ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะอบจ.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 12539
โพสเมื่อ: Mon Sep 24, 2018 16:23
[RE: คาริอุสน้อยใจโดนรามอสเล่นงานแต่ไม่เคยขอโทษสักคำ]
ง้อออ มานจบไปนานแล้ววว
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 20 Nov 2010
ตอบ: 2377
โพสเมื่อ: Mon Sep 24, 2018 16:45
[RE: คาริอุสน้อยใจโดนรามอสเล่นงานแต่ไม่เคยขอโทษสักคำ]
เบื่อดราม่ามอสมากๆเมื่อไหร่จะจบ
0
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 04 Aug 2007
ตอบ: 2411
โพสเมื่อ: Mon Sep 24, 2018 19:28
Mayonler37 พิมพ์ว่า:
espnstar พิมพ์ว่า:
หลายคนหลงประเด็น อ้างฟานไดจ์ผลัก ซึ่งผลักจริงแล้วมันไปเกี่ยวกับการชักศอกตรงไหน ถ้าฟานไดจ์จับแขนรามอสตั้งศอกอันนี้ก็ว่าไปอย่าง ประเด็นรามอสกับซาล่าหรืออุสผมก็มองว่าเป็นส่วนนึงของเกม แต่เรื่องนอกเกมชักศอกน่าจะต้องยอมรับว่ารามอสตั้งใจนะ ผลงานในอดีตมันฟ้อง เรื่องนอกเกมของกองหลังถือเป็นเรื่องปกติเจอบ่อยยิ่งกองหลังโหดๆสมัยก่อนนี่หนักกว่านี้อีก แต่แค่งงกับหลายคนที่พยายามบอกว่ารามอสเล่นสไตล์แฟร์  

จังหวะอื่นผมไม่เถียงนะ แต่จังหวะในคลิปนี่ผมว่ามันเป็นไปได้ที่จะไม่ตั้งใจ

เวลาคนเราโดนผลักหรือจะล้มแขนขามันไปอยู่แล้วครับ มันคือธรรมชาติของร่างกาย+สัญชาตญาณของมนุษย์ที่จะทรงตัวหรือป้องกันตัวเองหรืออะไรก็ตาม

ยิ่งเวลาที่ล้มจะไปเจอสิ่งกีดขวางมันยิ่งตอบสนองครับ

แต่ก็ย้ำนะครับว่าแค่เป็นไปได้ที่จะไม่ตั้งใจ  

เป็นไปได้ครับที่จะไม่ตั้งใจ แต่ด้วยความเก๋าแบบรามอสผมไม่แน่ใจว่าจะไม่ตั้งใจ

0
0
นักเตะอบต.
Status:
โพสเมื่อ: Mon Sep 24, 2018 20:02
เจี๊ยวหอมเลี่ยมทอง พิมพ์ว่า:
หลายคนหลงประเด็น อ้างฟานไดจ์ผลัก ซึ่งผลักจริงแล้วมันไปเกี่ยวกับการชักศอกตรงไหน ถ้าฟานไดจ์จับแขนรามอสตั้งศอกอันนี้ก็ว่าไปอย่าง ประเด็นรามอสกับซาล่าหรืออุสผมก็มองว่าเป็นส่วนนึงของเกม แต่เรื่องนอกเกมชักศอกน่าจะต้องยอมรับว่ารามอสตั้งใจนะ ผลงานในอดีตมันฟ้อง เรื่องนอกเกมของกองหลังถือเป็นเรื่องปกติเจอบ่อยยิ่งกองหลังโหดๆสมัยก่อนนี่หนักกว่านี้อีก แต่แค่งงกับหลายคนที่พยายามบอกว่ารามอสเล่นสไตล์แฟร์  

เวลาคุณกระโดดสูงๆ คุณต้องกางแขนช่วยไหมอะครับ เวลาเสียการทรงตัว คุณไม่ต้องใช้แขนช่วย ?

คนโดนผลักแขนอยู่เฉยแนบลำตัวปล่อยหน้าทิ่มหรอครับ แล้วไอมอสมันทันคิดว่ากูโดนผลักกูต้องกางศอกไปโดนไออุส ?

เอาตรงๆนะผมไม่เคยด่านแฟนหงส์ว่า DNA แต่ของคุณแม่งโคตรอะ แล้วไม่คิดว่าฟานไดจค์ผิด โทษแต่มอส ต้องใช้ชีวิตมาในสังคมแบบไหน

เอาตรงๆผมขอเลยนะ ในชีวิตอย่าเจอคนแบบคุณ ถ้าต้องมีเรื่องกันไม่จบไม่สิ้นแน่นอน นอกจากผมจะยอม

ไปกันใหญ่ล่อถึงชีวิตข้างนอกเลย เหมาด่าทีมผมไม่พอดูถูกผมซะอีกเหอะๆ

ใครกันหนอที่ DNA ดูถูกคนอื่นเป็นชีวิตจิตใจ ผมถึงกับรู้สึกผิดที่เมนท์เลย

ไม่รู้หัวร้อนอะไรมาหรือไปโกรธผมจากเม้นท์ไหนมา เอาซะผมเป็นคนสังคมรังเกียจเลย

คิดเหมือนกันว่าจะออกความเห็นดีมั้ย ในประเด็นแบบนี้

เพราะมีบางจำพวกที่ไม่ยอมให้ใครออกความเห็นเลย ยิ่งเป็นทีมตรงข้าม

ผมชี้แจงละกัน ผมไม่เห็นจะบอกตรงไหนว่าฟานไดจ์ไม่ผิดที่ผลัก

แต่ผมก็บอกอีกเช่นกัน ฟาน ไดจ์ ไม่ได้จับศอกรามอสไปชนอุส

และประวัติการเล่นตุกติกรามอสก็ชวนให้คิดว่าตั้งใจรึเปล่า

ถ้าเป็นนักเตะเยาวชนที่ไม่เก๋าเกมก็ไม่น่าจะตั้งใจ แต่กับตัวเก๋าแบบนี้แล้ว

การโดดเองกางแขนกางขาอะไรก็ช่าง แต่คงไม่เกี่ยวกับเอาศอกไปนาบละมั้ง

ทำไมไม่เป็นไหล่ หรือท่อนแขนที่เข้าไปชนถ้าตัวเองเสียหลัก

แต่เอาเหอะเห็นมาถึงก็ใส่ผมซะแบบนั้น อธิบายไปก็เท่านั้น

0
0
นักบอลถ้วย ค.
Status:
เข้าร่วม: 14 Feb 2014
ตอบ: 1837
โพสเมื่อ: Mon Sep 24, 2018 23:36
[RE]คาริอุสน้อยใจโดนรามอสเล่นงานแต่ไม่เคยขอโทษสักคำ
ยอมรับความผิดพลาดตัวเองบ้างถ้าดีจริงทีมจะซื้อประตูมาใหม่ทำไม

ตอนปรีซีซั่นก็พลาดโง่ๆอยู่เลย เอาเวลาโอดครวญไปรีดฟอร์มตัวเองเถอะ พักหลังๆนี่เริ่มเลอะเทอะละ ตั้งแต่บ่นน้อยใจคลอปน่ะ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0

คอมเมนเตเตอร์
Status: ^_^
เข้าร่วม: 01 Dec 2005
ตอบ: 15085
โพสเมื่อ: Tue Sep 25, 2018 11:13

เวลาคุณกระโดดสูงๆ คุณต้องกางแขนช่วยไหมอะครับ เวลาเสียการทรงตัว คุณไม่ต้องใช้แขนช่วย ?

คนโดนผลักแขนอยู่เฉยแนบลำตัวปล่อยหน้าทิ่มหรอครับ แล้วไอมอสมันทันคิดว่ากูโดนผลักกูต้องกางศอกไปโดนไออุส ?

เอาตรงๆนะผมไม่เคยด่านแฟนหงส์ว่า DNA แต่ของคุณแม่งโคตรอะ แล้วไม่คิดว่าฟานไดจค์ผิด โทษแต่มอส ต้องใช้ชีวิตมาในสังคมแบบไหน

เอาตรงๆผมขอเลยนะ ในชีวิตอย่าเจอคนแบบคุณ ถ้าต้องมีเรื่องกันไม่จบไม่สิ้นแน่นอน นอกจากผมจะยอม

ไปกันใหญ่ล่อถึงชีวิตข้างนอกเลย เหมาด่าทีมผมไม่พอดูถูกผมซะอีกเหอะๆ

ใครกันหนอที่ DNA ดูถูกคนอื่นเป็นชีวิตจิตใจ ผมถึงกับรู้สึกผิดที่เมนท์เลย

ไม่รู้หัวร้อนอะไรมาหรือไปโกรธผมจากเม้นท์ไหนมา เอาซะผมเป็นคนสังคมรังเกียจเลย

คิดเหมือนกันว่าจะออกความเห็นดีมั้ย ในประเด็นแบบนี้

เพราะมีบางจำพวกที่ไม่ยอมให้ใครออกความเห็นเลย ยิ่งเป็นทีมตรงข้าม

ผมชี้แจงละกัน ผมไม่เห็นจะบอกตรงไหนว่าฟานไดจ์ไม่ผิดที่ผลัก

แต่ผมก็บอกอีกเช่นกัน ฟาน ไดจ์ ไม่ได้จับศอกรามอสไปชนอุส

และประวัติการเล่นตุกติกรามอสก็ชวนให้คิดว่าตั้งใจรึเปล่า

ถ้าเป็นนักเตะเยาวชนที่ไม่เก๋าเกมก็ไม่น่าจะตั้งใจ แต่กับตัวเก๋าแบบนี้แล้ว

การโดดเองกางแขนกางขาอะไรก็ช่าง แต่คงไม่เกี่ยวกับเอาศอกไปนาบละมั้ง

ทำไมไม่เป็นไหล่ หรือท่อนแขนที่เข้าไปชนถ้าตัวเองเสียหลัก

แต่เอาเหอะเห็นมาถึงก็ใส่ผมซะแบบนั้น อธิบายไปก็เท่านั้น

ตอนเสียการทรงตัว แล้วมีของแข็งขวางอยู่ข้างหน้า

ผมว่ายิ่งตัวเก๋าจะยิ่งพยายามเซฟตัวเองไม่ให้เจ็บมากกว่าอ่ะ ยกแขนขึ้นมากันไม่ให้ตัวเองเจ็บมากกว่า

ต่างมุมมองนะ

แต่ที่คนอื่นเค้าอ่านแล้วเบื่อคือคุณฟันธง 100% ไปเลยว่ารามอสตั้งใจ

ทั้งๆที่คุณไม่มีทางรู้หรอก

ลองให้ผมผลักคุณให้เสียหลักแล้วมีเสาขวางอยู่ข้างหน้าดูมั้ยล่ะ

คุณจะยกแขนมากันหรือเอาหน้าไปบวก

ผมอยากรู้จริงๆ
0
0
Never argue with an idiot. They will drag you down to their level and beat you with experience
นักเตะท้ายซอย
Status: ไอดีเก่าหายสาปสูญ
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 1176
โพสเมื่อ: Tue Sep 25, 2018 12:32
karonn21 พิมพ์ว่า:
Ringu พิมพ์ว่า:
เจ้าพ่อแทคติก จริงๆ ถ้า มอส มันคุมทีมคงได้สกิวเยอะแน่นอน  

แยกแยะด้วย แทคติกกับสกปรกมันต่างกัน  

แทคติกพี่มอสที่หมายถึงคือ เรื่องตุกติก ไงครับ
0
0
นักเตะอบต.
Status:
โพสเมื่อ: Tue Sep 25, 2018 14:30
Silence พิมพ์ว่า:

ตอนเสียการทรงตัว แล้วมีของแข็งขวางอยู่ข้างหน้า

ผมว่ายิ่งตัวเก๋าจะยิ่งพยายามเซฟตัวเองไม่ให้เจ็บมากกว่าอ่ะ ยกแขนขึ้นมากันไม่ให้ตัวเองเจ็บมากกว่า

ต่างมุมมองนะ

แต่ที่คนอื่นเค้าอ่านแล้วเบื่อคือคุณฟันธง 100% ไปเลยว่ารามอสตั้งใจ

ทั้งๆที่คุณไม่มีทางรู้หรอก

ลองให้ผมผลักคุณให้เสียหลักแล้วมีเสาขวางอยู่ข้างหน้าดูมั้ยล่ะ

คุณจะยกแขนมากันหรือเอาหน้าไปบวก

ผมอยากรู้จริงๆ  

มือหรือแขนครับบางทีอาจจะไหล่ที่เป็นส่วนหนา

คงไม่ใช่ศอกแน่นอนครับ ไม่ว่าคนหรือเสาขวางอยู่

แต่คุุณคงใช้ศอกนะจากที่บอกผมมา ผมเล่นกีฬาเสียหลักกี่ครั้งก็เอามือค้ำนะ

ปกติผมก็ไม่ได้อยากออกความเห็นเรื่องนี้เลยนะ

ผมคงผิดเองที่ดันมีความคิดเห็นเกี่ยวกับเรื่องนี้

และที่บอกว่ารามอสน่าจะจงใจเพราะประวัติการเล่นเค้าเอง

ถึงอย่างนั้นเอาจริงๆรามอสอาจไม่ตั้งใจก็ได้ มีแต่ตัวเค้าเท่านั้นที่รู้
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel