดอเรอยังไม่แปลงร่างเหมือนตอนนี้

ส่วนตัวคู่ปรับ ที่สุ่เฟดเอ็กได้มันส์ เเบบต่อกรได้ผมให้

โนวัค ครับ เพราะ นาดาล เจอเฟดเอ้ก ผมว่ามันแพ้ทางกันเกินไป

ผมก็ว่านั้นนะท่าน นาดาลเหมือนแพ้ทางเลยอ่ะ ใช้กำลังเข้าว่า โดนโยกประจำ โยกหน้าสั่นอ่ะ แต่ถ้า คอร์ดดิน ต้องยกให้พี่แก นาดาลแกเทพคอร์ดดิน

โชคดีที่ได้เกิดมาเห็นเฟดเดอเรอ เล่น คือ สุดยอดจริงๆ  

เห็นด้วยนะว่าคอร์ดดิน ต้องแกล่ะ

พอคุยเทนนิส ผมย้อนถึงนักเทนนิสเก่าๆครับ

แอนดี้ร้อดดิก พี่แกกะมาเสิร์ฟฆ่าเอามันส์ อย่างเดียว คือวันใหน เสริฟไม่มา คือ บ้ายๆบายเก็บกระเป๋ากลับบ้านเลย 555

พีท แซมพาส ยุคพีค มาเจอกับ เฟดเอ้ก คงมัน

เหมือน มาเวล เลย ทานอสเฟดเอ้ก ปะทะ กัปตันอเมริกา พีทแซมพาส  

ร็อดดิก นี้ชอบหัวร้อนอ่ะเปล่าท่านพอเสริฟไม่ได้นี้ ทุบไม้เหวี่ยงไม้ 555

แต่ก่อนผมชอบดูผู้ ญ ตีอ่ะครับ มันไม่โหดแบบชายตีเท่าไหร่ มักจะโต้กันพักนึง ผู้ชาย จบเร็ว รวดเร็ว แต่พอพี่น้องตระกูลวิลเลี่ยมมา ผมเลิกดูเลยครับ อันนี้ไม่ได้เยียดไรนะ คือ เหมือนผู้ ชายในร่างผู้ ญ อ่ะมา แข่ง

ผู้ ญ ก็ ที่น่ารักๆ ชาติเดียวกับ เฟดเดอเรอมั่งผมจำไม่ได้ละ
แล้วก็สเตฟฟี กราฟ
แล้วก็แอนนา คูนิโคว่า มั่งนะ ที่ สวยๆ
ส่วนที่ผมเสียดาย คนที่โดนแทงหลังตอนแข่งกับ สเตฟฟี กราฟ อ่ะ คนนั้นพุ่งแรงเลย แต่พอโดนแทงคือ จบเลย มีแผลในใจ

ชายก็ดูๆ ที่สมัยก่อนเลยจำไม่ได้ ทีชอบทุบแรคเก็ต แต่จำได้ก็ พีทแซมพาสนั้นแหละครับ แล้วก็อังเดร อากัสซี่ ที่กลับมาตีอีกรอบมั่งนะ

แล้วมาบูมตอนภาราดร ของเรา ที่ ไปนั่งยองๆ รับลูกหน้าเนท

แต่ผมชอบ เฟดเดอเรอ ตั้งแต่จับคู่กับ ผู้ ญ สวยๆมือวางอันดับ 1 ตอนนั้น ตอนเฟด ขึ้นมาใหม่ๆ คือผมดูแล้ว ตีฉลาดอ่ะ แต่ยังไม่เป๊ะแค่นั้น ใช้พลังงานน้อย กว่าชายทั่วๆไป แต่ก็ไวและคล่องแหละ

ใช่โมนิก้า เซเลส เปล่าที่จะขึ้นมากับ สเตฟฟี กราฟ
แขวนสตั๊ด
Status:
เข้าร่วม: 09 Aug 2008
ตอบ: 9929
โพสเมื่อ: Thu Oct 11, 2018 09:17
พูดถึงภราดรกับนาดาลคิดถึงแต่เกมที่เจอกัน วันนั้นดูกันทั้งครอบครัว
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 04 Mar 2010
ตอบ: 479
โพสเมื่อ: Thu Oct 11, 2018 21:15
Shot selection ดีที่สุดในจักรวาลล
VICTORIA CONCORDIA CRESCIT.
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 922
โพสเมื่อ: Fri Oct 12, 2018 05:55
[RE](กีฬา) เมสซี่ ได้รับคำว่าเป็นนักบอลที่มาจากต่างดาว แต่ใช่จะมีเเค่ฟุตบอล
เฟดนี่เป็นคนเดียวที่ตีแบคแฮนมือเดียวเลยปะครับ โคตรเท่เลย ทั้งแรงทั้งแม่น
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel