ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ซุปตาร์ยูโร
Status: ห นู น ย ม ทู ต
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 03 Sep 2018
ตอบ: 15307
โพสเมื่อ: Tue Sep 25, 2018 13:03
[RE: ใครใช้หูฟังของ asus ROG มั่งฮะ]
ชิวาว่าว พิมพ์ว่า:
Chokkz พิมพ์ว่า:
ผม SteelSeries Arctis 7 มาขอเก็บข้อมูลเงียบๆ สายไวเลสสส

เสียงดีเลย์หรือมีกระตุกเป็นช่วงๆมั้ยฮะ ใช้ได้นานป่าว หลักๆก็คงเล่นเกมส์กะดูหนังนี่แหละฮะ  

ไม่มีดีเลย์เลยครับเสียงมาเหมือนเสียบสายเลย
ความนานนี่ใช้ได้นานพอสมควรครับ ใช้จนลืมไปเลยว่าชาร์จตอนไหน (ปรกติผมใช้ 10 ชม+ ค่อยเอาไปชาร์จละฮะ เลยไมไ่ด้เทสว่านานทั้งหมดแค่ไหน)

ขอบคุณฮะ เดี๋ยวลองหาข้อมูลเกี่ยวกับ dts เพิ่มเติม ไม่รู้ว่าเกมไหนซัพพอร์ตมั่ง  

ตัว App Steelseries มันมีโหมด DTS มาให้เปิดปิด
ตอนเล่น PubG ผมเปิดไว้ แต่ผมแยกไม่ออกว่ามันต่างกันตรงไหน หูตีบตัน แต่ลักษณะเสียงที่ได้ยินมันจะต่างกันนะ แต่รายละเอียดไม่รู้จริงๆ

1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
The Journey of new beginnings.
ดาวซัลโวยุโรป
Status: แก่ ใจดี สปอร์ต อบต.
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 01 Jun 2016
ตอบ: 14743
โพสเมื่อ: Tue Sep 25, 2018 13:17
[RE: ใครใช้หูฟังของ asus ROG มั่งฮะ]
ผม SteelSeries Arctis 7 มาขอเก็บข้อมูลเงียบๆ สายไวเลสสส

เสียงดีเลย์หรือมีกระตุกเป็นช่วงๆมั้ยฮะ ใช้ได้นานป่าว หลักๆก็คงเล่นเกมส์กะดูหนังนี่แหละฮะ  

ไม่มีดีเลย์เลยครับเสียงมาเหมือนเสียบสายเลย
ความนานนี่ใช้ได้นานพอสมควรครับ ใช้จนลืมไปเลยว่าชาร์จตอนไหน (ปรกติผมใช้ 10 ชม+ ค่อยเอาไปชาร์จละฮะ เลยไมไ่ด้เทสว่านานทั้งหมดแค่ไหน)

ขอบคุณฮะ เดี๋ยวลองหาข้อมูลเกี่ยวกับ dts เพิ่มเติม ไม่รู้ว่าเกมไหนซัพพอร์ตมั่ง  

ตัว App Steelseries มันมีโหมด DTS มาให้เปิดปิด
ตอนเล่น PubG ผมเปิดไว้ แต่ผมแยกไม่ออกว่ามันต่างกันตรงไหน หูตีบตัน แต่ลักษณะเสียงที่ได้ยินมันจะต่างกันนะ แต่รายละเอียดไม่รู้จริงๆ

pubgไม่แน่ใจแฮะ ลบไปแล้ว ไม่รู้รองรับหรือเปล่า

ตอนนี้ผมกำลังลองใช้ dolby atmosอยู่(netflixกับassasins creed originรองรับ) ตัวที่ใช้ปัจจุบันเป็น sony platinum อะครับ ลองเปิดnetflixดู เสียงก็มารอบทิศทางเลยนะ แต่เสียงกระตุกเป็นช่วง แล้วก็ทิศทางเสียงเหมือนเพี้ยนๆไงไม่รู้ ใช้แค่ประมาณ5ชม.แบตก็หมดล่ะ
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel