ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 12279
โพสเมื่อ: Fri Sep 28, 2018 05:53
[RE: ก้าวทีละแต้ม!มิลานเซ็งอีกนำก่อนเจอพลังเอ็มเอาคืน 1-1]
Spoil
kyourin พิมพ์ว่า:
Flix พิมพ์ว่า:
heracoz พิมพ์ว่า:
PRO TONY พิมพ์ว่า:
GK ของเอ็มโปลี โคตรเหนียวเลย เหนียวแบบไม่ให้ใครยืมตังค์แน่ๆ

ส่วน ซูโซ่ อดีตเด็กเก่าหงส์นี่เก่งแบบโดดเด่นเลยนะ เหมือนน่าจะเป็น ace ของ มิลานไปแล้ว ฝากบอลที่เค้าตลอด และตัวๆเอาไม่อยู่ต้องโดนรุมตลอด  

ใครว่าเก่งผมภาวนาให้มาเอาไปทีเถอะครับ เพราะการไม่มีซูโซ่บอลขึ้นหน้าแล้วต่อบอลกันไวกว่านี้มาก ไม่มีมาม้วนอะไรกันเยอะแยะ  

ผมไม่ค่อยได้ดูเต็มๆเกมอ่ะ เกมนี้เป็นเกมแรกของซีซั่นนี้ที่ได้มีโอกาสนั่งดูเต็มๆ

วันนี้เล่นดีนะ
ตัวๆ ล๊อกเข้าไปยิงดื้อๆ 2-3 ทีเลยที่โกลต้องปัดแบบเว่อร์ๆอ่ะ
แถมยังมีโยนครอสเข้าไปสวยๆอีก ถ้าเพื่อนไม่โหม่งว่าวเข้าไปแล้วอ่ะ  

ทุกๆครั้งก็เล่นดีคับ ผมกล้าพูดเลยว่าซูโซ่มันมีทางเลือก2ทาง คือไม่ลอคโยน-เปิด ก็ต้องลอคยิงเอง ตงกลางใครมาต่อบอลหละ มีที่ไหน ฮาคานก็ไปอยู่ปีกซ้าย คนต่อบอลกับซูโซ่คือเคสซี่จ่ายไปก็เจ๊งหมด ตามแทคติคโค้ชผมบอกเลยว่าเล่นดีแล้ว ลองเปลี่ยนโค้ชใหม่ก่อนค่อยด่าดีกว่า  

ซูโซ่เปลี่ยนมา 2 โค๊ชละครับต่างจากเดิมเหรอ? ล๊อคยิงๆ ล๊อคโยนๆ หน้าเป้าวิ่งแทบตายเคยได้บอลไหม ตายกันมากี่คนแล้วเพราะมันไม่ส่งบอล ถ้าไม่ใช่อิกวาอินที่ทำเองได้ทุกอย่างคงตายเหมือนคาลินิช บอรินี่ ใครอีกดีล่ะ บัคก้ามั๊ย ทะลุช่องให้เห็นมีไหม ส่วนตัวผมเก่งก็จะบอกว่าเก่ง ใช่ซูโซ่เก่งในเรื่องความสามารถเฉพาะตัว แต่ฟุตบอลเล่นเป็นทีมแล้วควรจะเลิกบ้ายิงด้วย  

2โค้ชที่ว่านี่ระดับไหนคับ เคยคุมทีมไหนคว้าแช้มป์มาบ้าง ไอ้มอนกากผมรู้ แต่กัตนี่มาคุมใช้แผนเดียวกันกับไอ้มอนเลยทุกอย่างเหมือนกันหมดยกเว้นส่งฮาคานลงปีกซ้ายแทนบอรินี่ แล้วไม่เคยเปลี่ยนแผนเลยด้วย จะให้เล่นเป็นทีมยังไงเมื่อแผนมันห่วย  

เรื่องโค๊ชไม่เก่งผมเห็นด้วยครับ ระบบทีมคือแกนหลักแต่มันจะเวิร์คก็ต่อเมื่อมีนักบอลที่รู้จักคำว่าเล่นเป็นทีมครับ ถ้าเก่งอย่างรอบเบ็นจะไม่พูดเลย กาซติเย่โค่ว่าขี้เลี้ยงยังหาจังหวะส่งบอลให้เพื่อนที่อยู่ตำแหน่งที่ดีกว่ามากกว่าอีกนะ ต่างคนต่างมุมมอง อย่าเข้าใจผิดว่าผมชวนทะเลาะยังไงก็แฟนมิลานเหมือนกัน  

รายนี้อคติเกิ๊น พูดเหมือนกับทีมมีแค่ Suso ให้ด่า กองหน้าไม่ได้บอลปีกหรือตัวรุกอีกฝั่งไม่มีหรอ เท่าที่ดูมาถ้าไม่นับตอนฟอร์มตก มิลาน ถ้าไม้นับจังหวะ suso โอกาสหายไปเกือบครึ่ง จริงไม่จริงลองย้อนไปดูได้ บุกแบบเดิม ขึ้นเกมส์แบบเดิม ทีมแข็งๆ รับมือไม่ยากเลย

ปล. ผมว่ามันเลิกบ้ายิงไปนานแล้วนะ และออกบอลเร็วหลายจังหวะ โดยเฉพาะถ้าเพื่อนวิ่งทำทางให้ตลอด ออกบอลง่ายๆ บ่ยๆ ถ้าดูทีมเดียวกันไม่น่าจะเห็นต่างกันขนาดนี้นะ  

ไม่นะ ผมพูดถึงแค่ Suso เพราะคุณ Pro Tony พูดถึงแค่ Suso ลองย้อนไปอ่านดูครับ ถ้าเขาพูดถึงนักบอลคนอื่นผมก็จะพูดถึงนักบอลคนอื่น แล้วอีกอย่างถ้ามุมมองไม่เหมือนกันมันก็เรื่องปกติของมนุษย์อยู่แล้วไม่จำเป็นว่าดูทีมเดียวกันแล้วต้องเห็นคล้อยตามกัน มุมมองของคุณผมก็ยอมรับมุมมองของคุณ ส่วนมุมมองของผม ผมมองว่าการไม่มีซูโซ่ทีมดูเล่นเป็นทีมกว่า แต่ถ้าจะให้พูดถึงคนอื่นด้วยมันเยอะเลยพูดให้ตรงพ้อยของหัวข้อที่โควท
แก้ไขล่าสุดโดย Flix เมื่อ Fri Sep 28, 2018 05:59, ทั้งหมด 2 ครั้ง
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 22 Jan 2009
ตอบ: 186
โพสเมื่อ: Fri Sep 28, 2018 06:22
[RE: ก้าวทีละแต้ม!มิลานเซ็งอีกนำก่อนเจอพลังเอ็มเอาคืน 1-1]
Spoil
kyourin พิมพ์ว่า:
GK ของเอ็มโปลี โคตรเหนียวเลย เหนียวแบบไม่ให้ใครยืมตังค์แน่ๆ

ส่วน ซูโซ่ อดีตเด็กเก่าหงส์นี่เก่งแบบโดดเด่นเลยนะ เหมือนน่าจะเป็น ace ของ มิลานไปแล้ว ฝากบอลที่เค้าตลอด และตัวๆเอาไม่อยู่ต้องโดนรุมตลอด  

ใครว่าเก่งผมภาวนาให้มาเอาไปทีเถอะครับ เพราะการไม่มีซูโซ่บอลขึ้นหน้าแล้วต่อบอลกันไวกว่านี้มาก ไม่มีมาม้วนอะไรกันเยอะแยะ  

ผมไม่ค่อยได้ดูเต็มๆเกมอ่ะ เกมนี้เป็นเกมแรกของซีซั่นนี้ที่ได้มีโอกาสนั่งดูเต็มๆ

วันนี้เล่นดีนะ
ตัวๆ ล๊อกเข้าไปยิงดื้อๆ 2-3 ทีเลยที่โกลต้องปัดแบบเว่อร์ๆอ่ะ
แถมยังมีโยนครอสเข้าไปสวยๆอีก ถ้าเพื่อนไม่โหม่งว่าวเข้าไปแล้วอ่ะ  

ทุกๆครั้งก็เล่นดีคับ ผมกล้าพูดเลยว่าซูโซ่มันมีทางเลือก2ทาง คือไม่ลอคโยน-เปิด ก็ต้องลอคยิงเอง ตงกลางใครมาต่อบอลหละ มีที่ไหน ฮาคานก็ไปอยู่ปีกซ้าย คนต่อบอลกับซูโซ่คือเคสซี่จ่ายไปก็เจ๊งหมด ตามแทคติคโค้ชผมบอกเลยว่าเล่นดีแล้ว ลองเปลี่ยนโค้ชใหม่ก่อนค่อยด่าดีกว่า  

ซูโซ่เปลี่ยนมา 2 โค๊ชละครับต่างจากเดิมเหรอ? ล๊อคยิงๆ ล๊อคโยนๆ หน้าเป้าวิ่งแทบตายเคยได้บอลไหม ตายกันมากี่คนแล้วเพราะมันไม่ส่งบอล ถ้าไม่ใช่อิกวาอินที่ทำเองได้ทุกอย่างคงตายเหมือนคาลินิช บอรินี่ ใครอีกดีล่ะ บัคก้ามั๊ย ทะลุช่องให้เห็นมีไหม ส่วนตัวผมเก่งก็จะบอกว่าเก่ง ใช่ซูโซ่เก่งในเรื่องความสามารถเฉพาะตัว แต่ฟุตบอลเล่นเป็นทีมแล้วควรจะเลิกบ้ายิงด้วย  

2โค้ชที่ว่านี่ระดับไหนคับ เคยคุมทีมไหนคว้าแช้มป์มาบ้าง ไอ้มอนกากผมรู้ แต่กัตนี่มาคุมใช้แผนเดียวกันกับไอ้มอนเลยทุกอย่างเหมือนกันหมดยกเว้นส่งฮาคานลงปีกซ้ายแทนบอรินี่ แล้วไม่เคยเปลี่ยนแผนเลยด้วย จะให้เล่นเป็นทีมยังไงเมื่อแผนมันห่วย  

เรื่องโค๊ชไม่เก่งผมเห็นด้วยครับ ระบบทีมคือแกนหลักแต่มันจะเวิร์คก็ต่อเมื่อมีนักบอลที่รู้จักคำว่าเล่นเป็นทีมครับ ถ้าเก่งอย่างรอบเบ็นจะไม่พูดเลย กาซติเย่โค่ว่าขี้เลี้ยงยังหาจังหวะส่งบอลให้เพื่อนที่อยู่ตำแหน่งที่ดีกว่ามากกว่าอีกนะ ต่างคนต่างมุมมอง อย่าเข้าใจผิดว่าผมชวนทะเลาะยังไงก็แฟนมิลานเหมือนกัน  

รายนี้อคติเกิ๊น พูดเหมือนกับทีมมีแค่ Suso ให้ด่า กองหน้าไม่ได้บอลปีกหรือตัวรุกอีกฝั่งไม่มีหรอ เท่าที่ดูมาถ้าไม่นับตอนฟอร์มตก มิลาน ถ้าไม้นับจังหวะ suso โอกาสหายไปเกือบครึ่ง จริงไม่จริงลองย้อนไปดูได้ บุกแบบเดิม ขึ้นเกมส์แบบเดิม ทีมแข็งๆ รับมือไม่ยากเลย

ปล. ผมว่ามันเลิกบ้ายิงไปนานแล้วนะ และออกบอลเร็วหลายจังหวะ โดยเฉพาะถ้าเพื่อนวิ่งทำทางให้ตลอด ออกบอลง่ายๆ บ่ยๆ ถ้าดูทีมเดียวกันไม่น่าจะเห็นต่างกันขนาดนี้นะ  

ไม่นะ ผมพูดถึงแค่ Suso เพราะคุณ Pro Tony พูดถึงแค่ Suso ลองย้อนไปอ่านดูครับ ถ้าเขาพูดถึงนักบอลคนอื่นผมก็จะพูดถึงนักบอลคนอื่น แล้วอีกอย่างถ้ามุมมองไม่เหมือนกันมันก็เรื่องปกติของมนุษย์อยู่แล้วไม่จำเป็นว่าดูทีมเดียวกันแล้วต้องเห็นคล้อยตามกัน มุมมองของคุณผมก็ยอมรับมุมมองของคุณ ส่วนมุมมองของผม ผมมองว่าการไม่มีซูโซ่ทีมดูเล่นเป็นทีมกว่า แต่ถ้าจะให้พูดถึงคนอื่นด้วยมันเยอะเลยพูดให้ตรงพ้อยของหัวข้อที่โควท  
ซูโซ่บอลฉายเดี่ยว สไตล์รอบเบน แต่เก่งได้แต่กับทีมเล็กๆ ถ้าอยากไปถ้วยใหญ่ ควรซื้อปีกเกรด A มาใหม่ แล้วให้เป้นสำรอง ไม่งั้นก็ล็อกไปล็อกมาเสียบอลอยู่อย่างนี้แหละ
0
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 12 Nov 2006
ตอบ: 701
โพสเมื่อ: Fri Sep 28, 2018 06:26
ก้าวทีละแต้ม!มิลานเซ็งอีกนำก่อนเจอพลังเอ็มเอาคืน 1-1
เล่นดียังไงก็ 5 นัด 6 แต้ม
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status: อบอุ่นจากรักที่ไม่เคยได้สัมผัส
เข้าร่วม: 22 Nov 2013
ตอบ: 5100
โพสเมื่อ: Fri Sep 28, 2018 06:47
ก้าวทีละแต้ม!มิลานเซ็งอีกนำก่อนเจอพลังเอ็มเอาคืน 1-1
ทำอะไรเดิมๆแต่หวังผลลัพใหม่ๆ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
แก้ไขล่าสุดโดย ไรอันเนล เมื่อ Fri Sep 28, 2018 07:17, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
ผู้จัดการทีม
Status: ผมรู้ว่าท่านเป็นคนตลก
เข้าร่วม: 14 Feb 2014
ตอบ: 7072
โพสเมื่อ: Fri Sep 28, 2018 07:41
Wolfgang_Amadeus พิมพ์ว่า:
จังหวะพลาดของโรมันมันเป็นแค่ส่วนเล็กๆในปัญหา

อีกหลายๆอย่างของมิลานเท่านั้น

ทำไมผู้เล่นของเอมโปลีต่อบอลจากเท้าสู่เท้า

แน่นอนกว่าผู้เล่นของมิลานที่วัดกันตัวๆ ผู้เล่นของ

มิลานความสามารถเฉพาะตัว มากกว่าเกือบทุกคน

สมาธิในเกมก้อดีกว่า ผู้เล่นมิลานหลังจากมุ่งมั่นกัน

จนขึ้นนำ ก้อสมาธิหลุดกันเป็นช่วงๆ จังหวะเข้าทำ

ไม่ละเอียด เกมรับก้อเหม่อกันเป็นพักๆ เป็นมาทุก

เกมตั้งแต่เจอนาโปลี เจอโรม่าก้อนับด้วย นัดหน้า

ไม่แคล้วก้อคงเหมือนเดิม

กัตไปทั้งยังงี้ดีกว่านะ อย่างน้อย สถิติก่อนออกตั้ง

แต่เปิดฤดูกาลก้อแพ้แค่นัดเดียวเอง อย่าให้หน้า

ต้องเสียไปมากไปกว่านี้เลย

จะเคาะบรรทัดอะไรเยอะแยะ แถมตัดคำก่อนจบประโยคอีก อ่านละปวดหัว
0
0
อบรมขอไลเซนส์
Status:
เข้าร่วม: 17 Sep 2010
ตอบ: 7033
โพสเมื่อ: Fri Sep 28, 2018 07:46
มิลานควรจะรีบทำอะไรสักอย่างตอนนี้แล้ว ก่อนที่มันจะสายไป

หรือบอร์ดมิลานพอใจแบบนี้ก็นะ... พี่เล่นทุ่มขนาดนั้นมาพอใจเป็นทีมกลางตารางก็หมดคำพูด
0
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 01 Sep 2017
ตอบ: 17060
โพสเมื่อ: Fri Sep 28, 2018 08:26
น่าเอามาใช้แถวนี้มั่ง สโลแกนนี้
0
0
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 860
โพสเมื่อ: Fri Sep 28, 2018 08:51
ซูโซ่ แกเก่งนะทักษะดีนะ แต่เล่นกะบอลมากเกินไปอะกว่าจะปล่อยบอล ถ้าปล่อยบอลไวมากกว่านี้จะดีมากมีทุกอย่างอะที่นักบอลที่ดีควรมี
0
0
ถังแก๊ซเต่า
ซุปตาร์ยูโร
Status: Forza MilanoLFC Support YNWA
เข้าร่วม: 06 Apr 2014
ตอบ: 20317
โพสเมื่อ: Fri Sep 28, 2018 08:56
ลูกพี่กั้ตจัง ยอมถอยเถอะครับ บอร์ดคิดไวทำไวหน่อย นาทีนี้ต้องน้าคอน มากู้วิกฤตเท่านั้นละ ไม่งั้นอดเล่นแน่นอนบอลยุโรปปีหน้า ตัวผู้เล่นก็ดี อิกวาอิน ถ้าลงก็ยิงเกือบทุกนัด อันเดร ซิลวา ย้ายไปลาลีก้า ก็ดาวซัลโว เป็นข้อพิสูจน์ละ ว่าถึงเรามีเนื้อวากิวชั้นดีอยู่ในมือ แต่พ่อครัวทำเป็นแค่ผัดกระเพรา มันก็ไปได้เท่านี้ละครับ
0
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 11575
โพสเมื่อ: Fri Sep 28, 2018 09:06
ดีนะวันนี้รอดูผล ไม่งั้นเสียสุขภาพจิตแย่
0
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status: Rossoneri
เข้าร่วม: 14 Oct 2010
ตอบ: 12088
โพสเมื่อ: Fri Sep 28, 2018 09:18
มิลานเกมเยือนยุคกัตตูโซ่ มี 10 เกมก็เล่นห่วย 10 เกม

0
0
นักบอลถ้วย ก.
Status:
เข้าร่วม: 24 Apr 2007
ตอบ: 11687
โพสเมื่อ: Fri Sep 28, 2018 09:21
เป็นกันหน่อย...พี่กัส
0
0
รูปไม่หล่อ แถมจน แต่ก้อเลือกนะ

ดาวเตะกัลโช่
Status:
เข้าร่วม: 23 Jan 2009
ตอบ: 5579
โพสเมื่อ: Fri Sep 28, 2018 09:27
ผมว่าคืนนี้ ซูโซ่ เล่่นดีมากนะ
0
0
WORLD PEACE!! [ V ]
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 13 Oct 2008
ตอบ: 5377
โพสเมื่อ: Fri Sep 28, 2018 09:30
กัตตูโซ่ บอลตึ๋งหนืด คุมทีมไหนก็ยิงน้อย เสียน้อย หนักเสมอ 555
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 23 Oct 2010
ตอบ: 349
โพสเมื่อ: Fri Sep 28, 2018 09:33
นักแตะที่เป็นเพชรฆาตรระดับโลก ย่อมมีสมาธิกับเกมส์เสมอ เคยซีจังหะส้มหล่นได้โอกาสทำประตูแต่พลาด เกิดจากการไม่มีสมาธิกับเกมส์ อ่อนจริงๆ นัดหน้าคือนัดสุดท้ายของกัตตูโซ่ ตอนนี้นักเตะในทีมไม่มีใครมั่นใจในกัตตุโซ่แล้วครับ
แก้ไขล่าสุดโดย Moopingkrup เมื่อ Fri Sep 28, 2018 09:34, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel