ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 04 Feb 2008
ตอบ: 90
โพสเมื่อ: Wed Oct 10, 2018 10:15
[RE]พี่เสือไวกว่าปาดหน้าผีชิงตั้งซีดาน
ฮาเมส คงได้กลับมาดริดแล้วละ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน

รีล มาดริดคือศาสนา ซานติอาโก้เบอนาบิวคือโบส มาริดนิสต้าคือนักรบศักดิ์สิทธิ์
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
: 0 ใบ : 1 ใบ
เข้าร่วม: 13 Jul 2008
ตอบ: 10396
โพสเมื่อ: Wed Oct 10, 2018 10:20
[RE: พี่เสือไวกว่าปาดหน้าผีชิงตั้งซีดาน]
GOD#9 พิมพ์ว่า:
tongmadrid พิมพ์ว่า:
ไปบาเยินดีแล้ว ไปเกบเวลง่ายๆก่อน เรียกความมั่นใจ มาพรีเมียตอนนี้อาจเงิบ  
หือ ? ผลงานที่มาดริด 201ุ6-2018 ถ้าจะไปบาเยินยังต้องไปเก็บเวลอีกหรอ  

จะยกเค้าเป็นกุนซือที่ดีที่ไม่ต้องหาประสบการณ์แล้วหรอครับ ทำงานเป็นโค้ช 3 ปีกับทีมเดียว ประสบการณ์แทบจะน้อยมากเลยนะครับ แล้วผลงานเอาจริงๆถ้าไปอยู่ทีมที่ไม่มีซุปตาร์ หรือต้องสร้างใหม่เค้ายังเริ่มจากศูนย์เลยนะครับ ระบบการเล่นเค้ายังไม่ลงตัวเลยในขณะที่ออกจากมาดริด

ผมว่าโค้ชทุกคนก็ต้องเกบเวลเพิ่มทั้งนั้นล่ะครับ ยิ่งเวลาเปลี่ยนสถานที่เปลี่ยน ถ้าเทียบกับกุนซือยุคใหม่รุ้นเดียวกันอย่างเป็ป ซิมิโอเน่ ผมว่าเค้ายังตามอยู่อีกพอสมควรครับ
1
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2016
ตอบ: 1828
โพสเมื่อ: Wed Oct 10, 2018 10:31
[RE: พี่เสือไวกว่าปาดหน้าผีชิงตั้งซีดาน]
ทีนี้ไม่มีใครออกมาบอกมาทำเป็นวิเคราะห์แล้วเหรอว่า ซีดาน คงไม่ไปบาเยิร์น เหมือนตอนที่มีข่าวกับ แมนฯ ยูไนเต็ด มั่ง ตอนนั้นยกเหตุผลร้อยแปดกันเลยทีเดียว ทั้งสมัยเป็นนักเตะไม่เคยเล่นที่พรีเมียร์ลีกบ้าง ไม่น่าจะมาเพราะไม่เคยมีส่วนข้องเกี่ยวกับสโมสร แมนฯ ยูไนเต็ด บ้าง ไม่รับเผือกร้อนกลางฤดูกาลบ้าง เขาคงไม่มาตอนนี้เพราะเข้ามาต้องมีเวลาปรับตัว เข้ามาตอนนี้มันไม่ได้มีเวลาเตรียมทีมไม่ได้ปรีซีซั่นกับทีมมาก่อนบ้าง ไม่มีคำพูดจากปากซีดานบ้าง

แต่พอเป็นข่าวเต้าขึ้นมากับ บาเยิร์น มิวนิค เหตุผลและข้อจำกัดที่ตั้งไว้ทั้งหลายแหล่เหล่านั้นหายไปทันที เงียบกริบ... ไม่มีใครสงสัย, ตั้งข้อสังเกต, ยกข้อจำกัดเหล่านั้นนู่นนี่ที่สักแต่จะหามาได้มาโพนทะนาดีดดิ้นเป็นห่วงสวัสดิภาพทางการทำงานของซีดานมั่งเลย ทั้งที่เรื่องราวที่พวกนี้ยกมานั้นที่ บาเยิร์น ก็ไม่มีเหมือนกัน

เรื่องนี้สอนให้รู้ว่า.. พวกเขาเหล่านี้ไม่ได้มีเหตุผลอะไรตายตัวหรือเป็นพิเศษนักหรอก ทั้งหมดที่ยกมามันเป็นกลไกการปกป้องตัวเองทางอารมณ์และความรู้สึกที่แสดงออกมาตามธรรมชาติโดยที่ไม่รู้สึกตัว อารมณ์ที่กลัวว่า แมนฯ ยูไนเต็ด จะกลับมาเข้ารูปเข้ารอยกลับไปยิ่งใหญ่ในวันใดวันนึง พวกเขาอาจจะต้องกลับเข้าแหล่งหลบซ่อนที่พวกเขาคุ้นชินอีกครั้ง ซึ่งนั่นเท่ากับการหดเวลาดี๊ด๊าของพวกเขาให้สั้นลง พอละ..ผมไม่อยากพูดมาก เวลาเจอกัน..กลัวโดนยิงไส้แตก
นักบอลลีกภูมิภาค
Status: OIL CAN NOT BUY xxxxx
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 4437
โพสเมื่อ: Wed Oct 10, 2018 10:42
ไปบาเยินดีแล้ว ไปเกบเวลง่ายๆก่อน เรียกความมั่นใจ มาพรีเมียตอนนี้อาจเงิบ  
หือ ? ผลงานที่มาดริด 201ุ6-2018 ถ้าจะไปบาเยินยังต้องไปเก็บเวลอีกหรอ  

จะยกเค้าเป็นกุนซือที่ดีที่ไม่ต้องหาประสบการณ์แล้วหรอครับ ทำงานเป็นโค้ช 3 ปีกับทีมเดียว ประสบการณ์แทบจะน้อยมากเลยนะครับ แล้วผลงานเอาจริงๆถ้าไปอยู่ทีมที่ไม่มีซุปตาร์ หรือต้องสร้างใหม่เค้ายังเริ่มจากศูนย์เลยนะครับ ระบบการเล่นเค้ายังไม่ลงตัวเลยในขณะที่ออกจากมาดริด

ผมว่าโค้ชทุกคนก็ต้องเกบเวลเพิ่มทั้งนั้นล่ะครับ ยิ่งเวลาเปลี่ยนสถานที่เปลี่ยน ถ้าเทียบกับกุนซือยุคใหม่รุ้นเดียวกันอย่างเป็ป ซิมิโอเน่ ผมว่าเค้ายังตามอยู่อีกพอสมควรครับ  

คำว่าทีมไม่มีซุปตาร์ของคุณคือทีมไหนครับ ไมซ์ เอาร์บวก ดุฟเซลดอฟ ฟูแล่ม เลสเตอร์ ฮัสเดอร์ฟิล พาเลซ ทีมพวกนี้รึปล่าว แล้วเป็นไปได้หรอที่ซีดานเอาจะมาลดเกรดคุมทีมแบบนี้ ผมตอบให้ เป็นไปไม่ได้
0
0
Un sot trouve toujours un plus sot qui I'admire.
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 27248
โพสเมื่อ: Wed Oct 10, 2018 10:45
ก็นั่นแหละ

ผมแฟนแมนยูนะ แต่ผมบอกแต่แรกแล้วว่า ในสายตาซีดาน จะมาสนใจคุมแมนยูทำไม

ความผูกพันธ์??? แทบจะไม่มี
แรงดึงดูด??? ตอนนี้แมนยูแทบจะเป็นทีมดาดๆไปละ
ความชื่นชอบสโมสร??? นอกจากเคยกล่าวยกย่อง น้าหัวแดงเพลิงแล้ว. ผมแทบไม่เคยเห็นซีดานกล่าวอะไรเกี่ยวกับแมนยูเลยนะ
ความท้าทาย??? ผมว่ามันยังมีสโมสรอื่นที่ท้าทายกว่า และน่าจะคว้าแชมป์ลีกได้ง่ายกว่าแมนยู(อย่างบาเยิร์น)
เงิน??? อันนี้ไม่เถียงว่าถ้ามาแมนยูคงได้หลายอยู่ล่ะนะ

แก้ไขล่าสุดโดย FI2eecIOM_BLuE เมื่อ Wed Oct 10, 2018 10:47, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
<___คนธรรมดา___>
Status:
: 0 ใบ : 1 ใบ
เข้าร่วม: 13 Jul 2008
ตอบ: 10396
โพสเมื่อ: Wed Oct 10, 2018 10:46

คำว่าทีมไม่มีซุปตาร์ของคุณคือทีมไหนครับ ไมซ์ เอาร์บวก ดุฟเซลดอฟ ฟูแล่ม เลสเตอร์ ฮัสเดอร์ฟิล พาเลซ ทีมพวกนี้รึปล่าว แล้วเป็นไปได้หรอที่ซีดานเอาจะมาลดเกรดคุมทีมแบบนี้ ผมตอบให้ เป็นไปไม่ได้  

55555 นี่ก็ประชดเกิ้นป้ายยย ขอแบบไม่ประชดเอาแบบคนดูบอลหน่อยสิท่าน แบบมาดริดตอนแกคุมมีโด้ โมดริช โครส มาเซโล่ รามอส เบล คือแต่ละตำแหน่งเอาเป็นว่าดารามั้ย ทตัวท้อปของโลกมั้ยครับ คือจะให้ไปแมนยูตอนนี้เอาตรงๆระดับนักเตะก็ต่างกันมากแล้วครับ มันก็เหมือนต้องสร้างใหม่เลย เอาแบบพูดตามความจริงจากมาดริดยุคนั้น ย้ายมาแมนยูยุคนี้ท่านว่าเกรดต่างกันมั้ยและการแข่งขันยากกว่ามั้ย ถ้าท่านบอกว่าแมนยูดีกว่าก็จบแล้วครับ ถ้ายกแบบท่านไม่นกมาคุมชลบุรีไปเลยล่ะครับ55555555
0
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 17 Mar 2008
ตอบ: 2217
โพสเมื่อ: Wed Oct 10, 2018 11:05

สงสัยอ่ะทำไงถึงขึ้นไปเป็นคอมเม้นต์เขียวๆ (ท็อปคอมเม้นต์ป่ะ)
แบบพี่คนนี้ได้อ่ะ
1
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 26 Sep 2010
ตอบ: 2287
โพสเมื่อ: Wed Oct 10, 2018 11:25
ผีแดง

อาจไม่อยู่ในสายตาของซีดาน

ก็....เป็น.....ได้....

จุ๊กกรู้ววววว !!!

0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 1324
โพสเมื่อ: Wed Oct 10, 2018 11:30
ถูกแบนแล้ว
กัปตันมาร์เวล พิมพ์ว่า:
ทีนี้ไม่มีใครออกมาบอกมาทำเป็นวิเคราะห์แล้วเหรอว่า ซีดาน คงไม่ไปบาเยิร์น เหมือนตอนที่มีข่าวกับ แมนฯ ยูไนเต็ด มั่ง ตอนนั้นยกเหตุผลร้อยแปดกันเลยทีเดียว ทั้งสมัยเป็นนักเตะไม่เคยเล่นที่พรีเมียร์ลีกบ้าง ไม่น่าจะมาเพราะไม่เคยมีส่วนข้องเกี่ยวกับสโมสร แมนฯ ยูไนเต็ด บ้าง ไม่รับเผือกร้อนกลางฤดูกาลบ้าง เขาคงไม่มาตอนนี้เพราะเข้ามาต้องมีเวลาปรับตัว เข้ามาตอนนี้มันไม่ได้มีเวลาเตรียมทีมไม่ได้ปรีซีซั่นกับทีมมาก่อนบ้าง ไม่มีคำพูดจากปากซีดานบ้าง

แต่พอเป็นข่าวเต้าขึ้นมากับ บาเยิร์น มิวนิค เหตุผลและข้อจำกัดที่ตั้งไว้ทั้งหลายแหล่เหล่านั้นหายไปทันที เงียบกริบ... ไม่มีใครสงสัย, ตั้งข้อสังเกต, ยกข้อจำกัดเหล่านั้นนู่นนี่ที่สักแต่จะหามาได้มาโพนทะนาดีดดิ้นเป็นห่วงสวัสดิภาพทางการทำงานของซีดานมั่งเลย ทั้งที่เรื่องราวที่พวกนี้ยกมานั้นที่ บาเยิร์น ก็ไม่มีเหมือนกัน

เรื่องนี้สอนให้รู้ว่า.. พวกเขาเหล่านี้ไม่ได้มีเหตุผลอะไรตายตัวหรือเป็นพิเศษนักหรอก ทั้งหมดที่ยกมามันเป็นกลไกการปกป้องตัวเองทางอารมณ์และความรู้สึกที่แสดงออกมาตามธรรมชาติโดยที่ไม่รู้สึกตัว อารมณ์ที่กลัวว่า แมนฯ ยูไนเต็ด จะกลับมาเข้ารูปเข้ารอยกลับไปยิ่งใหญ่ในวันใดวันนึง พวกเขาอาจจะต้องกลับเข้าแหล่งหลบซ่อนที่พวกเขาคุ้นชินอีกครั้ง ซึ่งนั่นเท่ากับการหดเวลาดี๊ด๊าของพวกเขาให้สั้นลง พอละ..ผมไม่อยากพูดมาก เวลาเจอกัน..กลัวโดนยิงไส้แตก  

อ่านแรกๆเหมือนหล่อตามรูปโปรไฟล์ แต่ทิ้งท้ายแอบแซะแฟนบอลทีมอื่นซะงั้น บอกเลยยังไงก็เซฟมู555
0
0
คอมเมนเตเตอร์
Status:
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 35376
โพสเมื่อ: Wed Oct 10, 2018 11:36
ChaYen พิมพ์ว่า:

สงสัยอ่ะทำไงถึงขึ้นไปเป็นคอมเม้นต์เขียวๆ (ท็อปคอมเม้นต์ป่ะ)
มันมีไอเทมอยู่ครับ ใช้แล้วจะขึ้นเป็นเม้นแรก ไม่แน่ใจว่าต้องเติมทรูมั้ยหรือใช้แผล่บสะสมได้
1
0

CJr
Status:
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 11413
โพสเมื่อ: Wed Oct 10, 2018 11:46
พี่เสือไวกว่าปาดหน้าผีชิงตั้งซีดาน
สงสารแฟนผีช่วงนี้ ทีมชนะก็ดีใจไม่สุด มาเจอข่าวทีมลีคอื่นแบบนี้เข้าไปอีก
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 08 Oct 2010
ตอบ: 9380
โพสเมื่อ: Wed Oct 10, 2018 11:46
ผมว่าไม่ได้ทั้งสอง
0
0
Status:
โพสเมื่อ: Wed Oct 10, 2018 11:53
พี่เสือไวกว่าปาดหน้าผีชิงตั้งซีดาน
ChaYen พิมพ์ว่า:

มันเป็นไอเทมครับ ใช้แผล่บซื้อได้ แต่ต้องเป็นแผล่บทรูเท่านั้นนะครับ ผมใช้แผล่บทรูที่ได้มาตั้งแต่ที่เราสมัครไอดีนั่นแหละครับซื้อ เก็บไว้นานยังไม่ได้ใช้

ลองเข้าไปดูของตัวเราเองก็ได้นะครับว่ามีเหลืออยู่รึเปล่า
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
Status:
โพสเมื่อ: Wed Oct 10, 2018 11:55
Popup08 พิมพ์ว่า:
กัปตันมาร์เวล พิมพ์ว่า:

อ่านแรกๆเหมือนหล่อตามรูปโปรไฟล์ แต่ทิ้งท้ายแอบแซะแฟนบอลทีมอื่นซะงั้น บอกเลยยังไงก็เซฟมู555  

ขอบคุณครับที่ช่วยเชียร์
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status: THE KOP
เข้าร่วม: 23 Nov 2013
ตอบ: 280
โพสเมื่อ: Wed Oct 10, 2018 12:19
โค้ชบาเยิร์น นิโก้ โควัช นะครับผม
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel