ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะตำบล
Status: ฉันดีใจที่มีเธอ :))
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 1513
โพสเมื่อ: Mon Sep 24, 2018 10:59
[RE: [3G] เมษา Maysa BNK48]
fallinz พิมพ์ว่า:
SLEEPYz พิมพ์ว่า:
โดนข่าวแรงไปมากๆแต่ก็ยังทนอยู่ไปเรื่อยๆ จนตอนนี้กำลังจะได้ขึ้นเวที
ในฐานะของคนไม่รู้จักนิสัยใจคอกันจริงๆ ขอแสดงความยินดีด้วยครับ วันไหนแกรดผมจะรู้สึกดีเพราะตีมมันไม่เข้ากับลูกทีมคนอื่นไงไม่รู้ แต่ถ้าจะอยู่ยาวๆและสู้ต่อไป ผมก็แอบเป็นกำลังใจให้ ถือเป็นอีกหนึ่งสีสีนในวงได้อีกแบบนึงเลย  

ไม่เข้าธีมยังไงคะ ?

ผมว่าน้องเค้าดูอ้อล้อเกินไปครับ ถ่ายรูปกับผู้ชายลงโซเชียล  

อ้อล้อ ???
ถ่ายรูป นั้นก็โดนบทลงโทษไปแล้วนิ เรื่องก็เป็นปีละ ยังไม่จบอีกหรอ
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
มุขไม่ฮา พาโดนแบน : ชมรมคนนอนเช้า Maysa BNK48 Graduate 28-8-18 First stage

ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 12 Feb 2009
ตอบ: 10602
โพสเมื่อ: Mon Sep 24, 2018 11:02
ถูกแบนแล้ว
โดนข่าวแรงไปมากๆแต่ก็ยังทนอยู่ไปเรื่อยๆ จนตอนนี้กำลังจะได้ขึ้นเวที
ในฐานะของคนไม่รู้จักนิสัยใจคอกันจริงๆ ขอแสดงความยินดีด้วยครับ วันไหนแกรดผมจะรู้สึกดีเพราะตีมมันไม่เข้ากับลูกทีมคนอื่นไงไม่รู้ แต่ถ้าจะอยู่ยาวๆและสู้ต่อไป ผมก็แอบเป็นกำลังใจให้ ถือเป็นอีกหนึ่งสีสีนในวงได้อีกแบบนึงเลย  

ผมว่าน้องเค้าดูอ้อล้อเกินไปครับ ถ่ายรูปกับผู้ชายลงโซเชียล  

อ้อล้อ ???
ถ่ายรูป นั้นก็โดนบทลงโทษไปแล้วนิ เรื่องก็เป็นปีละ ยังไม่จบอีกหรอ

เรื่องจบไปนานแล้วครับ คุณถาม ผมก็ตอบ แล้วผมก็โดนคุณเรื้อนแล้วก็ด่า ใครกันแน่ที่ไม่จบ
แก้ไขล่าสุดโดย fallinz เมื่อ Mon Sep 24, 2018 11:02, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
นักเตะตำบล
Status: ฉันดีใจที่มีเธอ :))
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 1513
โพสเมื่อ: Mon Sep 24, 2018 11:05

อ้อล้อ ???

เรื่องจบไปนานแล้วครับ คุณถาม ผมก็ตอบ แล้วผมก็โดนคุณเรื้อนแล้วก็ด่า ใครกันแน่ที่ไม่จบ  

เราให้เรื้อนคืน แล้วเราก็ยังไม่ได้ด่าเลย เรื่องมันก็จบไปนานแล้ว แต่น้องยังโดนไม่เลิก เราควรปลง เราขอโทษ ที่หัวร้อนนิดหน่อย เรื้อนคืนได้เลย
0
0
มุขไม่ฮา พาโดนแบน : ชมรมคนนอนเช้า Maysa BNK48 Graduate 28-8-18 First stage

ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 12 Feb 2009
ตอบ: 10602
โพสเมื่อ: Mon Sep 24, 2018 11:09
ถูกแบนแล้ว

อ้อล้อ ???

เราให้เรื้อนคืน แล้วเราก็ยังไม่ได้ด่าเลย เรื่องมันก็จบไปนานแล้ว แต่น้องยังโดนไม่เลิก เราควรปลง เราขอโทษ ที่หัวร้อนนิดหน่อย เรื้อนคืนได้เลย  
ไม่เรื้อนคืนหรอกครับ สุดท้ายก็อย่าลืมว่าเราคิดต่างแต่เราก็แฟนคลับ bnk เหมือนกัน อย่าคิดเยอะเลยเอาเวลาไปใช้ชีวิตด้านอื่นๆในสนุกเถอะครับ คิดซะว่าผมเอามุมมองอีกมุมมาแชร์ละกัน
3
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 21 Oct 2005
ตอบ: 6819
โพสเมื่อ: Mon Sep 24, 2018 11:52
เมษา ผมสีดำน่ารักกว่านะ ผมสีทองทำให้หน้าตาลอยไปนิด

ส่วนเรื่องเดิมๆ ให้มันผ่านๆไป คนเราต้องได้รับโอกาส
1
0

Nb5
แข้งลีกเอิง
Status:
เข้าร่วม: 24 Dec 2006
ตอบ: 5305
โพสเมื่อ: Mon Sep 24, 2018 11:53
มาเกาะรอ ดูท่ามู้นี้จะยาว

1
0
ผู้ช่วยผู้จัดการทีมสำรอง
Status: เรื้อนเพราะรัก ไม่รักไม่เรื้อน
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 34014
โพสเมื่อ: Mon Sep 24, 2018 12:36
[RE][3G] เมษา Maysa BNK48
ในที่สุดก็ได้ขึ้นสักที
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
1
0
Plz
ผู้จัดการทีมชาติ
Status: 大丈夫
เข้าร่วม: 15 Oct 2013
ตอบ: 51674
โพสเมื่อ: Mon Sep 24, 2018 13:41
[RE][3G] เมษา Maysa BNK48

เรื่องมันผ่านไปจะปีนึงละ ยังไม่จบประเด็นนี้กันอีกหรอครับ

บอกว่ามองต่างแต่แฟนคลับเหมือนกัน คือแฟนคลับเหมือนกันก็ต้องรู้ปะละ ว่าถ้าให้พูดเรื่องไม่ดีของเมมคนอื่นเขาก็ไม่ชอบกันอยู่แล้ว

ท่านชอบเมมไหน ผมพูดเรื่องไม่ดีของเมมที่ท่านชอบให้ฟัง นี่ชอบไหมอะครับ

เพราะงั้นช่วยจบประเด็นพวกนี้สักทีเถอะนะ ขึ้นงานบอกจะแกรด ขึ้นงานบอกเดี๋ยวก็มีคดีอีก

ให้มันมีก่อนไหม แล้วค่อยมาใส่ นี้ยังไม่มีก้พร้อมจะใส่กันละ

แล้วบอกกี่รอบละ ว่าน้องมันไม่แกรดแน่ๆ ก็อยากจะโชว์อะไรกันไม่รู้ วงในกันปะครับ ที่บอกว่าแกรด เรียกวงในมาคุยหน่อย ว่าวงในจากใครมา

มาแหกผมด้วย โคตรจะเบื่อ แกรดๆๆ ให้โอชิตัวเองแกรดเลยครับ จะได้สบายใจ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
6
0
ดาวเตะกัลโช่
Status: ʕ•ܫ•ʔ
เข้าร่วม: 15 Sep 2009
ตอบ: 6866
โพสเมื่อ: Mon Sep 24, 2018 14:51
เอาตรงๆนะ บางคนก็รับความแตกต่างของสังคมไม่ได้อะ จำเป็นหรอว่าวงๆนึงทุกคนต้องไปทิศทางเดียวกันหมด เหมือนกันหมด

มีแตกต่างบ้าง มีแก่นแก้ว มีไม่ค่อยพูด มีพูดตลอด มีขี้อ้อน เยอะแยะมากมาย ทำไมต้องมองว่าไม่เหมาะสม

สำหรับคนที่ปลงไม่ได้เรื่องของน้องยังแซะไม่จบไม่สิ้น ให้ลองคิดซะว่าเค้าก็ดาราคนนึงทุกวันนี้ทำหน้าที่ของตัวเองและงาน

หลังบ้านจะอะไรยังไงมันก็ไม่ใช่เรื่องของเรา ในเมื่อเค้ายังทำหน้าที่ของตัวเองอยู่แล้วเราเลือกที่จะโอชิหรือคามิเค้าก็สนับสนุนจนถึงที่สุดก็แค่นั้น
4
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 25 May 2006
ตอบ: 1060
โพสเมื่อ: Mon Sep 24, 2018 15:55
น้องต๋าเป็นคนน่ารักในด้านดูแลแฟนคลับได้ดีมากๆในวงคนนึง ถึงแม้จะดูติสๆหน่อย ในงานจับมือที่ผ่านมาตอนกำลังจะเดินกลับตอนหมดรอบ ก็ทำท่าเต้นให้แฟนคลับนอกรั้วที่นั่งไกลๆอยู่ในเลนน้อง (พอดีผมอยู่เลนแก้วข้างๆพอดี) เห็นแล้วน่ารักมาก
ยังไงผมก็เป็นกำลังใจให้น้อง สู้ๆต่อไปอยู่ด้วยกันไปนานๆนะครับ
3
0

นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 15 Jan 2009
ตอบ: 824
โพสเมื่อ: Tue Sep 25, 2018 09:23
แม้ไม่ได้โอชิเมษา แต่เราเห็นความพยายามของน้องมันนะ เรียนหนักขนาดนั้น
แต่ก็มาซ้อม มาร่วมงานวงที่ตัวเองมาได้ และจากที่ดู Voov ของน้องอันล่าสุด
น้องก็รู้สึกไม่ดีที่ทำอะไรไป เราควรให้โอกาสครับ เรื่องผ่านมานานแล้ว

ใครที่คิดว่าน้องจะแกรด ไม่หรอกครับ น้องมันเข้มแข็ง ทนมาได้ขนาดนี้
อีกอย่างสเตจที่ขึ้น มีรินะซังเป็นเมมเบอร์รุ่น 1 คนเดียว
ถ้าเป็นเมษาขึ้นสเตจที่เป็นรุ่น 1 หมดนี้สิ น่าคิด
2
0
ดาวเตะลา ลีกา
Status: ♥김새론/ 신예은 / 김시은
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 5642
โพสเมื่อ: Thu Sep 27, 2018 21:24
VidukaSmithKewellRioWood พิมพ์ว่า:
ผมว่าเมษาก็ไม่หลุดธีมของวงไอดอลBNK48เท่าไหร่นะ
ถ้าจะเอาเรื่องลุคดูไม่เข้ากับวง อีกคนนึงดูหลุดธีมวงมากกว่าอีก  
อีกคนใครครับอันนี้อยากรู้จริงจัง
0
0
ลูกยิงสลายมโน

กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 02 May 2007
ตอบ: 412
โพสเมื่อ: Sat Sep 29, 2018 20:47
จอห์น_เล่นหนอน พิมพ์ว่า:
ขึ้นครั้งแรก แฟนๆแทงว่า Grad แน่นอน

แล้วก็แกรดจริงๆ เจ้าต๋า โอชิข้า

0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel